GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : การปรับเปลี่ยน ระบบผอบ

ExCuseMe

• Full Member
เห็นด้วยอย่างยิ่งเพราะไม่ว่าเกมไหนๆ เขาก็ทำกันแบบนี้เรื่องผอบหรือสัตว์เลี้ยง
มันเป็นเหมือนเครื่องมือหรือผู้ช่วยของผู้เล่น ซึ่งผู้เล่นจะได้ประโยชน์ตรงจุดนี้ตรงๆ เพราะมันช่วยเพิ่ม
ความสามารถของเรา แต่ถ้าเอามันไปไหนมาไหนด้วยแล้วต้องคอยช่วยระวังภัยให้มัน มันก็เล่นแบบไม่ค่อยสุขใจ
ส่วนเรื่องซี 3 ไม่คอมเม้นละกันเพราะยังไงชาร์ปอย่างพวกผมมันเหมือไม่มีอยู่แล้ว
แต่ดูเทรสิ..ดูจะกังวลเดือดร้อนจริงๆ จะได้รู้บ้างว่าการที่ไม่มีซี 3 ดีๆนั้นมันเป็นเช่นไร
ชาร์ปเขายังเล่นกันได้เลยแค่ไม่มีซี 3 จิ๊ปๆ g#023

C3 กาลเวลาเทร มันไม่ได้กระทบการแบทหรอกครับ มันกระทบคนล่าบอส ปรับมันไม่ได้ทำให้เทรกากลงหรอกครับ แต่มันทำให้ล่าบอสยากขึ้น มันไม่น่าจะมีผลกับม่อนเตอร์ หรือ บอส แค่นั้นเอง ที่เค้าโวยๆกัน

woon_yes  ช่ายๆๆ  มันมีผลกับการตีบอสเยอะ มากมาย ยิ่งถ้า เจอบอสที่ชอบสลาย คงจะตียากกว่าเเต่ก่อนมาก  woon_sunny    ยังไงก็ อยากให้ มีผลกับมอน อะ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
เลื่อนหรอกหรอ นึกว่าเอาลงแล้วซะอีก ไปเป็นไรรอได้ (ผอบสายเวทย์เวล75 อสูรน้อย ลากโขนตีเก๊ง ๆ ล่ะ 555+ แต่โดนค้างคาวรั่วตีดับ g#020)
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

offza533

• Jr. Member
  • **
ผมขอเสนอ ให้ทำเป็นพื้นที่ปลอดภัยสำหรับทำการงานในแผนที่ต่างๆ คือมอนเตอร์ไม่สามารถเดินเข้ามาหรือโจมตีเข้ามาได้ และผู้ที่อยู่ในพื้นที่การงานก็ไม่สามารถโจมตีออกไปได้ และไม่ได้รับ exp จากปาตี้ที่อยู่นอกพื้นที่การงาน คล้ายๆกับวุ้นหน้าวาป แต่สามารถใช้สกิลการงานได้ครับ เพื่อความสดวกในการทำการงานที่ต้องใช้เวลามากๆ แล้วโดนมอนตบตาย

เพราะสิ่งที่ GM ต้องการปรับ คือ "ผอบ+บอท" แต่ผลเสียอันตามมาคือคนที่ทำการงาน ซึ่งไม่ใช่ "บอท" แต่หากทำตามที่ผมกล่าวมาแล้วก็จะไม่ส่งผลกระทบต่อการงานแต่อย่างใด และผมเชื่อว่าทุกคนคงเห็นด้วย เพราะมันไม่ได้เสียหายอะไรมากมาย คนก็จะหันมาทำการงานกันมากขึ้น เกมก็จะเกิดความหลากหลาย ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2012, 13:32:25 โดย offza533 »

hangtep

• Jr. Member
  • **
 woon_sunny เอาสกิลพัฒนาของผอบมาบัพให้เจ้าของเลยผอบไม่ได้ป้องกันมอนให้เจ้าของไม่ได้ลุยเปลี่ยนมาบัพเจ้าของดีกว่า ถึก ดุร้าย อยู่รอด ...... #038  #038  #038
มันปวดหัวนะเนี้ย......

boyzamylove999

• Newbie
  • *
อะเด๊ ผู้เล่นเข้าข้างตัวเองเกินไปรึป่าวเอ๋ย แต่จีก็ทำเกินไปน่ะผมว่าอ่ะ ยิ่งกรรมเยอะ * ดรอปก็ดีน่ะ แต่ข้อเสียอะเอางี้แทนไหมยิ่งกรรมเยอะเท่าไร่ก็ยิ่งเสียเปอเซ็นของเวลลดลง * ด้วย 10000 เช่น มีกรรม 80 จะเสีย EXP 800000 อ่ะดีไหมเก็บเวลค่อนข้างนานเลยเปอเสียเยอะดีน่ะจะได้ไม่เอาเปรี่ยนผู้เล่นเกินไปด้วย