GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

<Update!> รายการอัพเดทล่วงหน้าที่คาดว่าจะมีผลกับเพื่อนๆ และเพื่อนๆ ควรรู้

demon

• Newbie
  • *
อ้างจาก: KnoW ที่ กันยายน 19, 2011, 16:20:58
อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ กันยายน 19, 2011, 15:58:26
อ้างจาก: วิหคเพลิง ที่ กันยายน 19, 2011, 15:22:48
ถ้า ตัวละครพระ ที่เปิด PK ใช้ป๊อด  แล้ว มาชุบ  หรือ กาย ตัวละครที่เปิด PK จะติดบัพบังคับเปิด PK มะครับ 

ติดบัฟ PK แน่นอนครับ
   ถ้าตัวปิด PK กายตัวที่ ปิด PK อย่างนี้มันจะติดบัฟไปด้วยหรือป่าวครับ 

กรณีที่เป้าหมายเป็นตัวที่ ปิด PK คำตอบคือ "ไม่ติดบัฟ" ครับ

อย่างงี้ค่อยแจ่มหน่อยเพราะเราเล่นตัวปิดpkไว้ อิอิ นึกว่าจะติดหมด

v_xxx101_v

• Jr. Member
  • **
ตรู ไม่รู้  ตรูอยู่สวรรค์ ตรูรู้เพียงว่า ต้องยอมรับ และ ปรับตัว กับความเปลี่ยนแปลง หากรับไม่ได้ ก็ค่อยๆถอนตัว หาทุนคืน แล้วเลิกไป แต่หากรับได้ ก็ เล่นกันไป  เกมส์ไทยสั่งได้แต่ถูกใจตรู ตรูถึงจะทำ อิอิ

magicgladiator

• Newbie
  • *
กับปัจจุบันปรับแบบจีว่า ผมเห็นด้วย นะ
แต่ถ้าเปลี่ยนได้ในอนาคต ผมว่าเปลี่ยนจากเซิฟ เป็นห้องไปจะดีกว่าครับ
ห้องใต้ภิภพ PK ทั้งหมด ห้องสวรรค์ none PK ทั้งหมด ออนเปลี่ยนข้ามห้องกันได้ไปเลย
หรือจะเปิดระบบกิลวอ แบบหัวกิลท้าดวล กันเลยก็น่าจะดีในกรณีข้อพิพาท เตรียมความพร้อมซัดกันให้เต็มที่

ปกติผมก็ไม่ค่อยสนใจบอร์ดเท่าไหร่ ก็เล่นๆ ไปเรื่อยๆ เหนื่อยเบื่อ รับไม่ได้ ก็พัก
เพื่อนจะหายหมดกิลละ  ยังติดใจอยู่แค่ว่ามันเป็นเกมไทยนี่แหละ

ที่เห็นด้วย ก็เพราะ คนเล่นเซิฟ PK เค้าก็ตั้งใจมาวัดความสามารถกันอยู่แล้วแหละ
แล้วเตรียมใจมา พร้อมที่จะตาย กันอยู่แล้ว ส่วนเรื่องอื่นๆ มันก็เกิดจาก
ทีมงานเห็นใจให้คนจะเวลปลอดภัยใน PK แต่แรกนี่แหละ
เพราะโดยธรรมชาติ ไม่มีที่ปลอดภัยสำหรับผู้อ่อนแออยู่แต่แรกแล้ว ต้องอดทน ฝึกฝน ยืนหยัด และแข็งแกร่ง เอาเอง

_KesuHime_

• **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
เอาเถอะค่ะ ยังไงจีก็จะปรับอยู่ดี
พูดไปก็เท่านั้น (เหมือน.......)
เชื่อว่าผู้เล่นอย่างเราต้องหาวิธีเกรียนแบบใหม่กันได้ยุดี g#009 g#009
แล้วคนที่ทำไม่ได้ก็ออกมาโว้ย แล้วจีก็ปรับใหม่ จะแบบนี้ไปเรื่อยๆแน่ g#033 g#033
หลงตัวมาเล่นพีเคแล้วต้องทำใจ ว่าไม่มีอะไรแน่นอน

ที่แน่ๆ คนไม่มีพระก็ทำใจซะนะค่ะ จากนี้พระก็จะเป็นของใช้ส่วนตัวยิ่งกว่าเดิม
นอกเมืองไม่ต้องขอบัพขอฟูขอกายอะไร อย่าหวังให้มาก และคุณก็ไม่มีสิทธิดุด่าว่าพระ พระก็รักตัวกลัวตายนะค่ะ
อาหารคงจะราคาดี คนมีกรรมก็จะลำบากอย่างซวยแทนที่จะโดนชุบ1ก็ได้ไปเกิดแทน g#037 g#037 g#037

ปล.ความหวังลมๆแร้งๆเดียวคือ มีnpcให้ปิดพีเค (ถึงจะเป็นไปได้ยากแต่อยากอพยพย้ายเซิร์ฟ) g#006 g#006

