GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปรับเปลี่ยนวิธีการเก็บ EXP ทักษะ C3 !!! เปิดให้ทดสอบแล้วจร้า !!!

wasana812

• Newbie
  • *
สงสัยนะ
1.เวลตันไม่ต้องเลือกใช่มะ
2.การฝึกแบบเดิมจะถูกยกเลิกมะหรือใช้ร่วมกัน
3.ยาคูณยาแชร์มีผลมะ
4.หากเวลห่างกันมากๆจนexpปกติไม่แชร์c3จะไม่แชร์ใช่มะ

supra

• Jr. Member
  • **
คิดว่ามอนเตอร์จะเพียงพอ กันจำนวนผู้เล่นที่ไปฝึกหรือไม่ บางอาชีพสกิวหมู่ บางอาชีพ ตีเดี่ยวๆ นะครับ

wasana812

• Newbie
  • *
สงสัยนะ
2.การฝึกแบบเดิมจะถูกยกเลิกมะหรือใช้ร่วมกัน
4.หากเวลห่างกันมากๆจนexpปกติไม่แชร์c3จะไม่แชร์ใช่มะ

ADox

• Administrator
  • Full Member
ต้องเลือกครับ

ใช้แบบใหม่อย่างเดียวครับ

การคูณจากระบบ ยาคูณ ยาแชร์ ของ EXP ปกติ ไม่มีผลกับ Skill C3 EXP ครับ

level ห่างกันมาก Skill C3 EXP ยังแชร์ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2014, 22:44:05 โดย ADox »

wasana812

• Newbie
  • *

ADox

• Administrator
Skill C3 EXPไม่ขึ้นเลยครับลองเล่นวอร์ลอคดูใช้ฝึกสาป1ที่ดันหมีดูล่ะ woon_huh
เดี๋ยวพรุ่งนี้ให้จีเอ็มซอสดูให้ครับ

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
Skill C3 EXPไม่ขึ้นเลยครับลองเล่นวอร์ลอคดูใช้ฝึกสาป1ที่ดันหมีดูล่ะ woon_huh
เดี๋ยวพรุ่งนี้ให้จีเอ็มซอสดูให้ครับ
แจ้งแล้วครับ ผมคาดว่าปัญหาเกิดจากการคูณ exp*1000000% ทำให้ไม่ได้ exp จากมอนสเตอร์ที่ฆ่าเพราะได้รับ exp มากเกินไป ลองปรับให้ exp ไม่คูณผมคิดว่าน่าจะช่วยในส่วนนี้ได้
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

• Newbie
  • *
อยากให้แยกแมพมอนที่โจมตีเป็นกายภาพ กับเวท แมพไหนมอนเวทมากกว่าก็ให้สายเวทไปฝึก แมพไหนมอนโจมตีกายภาพมาก ก็ให้สายตีกายภาพไปฝึก

เช่นแมพ magma_dungeon มอนสายเวทเยอะกว่า แต่ให้ไปฝึก คำราม ทำลายเวท คำพูด อื่นๆ  คนละสายกันเลย ตีไปเหนื่อยไป  ขอบคุณครับ g#040