GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : ปรับเปลี่ยนความสามารถเซตพื้นฐานใหม่!!

0806652985

• Newbie
  • *
ไอ้จีเอ็ม สมองหมาปัญญาควาย มันคิดไม่ได้หรอก  มันลองคิดดูว่า กำไลออน 8 ชม ได้แค่ 9แสนกว่า (สกิลขอเงิน) เปิดบอส รับกัล 2m Pk 8ชม น่ะ ต้องนาน แล้วกำไลพื้นที่แมร่งแพงเพราะ มันมีความสามารถแบบนี้  แต่ที่นายดันเปลี่ยนแบบนี้เราลอง มา ใส่เซตพื้นทาน200m สู้ ของราคา รวม100M ไม่ได้เลย เราเร่นพระ คือว่ากาก ไอ้สัส มึงปรับเป็นแบบเดิมเลยน่ะ
ตั้งแต่อาหารแล้วมึงอ่ะ ปรับทำควยไรมานาเด้งช้า   คิดโง่ๆ มึงกะจะไม่ให้เค้ารวยกัลเลยหรือไง มึงจะก็บเงิน เอ็มไว้นั่งนับเล่นหรา
             กูจะบอกให้ที่เฟ้อเพราะไร          เพราะ     ของตุ้ที่มึงเอามาลง ไอ้ควาย          ทำให้แรร์ ไอเทม มันตกกระป๋องล้นเซิฟ   ของเลยถูกไอ้ควาย     
    ถ้ามึงงมานั้งจับผิดเรืองเงินเฟ้อ ในเซิฟมึงง        ไป พัฒนาให้ มีมอนใหม่ แมพไหม่ แรร์ ไหม่เหอะ      กูว่ามึงปิด เซิฟpcซะ           
ไปทำธุระกิจให้ โมบาย พัง แบบ ในpc ก่อน แล้วค่อยเปิด อสุรา รีเทอร์    เดวกูจะกลับมาเล่นน                               

กs=xsี่Lกี่ยวxี

• อะไรอะไรก็ดูดแต่เงินE Sasssssssssssssssssssss
  • Newbie
  • *
เห็นเค้าว่าถ้าเหลือเปิดบอสไว้ก็ยังดี ถามจริงเหลือไว้แล้วดียังไงหรอ ของตู้ ก็เต็มเซิอฟ เปิดบอสจะเอาไปทำอะไร เอาเปิดบอสออก ของตู้ที่หยอดๆกันน้อยๆ ก็จะได้หยอดกันเยอะขึ้นๆๆๆ จีก็สบายแบบนี้ไม่ดีหรอ woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

ブラック_ ×

• Everything is done.
  • Jr. Member
  • **

Dekdii

• Newbie
  • *
จีเอ็มมึงก็พูดหมาไม่แดก กำไลเฟ้อ เพราะไร ?

มึงคิดว่าเพิ่งมี อสุรา เหมือน Rov หรือไง ?
คนในเซิฟไม่มีคนจุติหรือไง ?
ทุกคนตั้งหน้าตั้งตาเวลเล่นอาชีพเดียวหรือไง ?
เขาเวลเขาก็ซื้อยาซื้อเส้นมึง มันคงไม่มีคนเวลแบบไม่กดเส้นกดยาครับ !!

(ควายครับ) มึงสมควรกลับไปคิดวิเคราะแยกแยะ ครับ

แล้วกำไลมึง ออน 8 ชม. ได้ 1 สกิล  ไอ้สกิลขอตัง ได้ครั้งละ 990 เค มึงคงคิดว่า กูจะรวย ?
สกิลขอบอส ก็แล้วแต่ดวงที่จะดรอปได้ ? ไหนกูจะต้องซื้อยาดรอป วีไอพี ประกันชีวิต เติมเส้น ก๊อปแมพ ต้องดึงโซล ของมึงอยู่ดี ?
สกิลนี้หายไปมึงก็ขาดรายได้ (คิดวิเคราะแยกแยะนะครับ)

