GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เพิ่ม NPC เบิกอุปกรณ์ (หน้าบ้านลุงเบน)

.i. เท่านั้น

• Jr. Member
  • **
คือไอเท็มมีให้เบิก เพื่อเกื้อหนุน และไอ้การที่คนเอาไปใช้นั่นนี่ อันนี้คือการทดสอบ เพื่อที่ว่า ถ้ามันไปเจอ ไอเท็มชิ้นไหน ที่มันมาประกอบกับสีชุด แล้วมันโกงไป หรืออะไร เราจะแก้บัคได้ทันที หรือก็คือการปรับสมดุลใหม่แค่นั้นเอง วิธีนี้ มันใช้ไม่ได้กับแค่เทสเตอร์ไม่กี่คน เลยต้องปล่อยให้เบิกของได้ ซึ่งผมมองว่าโอเคนะ เซิฟไม่ได้วุ่นวายอะไรมากมายนะสำหรับผม ผมรู้สึกว่านี่เป็นเซิฟทดสอบมากกว่าตอนแรก ที่มาแล้วไม่มีอะไรให้เลย ต้องมาหาเองใหม่หมด มันเหมือนให้มาจ่ายตังเพิ่ม เพื่อให้ได้ไอเท็ม ได้อะไร มากกว่าการเข้ามาแล้วทดสอบได้เลย ผมไม่รู้ว่า ที่ออกมาต่อต้านกันเนี่ย เป็นเพราะตัวเองเบิกได้อยู่แล้วต่อให้ไม่มี NPC หรือเปล่า ?
หรือว่า กลัวคนไม่ซื้อของเงินนอกเหรอครับ ?

รายได้น่าจะลดไปเยอะนะ จริงๆว่าจะไม่พูดนะ เราเองก็เคยอุดหนุน แต่ว่า ถ้ามันคือเซิฟทดสอบ มันควรจะเปิดกว้างไปให้หมดเลย ไม่ว่าจะ อาชีพ เลเวล สกิล หรืออะไรก็ตาม เพื่อที่อยากรู้อะไรจะได้รู้ สงสัยอะไร จะได้ทำจริงๆ ไม่ใช่ต้องมาวิ่ง มาเวล หาของกัน แล้วก็มีคนที่ได้เทสจริงๆจำกัดแค่ไม่กี่คน แบบนี้ผมว่าเปิดให้ไม่กี่คนในนั้นเข้าเซิฟไปเลยดีกว่า ทำแบบนี้ เหมือนหลอกพวกเราเติมเงินเข้ามานะ แต่ก็อย่างว่าแหละ ไม่พอใจ ไม่ต้องมาเล่นสินะ เซิฟนี้ ตรรกะนี้ก็เฮงซวยไม่แพ้กันครับ

ผมเล่นเกมนี้มาตั้งแต่ ม.2 เคยเป็นจีอาสาที่เซิฟนรก เป็นติ่งเกมนี้มานานมาก แต่ไม่เคยขอของอะไรจากทีมงานเลย ถ้าไม่ใช่เรื่องที่เราชอบเกมๆนี้มานาน กับเพื่อนที่ยังเล่น ก็คงไม่กลับมาเล่นบ่อยๆหรอกฮะ ที่ใช้คำว่าบ่อยๆ ก็เพราะเลิกไปหลายรอบแล้วฮะ แล้วก็กลับมาหลายรอบและ ตอนเกมลงนิตยสาร TG ก็ตามไล่ซื้อ โปสเตอร์ PJ1 เสื้อ PJ1 ก็มี ตอนนี้เสื้อยังอยู่เลย ถึงจะโดนสีตกอะไรบ้าง ยังไงก็รักเกมนี้อยู่นะครับ

