GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ดีเดย์เปิดรับแจ้งแฮค 5 ตุลาคม นี้ รายละเอียดอ่านด้านใน

•Insomnia' •

• Full Member
  • un' :)
ถ้าโดนแฮค แล้วค่อยเติมเงิน
แล้วค่อยมาแจ้ง
แบบนี้ก็ได้ใช่มั้ยเอ่ย?

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
3. กรณีการแจ้งแฮคเพื่อขอรับคืนไอเทม ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการรับทำเฉพาะไอดีที่มี ยอดการเติมเงิน 30,000 โซลย้อนหลังไป 1 เดือนนับจากวันที่แจ้งและทีมงานเข้าไปตรวจสอบ

อ่านดีๆจะเห็นได้ว่า เอาแต่คนเติมเงิน

แล้วคนที่ไม่เติมคงไม่มีสิทธิ์ที่เท่าเทียมกับคนอื่นๆ

แอบดีใจแต่ก็เศร้าลึกๆ
ควรจะลบแค่ไอเทมก็พอ

หรือไม่ก็แบนชั่วคราวจนกว่าจะมีการติดต่อกลับ

แต่การแบนชั่วคราวอาจจะทำให้เห็นความเสื่อมของทีมงาน

เพราะมีคนเคยโดนแบนถาวรมาแล้ว เท่าที่รู้มานะ ทั้งๆที่เขียนบอกว่าจะแบนชั่วคราวสำหรับคนไม่รู้เรื่อง

ไม่ตอบหน่อยหรอ ว่าจะทำอย่างไรกัน

fossa

• Jr. Member
  • **
พูดไม่ออกบอกไม่ถูก

อืม  อืมอีกที--

ก็แล้วถ้ามานบอกไม่รู้ไม่ชี้ทำไง

ถ้าเกิดว่าำทำเป็นขบวนการละ

สมมุติ ของ A ราคา 50m

แฮคปายโยนให้คาเดทเก็บ 

จากนั้นมาทำประกาศขายของร้อนเงิน

เอาตัวหลักมาเดลซื้อไป 10m

เสร็จแล้วก็เอาไปตั้งขายต่อไป??

จะตรวจยางง้าย  เงินก็จ่ายจริงอะ คนบ้าร้อนก็อาจจะมีจริงๆก็ได้  แล้วก็ยอมเสีย 10m

เอาไปขายต่อสัก 40m ก็กำไรอยู่ดีนะ 

แล้วถ้ากรณีคนทำไม่รู้ไม่ชี้ไม่เกี่ยวข้องจริงๆอะ??  จะแยกออกอย่างไร??

แบนคนนู้นตรวจสอบคนนี้  งี้ของร้อนก็ไม่ควรซื้อ?? 

แล้วถ้าจ่ายเงินซื้อมาจริง คนนั้นไม่ผิดจริง  เอาไอเทมคืนเจ้าของ แล้วอีตาคนซื้อทำไง??

เยอะมากคะ ช่องโหว่ให้โกงในเกมส์นี้  ถ้าจะทำอะ ควรเหรอคะ

จะชดใช้ไงกับคนที่จ่ายเงินซื้อของไปทั้งๆที่ไม่รู้ว่า โจรไม่โจร 

แล้วแน่ใจได้อย่างไร ว่าพวกแฮคไม่หายไป?? โดนกันถ้วนๆ เป็นพวกที่แฮคของจริงๆ 

บทลงโทษแรงคะ  แต่วิธีตรวจสอบ  ไม่ค่อนเคลียนะคะ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ทีมงานหัวหงอกแน่  g#037 วันๆไม่ต้องทำอะไรกินละ ตามหาที่มาที่ไปกันไปเหอะ  g#037 g#037 g#037

point

• **
  • デスノート
รับสมัครพนักงานเฉพาะด้านนี้มั้ย  #038 #038
ทีมงาน 1 ความคิด ผู้เล่น 1 ความคิด เรามารวมกันได้ 2 ความคิด ^___^

-Radio__ ●ω●

• ไม่ได้แคร์นะ อยากด่าด่าไป
  • **
  • Line : golp.a
ถ้าคนเล่นแบบไม่เติมเงินละ หรือไอดีที่โดนแฮค ไม่ใช่ไอดีหลักที่เติมเงินละ (เพราะผมเป็นคนนึงที่เลือกเติมเงินแค่ไอดีเดียวแล้วเดลของเอา)

ขอความกระจ่างหน่อยครับ

หวังว่าคงไม่ใช่คำตอบ

ทางทีมงานขอสงวนสิทธฺ์ในการไม่ดำเดินการใดๆกรณีไอดีที่แจ้งแฮคไม่มียอดการเติมเงินหรือยอดการเติมเงินนับย้อนหลัง 1 เดือนไม่ถึง 30000 โซลครับ
ไม่ได้อยากดราม่า แต่ว่าไม่ไหวจริงๆ !!

