GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อาสาสวรรค์หยาบเอง

zabbjung

• Jr. Member
  • **
อย่างว่าแหล่ะ คำพูดไม่เหมาะสม ถ้าคนมีความคิด มันคงไม่ประกาศตัวเหลืองหรอก ทำใจเฟิส คนเราไม่เหมือนกันทุกคน
ต่อให้ในอุโมงค์จะมืดเพียงใด ปลายทางยังคงมีแสงสว่างรออยู่เสมอ

ตูละงง จะผิดจะถูกปกติผมคนชั่วยังไงก็รับได้อยู่แล้ว แต่นี่มันเรืองอะไรทำไมมีใครเข้ามากันเยอะจังว้า
นี่เค้าจะเอาผิดผม แต่เหมือนมีเรื่องอื่นๆมาด้วย อารายว้า  g#033  งง เลยตู

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

แล้วอีกอย่างนะคะ ผิดก็ว่าไม่ตามผิดค่ะ
แยกแยะผิดถูกให้ได้ก่อนค่อยว่าคนอื่นนะคะเด็กน้อย Momotarojung
ไม่ใช่เรื่องของตัวเองก็ไม่ควรต้องเสนอหน้า ไปนอนกินนมนะจ๊ะ
จะเด็กหรือผู้ใหญ่ไม่รู้แต่การกระทำแบบนี้ ความคิดกับสมองรุ่นน้องฉันชัวร์

ทำไมถึงรู้ว่าเขาเป็นเด็กน้อยครับ ถ้าไม่รู้ก็เงียบๆ แล้วใช้คำว่า"คุณ" ไปเถอะครับ ตราบใด ที่คุณยังไม่รู้อายุ

ของ ใครคนนั้นอย่าว่าเขาว่า" เด็กน้อย " หรือ " อีแก่ " เลยครับ คำพูดมันไม่ได้แสดงถึงอายุที่แท้จริงหรอกครับ

ตัวอย่างในบอร์ดนี้ เด็กอายุ 14 ปี พูดอย่างกับผู้ใหญ่ อายุ 20+ ก็มีครับ( ผมพึ่งมารู้ทีหลัง ว่าเรียกเขาพี่ๆๆ )

ส่วนผู้ใหญ่ ที่โง่ๆ  ทำตัวเป็นเด็ก 11-12 ก็มีครับ

first@lonely

• Full Member
  • ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
แล้วอีกอย่างนะคะ ผิดก็ว่าไม่ตามผิดค่ะ
แยกแยะผิดถูกให้ได้ก่อนค่อยว่าคนอื่นนะคะเด็กน้อย Momotarojung
ไม่ใช่เรื่องของตัวเองก็ไม่ควรต้องเสนอหน้า ไปนอนกินนมนะจ๊ะ
จะเด็กหรือผู้ใหญ่ไม่รู้แต่การกระทำแบบนี้ ความคิดกับสมองรุ่นน้องฉันชัวร์

ทำไมถึงรู้ว่าเขาเป็นเด็กน้อยครับ ถ้าไม่รู้ก็เงียบๆ แล้วใช้คำว่า"คุณ" ไปเถอะครับ ตราบใด ที่คุณยังไม่รู้อายุ

ของ ใครคนนั้นอย่าว่าเขาว่า" เด็กน้อย " หรือ " อีแก่ " เลยครับ คำพูดมันไม่ได้แสดงถึงอายุที่แท้จริงหรอกครับ

ตัวอย่างในบอร์ดนี้ เด็กอายุ 14 ปี พูดอย่างกับผู้ใหญ่ อายุ 20+ ก็มีครับ( ผมพึ่งมารู้ทีหลัง ว่าเรียกเขาพี่ๆๆ )

ส่วนผู้ใหญ่ ที่โง่ๆ  ทำตัวเป็นเด็ก 11-12 ก็มีครับ

คนอื่นไม่รู้ รู้แต่อิตุ๊ดมายุ่งไร อิเหม็นเปรี้ยว ชอบเจ๋อเรื่องคนอื่น ชอบโดนด่าเหรอ
เดี๋ยวเจอรุมก็ร้องไห้อีก อิตุ๊ดพลัง

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!

