GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เชิพอวตาร สมควรเอาหน้ากาก/หมวกอสูรทองคำ มาขายเป็นเงินโชลหรือไม่?

โพลล์

เชิพอวตาร สมควรเอาหน้ากาก/หมวกอสูรทองคำ มาขายเป็นเงินโชลหรือไม่?

สมควร เพราะเงินจะได้เข้าบริษัท ผู้เล่นจะได้มีไอเทมเหมือนเชิพอื่น เเละหลายคนพอมีอันจะกิน
39 (48.8%)
ไม่สมควร เพราะเชิพเวอร์เป็น เงินบิลล่า หนูยังขอเงินพ่อเเม่อยู่ เเละหนูยังซ๊อต!
33 (41.3%)
อะไรก็ได้เเล้วเเต่ทีมงาน ไม่สนใครจะจน จะรวย จะมีโบนัส หรือไม่ ขออยู่เฉยๆๆ
8 (10%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 80

Ymir

• Newbie
  • *
ทีมงานต้องคิดละว่าจะเอายังไงกับหน้ากากอสูรทองคำ หมวกผู้กล้าทองคำที่มีอยู่ในตอนนี้ เพราะเป็นของโซลที่เพิ่มความสามารถทำให้เกิดความเหลี่ยมล้ำ และไม่ตรงคอนเซปที่ว่า เท่าเทียมไร้เทพมอล  woon_sunny

-Radio__ ●ω●

• ไม่ได้แคร์นะ อยากด่าด่าไป
  • Jr. Member
  • **
  • Line : golp.a
นายก็สมองเด็กมีเเค่นี้เหรอ หัดคิดยาวๆๆหน่อยนะครับ ว่าใครได้ผลประโยชน์ ผมเล่นเชิพอวตารมานานเเล้ว อยากให้ผมกลับไปเริ่มใหม่เชิพอื่นคงยาก เพราะเชิพนี้จะเติมหรือไม่เติมเเล้วเเต่อารมณ์ ทีมงานไม่เอามาลงให้ มันเป็นสิทธิ์ที่ผมเรียกร้องได้ เเต่ผลตอบรับเป็นยังไงก้เเล้วเเต่ดุลพินิจของทีมงาน เงินโชลที่เติมเข้าไปมันเป็นรายได้ของทีมงานเอง เงินเดือนจะขึ้นหรือลง มันก็ขึ้นอยู่กับบริษัทว่ามีกำไรไหม? จีเอ็มหลายๆๆท่านที่ลาออกไป ส่วนหนึ่งมาจากค่าครองชีพที่เเพงขึ้นเเต่ทำไมเงินเดือนกรูไม่ขึ้นเลยว่ะ เลยต้องย้ายที่ บลาๆๆๆ

หมวกเเละหน้ากากที่ผมเรียกร้องไปไม่ใช่ว่าผมต้องการที่จะใส่ เเต่ต้องการเรียกร้องให้ส่วนรวมทั้งเชิพเข้าใจไว้ชะด้วย

ถ้าคุณไม่พอใจผมชิบ มา 1-1 ได้นะครับในเกมส์เอาตัวที่ใส่หน้ากากทองคำมาด้วยล่ะกัน TongDang หรือ AsuraBlack

ผมไม่มีหน้ากากทองคำใส่ผมก็ทำให้พวกคุณไปหาสวรรณได้ง่ายๆๆ กลัวเเต่ไม่กล้ามากกว่า

ถ้าเทพๆกันอยู่แล้วกะอีแค่ไม่มีหน้ากากกะหมวกสองอันนี้มันไม่กากลงหรอกนะ ทีมงานอธิบายปากเปียกปากแฉะแล้ว หัดเปิดสมองยอมรับมั่งสิ รำคาญ

ใช่สิพวกคุณมีตัง พวกคุณรวย อยากซื้อไว้ใส่ แต่ถ้าเอาไปขาย แล้วคอนเซ็ป ไร้เทพมอลล์ จะเอาไปตั้งไว้ตรงไหนไม่ทราบ

ถ้าเรียกร้องรอบนี้ได้อนาคต คงมี "ทีมงานทำไมไม่เอานู่นนี่นั่นมาขายเปนเงินโซล อย่างนี้มันปิดกั้นโอกาสกันชัดๆ" บลาๆๆๆ

อยากใส่นัก ย้ายเซิฟซะ ไปpk เลยมีตังนี้ แปปเดียวเทพซื้อเอม ซื้อของเงินนอกเอา เกลื่อนไป