รายได้ตกไง อิอิ  g#027

ชอบจัง คำนี้  g#019

• **
แล้วทดสอบสีชุด เกี่ยวกะไรกะไอเทมพวกนี้? สีชุดก็ส่วนของสีชุด หรือจะเถียงผมยังไงดี??
สเตตัสอยู่ที่สีชุดไม่ได้อยู่ที่ไอเทม หรือใส่แรร์ไปแล้วเพิ่ม STR AGI พวกนี้หรอ ?
คนเซิฟเวอร์หลักมาทดสอบก็มีครับไม่เถียง แต่เค้ามาทดสอบสีชุด มาดูว่ามันมีอะไรอัพเดทก่อนลงเซิฟเวอร์หลักบ้าง
ไม่ได้มากดไอเทมเล่นแล้วไล่ฆ่าชาวบ้านที่เค้าจะทดสอบ

ของมีเท่ากันกลัวอะไร #038

หมีพูห์ไม่ใช่หมูพี♥

• อย่าเเส่.
  • **
  • ชื่อพีพีจำไว้ดีดีนะ.
คือ ท่าน ADox เขาเอามาลงเพื่อไห้พวกที่เล่นเซิร์ฟเวอร์หลักได้มาทดสอบ ไม่ใช่ไห้พวกที่จองจำนรกทดสอบพวกเดียว อีกอย่างกลัวแพ้หรอ   #038

เมื่อวานก็เห็นๆกันอยู่เเพ้ไม่เเพ้ อิอิ g#018
เเฝงตัวมา ''ส่องเฟส'' เเล้วคาบเรื่องกูไป ''นินทา''
คนเเบบนั้น เค้าเรียกว่า ขี้ข้า หรือไม่ก็ ''สุนัข'' ที่เเสนภักดี g#024

• **
คือ ท่าน ADox เขาเอามาลงเพื่อไห้พวกที่เล่นเซิร์ฟเวอร์หลักได้มาทดสอบ ไม่ใช่ไห้พวกที่จองจำนรกทดสอบพวกเดียว อีกอย่างกลัวแพ้หรอ   #038

เมื่อวานก็เห็นๆกันอยู่เเพ้ไม่เเพ้ อิอิ g#018

คืออะไร แพ้ไม่แพ้ ?  g#019

หมีพูห์ไม่ใช่หมูพี♥

• อย่าเเส่.
  • **
  • ชื่อพีพีจำไว้ดีดีนะ.

เล่นตัวไหนเหอะ จะได้อธิบายถูก
เเฝงตัวมา ''ส่องเฟส'' เเล้วคาบเรื่องกูไป ''นินทา''
คนเเบบนั้น เค้าเรียกว่า ขี้ข้า หรือไม่ก็ ''สุนัข'' ที่เเสนภักดี g#024

• **

เล่นตัวไหนเหอะ จะได้อธิบายถูก

ม่ายยยยยย บอกเดียวเจอกองพันฆ่าตาย กลัวอะ g#036

CAT : CRAZYBABY

• Newbie
  • *
ขอโทษครับคุณน้องๆครับ กระทู้นี้สำหรับชี้แจงการตั้งnpcไม่ใช่กระทู้ทะเลาะครับ กรุณาไปทะเลาะกันที่อื่น

ขอโทษครับคุณน้องๆครับ กระทู้นี้สำหรับชี้แจงการตั้งnpcไม่ใช่กระทู้ทะเลาะครับ กรุณาไปทะเลาะกันที่อื่น
ขอโทษครับอย่าเสือกครับ

TG-ShinmariW

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,

ผมเห็นด้วยนะ หยุดไร้สาระ แล้วมาคุยปัญหาดีกว่าว่า จะเอา NPC ตัวนี้ไว้ดีใหม
สำหรับผม ผมต้องการให้มันอยู่นะ เพราะมันจะดูเป็นเซิฟเวอทดสอบจริงๆ ผมมองว่าเซิฟทดสอบมันคือเซิฟที่ อยากได้อะไรต้องได้ อยากลองอะไรต้องลอง
เพราะงั้นการซัพพอร์ดมันต้องถึง ไม่งั้นเกิดขอสงสัย อะไรมันก็ไม่สามารถเอามาเทสเองได้ บางทีเอามาตั้งกระทู้ ก็ปล่อลอยไม่สนใจกันก็มี ผมเลยมองว่า จริงๆไม่ใช่แค่ NPC ของ แต่มันต้องมีทั้งหมด แบบช่วงที่เมื่อก่อนมีช่วงนึง ที่ท่าเรือ จะได้เทสกันให้เต็มที่
และไม่เกิดความเหลื่อมล้ำระหว่างผู้เล่นที่เข้ามาทดสอบ จะไม่มีเรื่องของ คนไหนเด็กเส้น จะไม่มีเรื่องของการมาประท้วงไร้สาระนั่นนี่อีก เพราะทุกคนได้รับอะไรเท่าเทียมทั้งหมด การเทส ทดสอบ ก็จะสามารถเกิดขึ้นได้กับทุกคนครับ
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

