GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เพิ่ม NPC เบิกอุปกรณ์ (หน้าบ้านลุงเบน)

ADox

• Administrator
  • Full Member
เพิ่ม NPC เบิกอุปกรณ์ (หน้าบ้านลุงเบน) ลองใช้กันดูนะครับ

-_YC_-

• Jr. Member
  • **
มีจุดประสงค์เพื่ออะไรครับ  g#016 g#016
คนกินคน ?? ไรหว่า

ADox

• Administrator
เอาไว้เบิกไปทดสอบการปรับชุดสี และ C3 ช่วงนี้ครับ

: 3

• โป้ยยยยยยย` ♥
เอาไว้เบิกไปทดสอบการปรับชุดสี และ C3 ช่วงนี้ครับ
ผมขอเสนอครับ เอาออกก่อนเถอะ รอครบทุกอาชีพค่อยลงดีกว่า มันวุ่นวายมากครับเซิฟ คือส่วนมากเบิกไปเล่นไม่ได้เบิกไปทดสอบ
จุดประสงค์ของการทดสอบคือสีชุด ไม่ใช่ไอเทมหนิครับ เซิฟก็เปิดมาสักพักใหญ่ๆแล้ว ไอเทมก็ต้องพอมีกันอยู่ ผมว่าเอาออกจะดีกว่า
Never mind .

หมีพูห์ไม่ใช่หมูพี♥

• อย่าเเส่.
  • **
  • ชื่อพีพีจำไว้ดีดีนะ.
ควรจะโรลเเบลคไม่ก็ลบไอเทม
 ของก็พอมีกันนิ เห็นยศโชว์เยอะเเยะ g#016
เเฝงตัวมา ''ส่องเฟส'' เเล้วคาบเรื่องกูไป ''นินทา''
คนเเบบนั้น เค้าเรียกว่า ขี้ข้า หรือไม่ก็ ''สุนัข'' ที่เเสนภักดี g#024

อะไรของคุณ

• Newbie
  • *
แล้วไม่คิดหรอว่าจะมีคนมาเล่นใหม่ ผมก็เพิ่งเล่นได้2-3วัน ของไม่มียา*ก็ไม่มีเวลยากลำบาก เห็นอกเห็นใจหน่อย ส่วนพวกโหดๆก็ไม่เคยจะใยดงใยดีมีน้ำจงน้ำใจแบ่งของให่ งี้ละน่าเกมส์แนว RPG พวกเทพก็อยู่เป็นกระจุกๆไม่สนใจพวกคนเล่นใหม่   g#020 g#020 g#020 g#035 g#035 g#013 g#013 g#030 g#030

.i. เท่านั้น

• **
คือ ท่าน ADox เขาเอามาลงเพื่อไห้พวกที่เล่นเซิร์ฟเวอร์หลักได้มาทดสอบ ไม่ใช่ไห้พวกที่จองจำนรกทดสอบพวกเดียว อีกอย่างกลัวแพ้หรอ   #038

It changed

• ○ I want to see you smile ♥

ZoDiC

• **
คือ แบบ พวกจองจำนรก กลัวคนอื่นได้ดีไง  เขาเอาลงให้ทดสอบกัน จะได้ไม่ต้องมาบ่นว่าไม่รู้งี้ไม่รุงุ้น  จะได้เท่าเทียมกัน จะได้หาบัคช่วยกัน  ไม่ใช่เจอบัคแล้วไม่แจ้ง เอาไว้ใช้ แค่พวกตัวเองในเซริฟหลัก

woon_555
หมาขี้เรื้อนตามกัด กู จัง กูรำคาญ โอ๋ๆ อย่าร้องนะจ๊ะ

ใครรวย?

• **
ดีมากเลยครับ คนเซิฟหลักจะได้มาร่วมทดสอบด้วย

: 3

• โป้ยยยยยยย` ♥
แล้วทดสอบสีชุด เกี่ยวกะไรกะไอเทมพวกนี้? สีชุดก็ส่วนของสีชุด หรือจะเถียงผมยังไงดี??
สเตตัสอยู่ที่สีชุดไม่ได้อยู่ที่ไอเทม หรือใส่แรร์ไปแล้วเพิ่ม STR AGI พวกนี้หรอ ?
คนเซิฟเวอร์หลักมาทดสอบก็มีครับไม่เถียง แต่เค้ามาทดสอบสีชุด มาดูว่ามันมีอะไรอัพเดทก่อนลงเซิฟเวอร์หลักบ้าง
ไม่ได้มากดไอเทมเล่นแล้วไล่ฆ่าชาวบ้านที่เค้าจะทดสอบ
Never mind .

