GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องมันมีอยู่ว่า....(สีช่องคำสนทนา)

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 g#002 g#002 g#002
         เข้าเกมมาตอนแรกถึงกับงง.."ผมไปสมัครเป็นจีเอมตอนไหนหว่า"....
         เลยรีบเค้าเวบบอร์ดอ่านดูถึงรู้ว่า มีการอัพเดทที่น่าสนใจ แลกน่าตกใจอยู่เหมือนกัน...
         ผมว่าคงไม่มีผมคนเดียวแน่นอนที่พอเข้าเกมมาแล้วรู้สึกดังต่อไปนี้..
             สับสน ตาลาย งง แปลกประหลาด ดูมั่วมากขึ้นกว่าเดิมโดนเฉพาะพวกฟลัดข้อความ แต่ที่แย่ที่สุดคือเวลาอยู่ที่ตลาดไซ..
        โดยเฉพาะคนที่เป็นหัวกิล...เลยทำให้อยากรู้ว่า
          1.ทำไมต้องสีเหลือง สีเดียวกับพี่ๆจีเอม ทั้งๆที่สีมีตั้งมากมาย....
          2..เวลาคุยในกิล กิลพันธมิตรได้เห็นข้อความด้วยมั้ยนอกจากน้องๆในกิล
          3.ถ้าทำให้มีช่องคุยสนทนากิลพันธมิตร..ผมว่าน่าจะให้มีช่องเลือกดูสมาชิกกิลพันธมิตรด้วย..ควบคู่กันไป น่าจะเป็นผลดี      ผมว่ายังไม่จบแค่นี้แน่นอน...ต้องมีปัญหาอื่นๆตามมาอีก100%.ฟันธงได้เลยคับพี่น้อง
                 #038 #038 #038

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
วิธีเปลี่ยนสีตัวอักษรในเกม (ก๊อบเค้ามา + เปลี่ยนนิดหน่อย ให้ดูง่ายขึ้น) เลือกเปลี่ยนเป็นสีที่ชอบเอาเองเลย

สร้างไฟล์ .txt ในโฟลเดอร์เกมครับโดยต้องตั้งชื่อไฟล์ว่า "chat_text_color"

แล้วเนื้อในให้ใส่โค้ดดังนี้

โค๊ด: [Select]
#Color Count
13

#default
FFFFFF

#CHATCHANNEL_MESSAGE
63FF33

#CHATCHANNEL_SERVER
FFFF00

#CHATCHANNEL_MAP
FFFF00

#CHATCHANNEL_SCOPE
FFFFFF

#CHATCHANNEL_PARTY
E7A3F0

#CHATCHANNEL_WHISPER
0AEDF3

#CHATCHANNEL_GUILD
FF4500

#CHATCHANNEL_GM
71FF71

#CHATCHANNEL_GUILD_SYS
FFFF00

#CHATCHANNEL_FRIEND
FDB66A

#CHATCHANNEL_GUILD_ALLY
FF00CC

#CHATCHANNEL_GUILD_LEADER
FFFF00

ต้องการเปลี่ยนอันไหนก็เปลี่ยนเลย โดยไม่ต้องใส่ # หากต้องการจะเปลี่ยนสีที่คุยกันในสมาคมก็เปลี่ยนโค้ดตรง

FFFF00 << ถ้าเปลี่ยนตรงนี้เป็น FF0000

ก็จะได้สีของหัวหน้าสมาคมเป็นสีแดงครับ

โค้ดสีสามารถดูได้จากเว็บนี้

http://sukumal.brinkster.net/meaploy/angel/color.html

1.ทำไมต้องสีเหลือง สีเดียวกับพี่ๆจีเอม ทั้งๆที่สีมีตั้งมากมาย....
  2..เวลาคุยในกิล กิลพันธมิตรได้เห็นข้อความด้วยมั้ยนอกจากน้องๆในกิล
  3.ถ้าทำให้มีช่องคุยสนทนากิลพันธมิตร..ผมว่าน่าจะให้มีช่องเลือกดูสมาชิกกิลพันธมิตรด้วย..ควบคู่กันไป น่าจะเป็นผลดี      ผมว่ายังไม่จบแค่นี้แน่นอน...ต้องมีปัญหาอื่นๆตามมาอีก100%.ฟันธงได้เลยคับพี่น้อง

