GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

иยิu' иยาu ϟ' <•~™

• Newbie
  • *
  • ตูนี้แหละ หยิน ! ไม่ใช่ เหยิน ! กร๊าซซ !!!~
"รัก" ผ่านมาแล้วผ่านไป...
"รัก" บางครั้งไม่ควรปล่อยให้หลุดมือ...
"รัก" บางครั้งทำให้ช้ำ กระแทกใบบัวบกกี่แก้วก็ไม่หาย...
แต่บาง "รัก" บางครั้งก็ไม่ใช่จึงต้องเปลี่ยน มันกลายเป็นรักทีแปลกไปจากเดิม...

`different love `

[/color]

Different : `แปลกใหม่`

Love : `รัก`

รวม ๆ แล้วคือ " ความรักที่แปลกใหม่ ต่างจากเดิม " ( g#023 )

นิยายรัก ๆ ใคร่ ๆ นี้มีเต็มโลกออนไลน์ หรือ ตามแผงหนังสือ เท่าที่อ่านมามีแต่แนวเดิม ๆ (แล้วที่จะแต่งมันก็เดิม ๆ นั้นล่ะ)

นิยายเรื่องนี้จะเป็นเป็นตอน ๆ ไม่ติดต่อกัน (อาจจะ) ไม่ลบ (อาจจะ) ไม่ทิ้ง ชัวร์ (มั้ง) บทแรกถ้าทันวันนี้ก็จะแต่งนะบทแรก

ฝากเรื่องนี้กับผู้ชำนาญ (ชื่ออะหยังบ่ฮู้) ด้วยล่ะกัน  g#037

• Newbie
  • *
  • ตูนี้แหละ หยิน ! ไม่ใช่ เหยิน ! กร๊าซซ !!!~
มาตรวจสอบความเรียบร้อย #038

ขอตัวไปแต่งล่ะ g#040

• Newbie
  • *
บทที่1 เอ็มเอสเอ็นสื่อรัก g#037

"แม่ค่ะ หนูเล่นคอมฯ นะ" เด็กสาวหน้าตาน่ารักสะกิดผู้เป็นแม่ก่อนจะกลาวขอคำอณุญาต ผู้เป็นแม่พยักหน้าเล็กน้อย

เด็กสาวคลี่ยิ้มออก แล้ววิ่งขึ้นบ้านไปเปิดอินเทอร์เน็ตเล่น จากนั้นก็เปิดหน้าต่างเอ็มเอสเอ็นขึ้นมา

## SS ## say:

หวัดดีจ๊ะทีน

<<....TEEN....>> say:

ครับ วันนี้ออนไวจังนะฟาร์

## SS ## say:

แหม๋ ก็วันนี้เลิกเร็วน่ะ

หรอครับ วันนี้เป็นไงบ้างครับ

......

บทสนทนาของ ฟาร์ หรือนามปลอมของ ฟ้า กับ ทีน เด็กชายวัยเดียวกับเธอ ซึ่งเธอก็ไม่รู้ว่า ทีน คือใคร

22:32 น.

บทสนทนาของฟ้ากับทีนจบลงในเวลาสี่ทุ่มครึ่ง ในคืนนั้น เด็กสาวแถบนอนไม่หลับคิดถึงแต่ ทีน เด็กชายนิรนาม สมมุติหน้าตาของเขาเป็นชั่วโมง

แต่พอคิดถึงวันพรุ่งนี้ที่ต้องเจอกับ นีท เพื่อนชายจอมซน ชอบกวนฟ้าอยู่เรื่อยก็เริ่มเบื่อ เฮ้อ มีทั้งดีทั้งร้ายจริง ๆ

07:17 น.

ณ ห้อง ม.๔/๖

"นีท! เอาของฉันมาน้า~" พอมาถึงห้องของฟ้า เธอก็เจอจอมขโมยนีทหยิบกระเป๋าสตางค์สุดที่รักของเธอไป

"เอามานะ! ฮึก.. " ฟ้าถึงกับสะอื้น แน่สิ กระเป๋าใบนี้พ่อของเธอในเธอก่อนจะตายเสียอีก "ฮึก.. ฮ..ฮือ ๆๆ..." ในที่สุดเธอก็ปล่อยโฮแล้วทรุดตัวนั่งลงกับพื้นห้อง

นีทถึงกับสะดุดกึก และหยุดวิ่งหนี แล้วกลับมาโยนกระเป๋าให้ฟ้า "อะ เอาไป แล้วหยุดร้องเหอะ" เหมือนว่านีทจะปลอบฟ้าทางอ้อม แน่สิ..

