GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จากหัวข้อ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=6611.0

โพลล์

เห็นใจกับผู้ที่โดนแบนถาวรโดยไม่รู้อีโหน่อีเหน่รึเปล่า??

แบนๆ มันไปเลย อยากได้ของจากคนอื่นมาดีนัก
10 (25.6%)
เห็นใจผู้ที่ไม่รู้อีโหน่อีเหน่
21 (53.8%)
เฉยๆ
7 (17.9%)
ไม่ใช่เรื่องของเรา
1 (2.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 35

ปิดการโหวต: พฤศจิกายน 25, 2011, 20:50:48

>: ♥ II-...-II ♥ :<

• Jr. Member
  • **
  • :♥: มีกกี้เม้า :D
และอุสาเล่นมา ตั้งหลายปี ยังไม่เคยจากเกมไทย มาโดนแบนถาวร หมดชื่อเสียง ไอ้แค่ เดลของจากคนคนนึง ที่เขาได้มาจากการแฮค ของอีกคนคนนึง อยากจะบอกว่า....
คิดได้ไง
[/glow][/color][/size][/b]
  ♥ ♥ :♥: PK :D :♥: ♥ ♥

•Eternal wanderer•

• Full Member
  • เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~

r3fd4rffff

• **

• **
 เอาของ จากการแฮคไปเลย จะเล่นเกม ไม่มีเกมเล่น และ เงินที่เสียตังไปกะเกมนี่ รู้ม๊ะ เสียไปกี่พัน - กี่หมื่นช่วยคิดมั้งสิครับ ว่าการที่คุณให้คนอื่นเขาเสียตังเพื่อเล่นเกมคุณ เพื่อสรรเสริญเกมของคุณ และคุณไปแบน เขาแบบนี่ ทั้งๆที่ เขาก็เล่นเกมของคุณมานานเเล้ว แต่คุณกลับให้ ผลประโยชน์ เขาแบบนี่อะหรอ ไม่รู้สึก แย่ มั้งเลยหรอ ที่วันๆ นั่งแบนคนอื่นเขา

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 g#026
         มันโหดร้ายมากเกินไปน่ะคับผมว่าสำหรับการแบนไอดีถาวร
         โดยเฉพาะตัวละครจุ6 ดูไม่ต่างกับการโดนตัดสินประหารชีวิตเลย
         ไม่มีโอกาสใด้แก้ตัว เนื่องจากความผิดพลาดแค่ครั้งเดียว
         ไม่ว่าจะเกิดขึ้นมาจากความตั้งใจ หรือไม่ตั้งใจก้อตามแต่..
         ในเรื่องของชีวิตจริงดูแล้วก้อไม่น่าจะโดนถึงประหารชีวิต..ในเกมก้อไม่น่าจะถึงขนาดโดนแบนถาวร..
         แบน30วันก้อเป็นบทลงโทษที่น่าจะจดจำไปอีกนาน ได้มากพอแล้วคับ ผมว่า
                         g#001 g#001 g#001

• **
g#026
         มันโหดร้ายมากเกินไปน่ะคับผมว่าสำหรับการแบนไอดีถาวร
         โดยเฉพาะตัวละครจุ6 ดูไม่ต่างกับการโดนตัดสินประหารชีวิตเลย
         ไม่มีโอกาสใด้แก้ตัว เนื่องจากความผิดพลาดแค่ครั้งเดียว
         ไม่ว่าจะเกิดขึ้นมาจากความตั้งใจ หรือไม่ตั้งใจก้อตามแต่..
         ในเรื่องของชีวิตจริงดูแล้วก้อไม่น่าจะโดนถึงประหารชีวิต..ในเกมก้อไม่น่าจะถึงขนาดโดนแบนถาวร..
         แบน30วันก้อเป็นบทลงโทษที่น่าจะจดจำไปอีกนาน ได้มากพอแล้วคับ ผมว่า
                         g#001 g#001 g#001
ทีมงานไม่่เคย เข้าใจคนเล่นเกม อย่างพวกเราหรอก กว่าจะหาตังมาเติม เล่นซือเด็กเส้น 349 บาท พอซื้อมา อ้าว! ติดคุก พอซื้ออีก อ้าว ติดคุก พออีกที แบนเลย ทีมงานเขามักจะทำแบบนี่ เพื่อหาตังเข้าบริษัท พอตังเช้าบริษัท และก็ เหมือนผู้เล่นไร้ ค่าเเล้ว ก็แบนมันซะ ยิ่งจุ 6 ยิ่งไร้ค่า เพราะว่า มันเล่นจนตันเเล้ว อย่างงี้กรู ต้องแบน เหอะๆๆ