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
ตำถาม จากกฎข้อนี้

3. กรณีการแจ้งแฮคเพื่อขอรับคืนไอเทม ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการรับทำเฉพาะไอดีที่มี ยอดการเติมเงิน 30,000 โซลย้อนหลังไป 1 เดือนนับจากวันที่แจ้งและทีมงานเข้าไปตรวจสอบ

นั่นหมายความว่าเราสามารถ

โดนแฮค > เติมเงิน > แจ้งแฮค

ได้ใช่หรือไม่ (เพราะการเิติมเงินนั้นเติมก่อนการแจ้งแฮค)

ตัวละครลับ

หมายเลขที่ท่านเรียกไม่สามารถติดต่อได้ในขณะนี้

CENT ครับ ทีมงานมีเยอะ ว่าแบบไหนเป็นแบบไหน

OniZuKaGT

• **

ก็แล้วถ้ามานบอกไม่รู้ไม่ชี้ทำไง

จากนั้นมาทำประกาศขายของร้อนเงิน

เสร็จแล้วก็เอาไปตั้งขายต่อไป??

จะตรวจยางง้าย  เงินก็จ่ายจริงอะ คนบ้าร้อนก็อาจจะมีจริงๆก็ได้  แล้วก็ยอมเสีย 10m

เอาไปขายต่อสัก 40m ก็กำไรอยู่ดีนะ 

แล้วถ้ากรณีคนทำไม่รู้ไม่ชี้ไม่เกี่ยวข้องจริงๆอะ??  จะแยกออกอย่างไร??

แบนคนนู้นตรวจสอบคนนี้  งี้ของร้อนก็ไม่ควรซื้อ?? 

แล้วถ้าจ่ายเงินซื้อมาจริง คนนั้นไม่ผิดจริง  เอาไอเทมคืนเจ้าของ แล้วอีตาคนซื้อทำไง??

เยอะมากคะ ช่องโหว่ให้โกงในเกมส์นี้  ถ้าจะทำอะ ควรเหรอคะ

จะชดใช้ไงกับคนที่จ่ายเงินซื้อของไปทั้งๆที่ไม่รู้ว่า โจรไม่โจร 

แล้วแน่ใจได้อย่างไร ว่าพวกแฮคไม่หายไป?? โดนกันถ้วนๆ เป็นพวกที่แฮคของจริงๆ 

บทลงโทษแรงคะ  แต่วิธีตรวจสอบ  ไม่ค่อนเคลียนะคะ

ก้อรอตรวจสอบ ไปสัก 15วัน ไงคับ แบบ ว่าไม่ต้อง เล่นมันเลย เกมส์นี้อะ

อาจารย์ ยุ่น

• **
แล้วว โดนโอนตัวระครอะครับ

ก่อนถึงกำหนดวันที่ 5 ต.ค. ทีมงานมีแผนจะยกเลิกการให้บริการ ย้ายตัวละครข้ามไอดีครับ

• **
คงต้องพูดว่า  ขอบคุณครับ    ให้กับทีมงาน ทุกๆคน

ปล.มี คำถาม   ผู้เล่นแฮ๊กของชาวบ้านมา เอามาขาย ราคาถูกเช่น หมวกเทพ ปกติ 25เอม  มาขาย 17-19เอมบอกร้อนเงินที่ตลาด  ผู้เล่นอื่นรีบมาซื้อ แลกเปลี่ยนโดยไม่ได้ผ่านการตั้งร้าน   แบบนี้  ถือว่าได้ผลประโยชน์ ด้วยไหม (แบนตรวจสอบ30วัน  ก็ไม่ไหวนะ)

ปล. ขั้นตอนการตรวจสอบนับตั้งแต่ แจ้งแฮ๊กสมบูรณื จะเสร็จสิ้นได้ไอดีคืน  ใช้เวลากี่วัน