ปล. อยากด่าผมเชิญ ตามสบาย pm มากะได้ไม่รกบอร์ด เบื่อมานานระ

ใช่ครับ ผมสมองเด็ก ใช่ครับคุณมีสิทธิ์ ที่จะเรียกร้อง และทีมงานก็ออกมาปฏิเสธแล้ว ที่จะไม่ให้สิทธินั้นกับพวกคุณ

แล้วยังจะ มา แถกันไปอีก ถามหน่อยครับ เพื่อส่วนรวม??? ไหนส่วนรวมที่ว่า มาร้องกันอยู่ไม่กี่คน

คนอื่นๆไม่เห็นมีใครเดือดร้อนเท่า พวกคุณ ไม่ต้องมาท้าครับ 1-1 ผมกาก ผมยอมรับ ผมกลัว

ที่คุณพูดมันก็ใช่ เงินที่เติม ก็เป็นรายได้ของเค้า แต่ผลที่ตามมาละ ???

คนที่เล่นเซิฟนี้เพราะอยากเห็นความเท่าเทียมไม่มีเมพมอล์ ก็จะออกมาโวยวายอีก ไม่รู้จักจบจักสิ้น เท่านนี้ทีมงานก็โดนผู้เล่นด่าไม่รู้เท่าไหร่แล้ว

ถ้าผมเป็นทีมงาน ผมก็ทำอย่างนี้แหละ คุณเล่นเซิฟอวตารมานาน คุณก็น่าจะรู้ดีว่าอะไรเป็นอะไร

สมองเด็กๆของผมคิดได้เท่านี้ละครับ ขอบคุณ !!!

ไม่ได้อยากดราม่า แต่ว่าไม่ไหวจริงๆ !!

-9ouz-

• -9ouz-
  • **
ถ้าเป็นอย่างนั้นพี่ผมก็คงดีใจครับจะได้แลกสินค้าเป็นเงินสดคืน แถมชดใช้ค่าเสียหายด้วย :D

CacAloz

• Full Member
หน้ากากเอยจงซับซ้อนยิ่งขึ้นเบย  g#024 อิอิ ล้อเล่นน่า

ไม่เจอกันสะนานเบย คิดถึงกันบ้างอะเปล่าพี่ๆน้องๆทุกท่าน มาเข้าเรื่องเลยดีกว่าเด๋วจะพาออกทะเลไปสะก่อน  g#009

หัวเรื่อง : Re: เชิพอวตาร สมควรเอาหน้ากาก/หมวกอสูรทองคำ มาขายเป็นเงินโชลหรือไม่?

จัดกันเป็นช็อตๆ เบยเนาะ อิอิ
เพื่อนๆ ชาวอวตารที่เล่นอยู่ในเซร์ฟเวอร์ทุกท่านก็ต่างรู้ดีถึงคอนเซ็ปของเซิร์ฟอวตารคือไม่มีเทพโซล  g#031 g#031
ซึ่งก็เป็นเหตุผลที่ไม่สามารถนำโปรโมชั่นตัวนี้มาขายได้ เพราะเป็นไอเทมที่ + ความสามารถ ซึ่งผิดคอนเซ็ปชัดเบย (ปัญหาที่เคยเกิดขึ้นที่คุยกันในหน้าต้นๆ ก็ตามที่ท่าน Coalapanda บอกไว้ครับ)

เอาสะผมเป็นคนใจร้ายเลยเล่นบอกทางทีมงาน  "ปิดโอกาส" เซิร์ฟเวอร์อวตาร อิอิ ถ้าเซิร์ฟเวอร์ไม่ได้วางคอนเซ็ปอะไรไว้เซิร์ฟอวตารคงไม่ลอดมือเป็นแน่แท้พี่ท่าน TongDang คิดดูจิ  g#010 เห็นๆเบยน่าใครๆ ก็อยากขายทั้งนั้นละ แต่โดยหลักการทางเราก็ต้องยึดคอนเซ็ปไว้อ่าครับ  g#014

แต่ก็พอจะขายได้เหมือนกันแต่ต้องเอาความสามารถออก หุหุ เหมือนพวกตระโก้บอสไง ไอเทมที่นำมาขายเป็นโปรโมชั่นได้นั้นก็จะเป็นของแฟชั่นที่ไม่สงผลกระทบต่อคอนเซ็ป หรือถ้าเลี่ยงไม่ได้ในหลายเหตุผลก็ต้องมีผลกระทบน้อยที่สุดครับ

ทำไมไม่นำมาขายเป็นบิลล่า ไอเทมชิ้นนี้เป็นไอเทมพิเศษครับทางทีมงานจะไม่นำมาขายเป็นเงินบิลล่าอย่างแน่นอน  g#017