Liki Maru Choken

• Newbie
  • *
จขกท. ได้ข่าว ว่าเเฮคเขามานิ
g#024ผมขอเสนอเพิ่มเติมหากมีผู้เล่นท่านอื่นเข้ามาอ่านในกรณีการแลกเปลี่ยนไอเทมกันนะครับ g#024

การแลกเปลี่ยนไอเทมโดยการซื้อขาย
- เงินมา ของไป ง่ายๆ ครับนี้คือการซื้อขายแลกเปลี่ยน(ราคาที่สมเหตุสมผล ของราคาไอเทมในตลาดของแต่ละเซิร์ฟเวอร์ )
การแฮกไอเทม
- เดลเอาแต่ไอเทมเงินไม่จ่าย / โยนไอเทมแล้วเก็บ
- ตั้งร้านขายไอเทมราคาไม่สมเหตุสมผล ของราคาไอเทมในตลาดของแต่ละเซิร์ฟเวอร์
- ตั้งร้านรับซื้อไอเทมราคาต่ำ ไม่สมเหตุสมผลของราคาไอเทมในตลาดของแต่ละเซิร์ฟเวอร์

และถ้าผู้เล่นบอกว่าไม่รู้ว่าไอเทมที่ได้มานั้นเป็นไอเทมที่โดนแฮกมา
- ถ้าผู้เล่นไปซื้อไอเทมที่แฮกมา โดยเป็นการซื้อราคาที่ขายกันในตลาดสมเหตุสมผล ไม่ผิดครับ ไม่โดนแบนแน่นอน

ถ้าผู้เล่นบอกว่ามีคนเอามาให้แล้วไปรับมาฟรีๆ แนะนำเลยนะครับ
- อย่าไปรับเด็ดขาด (เหมือนที่ผู้ใหญ่เค้าสอนเราแต่เด็กละครับ อย่ารับของจากคนแปลกหน้า  g#024)
และถ้าบอกว่าผู้เล่นท่านนั้นที่ให้ไอเทมมาเป็นเพื่อน เพื่อนให้ฟรีๆ
- จุดนี้ต้องไปตามฆ่าเพื่อน ของท่านได้เลยครับ เพราะโดนแบนแน่นอนตกเป็นผู้ได้ผลประโยชน์ในการ
แฮ๊กไปด้วย
(ยกตัวอย่างให้เห็นได้ชัดนะครับ อยู่ดีๆ มีคนไม่รู้จักเอารถมาให้ฟรีๆ คุณก็ดีใจเอารถคันนั้นมาใช้ ใช้ได้ไม่กี่วันตำรวจมาจับ บอกรถของท่านไปชนคนตายมา จบครับ เพราะตำรวจเค้าดูที่หลักฐานครับ )

ปล.การทำงานในกรณีการแจ้งแฮกนั้น ทางทีมงานก็ทำตามหลักฐาน ตามกฏ ตามเงื่อนไข ที่ได้ตั้งไว้นะครับ ทางทีมงานก็เห็นใจเพื่อนๆ ผู้เล่นทุกท่านครับ แต่ก็ต้องเป็นไปตามขอบเขตที่ตั้งไว้ และกฏการแจ้งแฮ๊กนะครับ

g#031 g#031 g#031 g#031

Inw-Free-style

• **
  • ..ก็แค่ คน คน นึง..
ตอนนั่นที่จีเอ็มบอกผมจะระงับถาวร ผมแทบอยากจะเลิกเล่น แต่เขาปรับเหลือให้30วันสบายใจมาหน่อยจะได้มีกะจิตกะใจจะเติม woon_love
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)

_.."บ้าบอ".._

• Newbie
  • *
  • <~@"บ้าบอ"@~>
ตอนนั่นที่จีเอ็มบอกผมจะระงับถาวร ผมแทบอยากจะเลิกเล่น แต่เขาปรับเหลือให้30วันสบายใจมาหน่อยจะได้มีกะจิตกะใจจะเติม woon_love
..ปลดจากแบนถาวรเหลือแค่30วัน....ขอความกระจ่างด้วยคับทีมงาน ไหนบอกว่าไม่สามารถทำได้งัยคับ งง
                                     #038 #038 #038