GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
  • Full Member
คือว่าผมมี คอมตั้งโต๊ะ(เป็นคอมประกอบเอง) และโน๊ตบุ๊ก1เครือง เวลาผมเล่นเกมผมชอบเล่นบนที่นอนเลยต้องเล่นในโน๊ต แต่ว่า

ทำไมเล่นในโน๊ตมันกระตุกอะครับทั้งๆที่CPU 2 GHz RAM 4 GB (โน๊ตมันเห็น3GB) ลงวินโดว์7 คอมรุ่นACER

คอมตั้งโต๊ะCPU 1 GHz  RAM 2 GB ลงวินโดว์7 เม็มบอดDDR2 กาดจอ 1 GB ไม่กะตุกเลยอะเปิดเป็น10จอก็ได้

ตอนแรกผมก็ว่าโน๊ตผมเม็มบอดคงไม่ค่อยดีละแต่คิดไปคิดมาชื้อได้ไม่ถึงปีจะพังได้ไง เลยเอาของเพื่อนมาเล่นดู รุ่น ACER เหมือนกัน สเป็กสูงกว่าของผม เปิดจอเดียวแทพเล่นไม่ได้ หมวดจำลองGDIนะ ถ่าหมวดDirectx 9.0ก็พอเล่นได้แต่จอเดียวถ่าเปิดจอที่สองเล่นไม่ได้ละ
ผมก็ว่าคอมมันอาจจะพังเหมือนของผม พอดีเมื่อวานพ่อชื้อโน๊ตใหม่ให้น้องเป็นของACERเหมือนกันคาวนี้สเป็นสูงกว่า2เครืองละเป็น คอไอ5ละ ผมเลยเอามาลองเล่นเกมดูเหมือนกะเดะเลย เล่นแทพไม่ได้ ว่าเน็ตช้าเหรอคงไม่ไช่นะ เพราะเน็ตบ้านผม10MBละ

เลยคิดว่าคงเป็นแต่จองเอเชอร์และ เลยเอาของเพื่อนหลายๆคนมาลองดูโน๊ตรุ่นอื่นที่สเป็กต่ำกว่าผมเค้าเปิด10จอยังไม่กะตุกเลย

อันนี้ก็ขอให้ทีมงานเอาไปลองๆดูและแก่ไขด่น ตอนวอกิลวอไม่ได้เลย พวกวิพาลาวอป่อยสกิลที่ หลุดเลย ถ่าไม่หลุยก็ค้องนานมากๆๆๆๆๆๆๆ

ด่วนนะครับเพราะจะเก็บเวลเหรอวอกิลทีไรผมต้องไปนั่งเล่นคอมตลอด(ยุงเยอะ) woon_sunny

CPU 1 GHz  RAM 2 GB ลงวินโดว์7 เม็มบอดDDR2 กาดจอ 1 GB ไม่กะตุกเลยอะเปิดเป็น10จอก็ได้

ผมว่าไม่น่าจะใช่มั้งครับ สเปคนี้ 2จอยังแทบไม่ได้

10นี้เว้อไปนิส อิอิ

ก็ประมานที่่เคยเปิดเล่นอะ4จอ พระ1 เทร 1 ตัวขาย1 และตัวเกรียนอีก1

ไม่กระตุกเลย เวลาวอก็ไม่กระตุกนะ ผมเลยว่า10จอไปงั้นและ

CPU 1 GHz  RAM 2 GB ลงวินโดว์7 เม็มบอดDDR2 กาดจอ 1 GB ไม่กะตุกเลยอะเปิดเป็น10จอก็ได้

ผมว่าไม่น่าจะใช่มั้งครับ สเปคนี้ 2จอยังแทบไม่ได้

เสเป็กนี้ไม่ต่ำไม่สูงนะครับ

เล่นเกมที่เอฟเฟคเยอะๆเช็น ออดิชั้น คาบาล โยกัง ปังย่าไรนี้ผมเล่นไม่กระตุกนะ

cpu 1 ghz ต่ำครับ สำหรับผม ram 2 gb เดี๋ยวนี้ไม่พอแล้วครับ เปิดจอนึงตกจอละ 500mb ยิ่งถ้าจอไหนเจอสกิลหนักๆ อาจจะไปถึง 1.2gb แล้วก็การ์ดจอ

ครับผมผมรู้รู้ว่ามันต่ำแต่บ้านผมเล่นได้ไงครับ คอมมันเทพไงครับ CPUผมดูผิด1.5แต่มันก็ต่ำอยู่ดี เนอะ แต่เกมนี้มันไม่ได้กินสเป็กคอมสูงขนาดนั้นนะครับ สวนกาดจอผมก็รู้1กิ๊กมันต่ำ แต่ก็คงพอดีกะเกมนี้และมั้งครับอย่าลืมนะครับเกมนี้มันเกม2Dไม่ไช่3D

ผมลองเช็กดูแลมละเปิดเครื่องมาไม่ไช้อยู่ประมาน500-700 พอเปิดเกมถึงจำนวนตัวที่ผมเล่น4จอมันไช้1.5-1.8 ผมก็ไม่มีตัวสกิลหนักด้วยสิเลยไม่ได้ลอง

แลม2คอมมันก็เห็นประมาน1.9ละมั้งจำไม่ได้ละขี้เกลียดเปิดดูละ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ถ่าย task manager ตอนเปิดเกมมาดูหน่อยสิ ในโน๊ตนะ

gangsiam01

• Newbie
  • *
    • Game
สเปคเครื่องไม่ค่อยแรงเท่าไร แต่ไม่น่าจะกระตุกสำหรับเกมส์นี้น่ะ
เกมส์ ควรเล่นแบบพอดี เกม จะทำให้เรายิ้ม แต่ทุกสิ่งอยู่ที่เงินนั่นคือต้องทำงาน