1. ทางทีมงานรับทราบปัญหาแล้วครับ กำลังพิจารณาถึงความเหมาะสมอยู่ครับ
2.ไม่เห็นครับ ถ้าคุยในช่องของสมาคม พันธมิตรจะไม่เห็นช่องของสมาคม
3.เดี๋ยวตรงนี้จะนำไปเสนอพี่ๆเค้าดู ครับ

1. ทางทีมงานรับทราบปัญหาแล้วครับ กำลังพิจารณาถึงความเหมาะสมอยู่ครับ
2.ไม่เห็นครับ ถ้าคุยในช่องของสมาคม พันธมิตรจะไม่เห็นช่องของสมาคม
3.เดี๋ยวตรงนี้จะนำไปเสนอพี่ๆเค้าดู ครับ
ว๊าววว...มาเร็ว เคลมเร็ว...ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคับ
              g#031 g#031 g#046 g#046

วิธีเปลี่ยนสีตัวอักษรในเกม (ก๊อบเค้ามา + เปลี่ยนนิดหน่อย ให้ดูง่ายขึ้น) เลือกเปลี่ยนเป็นสีที่ชอบเอาเองเลย

สร้างไฟล์ .txt ในโฟลเดอร์เกมครับโดยต้องตั้งชื่อไฟล์ว่า "chat_text_color"

แล้วเนื้อในให้ใส่โค้ดดังนี้

โค๊ด: [Select]
#Color Count
13

#default
FFFFFF

#CHATCHANNEL_MESSAGE
63FF33

#CHATCHANNEL_SERVER
FFFF00

#CHATCHANNEL_MAP
FFFF00

#CHATCHANNEL_SCOPE
FFFFFF

#CHATCHANNEL_PARTY
E7A3F0

#CHATCHANNEL_WHISPER
0AEDF3

#CHATCHANNEL_GUILD
FF4500

#CHATCHANNEL_GM
71FF71

#CHATCHANNEL_GUILD_SYS
FFFF00

#CHATCHANNEL_FRIEND
FDB66A

#CHATCHANNEL_GUILD_ALLY
FF00CC

FFFF00

ต้องการเปลี่ยนอันไหนก็เปลี่ยนเลย โดยไม่ต้องใส่ # หากต้องการจะเปลี่ยนสีที่คุยกันในสมาคมก็เปลี่ยนโค้ดตรง

FFFF00 << ถ้าเปลี่ยนตรงนี้เป็น FF0000

ก็จะได้สีของหัวหน้าสมาคมเป็นสีแดงครับ

โค้ดสีสามารถดูได้จากเว็บนี้

http://sukumal.brinkster.net/meaploy/angel/color.html

???????...งงคับ

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
เปลี่ยนสีตัวหนังสือ โหลดไฟล์นี้ไป

แล้วแตกไฟล์

เอาไฟล์ที่ได้ไปใส่ในโฟลเดอร์อสุรา

C:\Debuz\Asura Online

(เหมือนที่โหลดแพทมาใส่เอง)

อยากเปลี่ยนสีใหม่เอง

หาโค๊ดเอาจากเวปโค๊ดสีข้างบน

http://www.mediafire.com/?4dugcc3y3eupb69

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
เปลี่ยนสีตัวหนังสือ โหลดไฟล์นี้ไป

แล้วแตกไฟล์

เอาไฟล์ที่ได้ไปใส่ในโฟลเดอร์อสุรา

http://www.mediafire.com/?n1995t2sq45rund

วางลิงค์ผิด แก้ใหม่แล้วครับ

แล้วแตกไฟล์

http://www.mediafire.com/?n1995t2sq45rund

วางลิงค์ผิด แก้ใหม่แล้วครับ

เด่วจะลองทำตามที่แนะนำดูคับ..ขอบคุณมากนะคับบ

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
เห็นแล้วไม่คุ้นเลย หัวกิลสีเหลืองสั่ง "ตั้งตี้" เหมือนจีเอมมาสั่งให้ตั้งตี้ยังไงหยั่งงั้นเลย

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."