GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ว่าด้วยเรื่อง ปิดให้บริการเกมส์ อสุรา

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
  • Full Member
ผมก็เห็นหลายๆคนบอกว่าเกมจ่ะปิดผมก็ไม่เห็นทีมงานออกมาโต้แย้งอ่ะไรเลย เหรอว่ามันจ่ะเป็นเรื่องจริง ใจผมก็ไม่อย่ากให้เกมนี้ปิดหลอก ผมเล่นเกมนี้มาตั้งแต่ผมอายุ 14แล้วตอนนี้ผมก็19มันก็นานพอที่จ่ะรักเกมนี้ไอ้ มีหลายคั้งที่ผมเลิกเล่นอสุราแต่ก็ทำได้ไม่นานก็กลับมาเล่นไหม่ กลับมาคาวนี้คิดว่าจ่ะมาเล่นนานๆ ก็ได้ข่าวว่าเกมจ่ะปิด  ทีมงานก็ออกมาอธิบายอ่ะไรหน่อยน่ะครับให้คนที่คิดจ่ะเล่นแน่ใจว่าเกมจ่ะไม่ปิด
เมื่อก่อนเกมโคตแลคเลยยังมีคนมาเล่ยเยอะขึ่นทุกวัน เหตุผลที่คนมาเล่นเยอะเพาะไม่มีเกรียน ไม่มีสตรู ไม่มีโกง(เยอะเหมือนตนนี้) ไม่มีพีเค  ของก็หาง่าย ดูตอนนี้สิของหาโคตยากกว่าจ่ะได้มาแต่ล่ะอันตาแทบหลุดนิ้วแทบหัก

เออระบายแค่นี้ก่อนเอาไว้มาระบายไหม่

ผมเล่นโยกัง7ปี กับเล่นโปรเจ็ควัน5ปี ผมรักโปรเจ็ควันมากว่าโยกัง เพราะโยกังไม่มีเหมือนอสุรา  นั้นก็คือ  มิตรภาพที่แท้จริง  เพื่อนที่ช่วยเหลือกันได้  และความทรงจำดีๆอีกมากมาย จนเต็มหัวไปหมดล่ะ

ถ่าไม่มีไอพวกปากหมา

ถ่าไม่มีไอพวกสว่ะ

ถ่าไม่มีไอพวกกวนตีน

ถ่าไม่มีไอพวกสัสเกรียนทั้งหลาย

เกมนี้ก็จ่ะยังอยู่กับเราอีกนาน

พระไอพวกนี้และที่ทำให้ทีมงานเหนือย

สร้างแต่ปัญหาให้สังคม

ทำได้แค่โกงคนอื่น(แม่งไม่มีปัญญาหาเองเหรอว่ะ)

พวกมึงจำไว้เลยถ่าไม่มีพวกมึง คนดีๆเค้าคงมีที่อยู่เยอะกว่านี้

ปล. แรงไปนิสขอโทษทีมงานด้วยน่ะครับ(ไม่นิสแล้วมั้ง)

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  g#004  ใครปล่อยข่าวลือหว่า

ยังไม่ปิดหรอกครับ  การที่เกมส์จะปิดตัวลงมันดูกันง่ายๆคือ  ไม่มีการปรับปรุง พัฒนา แก้ไขอะไรเพิ่มอีกแล้ว นั่นคือรอวันปิด  แต่อสุรายังพยายามปรับตัวอยู่เรื่อยๆ  กับแค่ผู้เล่นลดลงยังไม่ถึงกับแพ้ถ้าเค้าเลือกที่จะสู้และปรับปรุงพัฒนา  นี่ก็รู้สึกว่ากำลังทำอยู่  เค้าไม่ได้ยอมแพ้  มันยังไม่ส่อแววว่าจะปิด   แต่ถ้าไม่มีการปรับปรุงอะไรแล้วคนเล่นหายไปเรื่อยๆนี่สิ  นับวันรอกันได้เลย  g#004

hangtep

• Jr. Member
  • **
 woon_shock อย่าพึ่งปิดนะคับเล่นมาจะ2ปีหละไม่มีจุสักตัว555+ลงทุนไปเยอะแล้วอะ  g#025 g#025
มันปวดหัวนะเนี้ย......

CacAloz

ทางเกมอสุรายังเปิดให้บริการอยู่แน่นอนครับ ถ้าได้ยินข่าวลือมาทางไหนอยากหายข้อสงสัยก็โทรหา Call Center ได้นะครับ หรือ PM หา GM ก็ได้ครับ