คนอื่นไม่รู้ รู้แต่อิตุ๊ดมายุ่งไร อิเหม็นเปรี้ยว ชอบเจ๋อเรื่องคนอื่น ชอบโดนด่าเหรอ
เดี๋ยวเจอรุมก็ร้องไห้อีก อิตุ๊ดพลัง

ก่อนจะยุ่งเรื่องคนอื่นไปทำตัวเองให้มันดีๆซะก่อน อิฟันเหลือง เหม็นเปรี้ยว
เดี๋ยวเพื่อนมาแฉก็หนีอีก ตุ๊ดเอ๊ย เหตุผลใช้กับคำที่มีเหตุผล ส่วนพวกไม่มีสมองก็ต้องพูดแบบนี้ เข้าใจนะอิตุ๊ด
จะผิดถูกให้ทีมงานตัดสิน ไม่ใช่เรื่องของตัวเองอย่าเจ๋อ

RoziiMini

• Newbie
  • *

บางคนก็ฉลาดนะค่ะในเรื่องบางเรื่อง ทำไมไม่ไปดูแลความประพฤติที่ชอบรอบกัดคนอื่นเค้าใหม่แล้วค่อยมาวิจารย์คนอื่นดีกว่าไหม

คนบางคนชอบทำอะไรลับหลังคนอื่น ต่อหน้าทำตัวเหมือนคนดี พอเขาหันหลังให้ก็รอบกัดนี่มันพวกไหนก็ไม่รู้เนอะ เด็ก หรือผู้ใหญ่

แล้วอีกอย่างที่เฟิสเค้าออกมา โพส ก็เรื่องที่ อาสา thaimodify โพสข้อความที่ไม่สมควร ตามหลักของอาสาควรแยกแยะความผิดถูกไม่ใช่หรอ

ต่อให้ผู้เล่นพิมข้อความที่หยาบ หรือด่าใครยังไง จีเอ็มอาสาไม่สมควรนำมาเผยเพร่ในที่สาธารณะ มันคือ วิจารณญาณ ค่ะ

แล้วเราว่าสิ่งที่เฟิสทำมันก็ถูกต้องไม่ใช่เรื่องของการเอาแต่ใจ แต่อะไรผิดมันก็สมควรยอมรับ จีเอ็มบางจำพวก ได้ตำแหน่งหน้าที่มา ทำงานแค่ 1-2 วันแล้วก็หัวเข้ากลีบเมฆ

แต่คนที่ทำหน้าที่ตลอด กลับโดนด่า ไร้สาระมากนะ 

llSD_NAUOU

• Newbie
  • *
ไม่ได้เล่นเซิฟเดียวกันแต่อ่านรายงานจีเฟิสบ่อยๆ ที่จีเฟิสลงก็ทำถูกแล้ว เป็นจีคัดเลือกข้อความได้นิ คำหยาบใครก็รู้ว่ามันไม่ดี ให้ทีมงานตัดสินไป ไม่ใช่มาออกรับแทน ส่วนพลังโจมตีมุงนี่ไม่เข็ดเลยจริงๆ มุงหน้าจะตายโหงไปนานแล้ว ยังมาสะระแนอยู่อีก