ทุกคนก็รักษาผลประโยชน์ของตัวเองทั้งนั้นครับ  (สมควรมองโลกออกไปไกลๆละเอา GM มาลองเล่นอสุราดูละมึงจะรู้ว่าเวลเกมส์มึงนี้หนักหนาแค่ไหน ? )

woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
สวัสดีครับผม[จีเอ็มวัคซีน]... g#046
จากที่ได้เห็นเพือนๆ วิพากษ์วิจารณ์ กับการอัพเดทเซตพื้นฐานมาสักระยะขอบอกเลยครับขอโทษและขออภัยเป็นอย่างสูงครับที่การอัพเดทรอบนี้ทำให้เพื่อนๆไม่พอใจเป็นอย่างมากแต่ทุกสิ่งทุกอย่างต้องมีการเปลี่ยนแปลงครับ g#002 จึงอยากให้เพื่อนๆเข้าใจดังนี้ครับ

1. เซตพื้นฐานBug ในส่วนนี้ตามที่เพื่อนได้ยินหรือประสบพบเจอกับตัวก็คือ Bug จากเซตๆนี้ที่ทำให้เกิดความเสียหายแก่ผู้เล่นเองหรือกับระบบก็ตามครับ ทำให้มีปัญหาอยู่มากมายทีมงานต้องมาลงโทษกับผู้เล่นบางส่วนที่นำ Bug มาหาผลประโยชน์จาก Bug และให้ความเสียหายกระจายเป็นวงกว้าง...ซึ้งในส่วนนี้เป็นความผิดพลาดขอระบบเองครับที่ทำให้เกมมี Bug อยู่เรื่อยมาครับและไม่ได้เกี่ยวกับผู้เล่นเป็นคนสร้างหรือทำให้ Bug เกิดขึ้นมาเองครับแต่ก็มีผู้เล่นบางส่วนได้นำไปหาผลประโยชน์กับ Bug เซตพื้นฐานนี้ครับทีมงานเลยตัดสินใจที่จะต้องทำการแก้ไขเลยเปลี่ยนแปลงความสามารถของเซตๆนี้ครับ   g#002

2.เซตพื้นฐานทำให้เงินในระบบมีมากเกินไป กรณีนี้[จีเอ็ม]อย่างผมเข้าใจครับเพราะมีผู้เล่นที่พยายามกว่าจะได้เซตๆนี้มาเพื่อที่จะมาหาเงินในเกมเพื่อซื้อขายและแลกเปลี่ยนสิ่งของต่างๆในเกมเลยทำให้เพื่อนๆไม่พอใจกับการเปลี่ยนแปลงในครั้งนี้แต่อย่างไรทีมงานหรือ[จีเอ็ม] ได้เข้าใจผลกระทบนี้ครับแต่อยากให้เพื่อนๆได้รู้และรับทราบครับว่า   
เกมอสุราเราอยู่มานานครับและทุกๆอย่างต้องมีการเปลี่ยนไปตามกาลเวลาและความเหมาะสม เพื่อที่จะมีสิ่งใหม่ๆหรือเซตต่างๆที่เป็นสิ่งใหม่ตามมาแน่นอนครับเลยอยากให้เพื่อนๆเข้าใจในส่วนนี้ครับ
g#006

ขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่เข้าใจในเหตุการนี้ที่ได้มีการอัพเดทไปครับและพร้อมรับคำติชอบต่างๆรวมถึงการแนะนำในทุกๆด้านครับ และพร้อมที่จะปรับปรุงแก้ในส่วนขอเกมและตัวทีมงาน(GM)เองที่ยังทำงานไม่ดีพอจนทำให้เพื่อนๆไม่พอใจอยู่เรื่อยมาครับ แต่เราจะมุ่งมั่นแต่ตั้งใจแก้ไขและพัฒนาเกมและการบริการให้ดียิ่งขึ้นครับ ขออภัยเป็นอย่างสูงครับ
ถามนิดนึงว่า
1. ในเมื่อคุณรู้ว่าบัค คนเอาไปใช้ประโยชน์คุณก็รู้ตัว มีการแบนไอดีพวกนี้ไหม มีกี่คนที่ใช้ หรือขี้เกียจเชค ปรับเซตไปก็จบๆไม่ต้องมานั่งไล่หา
2. ในกรณีนี้ทีมงานเป็นผู้ปรับสกิลเซตใหม่ทั้งหมด ซึ่งก็ปรับมาหลายครั้งแล้วไม่ใช่เพิ่งปรับ หากมีคณะทีมงานท่านอื่นมาทำหน้าที่ตรงนี้แทน จะปรับอีกไหม
3. บัคยาวเป็นหางว่าว มีมาให้เห็นทุกครั้งหลังอัพเดท ซึ่งก็อาจจะมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีก ก็ปรับกันอีกใช่ไหม
4. มีการชดเชยอะไรยังไงไหม เพราะอยู่ดีๆคุณก็เอาออก แล้วก็เปลี่ยนสกิลใหม่ทั้งๆที่ผู้เล่นไม่ได้สร้างบัคขึ้นมาใช้งาน บางคนออนวันละหลายๆตัว หลายๆชั่วโมง ไม่เห็นใจพวกนี้หน่อยเหรอ
5 สกิลของเซตที่ออกมาหลังอัพเดท จะมีการปรับปรุงหรือเพิ่มเติมสกิลอีกไหม บอกตรงๆที่ปรับมามันแทบจะใช้ประโยชน์อะไรไม่ได้เลยสำหรับบางคน

Dekdii

• Newbie
  • *
สวัสดีครับผม[จีเอ็มวัคซีน]... g#046
จากที่ได้เห็นเพือนๆ วิพากษ์วิจารณ์ กับการอัพเดทเซตพื้นฐานมาสักระยะขอบอกเลยครับขอโทษและขออภัยเป็นอย่างสูงครับที่การอัพเดทรอบนี้ทำให้เพื่อนๆไม่พอใจเป็นอย่างมากแต่ทุกสิ่งทุกอย่างต้องมีการเปลี่ยนแปลงครับ g#002 จึงอยากให้เพื่อนๆเข้าใจดังนี้ครับ

1. เซตพื้นฐานBug ในส่วนนี้ตามที่เพื่อนได้ยินหรือประสบพบเจอกับตัวก็คือ Bug จากเซตๆนี้ที่ทำให้เกิดความเสียหายแก่ผู้เล่นเองหรือกับระบบก็ตามครับ ทำให้มีปัญหาอยู่มากมายทีมงานต้องมาลงโทษกับผู้เล่นบางส่วนที่นำ Bug มาหาผลประโยชน์จาก Bug และให้ความเสียหายกระจายเป็นวงกว้าง...ซึ้งในส่วนนี้เป็นความผิดพลาดขอระบบเองครับที่ทำให้เกมมี Bug อยู่เรื่อยมาครับและไม่ได้เกี่ยวกับผู้เล่นเป็นคนสร้างหรือทำให้ Bug เกิดขึ้นมาเองครับแต่ก็มีผู้เล่นบางส่วนได้นำไปหาผลประโยชน์กับ Bug เซตพื้นฐานนี้ครับทีมงานเลยตัดสินใจที่จะต้องทำการแก้ไขเลยเปลี่ยนแปลงความสามารถของเซตๆนี้ครับ   g#002

2.เซตพื้นฐานทำให้เงินในระบบมีมากเกินไป กรณีนี้[จีเอ็ม]อย่างผมเข้าใจครับเพราะมีผู้เล่นที่พยายามกว่าจะได้เซตๆนี้มาเพื่อที่จะมาหาเงินในเกมเพื่อซื้อขายและแลกเปลี่ยนสิ่งของต่างๆในเกมเลยทำให้เพื่อนๆไม่พอใจกับการเปลี่ยนแปลงในครั้งนี้แต่อย่างไรทีมงานหรือ[จีเอ็ม] ได้เข้าใจผลกระทบนี้ครับแต่อยากให้เพื่อนๆได้รู้และรับทราบครับว่า   
เกมอสุราเราอยู่มานานครับและทุกๆอย่างต้องมีการเปลี่ยนไปตามกาลเวลาและความเหมาะสม เพื่อที่จะมีสิ่งใหม่ๆหรือเซตต่างๆที่เป็นสิ่งใหม่ตามมาแน่นอนครับเลยอยากให้เพื่อนๆเข้าใจในส่วนนี้ครับ
g#006

ขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่เข้าใจในเหตุการนี้ที่ได้มีการอัพเดทไปครับและพร้อมรับคำติชอบต่างๆรวมถึงการแนะนำในทุกๆด้านครับ และพร้อมที่จะปรับปรุงแก้ในส่วนขอเกมและตัวทีมงาน(GM)เองที่ยังทำงานไม่ดีพอจนทำให้เพื่อนๆไม่พอใจอยู่เรื่อยมาครับ แต่เราจะมุ่งมั่นแต่ตั้งใจแก้ไขและพัฒนาเกมและการบริการให้ดียิ่งขึ้นครับ ขออภัยเป็นอย่างสูงครับ
ถามนิดนึงว่า
1. ในเมื่อคุณรู้ว่าบัค คนเอาไปใช้ประโยชน์คุณก็รู้ตัว มีการแบนไอดีพวกนี้ไหม มีกี่คนที่ใช้ หรือขี้เกียจเชค ปรับเซตไปก็จบๆไม่ต้องมานั่งไล่หา
2. ในกรณีนี้ทีมงานเป็นผู้ปรับสกิลเซตใหม่ทั้งหมด ซึ่งก็ปรับมาหลายครั้งแล้วไม่ใช่เพิ่งปรับ หากมีคณะทีมงานท่านอื่นมาทำหน้าที่ตรงนี้แทน จะปรับอีกไหม
3. บัคยาวเป็นหางว่าว มีมาให้เห็นทุกครั้งหลังอัพเดท ซึ่งก็อาจจะมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีก ก็ปรับกันอีกใช่ไหม
4. มีการชดเชยอะไรยังไงไหม เพราะอยู่ดีๆคุณก็เอาออก แล้วก็เปลี่ยนสกิลใหม่ทั้งๆที่ผู้เล่นไม่ได้สร้างบัคขึ้นมาใช้งาน บางคนออนวันละหลายๆตัว หลายๆชั่วโมง ไม่เห็นใจพวกนี้หน่อยเหรอ
5 สกิลของเซตที่ออกมาหลังอัพเดท จะมีการปรับปรุงหรือเพิ่มเติมสกิลอีกไหม บอกตรงๆที่ปรับมามันแทบจะใช้ประโยชน์อะไรไม่ได้เลยสำหรับบางคน

เอาบุคลากรแบบนี้ไง มาพัฒนาเกมส์ คนเล่นถึงน้อยลงทุกวัน
ถ้าพัฒนาแล้ว จริง ๆ คนเล่นต้องเยอะขึ้น ไม่ใช่น้อยลงทุกวัน

ไม่ได้ว่านะครับ พวกคุณมายืนจุดนี้ได้ก็เก่งพอตัวอยู่แล้ว
เรื่องแดกเงินไม่ว่าหรอก คุณทำเกมส์ก็ต้องการเงินอยู่แล้ว แต่ . . (พัฒนายังไงให้คนเล่นเยอะขึ้น ?)

