GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คนเขาเรียกรร้องNPC+16เกือบทั้งเซิฟ

billz2541

• Newbie
  • *
ในนรก เรียกร้อง NPC+16กันบึม จัดไห้พวกเราหน่อยรีนี้รีเดียว จะขอบคุณมาก  g#041 g#041 g#041 g#041 g#041 นะ g#046 g#046 g#046 g#046

ไม่บวก16อยู่ไม่ได้หรือยังไง แล้วบวก16เอาไปทำไม บวกน้อยเล่นไม่เปนอ๋อ

billz2541

• Newbie
  • *
เกรียนคนอื่ยังหน้าด้านมา อีก หรอ... หะว่าไง หน้าด้าน เหมือน เท้า ผม เลยนะคุณอะ  #038
หน้าไม่อาย
 #038 #038  g#031 g#031 ไอ g#030หมา

KHIM!!

• Jr. Member
  • **
เอามาเยอะ เดียวเขาไม่มีเงิน ไช้กันพอดี
เราอ้อนแอโทษที

KHIM!!

• **
เอามาเยอะ เดียวพวกเบิกไบตี + มาขาย ไม่มีกินกันพอดี  g#003 g#003 g#003 g#003
เราอ้อนแอโทษที

เกรียนคนอื่ยังหน้าด้านมา อีก หรอ... หะว่าไง หน้าด้าน เหมือน เท้า ผม เลยนะคุณอะ  #038
หน้าไม่อาย
 #038 #038  g#031 g#031 ไอ g#030หมา
เจาะจงจุงเบยตอนบอกแบนก้อดิ้นไม่ให้แบนจัง สรุปไอดีใครหว่าว๊ายๆๆ แถวบ้านเรียกกระหรี่ อุ้ยแมวพิม

หมีพูห์ไม่ใช่หมูพี♥

• อย่าเเส่.
  • **
  • ชื่อพีพีจำไว้ดีดีนะ.
หน้าไม่อาย
คุณก็ยังน่าด้านยิ่งกว่าถนนคอนกรีตอีกนะคะ
มีสมองมั้ยคะ คิด วิเคราะ เเยกเยะเป็นมั้ย อันไหนใช่ อันไหนไม่
หรือสมองไม่มี #ดึงสติกันหน่อยน่า  g#014
โกงก็เเบนสิ เเบนเลย เอาเลยสิ
เเฝงตัวมา ''ส่องเฟส'' เเล้วคาบเรื่องกูไป ''นินทา''
คนเเบบนั้น เค้าเรียกว่า ขี้ข้า หรือไม่ก็ ''สุนัข'' ที่เเสนภักดี g#024

หมีพูห์ไม่ใช่หมูพี♥

• อย่าเเส่.
  • **
  • ชื่อพีพีจำไว้ดีดีนะ.
ในนรก เรียกร้อง NPC+16กันบึม จัดไห้พวกเราหน่อยรีนี้รีเดียว จะขอบคุณมาก  g#041 g#041 g#041 g#041 g#041 นะ g#046 g#046 g#046 g#046

รีนี้รีเดียว = พิมผิดพิมใหม่ได้นะคะ
คนเเบบนี้ไม่รู้จักพอ มีครั้งที่ 1 ต้องมี 2 3 4 5 ... บลาๆ เเน่นอน
หัดอยู่ได้ด้วยตัวเองบ้างนะ เป็นง่อยหรือป่าว
เเฝงตัวมา ''ส่องเฟส'' เเล้วคาบเรื่องกูไป ''นินทา''
คนเเบบนั้น เค้าเรียกว่า ขี้ข้า หรือไม่ก็ ''สุนัข'' ที่เเสนภักดี g#024

รีนี้รีเดียว = พิมผิดพิมใหม่ได้นะคะ
คนเเบบนี้ไม่รู้จักพอ มีครั้งที่ 1 ต้องมี 2 3 4 5 ... บลาๆ เเน่นอน
หัดอยู่ได้ด้วยตัวเองบ้างนะ เป็นง่อยหรือป่าว
คนเขาไม่บวกสงทดสอบก้อเยอะทำไมต้องบวก