สำหรับเรื่องกระทู้นะ ผมก็รู้ตัวว่าผมทำอะไร ไม่งั้นผมคงไม่ถ่ายรูปข้อความที่ได้รับเก็บไว้ จะอะไรกันนักหนาฟะปกติผมก็แปลงมอนตีคนเป็นปกติอยู่แล้วซึ่งผมว่าชาวบ้านเค้าน่าจะเดือดร้อนกว่า ทุกอย่างที่ผมทำผมรู้ตัวแล้วก็ตั้งใจทำ ส่วนใครจะด่าหรือจะว่าไงผมก็ยอมรับเสมอ ผมยอมรับผมเป็นอินดี้ไม่ทำตามใจใคร ทำอะไรตามอารมณ์อยากทำไรไม่เคยสนใจความรู้สึกใคร แต่ผมก็ยอมรับเสมอนะว่าอะไรจะเกิดขึ้นตามมาว่าแต่ไปๆมาๆ ผมว่าในกระทู้นี้มันนอกเรื่องไปเยอะแล้ว ให้ความสำคัญกับผมหน่อยสิครับ
อย่าพึ่งไปนอกเรื่องกันไกลผมอยากเด่น g#009 5555

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

The.

• The

คุณก็ได้แต่ด่าคนอื่นแหละ พิมพ์ตัวหนังสือสีชมพู ทาปากแดง โบ๊ะหน้าขาวคุณไม่น่ามาอยุแถวนี้นะครับ น่าไปแถว สวนลุม นะครับ รายได้ดีมากสำหรับ
กระหรี่อย่างคุณ

The.

• The
เอามาแฉกันก็ดี แต่อย่าให้บอกพอกันนั่นแหละ จีเฟิร์สนิเอาแต่ใจตัวเอง ลองไม่ถูกใจใครนะกัดซะ อย่าให้พลาดล้มนะ จ้องกระทืบซ้ำ  g#037 g#037
ส่วนจีไทยโมดิควายนิปะจำ ไร้สาระ พิมไม่คิด ขนาดบัวขาวต่อย พิมซะรำคาญ ทำนึกว่าจะจัดกิจบัวขาว โม้ไปงั้นๆละน้ำลายแตกฟองซ้า  g#023 g#023

แต่ก็ดีทำให้มีสีสันจีเอ็มขึ้นมาหน่อย ตั้งจีอาสามากัดกัน เพราะจีคนอื่นกะไม่ค่อยมีไรเด่น เข้าใจคิด  woon_5555 woon_5555  g#046 ฉลาดแท้
อยากกระทืบไล  woon_5555 woon_5555 woon_5555

ผมปกติ ไม่ใช่คนหยาบคายอยู่แล้ว เพียงแต่ผมได้ข้อความแบบนี้มาจริง ไม่เชื่อดูตามภาพนะครับ

เค้าพิมพ์ผิดมายังไงผมก็พิมพ์ผิดไปตามนั้น ถ้าผมกลัวผมไม่ทำหรอก กะแล้วว่าเหตุการณ์แบบนี้มันต้องเกิดมาตามหลัง
เพราะมีคนเหมือนอยากจะออกตัวเอาคืน ผมเลยถ่ายภาพไว้รอ เลยว่าข้อความที่ผมพิมพ์ผมได้รับมาแบบนั้นจริงๆ
ผมเด็กนะครับ อาจสิ้นคิดบ้าง แต่ก็ยังพอมีหัวที่จะคิด   g#009

(บังเอิญไม่เคยสนใจอะไร เพราะปกติ คนมันก็ว่าผมเลวอยู่แล้ว  g#009)

จากภาพ ที่เค้าว่าผมหยาบ ผมหยาบน่ะ ผมบอกหรือไงว่าผมเป็นข้อความของผม ผมไม่ได้บอกซักคำ
ผมพิมพ์บอกชัดๆ ด้วยว่าได้ข้อความมาจากใคร แล้วใครส่งมาดูรูปประกอบเลยดีกว่าครับ
ส่วนที่ผมพิมพ์ตัวเหลืองให้ทราบนั้น ก็เพราะผมพอใจอยากจะให้ผู้เล่นท่านอื่นได้ทราบว่ามีผู้เล่นเค้าส่งอะไรมาให้ผม
ส่วนใครจะรำคาญ พี่ดูจากข้อความที่ผมได้รับนะครับ ว่าคนที่เค้าชอบ หรือเป็นแฟนคลับผมเค้าก็มี
แต่ยังไงก็ขอบคุณพี่ครับ ที่ยังให้ความสนใจในตัวผมไม่ว่าจะเป็นด้านดีหรือด้านไม่ดีก็ตาม ขอบคุณครับ

