GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เบื่อทีมงาน ของซื้อมาแพง โดนแบนทั้งไอดี แบนถาวรอีก มะได้ทามไรผิด สวรรค์

taerty9

• Newbie
  • *
  • Wendy
บอกจี ให้ทุกคนเติมให้เยอะๆๆ ก่อน แล้วค่อยแบนทั้งเซิฟ  woon_angry หน้าเงิน โว้ยยย  g#046 g#046 g#010 g#010

มองหน้า หาเรื่องหรอไง ?!?

nammonlinna3

• Newbie
  • *

ก่อนใบแดงบ้างก็มีตักเตือนอย่างใบเหลืองนะ ไม่ใช่ผิดครั้งเดียวโดนไล่ออกสนาม 555   woon_5555 woon_5555

นะที่นี้ไม่มีจ้าแบนเลย  - -* ถาวรอีกนะ 

CacAloz

• Full Member
การทำงานในส่วนคดีแฮ๊กนั้น ทางทีมงานก็ทำการตรวจสอบตามหลักฐาน ซึ่งเราก็เห็นใจทั้งผู้ถูกแฮ๊กและผู้ถูกลงโทษทุกคนครับ
การดำเนินการต่างๆ ของคดีแฮ๊กนั้นนอกจากดูจากระบบแล้วทีมงานก็ต้องวิเคราะเหตุการณ์และดูหลักฐานเป็นหลักนะครับในส่วนนี้ ผู้เล่นก็ทราบดีในการเปิดการแจ้งแฮ๊กครั้งนี้

ทางทีมงานก็ต้องมองหลายๆ มุมและต้องใช้หลักฐานเป็นหลักเพราะคดีแฮ๊กเนียมีทั้งผู้เสียหาย และผู้ได้ผลประโยชน์ และผู้เกี่ยวข้อง ซึ่งทางทีมงานก็ต้องดูหลักฐานที่ผู้เล่นนำมาอ้างอิงด้วย

ในกรณีเจ้าของกระทู้ที่ได้ตั้งขึ้นมานั้น จากการตรวจสอบมีดังนี้
1. นาย A นำไอเทมแฮ๊กไปขายเพื่อนำมาเป็นเงินบิลล่า
2. นาย A นำเงินที่ได้จากการขายไอเทมที่แฮ๊กมา มาเดลให้กับบุคคลที่โดนลงโทษ ทางทีมงานก็ทำการตรวจสอบอย่างละเอียดในขั้นตอนต่างๆ ดูทั้งระยะเวลาในการแลกเปลี่ยน และขึ้นตอนการแลกเปลี่ยนต่างๆ ทางทีมงานก็ได้ตัดสิ้นไปว่าผู้เล่นทั้งหมดได้รับผลประโยชน์จากการแฮ๊ก(แต่ผู้เล่นที่โดนลงโทษสามารถ นำหลักฐานเข้ามาสู้คดีได้)

ทำไมทีมงานถึงตัดสิ้นว่าผู้เล่นได้ผลประโยชน์จากการแฮ๊ก
1. เงินบิลล่าที่ได้จากการขายไอเทมที่แฮ๊กมาตกไปอยู่กับผู้เล่นที่โดนลงโทษ
2. จากการตรวจสอบระยะเวลาการแลกเปลี่ยนเงินบิลล่า นั้นมีระยะเวลาในการเดลให้แต่ละคนนั้น ต่างกันไม่นานนัก (แต่ผู้เล่นโทรมาหาทีมแล้วบอกเหตุผลว่า เป็นการเล่นกิจกรรม แต่ไม่มีหลักฐานใดๆ ในส่วนรูปภาพ ซึ่งการพูดนั้นฟังไม่ขึ้น เพราะหากผุ้เล่นมีหลักฐาน ทีมงานก็ต้องนำไว้บอกกับเจ้าทุก ในกรณีเจ้าทุกสงสัยว่าทำไมผู้กระทำผิดไม่ถูกลงโทษ) สรุปได้เลยว่าการแลกเปลี่ยนเงินบิลล่าเนียมีข้อสงสัยในหลายด้านครับ