ประเด็นใบอวตาร ถ้าบอกว่าคนซื้อจะเทพกว่าผมว่าก็คงยากน่ะ เทพอะไรจะตายรัวๆ จนต้องมาเสียใบอวตารตลอดถ้าทางจะเก่งยากแน่นอน ใบอวตารก็ไม่ได้เป็นการบังคับซื้อเว้นสะแต่ต่ายบ่อยไม่ยากอยู่นรกนานๆ และเราก็มีทางเลือกในส่วนใบอวตารเรียนแบบที่ได้มาไม่ยาก  g#017

อย่าน้อยใจเลยน่าเพื่อนๆ ทุกคน  g#021 ยังไงเตรียมตัวรอไปชิงชัยหมวก ABT กิจกรรมนี้แจกแน่นอน

Ymir

• Newbie
  • *
จีเอมไม่เข้าใจหรอ ว่าคนที่เค้ามีอยู่แล้ว เค้าก็ได้เปรียบดิ มันเป็นของโซลอะ คนอื่นเค้าก้ไม่มีปัญญาหามาไส่ดิ คนที่เค้ามีอยู่แล้วอะ ทำไมไม่เอามาเป็นประเด็นบ้างอะ

Ymir

• Newbie
  • *
จีเอมไม่เข้าใจหรอ ว่าคนที่เค้ามีอยู่แล้ว เค้าก็ได้เปรียบดิ มันเป็นของโซลอะ คนอื่นเค้าก้ไม่มีปัญญาหามาไส่ดิ คนที่เค้ามีอยู่แล้วอะ ทำไมไม่เอามาเป็นประเด็นบ้างอะ
ไม่ได้โวยให้เอามาลงขายนะ แต่ถ้าจะให้มันตรงคอนเซปจริงๆ ก็น่าจะเอาเรื่องคนที่เค้ามีอยู่ตอนนี้พูดบ้างดิ

Ymir

• Newbie
  • *
ถ้าเป็นอย่างนั้นพี่ผมก็คงดีใจครับจะได้แลกสินค้าเป็นเงินสดคืน แถมชดใช้ค่าเสียหายด้วย :D
ใช่ ชดเชยแบบนี้ก็พอไหวอยู่นะ

kooploy

• Newbie
  • *
  • ◄↕☼↕► เรียกนู๋ว่าจีฮยอน ^^ ◄↕☼↕►
คืออยากอธิบายอะไรหน่อยนะคะ พวกพลอยไม่ไ่ด้ซื้อมานะคะ หมวกและหน้ากาก
แต่พวกพลอยได้มาจากตอนงานเกมเมื่อปีที่แล้ว ซึ่งคนในกิลของพลอยเล่นแ้ล้วชนะ
จึงได้โค้ดหมวกและหน้ากากมา น้องมันก็เลยเอามาเติมซึ่งเป็นเรื่องปกติ
เพราะฉะนั้นใครที่คิดว่าพวกพลอยซื้อมาก็หัดเข้าใจอะไรง่ายๆหน่อยนะคะ  g#004 g#004
หมวกนี้พวกพลอยใส่กันมาเป็นปีแล้ว ไม่เคยมีใครสังเกตุกันเอง
แล้วก็มาโวยวายว่าซื้อมา ความจริงคือชนะกิจกรรมในงามเกมแ้ล้วได้มาตั้งหาก  #038 #038

Gabodz

• **
ไอ้พวกที่มาโวยวาย เวลาเขาจัดกิจกรรมต่าง ๆพวกมุงก็หัดไปมั้ง  ไม่ใช่มานั่งบ่นในบอร์ด 
เขาจัดกิจกรรมอะไรได้รางวัลอะไร  ทีมงานเขาก็ประกาศ    พวกมุงไม่ไปแล้วมุงจะได้หรอ   

kooploy

• Newbie
  • *
  • ◄↕☼↕► เรียกนู๋ว่าจีฮยอน ^^ ◄↕☼↕►
แล้วอีกอย่างนึง  g#008
ถ้ามีงานเกมก็หัดไปกันบ้างนะค แล้วก็ตรวจเช็คของรางวัลด้วย
ไม่ใช่สักแต่จะมาดวยวาย เวลาอยากได้อะไรก็ไปงานเกมเอาสิคะ มีตั้งหลายอย่าง
ความผิดมันไมไ่ด้ขึ้นอยู่กะ  g#046 หรอกนะ มันผิดที่พวกคุณไม่ดูอะไรให้รอบคอบเอง
และก้ไม่สนใจกิจกรรมนี้เอง  g#003 g#003 g#003

