GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : โรลเซิร์ฟเวอร์กลับไปวันที่ 11 มิถุนายน 2557

บุคคลทั่วไป · 405 · 42558

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป

ประกาศทีมงาน จาก อสุรา ออนไลน์

ทางทีมงานขอเรียนให้เพื่อน ๆ ทุกท่านทราบว่า เนื่องจากในวันที่ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2557 - 19 มิถุนายน 2557
โดยประมาณได้เกิดเหตุเซิร์ฟเวอร์ขัดข้อง เนื่องจากเกิดการปั้มไอเทม และเงินบิลล่า ขึ้นทางทีมงานจึงมีความจำเป็นต้องดำเนินการย้อนเวลาเซิร์ฟเวอร์ (Roll Back) กลับไปวันที่ 11 มิถุนายน 2557 เวลา 10.00 น. ซึ่งเป็นช่วงเวลาก่อนที่จะเกิดปัญหาดังกล่าว ด้วยเหตุนี้จะทำให้ข้อมูลที่ผู้เล่น ได้เล่นเกมในช่วงเวลาตั้งแต่วันที่ 11 - 19 มิถุนายน 2557 หายไป

ในส่วนนี้ทางทีมงานขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ่ง และขอชดเชยผู้เล่นด้วยรายการชดเชยดังต่อไปนี้

1. เพิ่มค่าประสบการณ์ 200 %
2. ยาเพิ่ม EXP 300 (LV90 up ) 5 ขวด (ไอเทมโค๊ดจะประกาศแจ้งอีกทีหน้า คลิก !!)
2. เพิ่มอัตตราการดรอปไอเทมแรร์ 200%
3. เพิ่มไอเทมดรอป 2 ชิ้น
4. ไอเทมยาหอมลดเวลาร่ายการงาน 1 วัน จำนวน 15 ชิ้น (ไอเทมโค๊ดจะประกาศแจ้งอีกทีหน้า คลิก !!)
5. ชุดเรียนรู้เร็วมากสุดคุ้ม ไอเทมเช่า แบบ 7 วัน จากกิจกรรม ต่อ 1 ID (ไอเทมโค๊ดจะประกาศแจ้งอีกทีหน้า คลิก !!)
6. การชดเชยจะสิ้นสุดลงวัน พุธ ที่ 25 มิถุนายน 2557 (จะมีชดเชย รอบที่ 2 รอติดตามวันที่ 26 มิถุนายน 2557 ครับ)

ทางทีมงานต้องขออภัยอย่างสูง และขอขอบพระคุณผู้เล่นทุกท่านอย่างยิ่งที่สนับสนุนเกม อสุรา ออนไลน์ มาโดยตลอด ทีมงานจะมุ่งมั่นพัฒนา
ให้ดียิ่งขึ้นเพื่อตอบสนองความพึงพอใจสูงสุดของลูกค้าตลอดไป ต้องขออภัยมา ณ โอกาสนี้ด้วยขอรับ

หมายเหตุ : ทางทีมงานต้องขออภัยเป็นอย่างสูง เพราะปัญหาดังกล่าวอาจจะมีส่วนจะทำให้ตัวเกม อสุรา ปิดตัวลงได้ จึงต้องเลือกดำเนินการแก้ไขปัญหาด้วยวิธีนี้

หมายเหตุ 2 : ไอเทมโซล และเงินโซล และกล่องจุติ และกล่องจิต จะกลับคืนมาทุกอย่างครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ทีมงาน อสุรา ออนไลน์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2014, 22:14:33 โดย จีเอ็มแพท »

อ่านทำไม

• Newbie
  • *
พึ่งจะย้ายเซิฟมาก้เจอเรยหรอ เวลตั้งเเต่เมื่อวาน ตั่งเเต่เวล1 จนตอนนี้เวล 83เเร้ว เซิฟสวรรนะ เวลก้ยาก อยู่

aot...tt

• Newbie
  • *

Lenka ♥

• ♥ สวัสดีนะชื่ออีฟไงอิอิ ☻
  • Jr. Member
  • **
  • God Only [เทพเท่านั้น] ⭐️

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member

bas_nid15

• Newbie
  • *
แล้วคนที่ติดคุกละครับ ทำไง ออนมาแล้วเวลาลดลงไปตั้งเยอะ ต้องมาเริ่มใหม่รึครับ เจ้านาย

Gun_Gun

• "บทแรกรักกันจะตาย บทสุดท้ายคือน้ำตา"

coalapanda

• Administrator
สำหรับกรณีนี้ทางทีมงานต้องขออภัยอย่างสูงนะครับ สำหรับเรื่องของการเติมเงินทุกชนิดจะมีระบบ backup เพื่อกลับไปเติมให้ผู้เล่นได้ครับ ดังนั้นในส่วนนี้จะไม่หายไปครับ

เหตุผลที่ต้องโรลเซิร์ฟเวอร์เนื่องจากมีการปั้มทั้งไอเทมและเงินบิลล่าจำนวนมากเกินกว่าที่จะจำกัดความเสียหายในครั้งนี้ได้ครับ ต้องขออภัยด้วยนะครับ

OIshIE

• Jr. Member
  • **
เพิ่งจะจิต เทรไปเองนะ จิตเทรเสร็จว่าจะไม่จิตแล้วมาเวล เล่นหลักเลย ย้อนซะ จิตหายไปฟรี มาเวลไหมละจี ผมไม่ได้มีเวลามากขนาดนั้นนะครับ  g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035

Gun_Gun

• "บทแรกรักกันจะตาย บทสุดท้ายคือน้ำตา"

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
สำหรับกรณีนี้ทางทีมงานต้องขออภัยอย่างสูงนะครับ สำหรับเรื่องของการเติมเงินทุกชนิดจะมีระบบ backup เพื่อกลับไปเติมให้ผู้เล่นได้ครับ ดังนั้นในส่วนนี้จะไม่หายไปครับ

เหตุผลที่ต้องโรลเซิร์ฟเวอร์เนื่องจากมีการปั้มทั้งไอเทมและเงินบิลล่าจำนวนมากเกินกว่าที่จะจำกัดความเสียหายในครั้งนี้ได้ครับ ต้องขออภัยด้วยนะครับ

แล่วจะทำยังไงกับคนปั้มครับ ? ย้อนไปเป็นอาทิตย์แบบนี้