ปล1.คดีนี้นั้น ทางทีมงานแค่ต้องการหลักฐานยืนยันครับ เพราะยังไงเราก็ได้ตัดสินอย่างเป็นธรรมที่สุดแต่ต้องตรวจสอบหลักฐานก่อน
ปล2.ทางทีมงานไม่รู้สึกยินดีเลยในการลงโทษผู้เล่น ผลกระทบตกมาอยู่ที่ทีมงานทั้งหมดครับ
ปล3.จากที่ผู้เล่นเรียกร้องความเป็นธรรมให้เปิดแจ้งแฮ๊กลงโทษผู้กระทำความผิด ทางทีมงานก็ใช้หลักฐานเพื่อตัดสินความเป็นธรรมทั้งหมด การที่จะมาพูดอย่างเดียวแต่ไม่มีหลักฐานอะไรเลยนั้น ฟังไม่ขึ้นแน่นอนครับเพราะใครๆก็พูดได้ทั้งนั้น
ปล4.ผู้เล่นบอกลงทุนไปเยอะกับเกม ทางทีมงานก็ขอบคุณเป็นอย่างสูงที่อุดหนุนเล่นเกมของเรา แต่ถ้าทีมงานมาตัดสิ้นสิทธิในการเติมเงินของผู้เล่นใครเติมเงินเยอะได้สิทธิพิเศษ ทุกคนชอบการตัดสินในกรณีนี้หรือครับ ขอถามไว้เลยแล้วกัน

• Newbie
  • *

Andro!d

• Newbie
  • *
การทำงานในส่วนคดีแฮ๊กนั้น ทางทีมงานก็ทำการตรวจสอบตามหลักฐาน ซึ่งเราก็เห็นใจทั้งผู้ถูกแฮ๊กและผู้ถูกลงโทษทุกคนครับ
การดำเนินการต่างๆ ของคดีแฮ๊กนั้นนอกจากดูจากระบบแล้วทีมงานก็ต้องวิเคราะเหตุการณ์และดูหลักฐานเป็นหลักนะครับในส่วนนี้ ผู้เล่นก็ทราบดีในการเปิดการแจ้งแฮ๊กครั้งนี้

ทางทีมงานก็ต้องมองหลายๆ มุมและต้องใช้หลักฐานเป็นหลักเพราะคดีแฮ๊กเนียมีทั้งผู้เสียหาย และผู้ได้ผลประโยชน์ และผู้เกี่ยวข้อง ซึ่งทางทีมงานก็ต้องดูหลักฐานที่ผู้เล่นนำมาอ้างอิงด้วย

ในกรณีเจ้าของกระทู้ที่ได้ตั้งขึ้นมานั้น จากการตรวจสอบมีดังนี้
1. นาย A นำไอเทมแฮ๊กไปขายเพื่อนำมาเป็นเงินบิลล่า
2. นาย A นำเงินที่ได้จากการขายไอเทมที่แฮ๊กมา มาเดลให้กับบุคคลที่โดนลงโทษ ทางทีมงานก็ทำการตรวจสอบอย่างละเอียดในขั้นตอนต่างๆ ดูทั้งระยะเวลาในการแลกเปลี่ยน และขึ้นตอนการแลกเปลี่ยนต่างๆ ทางทีมงานก็ได้ตัดสิ้นไปว่าผู้เล่นทั้งหมดได้รับผลประโยชน์จากการแฮ๊ก(แต่ผู้เล่นที่โดนลงโทษสามารถ นำหลักฐานเข้ามาสู้คดีได้)

ทำไมทีมงานถึงตัดสิ้นว่าผู้เล่นได้ผลประโยชน์จากการแฮ๊ก
1. เงินบิลล่าที่ได้จากการขายไอเทมที่แฮ๊กมาตกไปอยู่กับผู้เล่นที่โดนลงโทษ
2. จากการตรวจสอบระยะเวลาการแลกเปลี่ยนเงินบิลล่า นั้นมีระยะเวลาในการเดลให้แต่ละคนนั้น ต่างกันไม่นานนัก (แต่ผู้เล่นโทรมาหาทีมแล้วบอกเหตุผลว่า เป็นการเล่นกิจกรรม แต่ไม่มีหลักฐานใดๆ ในส่วนรูปภาพ ซึ่งการพูดนั้นฟังไม่ขึ้น เพราะหากผุ้เล่นมีหลักฐาน ทีมงานก็ต้องนำไว้บอกกับเจ้าทุก ในกรณีเจ้าทุกสงสัยว่าทำไมผู้กระทำผิดไม่ถูกลงโทษ) สรุปได้เลยว่าการแลกเปลี่ยนเงินบิลล่าเนียมีข้อสงสัยในหลายด้านครับ