TG-ShinmariW

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
คือไอเท็มมีให้เบิก เพื่อเกื้อหนุน และไอ้การที่คนเอาไปใช้นั่นนี่ อันนี้คือการทดสอบ เพื่อที่ว่า ถ้ามันไปเจอ ไอเท็มชิ้นไหน ที่มันมาประกอบกับสีชุด แล้วมันโกงไป หรืออะไร เราจะแก้บัคได้ทันที หรือก็คือการปรับสมดุลใหม่แค่นั้นเอง วิธีนี้ มันใช้ไม่ได้กับแค่เทสเตอร์ไม่กี่คน เลยต้องปล่อยให้เบิกของได้ ซึ่งผมมองว่าโอเคนะ เซิฟไม่ได้วุ่นวายอะไรมากมายนะสำหรับผม ผมรู้สึกว่านี่เป็นเซิฟทดสอบมากกว่าตอนแรก ที่มาแล้วไม่มีอะไรให้เลย ต้องมาหาเองใหม่หมด มันเหมือนให้มาจ่ายตังเพิ่ม เพื่อให้ได้ไอเท็ม ได้อะไร มากกว่าการเข้ามาแล้วทดสอบได้เลย ผมไม่รู้ว่า ที่ออกมาต่อต้านกันเนี่ย เป็นเพราะตัวเองเบิกได้อยู่แล้วต่อให้ไม่มี NPC หรือเปล่า ?
หรือว่า กลัวคนไม่ซื้อของเงินนอกเหรอครับ ?

รายได้น่าจะลดไปเยอะนะ จริงๆว่าจะไม่พูดนะ เราเองก็เคยอุดหนุน แต่ว่า ถ้ามันคือเซิฟทดสอบ มันควรจะเปิดกว้างไปให้หมดเลย ไม่ว่าจะ อาชีพ เลเวล สกิล หรืออะไรก็ตาม เพื่อที่อยากรู้อะไรจะได้รู้ สงสัยอะไร จะได้ทำจริงๆ ไม่ใช่ต้องมาวิ่ง มาเวล หาของกัน แล้วก็มีคนที่ได้เทสจริงๆจำกัดแค่ไม่กี่คน แบบนี้ผมว่าเปิดให้ไม่กี่คนในนั้นเข้าเซิฟไปเลยดีกว่า ทำแบบนี้ เหมือนหลอกพวกเราเติมเงินเข้ามานะ แต่ก็อย่างว่าแหละ ไม่พอใจ ไม่ต้องมาเล่นสินะ เซิฟนี้ ตรรกะนี้ก็เฮงซวยไม่แพ้กันครับ

ผมเล่นเกมนี้มาตั้งแต่ ม.2 เคยเป็นจีอาสาที่เซิฟนรก เป็นติ่งเกมนี้มานานมาก แต่ไม่เคยขอของอะไรจากทีมงานเลย ถ้าไม่ใช่เรื่องที่เราชอบเกมๆนี้มานาน กับเพื่อนที่ยังเล่น ก็คงไม่กลับมาเล่นบ่อยๆหรอกฮะ ที่ใช้คำว่าบ่อยๆ ก็เพราะเลิกไปหลายรอบแล้วฮะ แล้วก็กลับมาหลายรอบและ ตอนเกมลงนิตยสาร TG ก็ตามไล่ซื้อ โปสเตอร์ PJ1 เสื้อ PJ1 ก็มี ตอนนี้เสื้อยังอยู่เลย ถึงจะโดนสีตกอะไรบ้าง ยังไงก็รักเกมนี้อยู่นะครับ
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

ใครรวย?