BecOz_Sky

• Newbie
  • *
แอ๊บจุงเบย

แอ๊บฟาริกา  g#037 g#037 g#037
555 คิดได้ไง
ก็บอกแล้วว่าไม่ต้องขายเป็นโซลก็ได้  ขายเป็นบิลล่าโดยคิดราคา หน้ากาก-หมวกทองคำ ให้มันเหมาะสมก็ได้    สักสิบ-ร้อยล้าน ก็ว่าไป ขอให้มันมีเหมือนเซิพอื่นก็พอ ^^ เผื่อใส่หล่อตอนรวมเซิพที่โลกา ใส่แต่ป็อกกี้เซ็ง woon_sunny woon_sunny

TAMA

• Sr. Member
555 คิดได้ไง
ก็บอกแล้วว่าไม่ต้องขายเป็นโซลก็ได้  ขายเป็นบิลล่าโดยคิดราคา หน้ากาก-หมวกทองคำ ให้มันเหมาะสมก็ได้    สักสิบ-ร้อยล้าน ก็ว่าไป ขอให้มันมีเหมือนเซิพอื่นก็พอ ^^ เผื่อใส่หล่อตอนรวมเซิพที่โลกา ใส่แต่ป็อกกี้เซ็ง woon_sunny woon_sunny
หน้ากากเอยจงซับซ้อนยิ่งขึ้นเบย  g#024 อิอิ ล้อเล่นน่า

ไม่เจอกันสะนานเบย คิดถึงกันบ้างอะเปล่าพี่ๆน้องๆทุกท่าน มาเข้าเรื่องเลยดีกว่าเด๋วจะพาออกทะเลไปสะก่อน  g#009

หัวเรื่อง : Re: เชิพอวตาร สมควรเอาหน้ากาก/หมวกอสูรทองคำ มาขายเป็นเงินโชลหรือไม่?

จัดกันเป็นช็อตๆ เบยเนาะ อิอิ
เพื่อนๆ ชาวอวตารที่เล่นอยู่ในเซร์ฟเวอร์ทุกท่านก็ต่างรู้ดีถึงคอนเซ็ปของเซิร์ฟอวตารคือไม่มีเทพโซล  g#031 g#031
ซึ่งก็เป็นเหตุผลที่ไม่สามารถนำโปรโมชั่นตัวนี้มาขายได้ เพราะเป็นไอเทมที่ + ความสามารถ ซึ่งผิดคอนเซ็ปชัดเบย (ปัญหาที่เคยเกิดขึ้นที่คุยกันในหน้าต้นๆ ก็ตามที่ท่าน Coalapanda บอกไว้ครับ)

เอาสะผมเป็นคนใจร้ายเลยเล่นบอกทางทีมงาน  "ปิดโอกาส" เซิร์ฟเวอร์อวตาร อิอิ ถ้าเซิร์ฟเวอร์ไม่ได้วางคอนเซ็ปอะไรไว้เซิร์ฟอวตารคงไม่ลอดมือเป็นแน่แท้พี่ท่าน TongDang คิดดูจิ  g#010 เห็นๆเบยน่าใครๆ ก็อยากขายทั้งนั้นละ แต่โดยหลักการทางเราก็ต้องยึดคอนเซ็ปไว้อ่าครับ  g#014

แต่ก็พอจะขายได้เหมือนกันแต่ต้องเอาความสามารถออก หุหุ เหมือนพวกตระโก้บอสไง ไอเทมที่นำมาขายเป็นโปรโมชั่นได้นั้นก็จะเป็นของแฟชั่นที่ไม่สงผลกระทบต่อคอนเซ็ป หรือถ้าเลี่ยงไม่ได้ในหลายเหตุผลก็ต้องมีผลกระทบน้อยที่สุดครับ

ทำไมไม่นำมาขายเป็นบิลล่า ไอเทมชิ้นนี้เป็นไอเทมพิเศษครับทางทีมงานจะไม่นำมาขายเป็นเงินบิลล่าอย่างแน่นอน  g#017

ประเด็นใบอวตาร ถ้าบอกว่าคนซื้อจะเทพกว่าผมว่าก็คงยากน่ะ เทพอะไรจะตายรัวๆ จนต้องมาเสียใบอวตารตลอดถ้าทางจะเก่งยากแน่นอน ใบอวตารก็ไม่ได้เป็นการบังคับซื้อเว้นสะแต่ต่ายบ่อยไม่ยากอยู่นรกนานๆ และเราก็มีทางเลือกในส่วนใบอวตารเรียนแบบที่ได้มาไม่ยาก  g#017

อย่าน้อยใจเลยน่าเพื่อนๆ ทุกคน  g#021 ยังไงเตรียมตัวรอไปชิงชัยหมวก ABT กิจกรรมนี้แจกแน่นอน
ตามที่จีเอ็มเปเป้ตอบเลยครับ