TG-ShinmariW

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
เมื่อกระทู้ก่อนโน้น ที่ผมว่าเรื่อง เบิกของขายเงินนอก ต้องขอโทษด้วยนะครับ
เพราะเจ้าของกระทู้ที่ออกมาต่อต้าน เอาจริงๆไม่ใช่คนขายเอง
ผมเลยคิดว่าไม่ถูกต้องเท่าไหร่ ถ้าเราจะไปว่าเขาเรื่องนี้ เหมือนเราวให้ร้ายผิดคน
ขอโทษนะครับ
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

• Newbie
  • *
คนตั้งnpcคือท่านADoxครับ เอาลงมาแล้วก็ตามท่านADoxพิจารณา ไม่ใช่ผู้เล่นพิจารณาครับ

• Newbie
  • *
ขอโทษครับอย่าเสือกครับ
จร้าาาาา

คนตั้งnpcคือท่านADoxครับ เอาลงมาแล้วก็ตามท่านADoxพิจารณา ไม่ใช่ผู้เล่นพิจารณาครับ
สายเลียก้มางับ

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member
คือไอเท็มมีให้เบิก เพื่อเกื้อหนุน และไอ้การที่คนเอาไปใช้นั่นนี่ อันนี้คือการทดสอบ เพื่อที่ว่า ถ้ามันไปเจอ ไอเท็มชิ้นไหน ที่มันมาประกอบกับสีชุด แล้วมันโกงไป หรืออะไร เราจะแก้บัคได้ทันที หรือก็คือการปรับสมดุลใหม่แค่นั้นเอง วิธีนี้ มันใช้ไม่ได้กับแค่เทสเตอร์ไม่กี่คน เลยต้องปล่อยให้เบิกของได้ ซึ่งผมมองว่าโอเคนะ เซิฟไม่ได้วุ่นวายอะไรมากมายนะสำหรับผม ผมรู้สึกว่านี่เป็นเซิฟทดสอบมากกว่าตอนแรก ที่มาแล้วไม่มีอะไรให้เลย ต้องมาหาเองใหม่หมด มันเหมือนให้มาจ่ายตังเพิ่ม เพื่อให้ได้ไอเท็ม ได้อะไร มากกว่าการเข้ามาแล้วทดสอบได้เลย ผมไม่รู้ว่า ที่ออกมาต่อต้านกันเนี่ย เป็นเพราะตัวเองเบิกได้อยู่แล้วต่อให้ไม่มี NPC หรือเปล่า ?
หรือว่า กลัวคนไม่ซื้อของเงินนอกเหรอครับ ?

ตามนี้น่ะครับ  g#017
จะแอนตี้ทำไมกันมากมาย ของมันก็ได้ใช้ทุกคน ไม่เข้าใจ  g#014

Goldqueenscarab

• 8ปี อสุรา ♥
  • Newbie
  • *
  • อวสาน8ปี...PJ1 ไม่เหมือนเดิม
มี NPC แบบนี้ก็ดีแล้วนิ เบิกแล้ว ไม่เดือดร้อนอะไรเลย เบิกมาเพื่อทดสอบ หาบัค การทดสอบค่าสเตตัส การใส่ของ ก็ง่ายๆ จะได้ไม่ต้องมีปัญหาอะไร เล่นเพื่อทดสอบ ไม่ใช่เพื่อเก่งนิหนา แบบนี้ก็ดีอยู่แล้ว ไว้อำนวยความสะดวก เผื่่อคนมาจากเซิฟหลักมาลองทดสอบของก็ได้ *ข้อเสียคืออะไรไม่รู้*-*   g#001