จีเฟิสคงคิดไม่เป็นหรอกครับจีโมดิควาย ผิดถูกมันอีกเรื่องหนึ่ง แต่นี่แหละคนจริง  g#046 ตัวจริง ต้องยอมรับทุกความคิดเห็น เป็นจีเอ็มไม่มีคนชอบทุกคนหรอก แค่ตอบบอร์ด ก็วัดอีคิวของจีเอ็มได้แล้ว  g#039 g#039 ไม่ใช่คอยหาเรื่องคนที่เป็นปฏิปักษ์กับตนเอง เขาน้ำเต็มแก้วต้องทำใจ

ขอบคุณครับพี่ ผมคืนให้ดอกนึง  g#039
ถูกใจๆ ซื้อให้ ช่อนึง  g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

The.

• The
คุณมึงรู้หรอว่าเค้าเด็กอ่ะ เค้าควยใหญ่กว่าพ่อคุณผัวคุณก็ได้นะครับ ว่าชาวบ้านเด็กมึงอ่ะติ๊งต๊องควาย โบ๊ะหน้าขาว ปากแดง
 จะได้แสดงงิ้วหรอครับ คุณ กระหรี่

คุณPattanawat อย่าเห็นแม่ตวคุณเองเป็นอย่างนี้ตั้งแต่เกิด แล้วเอามาเปรียบกับฉัน
มาเลียไข่ใครอีกล่ะ น่าสมเพซจัง ไม่ใช่เรื่องตัวเองเจ๋อนี่

RoziiMini

• Newbie
  • *
คุณมึงรู้หรอว่าเค้าเด็กอ่ะ เค้าควยใหญ่กว่าพ่อคุณผัวคุณก็ได้นะครับ ว่าชาวบ้านเด็กมึงอ่ะติ๊งต๊องควาย โบ๊ะหน้าขาว ปากแดง
 จะได้แสดงงิ้วหรอครับ คุณ กระหรี่

มารยาทคุณเท่มากเลยค่ะ ด่าผู้หญิงกระหรี่ อิอิ ถามหน่อยค่ะ คุณรู้ได้ไงค่ะว่าของเค้าใหญ่ แอบไปจับมาหรอ -0-

เที่ยวด่าคนอื่นกระหรี่ การทำแบบนี้ เอ๋...เค้าเรียกว่าไรนะ หน้าตัวเมีย ป่ะ

มันไม่จับอย่างเดียว มันดูดมาแล้วด้วยมั้ง ถึงรู้ว่าใหญ่
ด่าไรมามันก็สื่อว่าบ้านคุณสอนมาแค่ไหน ถ้าไม่เคยเป็น หรือคนที่บ้านไม่เคยเป็นคงด่้าไม่ได้ขนาดนี้หรอก
จำไว้นะ คำพูดของแบบนี้ ทำไรฉันไม่ได้หรอก
ฉันไม่รับหรือมันไม่เป็นความจริง คำพูดสวะก็ทำไรคนอย่างฉันไม่ได้หรอก

ผมแค่ มาบอกเฉยๆอะครับ ทำไมต้องด่ากันขนาดนี้ด้วยอะ  woon_cry

ส่วนทาปาก โบ๊ะแป้ง ผมไม่รู้ว่าจริงมั้ย แต่ผมว่าก็น่ารัก ดีออก เป็นรสนิยมของผู้หญิง ผู้ชายอย่างเราอย่าไปยุ่ง

เลยครับ