ยูนีคคอร์น

• คิดถึง PJ1
  • Full Member
  • เป็นผู้ชายอย่าขี้เสือก
เก๋ๆอะแกร
ถามตัวเองนะว่านี่หรอที่เรียกว่า "พัฒนา" คิดสิคะนิสิต g#008
(◕‿‿◕。)

dearslamdunk

• Newbie
  • *
ปรับอะไรต้องจิงจังไปเลยคับไม่ใช่มาฟังคนกลุ่มเล็กๆดิ้น พวกออนกำไลมีน้อยมากคับส่วนมากไม่ออนกันหรอกแค่คนนึงออนหลายวงแค่นั้นเอง แล้วที่บอกขาดสกิลขอเงินจะไม่มีเงินใช้ตลกมากคับ 8ชม 900k ไม่เมคเซนเลย

อสุรวยหัวคา

• Newbie
  • *
เก็บเซตไว้ใส่เองเหอะจี จากกำไลวงละหลายร้อยM ตอนนี้ให้ฟรียังเคือง
ลาก่อนอสุรา กูเลิกจริง ลบจริง ไม่ได้บ่น ลำไย g#030 g#030 g#030 woon_bye woon_bye

untitled

• Sr. Member
จะปรับจะแก้อะไรที่มันใหญ่ๆส่งผลต่อคนจำนวนมากไม่มีการแจ้งล่วงหน้าเลยคิดจะปรับก้ปรับทำยังกับรู้เรื่องในเกมมาเป็นอย่างดีเคยลงมาดูบ้างไหม

yoke2549

• misowXD
  • Newbie
  • *
    • Top-notch Сasual Dating - Authentic Ladies
แล้วจีเคยคิดจะเข้ามาอ่านมาดู มาเห็นใจสมาชิกบ้างมั้ยครับ หรือจะปล่อยให้เกมปิดไปงี้เลยหรอ

somnuekhwana

• Newbie
  • *
  • ผมก็มนุษย์ธรรมดาคนนึง
แล้วแต้มที่ผมออนรับพลังมาเดือนกว่าๆละจะชดใช้ยังไง
555

notjunghan_0

• Newbie
  • *
ไอเทมที่หาได้ยากในสมัยก่อน ราคาสุงๆ มึงปรับสะเป็นขยะเลย มึงเอาสมองส่วนในคิด  ปรับตามใจตัวเองมากเกิ้นไปหรือป่าว ผู้เล่นส่วนใหญ่เขาแฮปปี้กับมึงไหม สู้ๆละกันครับเผื่อสมองจะคิดอะไรดีๆออก
 woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye

จีเอ็มวัคซีน

• GAMEINDY Supporter
  • Newbie
  • จีเอ็มวัคซีน[ยินดีให้บริการ]
สวัสดีครับ จากที่เพื่อนๆเเสดงความคิดเห็นมาก็ถูกต้อง แต่ผมขออธิบายจากข้อมูลจริงและสาเหตุของปัญหาจริงรวมถึงข้อมูลส่วนตัวเลยนะครับ เอาตรงๆนะผมเป็น GM อสุรามา 10 เดือนปัญหาหลักๆที่ผมเจอคือ Bug ครับและการหลอกลวงหาผลประโยชน์จากผู้เล่นด้วยกันเอง ซึ้งก็มีผู้เล่นแจ้งเข้ามามากมายและผมก็ดำเนินการจัดโดยที่ไปนั่งไล่ดู  item ทุกชิ้นครับเพราะผมอยากจะแบนเฉพาะคนที่กระทำผิดจริงๆครับ แต่จากที่เจอมานะครับ ปั้มของมาขายถูกๆและเพื่อนๆก็ซื้อแล้วมาบอกกับผมว่าไม่รู้ว่าปั้มมาทุกครั้งตลอด 10 เดือนผมทำให้ครับโดนจะค่อยๆไล่ไอเทมทุกชิ้นให้แล้วยึดคืนไปที่ตัวต้นตอครับและได้ประกาศแจ้งเตือนอยู่บ่อยครั้งครับซึ้งมันเป็นการแก้ไขที่ปลายเหตุครับ( ในความคิดผมนะครับ)โดยที่เป็นความผิดของผมเองที่ไม่สามารถสื่อสารหรือเปลี่ยนแปลงให้ไม่เกิดกรณีการหลอกลวงได้จริงๆครับเลยอยากจะอธิบายเป็นข้อๆตามนี้ครับ

