GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทดสอบลดความสามารถของระบบโป๊ะเชะ (เปิดทดสอบในวุ้นนรกแล้ว กำหนดลงเซิร์ฟหลัก 13/5)

samunpai1

• Full Member
มันควรจะมีตั้งนานแล้ว ตอนนี้อะไรๆก็อวยให้สายเรนโป๊ะสูงมาก แต่สกิลกันโป๊ะยังคงเดิม เดี๋ยวนี้คนบ้าออฟแต่เลือด เพราะแกร่งกันดาเมจโปีะไม่ได้เลย ตรรกะทำไมไม่ออฟโชคฟิวโป๊ะมาสู้พอทีนะ มันตรงสายอาชีพซะที่ไหน ออฟไปก็ได้ไม่เท่าอาชีพสายโป๊ะ แถมไปดึงให้จุดเด่นอาชีพถึกหรือเลือดเยอะเสียไป  g#032

ADox

• Administrator
ทดสอบกันแล้ว คิดเห็นเป็นอย่างไรกันมั่ง
อันนี้ตั้งใจว้ว่าจะเอาลงแน่นอนนะครับ แต่จะกี่ % ก็ลองมาเสนอมาวิจารณ์กันดู

OrChidS

ลดทอนลง ตอนนี้จุหก จิตสิบหกเท่ากัน ของเบิกnpc มา สายเรน ตีพาลาไม่เข้าถึงเข้าก็ไม่ตายทำให้พาลาโต้ตอบได้
 เฉพาะเทรกับชาร์ปนะ ส่วนแอสยังไม่ได้ลอง
สายไฟเตอร์ด้วยกันก็เอาพาลาไม่ลง
ส่วนสายเวทจะทอนโป๊ะหรือไม่สายอื่นก็สู้ยากอยู่ดี
ส่วนสายเผ่าอสุรา จะแพ้ก็แต่ สกิลจิตอะไรนะใช่กองพันวิญญาณ(ใช่เปล่า)

-GonG-

• Jr. Member
  • **

แหม กี่เปอร์นี่ผมว่าเอาเบี่ยมเเกร่ง กับจิต ออกเลยไหมครัช ? ยศเสได้เพิ่ม+1 ยศเทพได้เพิ่ม+2 แล้วยังจะมาทำเป็นคิดหนัก มันไม่ได้อยู่ที่ไอเท่มอย่างเดียวหรอกครับ พวกสกิลด้วย สีชุดด้วย +1,+2นี่มันต้องเติมต้องหานะถึงจะได้มา ไม่ใช่เอะอะก็เน้นออฟเลือด อาวุธก็เน้นโป๊ะ ก็เทพแล้วในเกมส์ เหมือนหมดมุขยังไงไม่รู้ ..

ไอ่พวกทดสอบนี่ทดสอบกันยังไง ชาปมีกัมปนาทไม่คิดเกราะ ศรจิต สุดขั้ว จัดใส่พาลาดิ เทรสีชุดใหม่ยิ่งไปกันใหญ่โป๊ะกระจาย หลบบาน มีหยุดเวลาไว้ยิงฟรี  หรือว่าแค่ทดสอบเอาแค่ตัวละครมายืนตีกันไม่สกิลหว่า  woon_huh
ที่บอกว่าสายเวทย์สายอื่นสู้ไม่ได้นี่ สรุปแบบมโนภาพเอาเองหรือว่ายังไง ?

vorox

• **

แหม กี่เปอร์นี่ผมว่าเอาเบี่ยมเเกร่ง กับจิต ออกเลยไหมครัช ? ยศเสได้เพิ่ม+1 ยศเทพได้เพิ่ม+2 แล้วยังจะมาทำเป็นคิดหนัก มันไม่ได้อยู่ที่ไอเท่มอย่างเดียวหรอกครับ พวกสกิลด้วย สีชุดด้วย +1,+2นี่มันต้องเติมต้องหานะถึงจะได้มา ไม่ใช่เอะอะก็เน้นออฟเลือด อาวุธก็เน้นโป๊ะ ก็เทพแล้วในเกมส์ เหมือนหมดมุขยังไงไม่รู้ ..