Luckyman99

• **
 g#046ตามที่ได้อ่านมาตั้งแต่แรกคิดว่าถ้าผมเป็นจีก็พอจะคำ[size=18pt]นวนได้แล้วว่าคนเล่นส่วนมาก เขาไม่ต้องการให้ปรับ เพราะว่าถ้ามาปัญหามันจะมีมากกว่าเดิม ทำให้คนเล่นเขายุงยากอีก ถ้าปรับแล้วไม่ดีผมย่อมอยู่แบบเดิมดีกว่า จีไปฟังคนส่วนน้อยไปร้องร้องเรื่องเบอระเบิด -เทรหยุด หรือป่าวคับคนพวกหลายคนตามที่ผมเล่นมา เจอส่วนมากเป็นคนไม่ชอบเกรียน พอเจอเกรียนเลยร้อง แต่จริงๆคนที่เล่นประจำ-เกรียนประจำเขามีวิธีแก้เกมหมดแล้วไม่จำเป็นต้องมานั่งคิดเรื่องปรับเบอระเบิด เทรหยุดอะไรพวกนี้หรอกครับ เบอระเบิดใช้ว่าจะเทพหรอกบางที่ระเบิดฆ่าคนไม่ได้เลยก็มีบ่อย เทรหยุดก็เช่นกันหยุดแต่ละครั้งใช้ว่าจะยื่นยิงคนได้ตามอำเภอใจ  woon_loveคืนยื่นยิงนานๆอาจนอนไม่ตื่นได้555+ สรุป ผมเห็นว่าไม่ควรปรับปล่อยแบบเดิมเป็นสีสั้นของเซิบใต้พิภพ ไม่เชื่อคุณลองค้อมแม้นทั้งหมดมาเปรียบเทียกันได้ว่า คนไม่ต้องการให้มากว่า90%แน่เลย woon_bye woon_bye[/size]

fossa

• **
เงิบเจงๆ--

ชอบความเห็นนึงใครไม่รู้อ่านหลายหน้าเิริ่มงง

ถ้าไงก็จิปรับ  ขอแบบ  เอ็นพีซี เลือกว่าเปิดหรือปิดพีเคมาได้ไหมเจ้าคะ

ตีบอสอย่างเดียวปิดๆพีเคไปเลยจะได้สะดวกดี  --

g#004 g#004 g#004 g#004 g#006 g#006 g#006 g#006

ส่วนตัวไม่มีปัญหาไรหรอก ไม่เกรียน  แต่พอโดนบังคับให้เปิดพีเคเมื่อจะต้องบัพที่เป็นสกิลเป้าหมายเดียวแล้วมันซึ้ง

เราไม่เกรียนใคร แต่เปิดโอกาศให้ใครๆ มาเกรียนเรา  ??? 

เอาแบบรักสงบแต่สร้างเนื้อสร้างตัวไว้ที่นี่แล้วจะย้ายอย่างไร???

ขอเอ็นพีซีที่เลือกเปิดหรือปิดพีเคได้ไหมเจ้าคะ   ใครอยากเกรียนก็รับความเสี่ยงอันนี้ไม่เถียงเจ้าคะ

แล้วคนไม่เกรียนละเจ้าคะ??  ต้องรับด้วย ??  ก็ให้เลือกแต่แรกว่าจะเปิดหรือปิดพีเค??  แล้วเหตุใดมาตอนนี้ บังคับให้เท่าเทียม

ความยุติธรรม ก็แค่คำของคน  มันมีอยู่จริงหรือ??  โดยส่วนตัว แค่รักษาสิทธิของตัวเองก็พอ

อ้ายคนโดนเกรียนๆ  เวลไม่ได้ๆๆ  ก็น่าโมโหหรอกคะ  แต่ใบวาบกลับเมืองก็มีทำไมไม่ใช้

สู้ไม่ได้ไปอยู่ให้เค้าชุบฆ่าเอง เพื่ออะไร  แสดงว่าเค้าสมัครใจจะเกรียนแล้วละคะ  ยังต้องคุ้มครองอีกหรือ?

จะปรับให้เท่าเทียม มันคงยาก อาชีพบางอาชีพสะกดข่มกันดีอยู่แล้ว ปรับไปปรับมาซะจนสมดุลเสีย

ไปๆมาๆมันจะเน่าเสมอเหมือนกันหมดแหละเจ้าคะ

P a t c h a :)

• Full Member

-Xenon-

• **
บอกไปก้เท่านั้น ยังไงๆจีก้ปรับอยู่แล้ว    แต่อยากถามแค่คำถามเดียวว่า ทำไมไม่ทำความต้องการของคนส่วนใหญ่ นี่หรอเกมส์ไทยสั่งได้?     คุณลองเอาไปคิดดูให้ดีๆนะครับ คนส่วนใหญ่เป็นลูกค้า เค้าก้เติมเงินเหมือนกัน  แต่คุณกลับทำแบบนี้ คนส่วนใหญ่ก้เสียใจสิ่งที่คุณจะปรับนะครับ

อุ้ย

• **
ทางทีมงานได้ข้อสรุปรายการอัพเดทตามนี้นะครับ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=4861.0

ผมต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ ที่ทุกคนที่ได้เข้ามาร่วมแสดงความเห็นกันครับ อาจจะมีการกระทบกระทั่งความคิดกันบ้าง
ซึ่งผมเชื่อว่าเพื่อนๆ มีเจตนาที่ดีต่อเกม และรักเกมอสุรา  ซึ่งหลายๆ อย่างก็ได้ปรับเปลี่ยนไปในทางที่ดีครับ

สุดท้ายทางทีมงานก็ให้เพื่อนๆ ได้ลองเล่นระบบใหม่ที่เราได้อัพเดทขึ้นมาก่อนครับ ถ้าเพื่อนๆ พบปัญหา ข้อผิดพลาด หรือเสนอแนะอะไรก็ตามก็สามารถเสนอเข้ามาได้ครับ

ขอบคุณครับ