GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ชาปโหดจริงหรอ มาดูคลิบกันครับ จะได้จบๆกันซะที

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
  • Full Member
ทดสอบชาปกับเบลดเวล64
แอบถ่ายพาลากับชาปตีกัน

หวังว่าคงได้ผลสรุปเรื่องชาปแล้วนะครับ
 g#008 g#008 g#008 g#008 g#008 g#008 g#008 g#008 g#008 g#008 g#008 g#008 g#008 g#008

หน้าฮิ

• Jr. Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้วนะใครสนใจของอะไรซิบมานะ
ไม่นึกว่าทำคลิปมาลงบอร์ดเมื่อวานเผลอไปตีรอบหนึ่งขอโทดค่ะ g#043

ไม่นึกว่าทำคลิปมาลงบอร์ดเมื่อวานเผลอไปตีรอบหนึ่งขอโทดค่ะ g#043

ไม่เป็นไรครับ เปอร์ไม่ลด g#004

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥
ในเเบทกับในวอมันต่างกันเยอะนะครับ ชาปในวอไม่ธรรมดาเลย woon_5555

ในเเบทกับในวอมันต่างกันเยอะนะครับ ชาปในวอไม่ธรรมดาเลย woon_5555
ในวอกำแพงเยอะยอมเค้าหน่อย อาชีที่พรุ่งหรือโดดได้ก็เอาชาปในวอยู่นะครับ

ตอนผมเป็นชาปผมยืนหน้าประตู้ศรวายุรัวๆ ผมก็งงนะรู้ทั้งรู้ว่าชาปกดศรวายุรัวๆอยู่ก็ดั้นเดินมาให้ชาปยิงเล่น ที่หลบมียังเยอะแยะ เดินข้างๆกำแพงก็ได้ชาปยิงข้ามกำแพงไม่ได้ ถ่าเป็นรั้วไม้ เห็นชาปยินดักอยู่ก็วิ่งมาตีรั้วไม้กันอยู่ ผมก็งงว่าทำไมเห็นชาปยินดักอยู่ยังจะเข้ามาให้ชาปยิงเล่น ทางอื่นมีเยอะแยะทำไมไม่ไปกันนะ ที่ยืนทับป้อม อันนี้ยอมมันเหอะ จีทำมาไม่ดีเอง ให้ป้อมบังคนได้ อีกอย่างเป็นวิธีเล่นของเค้า ถ่าเราไม่ไปไกล้เดินไปทางอื่นซะก็ไม่โดนชาปยิงตายละ อาจไปเจออาชีพอื่นตีตายแทน หรือไม่ก็เข้าไปพร้อมกันหลายๆตัวแล้วเอาตัวที่มีสกิลหมู่ตีตรงชาปยืน แค่นั้น ในวอผมไม่เคยกลัวชาปนะ ผมกลัวแอสปอกตู้มากกว่า ฆ่ายากถ่าไม่ใช่สายเวทกับแอสสายมีดเหมือนกัน

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥
ในวอกำแพงเยอะยอมเค้าหน่อย อาชีที่พรุ่งหรือโดดได้ก็เอาชาปในวอยู่นะครับ

ตอนผมเป็นชาปผมยืนหน้าประตู้ศรวายุรัวๆ ผมก็งงนะรู้ทั้งรู้ว่าชาปกดศรวายุรัวๆอยู่ก็ดั้นเดินมาให้ชาปยิงเล่น ที่หลบมียังเยอะแยะ เดินข้างๆกำแพงก็ได้ชาปยิงข้ามกำแพงไม่ได้ ถ่าเป็นรั้วไม้ เห็นชาปยินดักอยู่ก็วิ่งมาตีรั้วไม้กันอยู่ ผมก็งงว่าทำไมเห็นชาปยินดักอยู่ยังจะเข้ามาให้ชาปยิงเล่น ทางอื่นมีเยอะแยะทำไมไม่ไปกันนะ ที่ยืนทับป้อม อันนี้ยอมมันเหอะ จีทำมาไม่ดีเอง ให้ป้อมบังคนได้ อีกอย่างเป็นวิธีเล่นของเค้า ถ่าเราไม่ไปไกล้เดินไปทางอื่นซะก็ไม่โดนชาปยิงตายละ อาจไปเจออาชีพอื่นตีตายแทน หรือไม่ก็เข้าไปพร้อมกันหลายๆตัวแล้วเอาตัวที่มีสกิลหมู่ตีตรงชาปยืน แค่นั้น ในวอผมไม่เคยกลัวชาปนะ ผมกลัวแอสปอกตู้มากกว่า ฆ่ายากถ่าไม่ใช่สายเวทกับแอสสายมีดเหมือนกัน
ในวันวานยิ่งเเล้วใหญ่เลย woon_555

