GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เจาะลึกเบลดมาสเตอร์ 3 ดาบขั้นเทพ (For Battle) by InW_Sura

โพลล์

บทความนี้มีประโยชน์กับผู้เล่นท่านอื่นบ้างหรือไม่

มีประโยชน์มาก
446 (87.5%)
ไม่มีประโชยน์
25 (4.9%)
ไม่แสดงความคิดเห็น
39 (7.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 510

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
ใช่คับ อ่านให้ดีๆ นะคับ ดาบนี้ใหญ่มารสายฟ้า นี้เค้า ให้อาชีพ เบอ ใช้ได้ ด้วย แต่เวลกำ เบอ ใช้ ดันไม่ยกดาบปัด ทั้งที่ในคำอธิบาย ก็บอก อยู่ว่าให้อาชีพ เบอใช้ได้  #038 

ทีมงานมันก็ตีความเพราะขี้เกียจ แก้ งาน อะงับพี่ จริงๆ แล้วที่มันคิดไว้คงไม่ได้เป็นอย่างนั้น  g#009

เบอ อาวุธมีแค่ขวานใหย่เล็ก ส่วนดาบใหญ่ที่ถือได้ถือเป็นของแถม เหมือนกับพาราใส่ค้อนเพื่อให้โดดแรงขึ้น

ถ้าเขาแถมให้แร้วเข้าใจผิดอย่างนี้ ผมก้อว่าทำให้มันใส่ไม่ได้เลยจะดีกว่า ชอบเข้าใจผิดแล้วมาโวยวาย หรือเข้าใจอยู่แล้ว

แต่โวยวายเพื่ออให้อาชีพตัวเองน่าสงสาร

g#031 g#031

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
ต้องรำบาก เปลี่ยน ดาบไปมาขนาดนี้เลยหรือ ถึงจะเก่งขึ้นมาอะเบลด อย่านั้นพาลา ก็ต้องเปลี่ยนอาวุธไปมาด้วยไหมละถึงจะเทพ บ้าง

ผมว่าให้ ทีมงานเค้า ปรับสกิล เบลด ไปเถอะ ผมก็ยอมรับนะ ว่าเบลดมันกากเกิน อยากเทพ ถึงต้องวุ่นวายกว่าชาวบ้านเค้า  #038
สำหรับผมแล้วทุกอย่างมันอยุ๋ในคีย์ลัด แค่กด กด ไม่เห็นจะยุ่งยากอะไร

ถ้าเบลดมันกาก แล้วผมพัฒนาแนวทางการเล่นให้มันเก่งขึ้น ผมว่าผมยิ่งรู้สึกดีนะ
แต่ถ้าเพียงคุณอาศัยว่าอาชีพที่ตัวเองเล่นมันเทพอยู่แล้ว เล่นงายๆ สบายๆ ก็เชิญภูมิใจไปเถอะครับ
g#004 g#031

ของเบอที่ต้องการนะ

1.โล่01
2.ตะกรุด
3.เกราะทองคำ
4.หมวกทเพ
5.กากทองคำอสูร
6.เท้าภูติ
7.ขวานเหล็กเพชร/ขวานเล็ก99

ใส่แค่นี้พอสำหรับสายยืนถ้าคุณหาได้ผมไปนรกชัวว
ตระกรุดมี เกราะทองมี เท้าภูตมี ที่เหลือไม่มีครับ และของบางอย่าง ต้องเบิกทีมงาน ถ้าสนใจจะไปทดสอบ ไปลงชื่อเบิกของได้ที่กระทู้เบิกเลยครับเดี๋ยวผมจะช่วย เสนอให้อีกที

ผมมีขวานเหล็กเพชร กับกากอสูรทองคำ ไว้ทดสอบตอนไหนบอกผมละกัน เดี๋ยวให้ยืม g#031

ของครบแล้วบอกเลย

เบอ1-1กับเบลดมันต่างกันเยอะ

PK จุ6 ยังสู้เบอไม่จุสายยืนไม่ได้ซักคน คนไหนสู้ได้ลงชื่อเลย เฉพาะแบท ไม่คิดบับ+กดยาต่างๆ

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
หน้ากากอสูร โล่แรร์01 - - ใช่ว่าจะหากันง่ายๆ

ไม่มีก้อสูสีๆ ผมเคยลอง พุ่งพิโรดสลับมาแล้วผ่า3แล้วฟาดๆ  ๆ ๆ ๆ

แต่ผอบนะ ๕๕๕

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ถ้าเจอวิ พระ มาพร้อมกัน เบลดจะทำยังไงครับ -..-*

ฆ๋าวิก่อนสิ ส่วนพระต้องประเมินก่อนว่าสุ้ได้ไหม สุ้ไม่ได้ก็ถอยไปตั้งหลัก

แต่อันที่จริงแล้ว ทุกอาชีพเข้ามาพร้อมกันก็เคยมีนะ ก็แค่ตาย กดเกิดใหม่ไม่ยากอย่างที่คิด  g#019

