GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เซตพื้นฐาน..ใส่อาชีพไรดี

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 g#033 g#033 g#033
              เซตพื้นเห็นหลายคนที่ใส่..หลากหลายอาชีพ...ผมอยากได้ความคิดเห็นจากคนที่มีประสบการณ์ในเรื่องเซตพื้นฐาน
              ทำให้อยากรู้ว่าแต่ละอาชีพถ้าใส่แล้วจะมีจุดเด่น..จุดต่างต่างของแต่ละอาชีพมั้ยคับ/รวมทั้งการนำไปใช้งาน
                                     ***อาชีพไหนเหมาะที่ใส่เซตพื้นฐานมากที่สุดคับ***
                     g#031 g#039 g#032 g#039

ปิศาจ

เทรหน้าไม้ ดีสุด  ทำให้ต่อเนื่อง 216 โดยไม่ต้องใช้ฮึดสู้
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เทรหน้าไม้ ดีสุด  ทำให้ต่อเนื่อง 216 โดยไม่ต้องใช้ฮึดสู้

แย่งตอบ woon_angry

ผมว่าชาปสายยิงแรงก็เหมาะนะ ยิงธรรมดาเร็วขึ้น เหมือนเล่นสายยิงเร็วเลย woon_555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

g#031 g#031 g#031
              เทรหน้าไม้จุ6...ถ้าใส่เซตพื้นฐาน...แล้วควรอัพสเตตัสยังงัยดีคับบ....agi ยังต้องลงอยู่มั้ยคับ
                              ขอบคุณมาก

ปิศาจ

เทรหน้าไม้จุ6...ถ้าใส่เซตพื้นฐาน...แล้วควรอัพสเตตัสยังงัยดีคับบ....agi ยังต้องลงอยู่มั้ยคับ
                              ขอบคุณมาก

ถึงจะใส่เซตพื้นฐานแล้ว ก็จำเป็นต้องลง AGI ให้ 216 ครับแต่ไม่เยอะ (ถ้าไม่ใส่ใช้ฮึดสู้อะนะ)
ถ้าโบนัส ก็ luk Dex เต็ม  ที่เหลือก็แล้วแต่เราแล้วจะเล่นสายอะไร  จะลง AGI ให้เต็มเพิ่อเล่นสายหลบ หรือจะลง AGI ให้แค่ ได้่ต่อเนื่อง 216  แล้วที่เหลือไปลง vit กับ str ก็แล้วแต่ชอบ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

มารศาสตรา

สายฝั่งเรนเจอร์ เหมาะที่สุด ทั้งแอส เทร ชาป แต่ลงตัวสุดก็เทรหน้าไม้ ถ้ากาลเวลาระดับสูงๆด้วยแล้ว เกือบทุกคืนวันศุกร์มีเฮ  #038 #038 #038 #038 #038

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• Jr. Member
  • **
  • Vip Member
เทเรสายปืนก็น่าใส่เป็นอย่างยิ่ง สำหรับคนที่ชอบอะนะ  (แต่จุติหลายๆ รอบหน่อยก็ดี )

แต่ก็ยังต้องกดยาฮึดอยุ่ดี ถึงจะได้ต่อเนื่องตัน  g#031 g#031

แล้วอาชีพเบอละคับถ้าใส่เซตพื้นฐานจะโหดพอสู้ใส่เซตหายนะได้มั้ยคับ..
     เพราะตอนนี้เห็นมีเบอหลายคนเลยที่ใส่เซตพื้นฐาน...

-Ai-

เทเรสายปืนก็น่าใส่เป็นอย่างยิ่ง สำหรับคนที่ชอบอะนะ  (แต่จุติหลายๆ รอบหน่อยก็ดี )

แต่ก็ยังต้องกดยาฮึดอยุ่ดี ถึงจะได้ต่อเนื่องตัน  g#031 g#031
พี่ ผมก็เทร สายปืน เหมือนกัน ใส่เซตจุ ต่อเนื่องไม่ตัน เกือบ ตัน แต่ ยิงถี่อยู่ จัดว่าโหด  woon_5555 woon_5555

ยิง พารา เกราะ พรุนอ่ะครับบ   g#008 g#008

ชื่อเหมาะสม....

• Jr. Member
  • **
ใส่ทุกอาชีพแหละครับ เทพหมด  g#035

ปล.ใส่พารา โหดอย่าบอกใครเลยนะ เซตนี้ เพิ่มกันตั้ง 300 แหนะ ไม่มีปัญญาหากะเค้าได้ซะที woon_love

เมี้ยว ~~~

• Danube' •

• Newbie
  • *
  • 'un (:
ใส่เทรสิ
จุ 1 เวล 94 ก็พอและ
ไว้ไปพรางกดขอตัง ง่ายดี :)

ปล. จะโดนด่ามั้ยเนี่ยยย

อย่าแส่ไปทุกเรื่อง
 :) น่าหมั่นไส้

ขอบคุณมาก

ถึงจะใส่เซตพื้นฐานแล้ว ก็จำเป็นต้องลง AGI ให้ 216 ครับแต่ไม่เยอะ (ถ้าไม่ใส่ใช้ฮึดสู้อะนะ)
ถ้าโบนัส ก็ luk Dex เต็ม  ที่เหลือก็แล้วแต่เราแล้วจะเล่นสายอะไร  จะลง AGI ให้เต็มเพิ่อเล่นสายหลบ หรือจะลง AGI ให้แค่ ได้่ต่อเนื่อง 216  แล้วที่เหลือไปลง vit กับ str ก็แล้วแต่ชอบ
g#039 g#039 g#039
           ขอบคุณคับ

แล้วอาชีพเบอละคับถ้าใส่เซตพื้นฐานจะโหดพอสู้ใส่เซตหายนะได้มั้ยคับ..
     เพราะตอนนี้เห็นมีเบอหลายคนเลยที่ใส่เซตพื้นฐาน...
ถ้าเบอใส่เซตพื้นฐาน...แล้วกากหายนะกับเกราะ ต้องเปลี่ยนมั้ยคับ