Sima-Yi

ชาป ในวอ ..... โหดหรอ ผมไม่เห็นว่าจะเก่งตรงไหนเลย Ragnarok ยังโหดกว่าเยอะประโยชน์เยอะทำได้เยอะกว่า Asura neverEnding อีก

แปลกดีนะครับ ตัดสินอาชีพในเกมนี้ ด้วยการเปรียบเทียบกับเกมอื่น
"ตลก"

I-Yuk-l

• Newbie
  • *
ชาปในวออ่อนกว่าในแบทมากครับเพราะผอบไม่ได้ สายวายุผมไม่เคยจะกลัวเลย เจอนี้วิ่งเข้าใส่ สายล๊อกยิงเป็นชุดน่ากลัวกว่าเยอะ g#041

Techies

ชาปในวออ่อนกว่าในแบทมากครับเพราะผอบไม่ได้ สายวายุผมไม่เคยจะกลัวเลย เจอนี้วิ่งเข้าใส่ สายล๊อกยิงเป็นชุดน่ากลัวกว่าเยอะ g#041
สำหรับเซิฟวันวานนะครับ
1.ผอบไม่มีสกิว
2.ล๊อกยิงเป็นC3วันวานไม่มี
 woon_sunny

I-Yuk-l

• Newbie
  • *
สำหรับเซิฟวันวานนะครับ
1.ผอบไม่มีสกิว
2.ล๊อกยิงเป็นC3วันวานไม่มี
 woon_sunny
ครับในอนาคตถ้าไม่มีอาวุธตู้คงจะดีนะครับ

Sima-Yi

แปลกดีนะครับ ตัดสินอาชีพในเกมนี้ ด้วยการเปรียบเทียบกับเกมอื่น
"ตลก"

ยังไม่รู้อะไรซิน่ะ เพราะเกมนี้ มันก๊อปมาจากเกมRanarok ไง Asura never Ending เลยเอาต้นแบบนั้น มาทำเป็นเกม ไม่เชื่อก็ลงไปเล่นไปสัมผัสดู

Techies

"ตลก"

ยังไม่รู้อะไรซิน่ะ เพราะเกมนี้ มันก๊อปมาจากเกมRanarok ไง Asura never Ending เลยเอาต้นแบบนั้น มาทำเป็นเกม ไม่เชื่อก็ลงไปเล่นไปสัมผัสดู
เค้ารู้กันตั้งนานเเล้ว เเต่เพราะก๊อปเมื่อนานโข เลยมีการพัฒนาตามเเบบทีมงานasura เเละก็รู้ๆกันอยู่ว่าเป็นไง woon_sunny

Sima-Yi

"ตลก"

เค้ารู้กันตั้งนานเเล้ว เเต่เพราะก๊อปเมื่อนานโข เลยมีการพัฒนาตามเเบบทีมงานasura เเละก็รู้ๆกันอยู่ว่าเป็นไง woon_sunny

ของก๊อฟก็คือของก๊อฟวันยังค่ำ ทำไงได้เหอ ชีวิต ยังกะHON ไม่มีผิด

แล้วทำไม ต้องทำให้ชาปอสุราโหดเท่าในแร็คครับ ?
สรุปจะ
- สนับสนุน?ให้เขาก็อปตามแร็คนาร็อคต่อไป? ซึ่งต้องคิดดูครับว่าน่าภูมิใจไหม
- หรือจะเลือกให้เกมไทยที่คนไทยเราทำเอง มีแนวทางเป็นของตัวเอง?
ไม่ได้โลกสวยครับ แต่เห็นแล้วน่าหมั่นไส้ ปากนึงพูดดูถูกว่าเป็นเกมขี้ก็อป แต่อีกปากก็พูดว่าเกมนี้ไม่ดีเหมือนอีกเกม