GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กิลใหญ่ๆดังๆครองหลายบ้านหยาบ หน้าหนังสือ

vegiez

• บุคคลทั่วไป
จะทำการลงโทษใบ้ตัวละคร U.S.A. คำนวณเวลาอัตโนมัติข้อหาหยาบคาย

vegiez

• บุคคลทั่วไป
จะทำการลงโทษใบ้ตัวละคร -HaNuu- คำนวณเวลาอัตโนมัติข้อหาหยาบคาย

TG.

• "รถนะน้อง ไม่ใช่กะเจี้ยวจะได้ชนแล้วเสียวได้"
  • Jr. Member
  • **
  • ครู ไว ???
ขอออกตัวไว้ก่อนเลย ว่าเราเป้นคนกิลนี้ ซึ่งเห็นภาพแล้วผิดก็ว่าไปตามผิด

แต่การที่เจ้าของกระทู้ใช้คำพูดประโยคที่ว่า "ถ้าคนพวกนี้ไม่มี เส้นสาย หวังว่าคงจะโดนเยอะนะครับ มารอดูกันจะโดนลงโทษแค่ไหน(หรือจะไม่โดนเลย) "
มันเป็นการพูดที่ดูเหมือนจะเป็นการใส่ร้านป้ายสีให้ดูว่ากิลนี้ีเส้นสาย โดยที่ไม่มีหลักฐาน พูดลอยๆ ปากเปล่าโดยไม่รับผิดชอบคำที่พูด ซึ่งทำให้กิลนี้เสียชื่อเสียง เจ้าของกระทู้ก็ควรจะขอโทษที่กล่าวหาแบบนี้

คงไม่มีใครพูดเล่นเรื่องแบบนี้หรอกครับ ไม่เชื่อก็ลองถามใครบางคนดู  woon_555

อาริงกิ๊งกิ๊ง

• **
ขอออกตัวไว้ก่อนเลย ว่าเราเป้นคนกิลนี้ ซึ่งเห็นภาพแล้วผิดก็ว่าไปตามผิด

แต่การที่เจ้าของกระทู้ใช้คำพูดประโยคที่ว่า "ถ้าคนพวกนี้ไม่มี เส้นสาย หวังว่าคงจะโดนเยอะนะครับ มารอดูกันจะโดนลงโทษแค่ไหน(หรือจะไม่โดนเลย) "
มันเป็นการพูดที่ดูเหมือนจะเป็นการใส่ร้านป้ายสีให้ดูว่ากิลนี้ีเส้นสาย โดยที่ไม่มีหลักฐาน พูดลอยๆ ปากเปล่าโดยไม่รับผิดชอบคำที่พูด ซึ่งทำให้กิลนี้เสียชื่อเสียง เจ้าของกระทู้ก็ควรจะขอโทษที่กล่าวหาแบบนี้

คงไม่มีใครพูดเล่นเรื่องแบบนี้หรอกครับ ไม่เชื่อก็ลองถามใครบางคนดู  woon_555
ขอหลักฐานด้วยงับ ว่าเส้นสายเรื่องไหน ยังไง ถ้าไม่มี ถือว่าเป้นการพูดปากเปล่า ให้ร้ายกิลอื่น โดยที่ไม่มีหลัฐานแน่ชัด 

อาริงกิ๊งกิ๊ง

• **
และถ้าเจ้าของกระทู้ไม่มีหลักฐานที่แน่ชัด ก็ขอให้รับผิดชอบในคำพูดที่กล่าวหากิลอื่นด้วย ไม่ใช่พูดลอยๆ แล้วหายเงียบไปโดยที่ไม่รับผิดชอบในคำพูดของตัวเอง

nick305

• Newbie
  • *
กล่าวหากิลมันผิดตรงไหนหรอครับ เขาอยากพูดว่า พวกไม่มีเส้นสาย แล้วไงอะ เขาอยากพูดก็เรื่องเขาสิ คุณไป สอ-เอือ-กอ เรื่องอะไรกับเขาหละ woon_sunny