GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วิธีเซพคีย์ลัด..ใครรู้บ้างช่วยบอกที

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 g#035 g#035 g#035
           ใครรู้วิธีเซพคีย์ลัดบ้างคับบ...ไปลงโหลดเกมมาใหม่คีย์ลัดที่ตั้งไว้ทุกตัวหายหมดเลย...ต้องลงใหม่แต่พอออกเกมไป
           ตอนเย็นเข้ามาออน คีย์ลัดหายทุกตัวเลย ต้องใลงให่ทุกครั้ง..ใครมีวิธีเซพบ้างคับ..รบกวนบอกที
            ขอบคุณล่วงหน้าคับบ
                                 g#031 g#032 g#031 g#032

จัดคีย์แล้วออกไปเลือกตัวละครครับอย่ากดออกจากเกมนะไม่งั้นหายหมด

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
แพทช์ใหญ่ๆ โหลดเสร็จเข้ามาบางทีก็หายหมด g#015(มีแพทช์เดียวใช่ป่ะ ใหญ่มากกกก โหลดเสร็จเข้ามาใหม่ ตั้งไว้ หายหมด g#015)
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

ทีที้

มันจะเซฟ แค่  จอแรก  จอเดียวครับ   จออื่นไม่เซฟนะ

g#023 g#027 g#033
          หลังจากออกเกมไป...พอเปิดเครื่อง..ออนเกมเข้ามา คีย์ลัดที่ลงไว้ทุกตัวเลยน่ะคับ หายหมด ต้องมานั่งลงใหม่
          กว่ามันจะเซพให้อยู่ตัว..ต้องลงใหม่มากกว่า10ครั้งน่ะคับ...ผมเลยอยากรู้ว่าใครมีสูตรบ้างมั้ยคับ..ที่จำไม่ให้คีย์ลัดที่ลงไว้หายไป....หรือเพราะว่าผมออนหลายตัว(4ตัว)..มันมีผลมั้ยคับ
                              g#013 g#014 g#013 g#014

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
วิธีของผมนะ ออนทีละตัว ต้องเป็นจอแรกเท่านั้น
และตั้งคีย์ลัด และกดเลือกตัวละคร
เข้าออกเข้าออกซัก 2-3 ครั้ง
แต่ก็เหนื่อย ต้องมานั่งออนเป้นจอแรก 4-5 ตัว
วิ ตัวนึง เทรตัวนึง พระอีก 3 ปวดหมอง
น่าจะมีวิธีทีดีก่าและสะดวกก่านี้นะ
แบบ เราสามารถกดบันทึกเพื่อบันทึกลงเครื่องเราหรืออะไรทำนองนั้น
เหมือนวินแอมป์อะ ที่สามารถบันทึกรายการเพลงที่เราฟังไว้ได้
อยากฟังแบบไหนสไตล์ไหนเปิดโหลดออกมา

ทีที้

g#023 g#027 g#033
          หลังจากออกเกมไป...พอเปิดเครื่อง..ออนเกมเข้ามา คีย์ลัดที่ลงไว้ทุกตัวเลยน่ะคับ หายหมด ต้องมานั่งลงใหม่
          กว่ามันจะเซพให้อยู่ตัว..ต้องลงใหม่มากกว่า10ครั้งน่ะคับ...ผมเลยอยากรู้ว่าใครมีสูตรบ้างมั้ยคับ..ที่จำไม่ให้คีย์ลัดที่ลงไว้หายไป....หรือเพราะว่าผมออนหลายตัว(4ตัว)..มันมีผลมั้ยคับ
                              g#013 g#014 g#013 g#014

เวลาตั้งคีร์  ให้ออน1จอพอ   แล้ว  ตั้งเลย  ตามที่ต้องการ เสร็จแล้วเลือก ตัวละคร แล้วเข้าเกมส์ใหม่1 รอบ เป็นการเซฟ    หลังจากนั้น  ออนตัวอื่นตั้งใหม่ ใช้หลักการเดิม

g#004 g#004 g#004
          ขอบคุณทุกคนมากคับบบ..เด่วจะลองเอาคำแนะนำที่บอกไปลองใช้ดูคับบบ.... g#032 g#033 g#032

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
แต่ถ้าอัพแพทช์ใหม่นี่ มันทำอะไรไมไ่ด้ต้องตั้งใหม่อย่างเดียวเนอะ ลงเกมใหม่ก็เมหือนกัน

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
ก๊อปไฟล์ 4 ตัว จากในเครื่องที่ตั้งคีย์ลัดไว้แล้ว

ไปวางไว้ในเครื่องใหม่ ที่ไม่มีคีย์ลัด

เช่น เครื่องที่ร้านเน็ต หรือเครื่องที่มีเกมแต่ขี้เกียจตั้งคีย์ใหม่

หมายเหตุ

ไม่สามารถใช้ได้ในกรณีที่ทีมงานกากๆ อัพแพทใหม่

แล้วทำคีย์ลัดหาย