พุ่งพิโรธตวัด g#004
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

ตัวละครลับ

หน้ากากอสูร โล่แรร์01 - - ใช่ว่าจะหากันง่ายๆ

ไม่มีก้อสูสีๆ ผมเคยลอง พุ่งพิโรดสลับมาแล้วผ่า3แล้วฟาดๆ  ๆ ๆ ๆ

แต่ผอบนะ ๕๕๕

ไอเทมที่ผมใส่

1.หมวกเทพ เสเลือด
2.หน้ากากทองคำอสูรจักมอง
3.โล่หายนะรัชป้อง
4.ขวานเล็ก99วีแม่น
5.คลุมปีกเสแกร่ง
6.เกราะทองคำเสเลือด
7.รองเท้าภูติเสแกร่ง
8.ตะกรุด

ใส่กับเบอไม่จุเวล99 กดยืนหยัดแล้วเลือด 35เค ไม่มีกดยาใดๆ(คำราม7)

เบลดจุ6 ไม่มีใครเอาลง แล้ว 01 ยังไม่มีเลย

ถ้าอยากให้ผมลองเซิฟนรกหาของ+ตัวละครมาละกัน

ไม่ได้เล่นนรกนานไม่รู้เป็นไงบ้าง

เบลดผมก็เคยเล่นและที่เลิกเพราะแพ้เบอ

ผมจึงอยากรู้วิธีเล่นเบลดให้เทพ อยากจะรู้ว่าแนวทางการเล่นที่ถูกเป็นอย่างไร

InW_Sura

• Jr. Member
  • **
  • ที่ที่เรารักกัน 2011
กับเบอ ถ้าไม่ถูกปลดอาวุธและเบลดสายต้านทานไม่มึน ถือดาบใหญ่มารสายฟ้า น่าจะพอสู้ได้นะครับ

ตัวละครลับ

ตัวละครลับ

แล้วดาบใหม่ ที่ประกวดนี่มีอะไรน่าสนใจบ้าง พอดีไม่ค่อยได้เล่นอยากรู้คุณสมบัติของมันซะหน่อย

ตัวละครลับ

ทำลายความแกร่ง 
ระดับสูงสุด  5 
รายละเอียด  รูปแบบ : สาป 1 เป้าหมาย
สถานะ : ปกติ หรือคลั่งเต็มที่

ต้องการ : ใช้ MP 30

ระยะหลังใช้ : 30 วินาที(ใช้ร่วมกับตัดกำลัง และลดความไว)

ความสามารถ : ลดพลังป้องกันทางกายภาพและเวทมนต์เป็นเวลา 15 วินาที(ใช้ความต้านทานลดป้องกันมาป้องกัน)

ระดับ 1 : ลดการป้องกันทางกายภาพและเวทมนต์ 20% +2

ระดับ 2 : ลดการป้องกันทางกายภาพและเวทมนต์ 40% +4

ระดับ 3 : ลดการป้องกันทางกายภาพและเวทมนต์ 60% +6

ระดับ 4 : ลดการป้องกันทางกายภาพและเวทมนต์ 80% +8

ระดับ 5 : ลดการป้องกันทางกายภาพและเวทมนต์ 100% +10 ต้องการ ทักษะโจมตีแผลเก่า ระดับ 1 ถึงจะเรียนทักษะนี้ได้

สกิลนี้ของเบอที่น่ากลัว

InW_Sura

• **
ตอนนี้ดาบที่มีความสามารถและน่าสนใจที่สุด อันนี้เลยครับ

การใช้ดาบป้องกันเพิ่ม 15%
หากป้องกันสำเร็จระยะ 5x5 ช่องรอบตัวผู้โจมตีจะเป็นอัมพาต 5 วินาที
เพิ่มความต้านทานห้ามกระทำ 200%
โดนโจมตีด้วยธาตุลมแรงขึ้น 100%
ถ้าผู้ถือดาบเป็นธาตุน้ำจะโดนโจมตีด้วยธาตุลมแรงขึ้น 200% และระยะ 5x5 ช่องรอบตัวผู้ถือดาบจะเป็นอัมพาต 5 วินาที

ตัวละครลับ

ตอนนี้ดาบที่มีความสามารถและน่าสนใจที่สุด อันนี้เลยครับ

หากป้องกันสำเร็จระยะ 5x5 ช่องรอบตัวผู้โจมตีจะเป็นอัมพาต 5 วินาที
เพิ่มความต้านทานห้ามกระทำ 200%
โดนโจมตีด้วยธาตุลมแรงขึ้น 100%
ถ้าผู้ถือดาบเป็นธาตุน้ำจะโดนโจมตีด้วยธาตุลมแรงขึ้น 200% และระยะ 5x5 ช่องรอบตัวผู้ถือดาบจะเป็นอัมพาต 5 วินาที

แล้วอัตราป้องกันที่บอกนี่คิดตรงไหน พลังป้องกันของเราหรือป่าวหรือว่ายกดาบป้องกัน 15%

InW_Sura

• **

แล้วอัตราป้องกันที่บอกนี่คิดตรงไหน พลังป้องกันของเราหรือป่าวหรือว่ายกดาบป้องกัน 15%

คิดเฉพาะการใช้ดาบป้องกัน ไม่ใช่พลังป้องกันมันแค่ปัดการโจมตีออกไป

InW_Sura

• **

Kadilag

• Newbie
  • *
รบกวนถามเจ้าของกระทู้หรือผู้รู้ทีครับว่า สกิลปลดอาวุธของเบอ ถูก บล๊อค ได้ด้วยดาบป้องกันหรือสวนกลับไหม  g#025