GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เงื่อนไขการแจ้งผู้กระทำผิด บางอย่างพอจะอนุโลมกันได้บ้างมั้ยคับ ?

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เข้าใจว่าตามกฏคือพิจารณาที่เรปแรกเท่านั้น
งั้นก็รบกวนช่วยเร่งการตัดสินคดีให้เร็วขึ้นหน่อยได้มั้ยคับ ยกตัวอย่างกระทู้นี้
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=3252.0
ท่านบอกพิจารณาที่เรปแรก และให้คนแจ้งไปตั้งกระทู้แจ้งใหม่
วันที่แจ้ง 11 สิงหาคม 2554 เวลา 18.08 น. ตัดสินคดีวันที่ 13 สิงหาคม 2554 เวลา 17.05 น.
มีเวลาให้เจ้าของกระทู้มาดูแล้วตั้งกระทู้แจ้งใหม่ 1 ชั่วโมง ก่อนที่รูปจะมีอายุเกิน 48 ชั่วโมง
ดีนะที่เค้าตั้งกระทู้แจ้งใหม่เอาไว้น่ะ ถ้าเกิดว่าแจ้งกระทู้เดียวแล้วไม่ได้กลับมาดูล่ะคับ เหอะๆ g#004

แบบเป็นลิงค์ก็ไม่รับพิจารณา ให้ลิงค์มาไม่ครบกดไม่ได้ก็ไม่พิจารณา
ใส่โค้ดผิดก็ไม่รับพิจารณา มีคนแก้ไขรูปให้ดูเรปถัดไปก็ไม่พิจารณา
เวลาในการตัดสินคดีช่างมีค่ามาก เสียเวลาเปิดลิงค์เข้าไปหน่อยก็ไม่ได้เชียวนะคับ

นึกถึงคนที่เน็ตช้าดูนะคับ กว่าจะอัพรูป กว่าจะเปิดรูปก็อปปี้ลิงค์
กว่าจะเอามาลงบอร์ดต้องแสดงตัวอย่างก่อนเผื่อรูปไม่ขึ้น
กว่าแสดงตัวอย่างจะขึ้นให้เห็นว่ารูปสมบูรณ์ครบถ้วน
อนาถดีเนอะ g#004

ยุคนี้ใช้เน็ต adsl กันก็จริง แต่ใช่ว่ามันจะวิ่งปรู๊ดปร๊าด 6-7 เมกอย่างที่โฆษณานะคับ #038
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
อันนี้เห็นด้วยนะครับ เพราะว่าเน็ตอืดๆดึงกันไปมาก็มีอยู่ไม่น้อย

แค่จะอัพรูปก็นานละนะครับ ควรพิจารณาในหลายๆแบบนะครับ

ไม่งั้นต้องเสียเวลามานั่งตั้งกระทู้ใหม่ ตายกันพอดี  g#031

`the soldier.

• Full Member
ว่าแต่ทำไมต้องเรปแรกเท่่านั้น ? เสียเวลาเลื่อนลงมาดูไม่ได้หรอ? เพราะยังไงรูปมันก็เหมือนกันแต่เรปแรกมันแค่ผิดตรงโค้ด

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ
ถ้าแจ้งตอนนี้ภาพหมดเวลาแระ เกินเจ็ดสิบสอง เอ้ย สี่สิบแปดนาที แอร๊ยชั่วโมง g#009
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • M-LEG..!?

• **
หยวนๆหน่อยก้อไมไ่ด้สินะ- -ฟๅยเอ้ย

เห้ยหยาบ เดี๋ยวก็โดนแบนหรอก G#007
"อิดวก" สิน้อง ไม่หยาบ g#037
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

• **
ตกซะงั้น ขุดหน่อย รอคำตอบ g#022

มาตั้งข้อสังเกตกันต่อ บางทีทีมงานก็ตัดสินตามหลักฐานเคร่งครัดเกินไป
ทั้งที่บางทีก็สามารถใช้วิจาณญาณมองเจตนาของผู้กระทำผิดรายอื่นได้
ยกตัวอย่าง 2 คดีนี้ ที่ทีมงานลงโทษผู้กระทำผิดแค่คนเดียว

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=3387.0
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=3271.0

คงเป็นเพราะผู้ที่ถูกลงโทษในสองกระทู้นี้ ฟลัดมากเกินไป
จึงไปคั่นข้อความของคนอื่นที่คงจะฟลัดเหมือนกันแต่ไม่ถี่เท่าคนที่ถูกลงโทษ
ถ้าคนที่ถูกลงโทษไม่ฟลัดแบบรัวๆ ข้อความคงไม่ติดกันยาวเกือบเต็มช่องสนทนาขนาดนั้น
แล้วคนที่มีข้อความแทรกเข้ามาได้แบบเกือบจะบรรทัดเว้นบรรทัดล่ะ จะไม่ถือว่าฟลัดใช่มั้ยคับ
งั้นก็โชคดีไปเนอะ ที่มีคนฟลัดถี่กว่าทำให้ข้อความไม่ติดกัน เลยรอดตัวไป g#014

และอีกกรณีนึง

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=3378.0

ผมเพิ่งรู้ว่าคำว่า "เสือก" มันไม่ใช่คำหยาบ ทั้งที่มันออกจะตรงซะขนาดนั้น
เพราะมันไม่ใช่คำที่ตรงกับประมวลคำหยาบทีมงานเลยถือว่าไม่ใช่คำหยาบสินะ
จำเป็นต้องบรรยายฟูมฟายให้รู้สึกถึงความเจ็บปวดด้วย ว่าโดนด่าว่า "เสือก" แล้วเจ็บยังไง
"เจ็บใจมากเลยคับ ผมไม่ได้มีนิสัยแบบนั้น มาว่าผมเสือก ผมเสียใจใครได้ยินเข้าจะมองว่าผมเป็นคนไม่ดี"
อย่างนี้ใช่มั้ยคับ หรือว่าคดีนี้ผู้ตัดสินคดีไปมองคำว่า "กาก" ที่ผู้แจ้งเป็นคนพิมพ์เพื่อว่าคนที่มาก่อกวน

สงสัยหลายเรื่องนะเนี่ย g#025

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

Buzaba`

• แด๊นนนนน

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ
หยวนๆหน่อยก้อไมไ่ด้สินะ- -ฟๅยเอ้ย

เห้ยหยาบ เดี๋ยวก็โดนแบนหรอก G#007
"อิดวก" สิน้อง ไม่หยาบ g#037

เสือก ไม่หยาบด้วย g#037
แล้วทีมงานไม่เคยคิดจะย้อนไปแก้คดีใหม่เลยเรอะ หรือต้องจ้างเอาเชอร์ล็อก โฮมส์มาสืบคดีถึงจะยอมแก้ อิดวกเอ้ย #038
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

TAMA

ในส่วนของข้อเสอนแนะ ทีมงานจะนำไปเสนอให้นะครับ ว่าจะสามารถเปลี่ยนแปลงกฎในส่วนใดได้บ้างนะครับ

ขอบคุณครับ