1.ความรู้และทฤษฎีต่างๆของเพื่อนๆ ในส่วนนี้ผมยอมรับครับเพื่อนๆมีความรู้มากกว่าผมแน่นอนเพราะอยู่และเล่นอสุรามานานที่จะต่างจากผมครับเล่นยังไม่ถึงปี แต่ผมก็พยายามจะเรียนและปรับปรุงแก้ไขตัวเห็นอยู่ตลอดเวลาครับ

2.เรื่องฐานข้อต่างๆ  เรื่องพวกนี้ผมมีความรู้น้อยมากครับเพราะไม่ได้จบมาสายนี้ครับเรียกว่าไม่มีเลยก็ได้ครับ..ก็ต้องขออภัยด้วยนะครับเพราะบางทีมีผู้เล่นมาถามเกี่ยวกับ Database ผมไม่สามารถตอบได้ครับในส่วนของผมจะหนักไปทางด้านช่วยเหลือเพื่อนๆครับ

3.ผมของยกกรณีตัวอย่างการให้บริการเมื่อมีผู้เล่นแจ้งมานะครับ
ในของการหลอกลวงหรือใช้ Bug หาผลประโยชน์

3.1 ผู้เล่นทำผิดมี 1 คน ทำการปั้มไอเทม 1 อย่างหรือเอาตรงๆเงินบิล่า จำนวน มากๆ

3.2 ผู้เล่นที่ปั้มบิล่าได้ทำการไปรับซื้อของ ไอเทมมอหรือขายบิล่าเป็นเงินนอกซึ้งผู้เล่นที่ทำการปั้ม ทำการหมุนเงินหรือหาผลประโยชน์แบบนี้เพื่อนๆโอเคหรือครับ กับเพื่อนๆที่เขาเติมกันจริงๆและถูกทีมงานแบนตัวละครไปซึ้งผมไม่อยากจะแบนใครจริงๆครับ

3.3 มีการแบนก็ต้องมีการปลด ซึ้งผมได้มีการทั้งปลดและแบนเป็นจำนวนมากครับโดยการไล่ดู item แต่ละชิ้นในช่วงนี้และบอกเลยครับการปลดแบนในส่วนนี้ผมทำไปยังไม่ถึง 30% ของเพื่อนๆที่ได้รับผลกระทบทั้งหมดเลยครับเพราะไม่สามารถตามได้รวมถึงแบนผู้กระทำผิดจริงๆได้เพราะเขาก็ไปสร้างตัวละครใหม่และกลับมาทำอยู่ดีครับ ทั้งประมาณนี้เลยครับว่าทำไมถึงมีการเปลี่ยนแปลง

จีเอ็มวัคซีน GM อสุราออนไลน์

ปล. ผมจบการศึกษาจาก  พระจอมเกล้าพระนครเหนือ อุตสาหกรรมยานยนต์ ครับซึ้งไม่มีความรู้ในด้านนี้เลยจริงๆครับมีแต่ความชอบและสนุกไปทุกครั้งที่ได้ทำงานเกมและช่วยเหลือเพื่อนๆครับ ซึ้งทุกคนในบริษัทผมบอกเลยครับที่ทำอสุราเพราะความชอบและผูกพันกับมันครับไม่ได้ทำมาหาผลประโยชน์อะไรเลยจริงๆครับเพราะอสุราตามที่เพื่อนๆเข้าใจกันมันไม่ได้เป็นเกมที่ทำรายได้ให้บริษัทมากมายครับ...แต่ที่ทำแบบนี้เพราะไม่อยากให้การการหลอกลวงและให้คนอื่นมองมาที่เกมอสุราเป็นสังคมที่ไม่ดีครับ

ขอบคุณนะครับถ้ามีเพื่อนๆคนไหนอ่านทั้งหมดนี่จบ...และขออภัยในการเปลี่ยนแปลงที่ทำให้เพื่อนๆไม่พอใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2017, 12:11:53 โดย จีเอ็มวัคซีน »
t=6s