• **
คือไอเท็มมีให้เบิก เพื่อเกื้อหนุน และไอ้การที่คนเอาไปใช้นั่นนี่ อันนี้คือการทดสอบ เพื่อที่ว่า ถ้ามันไปเจอ ไอเท็มชิ้นไหน ที่มันมาประกอบกับสีชุด แล้วมันโกงไป หรืออะไร เราจะแก้บัคได้ทันที หรือก็คือการปรับสมดุลใหม่แค่นั้นเอง วิธีนี้ มันใช้ไม่ได้กับแค่เทสเตอร์ไม่กี่คน เลยต้องปล่อยให้เบิกของได้ ซึ่งผมมองว่าโอเคนะ เซิฟไม่ได้วุ่นวายอะไรมากมายนะสำหรับผม ผมรู้สึกว่านี่เป็นเซิฟทดสอบมากกว่าตอนแรก ที่มาแล้วไม่มีอะไรให้เลย ต้องมาหาเองใหม่หมด มันเหมือนให้มาจ่ายตังเพิ่ม เพื่อให้ได้ไอเท็ม ได้อะไร มากกว่าการเข้ามาแล้วทดสอบได้เลย ผมไม่รู้ว่า ที่ออกมาต่อต้านกันเนี่ย เป็นเพราะตัวเองเบิกได้อยู่แล้วต่อให้ไม่มี NPC หรือเปล่า ?
หรือว่า กลัวคนไม่ซื้อของเงินนอกเหรอครับ ?

รายได้น่าจะลดไปเยอะนะ จริงๆว่าจะไม่พูดนะ เราเองก็เคยอุดหนุน แต่ว่า ถ้ามันคือเซิฟทดสอบ มันควรจะเปิดกว้างไปให้หมดเลย ไม่ว่าจะ อาชีพ เลเวล สกิล หรืออะไรก็ตาม เพื่อที่อยากรู้อะไรจะได้รู้ สงสัยอะไร จะได้ทำจริงๆ ไม่ใช่ต้องมาวิ่ง มาเวล หาของกัน แล้วก็มีคนที่ได้เทสจริงๆจำกัดแค่ไม่กี่คน แบบนี้ผมว่าเปิดให้ไม่กี่คนในนั้นเข้าเซิฟไปเลยดีกว่า ทำแบบนี้ เหมือนหลอกพวกเราเติมเงินเข้ามานะ แต่ก็อย่างว่าแหละ ไม่พอใจ ไม่ต้องมาเล่นสินะ เซิฟนี้ ตรรกะนี้ก็เฮงซวยไม่แพ้กันครับ

ผมเล่นเกมนี้มาตั้งแต่ ม.2 เคยเป็นจีอาสาที่เซิฟนรก เป็นติ่งเกมนี้มานานมาก แต่ไม่เคยขอของอะไรจากทีมงานเลย ถ้าไม่ใช่เรื่องที่เราชอบเกมๆนี้มานาน กับเพื่อนที่ยังเล่น ก็คงไม่กลับมาเล่นบ่อยๆหรอกฮะ ที่ใช้คำว่าบ่อยๆ ก็เพราะเลิกไปหลายรอบแล้วฮะ แล้วก็กลับมาหลายรอบและ ตอนเกมลงนิตยสาร TG ก็ตามไล่ซื้อ โปสเตอร์ PJ1 เสื้อ PJ1 ก็มี ตอนนี้เสื้อยังอยู่เลย ถึงจะโดนสีตกอะไรบ้าง ยังไงก็รักเกมนี้อยู่นะครับ

รายได้ตกไง อิอิ  g#027

~Scream~

• **
  • เป้ไงจำไม่ได้หรอ
เราคิดว่าสิ่งที่สำคัญที่สุดในการทดสอบสีชุดแบบนี้คือ

NPC อัพเลเวลครับ คนที่มาจากเซิฟหลักที่เขาอยากทดสอบ เขาจะได้ไม่ต้องมานั่งเวลใหม่ครับ จะได้ทดสอบได้เลย ไม่เสียเวลา

แค่แสดงความคิดเห็นส่วนตัวนะ

woon_o_o woon_o_o woon_o_o woon_o_o woon_o_o woon_o_o

เซิร์ฟนรกอะงับ เดี๋ยวก็รี ทัมมัยเนี่ย กลัวคนอื่นได้ดีกว่าตัวเองหลองับ เบยเบยเบย  woon_no