ปล1.คดีนี้นั้น ทางทีมงานแค่ต้องการหลักฐานยืนยันครับ เพราะยังไงเราก็ได้ตัดสินอย่างเป็นธรรมที่สุดแต่ต้องตรวจสอบหลักฐานก่อน
ปล2.ทางทีมงานไม่รู้สึกยินดีเลยในการลงโทษผู้เล่น ผลกระทบตกมาอยู่ที่ทีมงานทั้งหมดครับ
ปล3.จากที่ผู้เล่นเรียกร้องความเป็นธรรมให้เปิดแจ้งแฮ๊กลงโทษผู้กระทำความผิด ทางทีมงานก็ใช้หลักฐานเพื่อตัดสินความเป็นธรรมทั้งหมด การที่จะมาพูดอย่างเดียวแต่ไม่มีหลักฐานอะไรเลยนั้น ฟังไม่ขึ้นแน่นอนครับเพราะใครๆก็พูดได้ทั้งนั้น
ปล4.ผู้เล่นบอกลงทุนไปเยอะกับเกม ทางทีมงานก็ขอบคุณเป็นอย่างสูงที่อุดหนุนเล่นเกมของเรา แต่ถ้าทีมงานมาตัดสิ้นสิทธิในการเติมเงินของผู้เล่นใครเติมเงินเยอะได้สิทธิพิเศษ ทุกคนชอบการตัดสินในกรณีนี้หรือครับ ขอถามไว้เลยแล้วกัน

ถึงไม่มีหลักฐานภาพแต่ก็มีพยานนี่ครับ  woon_huh

• Newbie
  • *
เนื่องจาก ตัวละครนี้ Inw_Devil เป็นหัวกิล<@_FaMiLy_@> เซิพสวรรค์ แต่อยู่มาวันหนึ่งมีเด็กมาจัดกิจกรรมในกิล
ชื่อว่า Mai_Jab_Yha_rong เป็นคนของสมาคมบอสวองโกเล่ซึ่งเป็นพันธมิต มาจัดกิจกรรมตอบคำถามภายในสมาคม ผู้ตอบถูกจะได้คนละ5m ส่วนผม ซึ่งไม่รู้เรื่อง ไปเล่นตอบคำถามถูก 8ข้อได้มา 40m และเด็กในกิลคนอื่นๆต่างก็ได้เงินกัน แต่แล้วอยู่มาวันหนึ่งกับโดนแบนหลายคนในกิลก็โดนเช่นกัน พอโทรไปถามจีเอ็มจีบอกว่าต้องมีรูปถ่าย มันจะเอามาจากใหนครับรูปถ่าย ไครมันจะไปรู้ว่าเป็นของที่แฮ็คมา
อีกอย่างคนโดนเยอะมาก woon_cry โดนแบนกันหมด ของมีค่ามากมายมูลค่า ไม่ตำกว่า 1000m ในตัววิ Inw_Devil ต้องโดนแบนไปด้วย ซึ้งซื้อมาไว้ตั้งแต่2-3ปีที่แล้ว ต้องมาโดนแบนด้วย กว่าจะหาตังได้ผมเล่นเกมมา ตัวหลัก เบลด9-6 ปั้นมา4-6ปีแล้ว แต่จีกลับแบนผม
Inw_Devil แล้วบอกต้องมีรูปถ่ายถึงจะหายโดนแบน แบบนี้หมายความว่าไง ไครมันจะไปรู้ว่าเป็นของแฮ็คมากันงับ ไครเห็นเงินเยอะกะอยากได้หมดนั่นแหละ พิจารณาด้วย คนกิลผม2กิลโดนแบนเยอะเพราะเรื่องเล็กๆ แต่สิ่งที่โดนแบนไป ยิ่งใหญ่กว่าเงินที่เขาโกงมา g#016
ถ้าหาก ถ้าเกมเป็นแบบนี้ไม่สืบหลักฐานให้แน่ชัดแล้วต่อไปไครจะมาเล่นเกมกันครับ แล้วอีกอย่างการตรวจสอบให้แน่ชัดเป็นความบกพร่องของทางทีมงาน ปล.ผิดพลาดประการใดขออภัยมานะที่นี้
ทีมงานรบกวนให้ท่านแจ้งเรื่องเข้ามาที่หน้าแจ้งปัญหา

ทีมงานจะนำหลักฐาน ข้อมูลการตรวจสอบให้กับผู้เล่นครับ

จะให้เสียเวลาแจ้งทามไมล่ะคะในเมือ่ทีมงานคุนเป็นคนบอกเองว่าถ้าเอาเงินไปใช้ถือเป็นการได้ผลประโยชน์ไงก็แบนถาวร  แล้วจะให้เเจ้งเพื่อไรคะ  คิดหน่อยสิแว๊ - - วุ้วเซ็งว่ะ

• Newbie
  • *

ถึงไม่มีหลักฐานภาพแต่ก็มีพยานนี่ครับ  woon_huh

บ๊ะก็บอกยุเป็นกิจในกิลใครจะไปรู้วะว่าเป็นแบบนี้แล้วเมื่อวานจีมีการบอกอีกนะถ้าสงสัว่าเค้ามีส่วนเกี่วข้องในคดีแฮกรึป่าวให้โทมาถามแล้วใครมันจะไปสงสัวะในเมือ่มันเป็นคนในกิล ไม่คิดซะเลยพูดออกมาได้

