GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่อง รัศมี เสาอาคม ของ อาชีพคนทรง

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
  • Full Member
ไครคิดเหมือนผมบ้าง รัศมี สกิลเสาอาคมมันน้อยไปนะ ไปตีพวกผลึกหรือพวกโขน ยืนให้โขนตีแท้ๆรัศมีของสกิลไม่ถึงเลยต้องเดินเข้าไปหา

ผมว่าหน้าจะทำให้รัศมี15X15 ดีกว่าไหมครับ เพราะ 15x15 มันก็จะเท่ากับมอลที่ตีในระยะไกลละ

แค่15x15 โดนชาปยิงขาลดเกราะ รัศมีของสกิลเสาอาคมก็ไม่ถึงตัวชาปอยู่ดีและ

แค่15x15 โดนเทรยิงขาศรอัคนี(ไช่ป่าว)ไส่ก็ติดมึนเทรเดินมายิงรัศมีของสกิลเสาอาคมก็ไม่ถึงอยู่ดี

แค่15x15 โดนวิกรงหรือแช่แข็ง อันนี้รอดยากหน่อยถ่าสกิลฟ้าถล่มติดดีเรเตรียมตัวตายสกิลเสาอาคมก็ไม่ถึงวิอยู่ดี

แค่15x15 โดนวอสาป ดับครับสาปจนตาย รัศมีเสาอาคมก็ไม่ถึงอยู่ดี

ที่มาบอกแบบนี้แค่อยากให้รัศมีสกิลเสาอาคมมันถึงมอลที่ตีระยะไกลที่ตีเราอยู่แค่นั้นเองอะ

ขอแค่เนี้ย ไม่งั้นก็ลดระยะโจมตีของมอลลงจะได้ไม่ต้องปลับคนทรง

ปล.ขอแค่15x15 woon_sad2

Slipknot

ท้า เสา ระยะ 15x15 งั้น ก้ลดพลังโจมตี เส ลง 50%  เพราะที่ เขาแพ้คนทรงคือ  สกิลความแรงโอเวอและก้ไอ ขอบเขตที่ ไกลของคนทรงนี้แหละ

คนอืนไม่มีโอกาศได้ถึงตัวเลย
 เข้่าใจนะครับ ?

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
ท้า เสา ระยะ 15x15 งั้น ก้ลดพลังโจมตี เส ลง 50%  เพราะที่ เขาแพ้คนทรงคือ  สกิลความแรงโอเวอและก้ไอ ขอบเขตที่ ไกลของคนทรงนี้แหละ

คนอืนไม่มีโอกาศได้ถึงตัวเลย
 เข้่าใจนะครับ ?

15x15 ก็อย่างที่บอกไปตอนแรกอะครับ

พวกสายยิงไกลที่เป็นพู้เล่นฆ่าได้สบายๆครับ

อีกอยางร่างโกเรมก็เลดเดิน3ลดเวท30แล้ว

แค่อยากให้มันถึงมอลที่ลุมเรารอบๆอะ

แค่เนี้ย

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
จะเอาเปรียบอาชีพอื่นไปไหน ฝนกะวงแหวนวอยังแค่ 10x10 เอง  g#040

padit

• Newbie
  • *
งั้น ให้ 20×20เหมือนเดิม  แต่ลดพลังโจมตีเวททุกๆเวทลง  สัก 40% ของที่เป็นอยู่ละกัน

HOME ALONE

• Newbie
  • *
จะเอาเปรียบอาชีพอื่นไปไหน ฝนกะวงแหวนวอยังแค่ 10x10 เอง  g#040
แล้ววิ สกิลหมู่ต่างๆล่ะ ยืนเยือกอย่างไกลแล้วเพลิง หมอกเทอรร์ร่าอีก อาชีพนี้ไม่เอาเปรียบอาชีพอื่นเลย

The.

• The
15x15 อาชีพอื่นก็ไม่ได้สู้แน่ๆ สกิลมันแรงโขเลย  g#017

ภีรเดช บัวประเสริฐ

• Jr. Member
  • **
ผม ว่าส มันก้ยุติธรรม นะครับ ผมก้เล่น คนทรงเหมือน กัน พวกอาชีพอื่นที่ สาปมา หรือ ยิงลดเกราะอะไำรก็ตาม ถามจริงๆ ครับ เรามีอ้อมกอดไว้ ทำไม มี บัพจากผู้ใช้มนตราไว้ทำไม
เมื่อคืนนี้ผมลองไปเกรียนดู แล้ว ครับ ปรากฏว่าไม่ต่างอะไรจก แต่ก่อนเลย ครับ  เพียงแค่ ต้องอัพ ชำนาญการใช้เสาอาคมเพิ่มกะเท่า นั้น และอีกอย่าง จุดเด่นของคนทรงคือซิคิกามิเพราะฉะนั้น ใช้ซิคิกามิให้เป็นกะพอแล้ว ครับ

ปล.  ความสามารถของซิคิกามิ 
   1. ดิน  โจมตีเป็นกายภาพ และรุนแรงตามพลังโจมตี และเลือดเยแะ แถมเวลาโดนโจมตี ยัง ทำให้คนที่โจมตีซิคิกามิ เดินช้า ใน ระยะประชิดตัว
   2. น้ำ  โจมตีเป็นกายภาพ และยังสามารถสลายบัพได้ แถมยัง มีความสามารถ โจมตีระยะไกลด้วย คือ 10 ช่อง
   3. ลม  โจมตีเป็นกายภาพ และยังสามารถดูด MP ได้ด้วย แถมยังตีไวอีกต่างหาก ความแรงของ MP ที่ดูดนั้น ขึ้นอยู่กับพลังโจมตีเวทด้วย
   4. ไฟ  โจมตีเป็นเวทมนต์ แต่เลือดน้อย เปราะ แต่ โจมตีแรงด้วยระเบิดเวทที่เดียว ประมาณ 500 เปอเซน ของพลังโจมตีเวท แถมยังวิ่งเร็วด้วย นะ
   5. แสง โจมตีเป็นเวทมนต์ เลือดน้อย แต่ทอนพลังโจมตีของผู้มาโจมตีได้ เฉพาะภายภาพเท่านั้น
   6. มืด  โจมตีเป็นเวทมนต์ เลือดพอประมาณ และยังสามารุสาปได้โดยจะสุ่มสถานะที่สาปไป

แค่นี้ก็ น่าจะสู้ได้ นะครับ แต่ทุกครั้งที่สู้ ถ้า หมาหมู่ เกิน 5 คน สู้ ยาก แต่ ถ้า น้อยกว่านั้น ง่ายนิดเดียว
 ส่วนตัวผมเอง เน้นเกรียน แบบกองโจร คือ ไล่ฆ่าเฉพาะพวกที่เดินเวล
 g#004 g#004 g#004 g#004

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณทุกคำเสนอแนะครับ จะรวบรวมข้อมูลและปรับปรุงต่อไปครับ