เพราะนีทคือทีน ที่ ฟ้าหรือฟาร์คุยด้วยทุกวันนั้นเอง..

NEET story :

ผมรู้สึกผิดจริง ๆ ที่ทำให้เธอร้องไห้ แต่เธอก็ยังไม่รู้สินะว่าผม..

แอบรักเธออยู่...

ทำยังไงถึงจะบอกความรู้สึกได้ดีที่สุด ผมเคยค้นหาในอินเทอร์เน็ตมาแล้ว สุดท้ายก็ได้คำตายเดียว..

บอกเธอตรง ๆ

แต่กลัวเสียเพื่อนล่ะ หนึ่ง ไม่มีความกล้า สอง

เอาอย่างนี้ล่ะกัน  !

พอกลับไปบ้าน นีทเปิดคอมฯอย่างไม่รีรอ

ถึง ฟาร์ หรือ ฟ้า

เธอคงจะแปลกใจว่าผมรู้ชื่อคุณได้อย่างไร .. ผมชื่อ นีท ครับ ไม่ได้ชื่อ ทีน
ผมหลงรักใบหน้าเรียวยาวสีขาวนั้นตั้งแต่ม.๑ ผมหลงรักผมสลวยสีดำยาวตั้งแต่แรกพบ
ผมหลงรักนัยต์ตาสีดำสนิทที่น่าค้นหาอย่างบอกไม่ถูก หรือจริง ๆ แล้ว..
ผมหลงรักคุณ ไม่ต้องตอบ ไม่ต้องโกรธ ไม่ต้องร้องไห้ เราอยากให้เธอรับรู้เฉย ๆ ต้องการแค่นั้น...

ทางด้าน ฟ้า

เธอน้ำตาคลอเบ้าหลังจากได้รับข้อความของนีท ส่วน ทีน อยู่แค่ปลายจมูกของเธอนั้นเอง คือนั้นเธอร้องไห้จนน้ำชุ่มหมอน และรู้สึกว่าจะเป็นวันที่ไม่ดีเอาเสียเลย

๓ วันต่อมา

สรุปแล้ว ฟ้า กับ นีทได้เป็นแฟนกัน เพราะเอ็มเอสเอ็นแท้ ๆ ที่ทำให้นีทกล้าบอกความในใจกับ ฟ้า ฟ้าเองก็ดีใจเหมือนกันที่บทสรุปแล้ว ทั้งคู่ก็จบอย่างแฮปปี้เอนดิ้ง

อร๊ายยย จบหนึ่งบท (น่าภูมิใจมาก g#023 )

แนะนำด้วยนะจร๊  g#037  ไม่แนะนำงอนจริง ๆ ด้วย (อ้าวเฮ้ย)

ปล. ลิโพ สู้ ๆ g#031

นอนล่ะ บ๊าย ๆ  g#018

g#017 g#017 g#017 g#017 g#017

g#032 g#032 g#032 g#032 g#032

● ɪииocєит

• Jr. Member
  • **
  • ugh
ขอมาเจิมละกัน = ='

เค้าก็พอเป็นผู้เชี่ยวชาญด้านแนวนี้อยู่นิดหน่อย

อยากให้ใส่การบรรยายลักษณะรูปร่าง ท่าทาง ของตัวละครอะไรงี้ให้มากขึ้น

รวมถึงสถานที่ที่ตัวเอกอยู่หรือสภาพแว้ดล้อมและสิ่งของต่าง ๆ เช่นโทรศัพท์ อะไรอย่างนี้

จบไวไปหน่อยนะ = =' แต่ก็เอาเถอะ ถือว่าโอเคละนะ

จะมาติดตามเรื่อย ๆ จ้า

• Newbie
  • *
อ่ะจร๊  #038

จะพยายามทำให้ได้ละกัน  g#037

•♫•и๐๐и•♫•

• Jr. Member
  • **
  • Otaku Number.1!
น่าคิดตามค่ะ แต่หากลองบรรยายเรื่องให้ละเอียดกว่านี้คงจะทำให้ผู้อ่านเจ้าใจได้ง่ายขึ้นโดนไม่ต้องมานั่งคิดเองนะคะ

Coud™

• Full Member
มาเจิมครับ
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series