1. เรื่องซื้อ-ขาย ของแฮค มาโดยไม่ได้ตั้งใจ อันนี้ทีมงานวิเคราะห์ด้วยความเหมาะสมครับ ถ้าราคาที่ยกตัวอย่างมาคือ "ปกติ 25เอ็ม  มาขาย 17-19เอ็ม" แบบนี้ถือว่าเหมาะสม คนซื้อมาจะไม่โดนหางเลข แต่ถ้าราคาถูกเวอร์ อันนี้คนรับซื้อมาก็เตรียมงานเข้าได้เลยครับ

2. สำหรับไอดีของลูกค้าที่แจ้งมา จะเสร็จสิ้นภายในระยะเวลา 5 วัน โดยไม่นับ เสาร์ อาทิตย์ และวันหยุดพิเศษ

• **
ถ้าโดนแฮค แล้วค่อยเติมเงิน
แล้วค่อยมาแจ้ง
แบบนี้ก็ได้ใช่มั้ยเอ่ย?

แบบนี้ก็ยังถือว่าโอเคครับ ตรงตามเงื่อนไขทุกประการ

ตัวละครลับ

แล้วว โดนโอนตัวระครอะครับ

ก่อนถึงกำหนดวันที่ 5 ต.ค. ทีมงานมีแผนจะยกเลิกการให้บริการ ย้ายตัวละครข้ามไอดีครับ

คือ ปิดการย้ายไอดีหรอ ครับ

หรือยังไง

• **
อ้างถึง

อ่านดีๆจะเห็นได้ว่า เอาแต่คนเติมเงิน
แล้วคนที่ไม่เติมคงไม่มีสิทธิ์ที่เท่าเทียมกับคนอื่นๆ

แอบดีใจแต่ก็เศร้าลึกๆ

ในเรื่องของการ Support การแฮคนี้ ถือเป็นบริการหลังการขายครับ เพราะทำให้ฟรีไม่ได้หักเงิน Sole แต่อย่างใด

อ้างถึง
ควรจะลบแค่ไอเทมก็พอ

หรือไม่ก็แบนชั่วคราวจนกว่าจะมีการติดต่อกลับ
แต่การแบนชั่วคราวอาจจะทำให้เห็นความเสื่อมของทีมงาน
เพราะมีคนเคยโดนแบนถาวรมาแล้ว เท่าที่รู้มานะ ทั้งๆที่เขียนบอกว่าจะแบนชั่วคราวสำหรับคนไม่รู้เรื่อง

ผู้มีส่วนเกี่ยวข้องกับการแฮค โทษคือ แบนถาวรเท่านั้นครับ เว้นแต่มีการชี้แจง พร้อมหลักฐานที่ทำให้ทีมงานยอมรับได้ว่าไม่มีส่วนเกี่ยวข้องจริง ก็จะยอมปลอดให้ครับ ถ้าโทษไม่หนัก ย่อมไม่มีใครกลัว

• **

กรณีนี้ ก็อย่างที่กล่าวไปครับ ดูราคาที่ซื้อต่อมาเป็นสำคัญ
ถ้า 40 ล้าน เหลือ 10-20 ล้าน นี่ก็เวอร์เกินละครับ โดนฟังว่ามีส่วนร่วมแน่นอน
แต่ถ้ามีเหตุผล หรือหลักฐานอธิบายได้ว่าไม่ได้มีส่วนรู้เห็น ทีมงานพิจารณาแล้ว ก็จะปล่อยผ่านครับ
ไอเทมดังกล่าวก็จะถูกตัดสินใจ ได้กระจายสู่ตลาดในราคาที่เหมาะสม ไม่สามารถนำกลับคืนให้เจ้าของได้

กฎเหล่านี้ ทำมาเพื่อลงโทษพวกมิจฉาชีพโดยเฉพาะครับ เพื่อนๆ อย่าได้กังวลมาก ผิดถูกว่ากันไปตามหลักฐาน
แน่นอนว่า พวกจับของถูกมาขาย ก็คงต้องยอมรับความเสี่ยงในกรณีที่ของนั้นเป็นของโจรด้วย ชั่งใจให้ดีก่อนซื้อนะครับ
ผลกระทบอาจจะเกิดขึ้นกับคุณ แต่ก็ยังดีกว่าไม่สามารถเอาผิดพวกโจรได้ พวกเราต้องช่วยกันครับ