GODJANE

• Newbie
  • *
ฝากหน่อยคำขวัญอสุรา > <           
              อสุรา งามสง่า ตระการตาเกมฟอร์มยักษ์ ใครประจักแสงปราโมทย์ TGSโหวตเกมน่าเล่น วิเศษสุดคือเซิฟหลุด หนีเซิฟหลุด มีเซิฟโรล อนิจาเน่าไปไหน ไม่เป็นไรแจ้งทีมงาน แจ้งกี่ที *200 ทีไต้หวันมันไม่หลุด งามหมดจรด2มาตฐาน สุขสราเซิฟคูนฟรี จากexpผมนี่หนอ แถมกระตุก3ชั่วคอด แต่ไม่โกรธเพราะมันฟรี ส่วนเผ่าอสุรา รอไม่นาน 3ทีมงาน น่าจะเสร็จ ส่วนคนเล่นคงหมดแล้ว  ~    

(ปั้มกระทุ้ครับ)

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

• Newbie
  • *
ฝากหน่อยคำขวัญอสุรา > <           
              อสุรา งามสง่า ตระการตาเกมฟอร์มยักษ์ ใครประจักแสงปราโมทย์ TGSโหวตเกมน่าเล่น วิเศษสุดคือเซิฟหลุด หนีเซิฟหลุด มีเซิฟโรล อนิจาเน่าไปไหน ไม่เป็นไรแจ้งทีมงาน แจ้งกี่ที *200 ทีไต้หวันมันไม่หลุด งามหมดจรด2มาตฐาน สุขสราเซิฟคูนฟรี จากexpผมนี่หนอ แถมกระตุก3ชั่วคอด แต่ไม่โกรธเพราะมันฟรี ส่วนเผ่าอสุรา รอไม่นาน 3ทีมงาน น่าจะเสร็จ ส่วนคนเล่นคงหมดแล้ว  ~    

(ปั้มกระทุ้ครับ)

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

ตรงทุกประการ !!!~  หึหึ พอแล้วกะอีแค่เกมไทย ไรมาตรถาน ระบบความปลอดภัยห่วย   แดกแต่เงิน พอกันที !!!~[/color]

AsunAllI3araTz

• Full Member
ที่ไม่ชอบ คือ เงินได้มาทำไรครับ ดองเหรอมันมีไว้ใช้ เออ ผลประโยชไร วะ - -
จิเอม ไม่มี กฎเพราะพี่ๆ เเก คือ กฎ  g#024 g#022 อย่าโกดผม นะเเค่พูดไปตามจิง  g#029

pae685

• Newbie
  • *
ผมไม่เข้าใจว่าทำไมทีมงานต้องการหลักฐานอีก ในเมื่อผู้เสียหายทุกคนก็ให้การตรงกัน ไม่ได้มีแค่เสียงเดียว ถ้าเรื่องเกิดแค่คนเดียวจะไม่ว่าหรอกนะ แต่เรื่องนี้มีผู้เสียหายหลายคน มีพยานหลายคน มันยังไม่มีน้ำหนักมากพออีกเหรอ ต่อไปทำอะไไรต้องถ่ายรูปไว้ตลอด ถ่ายแม่งทุกห้านาทีเลย woon_angry woon_angry woon_angry

reyounsu

• Newbie
  • *
เบื่ออ  g#046 คุนควรคิดว่า คนที่เขาเล่นเกมส์นี้อ่ะ เขาหมดเงินไปเท่าไรคุนควรคิดมั้งครับ แล้วแต่ล่ะ โปรโมชั่นคุนนี่น่ะ 5000-10000 อ่ะ ผมยังจำได้โปรโมชั่นนึง เติม 5000 ได้หมวก เจ้าเวหา เติม 10000 ได้ ใบเพิ่มยศคหบดี 1 ใบ แล้วคุนคิดดูครับ ว่ามันคุ้ม กับ ที่เราเติมไปไหมได้มาแค่นี้อ่ะ ใบเพิ่มยศคหบดี ก็ไม่ได้ดีนักหนาไรเลย จะ +13 ดันแตก เท่ากับ เสียเงิน 10000 ฟรี
ผมก็ อยู่กิลพี่วิน โดนแบนเหมือนกัน จาก 30 วัน แมร้งกลายเป็น ถาวร อ่ะ คุ้มกับเงินที่เติมไปไหม ????
BY-WTF_NOOB