ไอ่พวกทดสอบนี่ทดสอบกันยังไง ชาปมีกัมปนาทไม่คิดเกราะ ศรจิต สุดขั้ว จัดใส่พาลาดิ เทรสีชุดใหม่ยิ่งไปกันใหญ่โป๊ะกระจาย หลบบาน มีหยุดเวลาไว้ยิงฟรี  หรือว่าแค่ทดสอบเอาแค่ตัวละครมายืนตีกันไม่สกิลหว่า  woon_huh
ที่บอกว่าสายเวทย์สายอื่นสู้ไม่ได้นี่ สรุปแบบมโนภาพเอาเองหรือว่ายังไง ?

ก็เสนอมาสิ จะบ่นอะไรนักหนา ยาวเหยียด เขาก็บอกอยู่เสนอมา บ่นอย่างเดียว บลาๆๆๆๆ

Sima-Yi

คริทิคอลก็ประมาณนี้แหละ นี้คือ คริทิคอลทอนดาเมจ พลังป้องกัน จากต้นฉบับ Ragnarok Asura ไทยเรา ได้เอาระบบนี้เข้ามาใช้

ดูเอาเองละกันน่ะว่ะ นี้คือ Guillotine Cross จาก Ragnarok  ถ้า Assassin Asura ไทยเรา จะขนาดไหน ลองใช้ดุลพินิช

จากประสพการเล่นเกมมาหลายหลายแนว

เด็กใหม่นะแจ๊ะ

• Newbie
  • *

ก็เสนอมาสิ จะบ่นอะไรนักหนา ยาวเหยียด เขาก็บอกอยู่เสนอมา บ่นอย่างเดียว บลาๆๆๆๆ
เสนอไปแล้วไงว่าเห็นด้วยกับระบบทอน 50% ให้ของออฟแกร่ง ออฟจิต ออฟว่อง มันได้มีประโยชน์บ้าง ไม่ใช่เอะอะก็ออฟเลือดอย่างเดียว

อ่านหนังสือออกไหม ไม่ใช่มาก็จะมโนอย่างเดียว  woon_huh

OmegaZ LoveAe

• Newbie
  • *
ปกติแอสก็คริพวกถึกๆไม่เข้าอยู่แล้วนะ ทอนจากป้องกันอีก ไม่ต้องทำอะไรละครับ ไม่สงสัยเลยทำไมคนเลิกเล่นแอสกันเยอะ woon_555 woon_555

ADox

ปกติแอสก็คริพวกถึกๆไม่เข้าอยู่แล้วนะ ทอนจากป้องกันอีก ไม่ต้องทำอะไรละครับ ไม่สงสัยเลยทำไมคนเลิกเล่นแอสกันเยอะ woon_555 woon_555
ปกติคริมันไม่คิดพลังป้องกันนะครับ คำว่าถึกนี่หมายถึงอะไรอ่ะ  woon_huh

vorox

• **

เสนอไปแล้วไงว่าเห็นด้วยกับระบบทอน 50% ให้ของออฟแกร่ง ออฟจิต ออฟว่อง มันได้มีประโยชน์บ้าง ไม่ใช่เอะอะก็ออฟเลือดอย่างเดียว

อ่านหนังสือออกไหม ไม่ใช่มาก็จะมโนอย่างเดียว  woon_huh

เราขอโทษ  woon_hurt  g#039

ปกติคริมันไม่คิดพลังป้องกันนะครับ คำว่าถึกนี่หมายถึงอะไรอ่ะ  woon_huh

นั่นสิโป๊ะมันไม่คิดป้อง - -. ท่านตีติด 02 อะป่าว พระใส่ค้อน99 พาลาค้อน99   ท่าไปไฝว้กะพวกคริเยอะๆโล่02แหละ

จะเอาลงเซิฟหลักแล้ว ขอข้อสรุปหน่อยได้ม่ะ ว่าคำนวนอะไรยังไง

ADox

จะเอาลงเซิฟหลักแล้ว ขอข้อสรุปหน่อยได้ม่ะ ว่าคำนวนอะไรยังไง
คิดเหมือนป้องกันปกติแหล่ะครับ แต่เอาค่ามาคิดแค่ครึ่งเดียว

ZoDiC

• **
คิดเหมือนป้องกันปกติแหล่ะครับ แต่เอาค่ามาคิดแค่ครึ่งเดียว

สรุป คือ

นาย A เคยคริ นาย B เข้า 1000

หลังจาก ปรับ นาย A คริ นาย B เข้า 500

จบนะ
หมาขี้เรื้อนตามกัด กู จัง กูรำคาญ โอ๋ๆ อย่าร้องนะจ๊ะ