ท่านเพา

• Full Member
เรื่อง npc บวกของยศเทพนี่ส่วนตัวไม่ค่อยเห็นด้วยนะครับ จริงอยู่ที่ว่าการบวกของอาจจะทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลงความสมดุลของการประลองของบางอาชีพได้ แต่หากมี npc ดังกล่าวแล้วมันจะกลายเป็นทุกคนเบิกไอเท็ม+16 มาใช้หมด แล้วความหลากลายทางการทดสอบหล่ะจะเกิดขึ้นได้อย่างไร หรือถ้าบอกว่าก็เพิ่มให้มีการเบิกในระดับอื่นด้วย เช่นตำนาน วี จักร หรืออะไรก็แล้วแต่ แต่ผมค่อนข้างมั่นใจครับว่ามากกว่า90%ของผู้เล่นเซิฟนรกคงไม่เบิกยศต่ำๆมาทดสอบแน่นอน แล้วหากจะให้ไปทดสอบกับเพื่อนตัวเอง จะได้นัดกันว่าเบิกของระดับไหน การทดสอบก็ยิ่งแคบลงไปอีก ดังนั้นผมว่าใช้แรงตัวเองในการหาไอเท็มมาตีบวกมันน่าจะเวิคกว่า

samunpai1

สงวนไว้สำหรับพวกลูกท่านหลานเธอเท่านั้น การเรียนสกิลจิตข้ามเผ่าพันธุ์ก็เช่นกัน ชิมิ  woon_5555 woon_5555 woon_5555

ZoDiC

• **
มาตรฐาน ในเซริฟนรกจะมี 2 แบบ คือ สำหรับเทสเตอร์จริงๆ  และ ผู้เล่นทั่วไป   แต่อย่างที่ว่าเซริฟทดสอบ มีไว้ทดสอบ ที่จีเอ็มเปิดให้ผู้เล่นทั่วไปเล่นเพราะมีจุดประสงค์เพื่อทดสอบ ส่วนสิทธิ์ของเทสเตอร์ เขาอาจจะมีมากกว่าเรา ทั้ง + ของ ทั้ง เบิกสกิว เบิกของ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็ขึ้นอยู่กับจีเอ็มที่จะพิจารณาและอนุมัติด้วย แต่อย่างไรก็ตาม มันก็ยังมีจุดประสงค์เดียวกันคือ ทดสอบ เพื่อหาข้อผิดพลาด และจุดสมดุล ก่อนลงเซริฟจริง

ถ้าจีเอ็มอนุญาติให้ทุกคนมีสิทธิ์ เหมือนเทสเตอร์ ทุกอย่าง คิดดูครับ มันจะเกิดอะไรขึ้น เพราะผู้เล่น มากกว่า 70% ไม่ได้ทดสอบหรอก เกรียน รบกวนผู้อื่น ต่อให้เจอบัคก็ไม่ยอมแจ้งแน่นอน เหมือนหลายๆครั้งที่ผ่านมา เพราะฉะนั้น เขาจึงมีเทสเตอร์ หรือคนที่ตั้งใจทดสอบจริงๆ

สรุป......
   จีเอ็ม = ทำได้ทุกอย่าง
   เทสเตอร์ = ทำได้เกือบทุกอย่างขึ้นอยู่กับจีเอ็ม
   ผู้เล่นทั่วไป = ทำได้บางอย่าง

ปล. ทั้งหมดที่กล่าวมา อยากจะบอกว่า อยากเป็นเทสเตอร์  ขยันสร้างผลงาน บ่อย แจ้งบัค ทดสอบ ไม่เกรียนในเซริฟทดสอบ เกตนะ
หมาขี้เรื้อนตามกัด กู จัง กูรำคาญ โอ๋ๆ อย่าร้องนะจ๊ะ

: 3

• โป้ยยยยยยย` ♥
คือ+16 ไม่จำเป็นอะไรเลยครับ ถ้าคุณคิดจะทดสอบจิงๆ ไอเทมยศเดิมๆ ก็ทดสอบได้ ไม่ตายครับ ถ้าใช้ยศเดิมๆทดสอบแล้วตาย ผมตายไปนานแล้วครับ
แล้วอย่าเอา +16มาอ้างว่าช่วยนั่นนี่ในการทดสอบเลยนะ มันไม่ใช่ประเด็นว่าจำเป็นมากเลย
แล้วมันมีข้อกำหนดของยศไอเทมยุแล้ว่า + เท่าไหร่ ได้อะไรเพิ่มมา ตารางการตีบวกก็มีให้ดูลองหาใน Google ครับ แล้วค่อยเอามาบวกเพิ่มเติมเข้าไป
แล้วที่หลายคนได้กล่าวไว้ข้างต้นกว่า70% (แต่ส่วนตัวผมว่า 90%) ของคนที่มาเล่นเซิฟนรก ไม่ได้มาเพื่อทดสอบแต่มาเพื่อเล่นสนุกเกรียน กวนชาวบ้านที่จะทดสอบครับ
ปล.ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ g#004
Never mind .

ทดสอบแน่หรอ ตั้งแต่ เปิดเบิกอุปกรมา สงรายงานสีชุดแค่ 8 ปรับเปลียน 1 เพิ่มบวก16 มา จะได้อีกกี่บอร์ด
จากการดูเรียกร้องกันทั้งเซิฟ เอาไปฆ่ากันเองมากกว่ามั้ง หรือไม่จิง

: 3

• โป้ยยยยยยย` ♥