GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ช่วงนี้อยากอ่านกระตูนแนะนำที่สนุกที

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Full Member
  • Maybe
คือผมไม่รู้จักมากอะคับ แต่ผมชอบFiary Tailมากๆเลย

แและผมอ่านการ์ตูนแนวแบบนี้มาสองเรื่องแล้ว คือเรื่องBeet นักล่าอสูรกับแฟรี่ เทลนี่แหละ

มีใครพอจะมีการ์ตูนที่เป้นแนว ทีมหรือผองเพื่อนที่ช่วยกันต่อสู้ออกตามล่า อะไรประมานนี้ไหมครับ

เพื่อไม่ให้กระทู้รก(นี่ไม่รกหรอ)
อยากถามทุกๆคนเลยชอบอ่านการ์ตูนแนวไหน ตัวอย่างเรื่องอะไรคับ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็น

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

• Maybe

CHoCoLaT.e

• ปิดเทอมแล้วเฟร้ย~
นารูโตะ

ปล.ไม่กล้าแนะนำอีกเรื่องเพราะว่ากลัวว่ามันจะไม่เหมือนกัน g#024

Ryuusei Boy!!

นารูโตะ

ปล.ไม่กล้าแนะนำอีกเรื่องเพราะว่ากลัวว่ามันจะไม่เหมือนกัน g#024

แฟนพันธุ์แท้นารุโตะหรอ เหมือนผมเลย  g#003

CHoCoLaT.e

• ปิดเทอมแล้วเฟร้ย~
นารูโตะ

แฟนพันธุ์แท้นารุโตะหรอ เหมือนผมเลย  g#003
ดูลายเซ็นก่อนเถอะค่ะ ว่าเราเป็นแฟนพันธุ์แท้เรื่องอะไร g#024

Ryuusei Boy!!

• Maybe

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้
รีบอร์น บลีชเทพมรณะ GTO คู่คนลุยเลอะ(ประมาณว่าภาค1ของGTO)
แอร์เกียร์ โคนัน(ไม่ค่อยทีมมากครับแต่มีสาระดี)
จอมโจรอัจฉริยะ4เล่มจบครับหรือมันไม่ออกละก็ไม่รู้จำไม่ได้(เหมือนโคนัน) 
เนกิมะ(เลิกอ่านไปละเพราะมันกว่าจะออกแต่ละเล่นมันช้าครับ แต่สนุกดีครับ)  หนีตายเกาะนรกล้านปี
(บางเรื่องอาจไม่ทีมแต่มันสนุกครับแนะนำเฉยๆ อย่าว่ากันนะครับ)

อ่า..แล้วก็นารูโตะไม่เซ้าหลินนะครับแนะนำให้อ่านเล่น1ก่อน
 woon_sunny woon_sunny woon_sunny

CO"

ที่เหลือลืมหมด อ่อแล้วก็เรื่องที่ผมแนะนำไปอะครับมีไม่ค่อยเป็นทีมอยู่2เรื่อง
คือโคนันกับจอมโจรอัจฉริยะอะครับ(กลัวโดนด่าเลยพิมพ์บอก)
g#015 g#015

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

กร็วก

• มนุษย์ดาวอังคาร
  • Jr. Member
  • **
  • กร็วก!!!!.....มันเป็นใครวะ????!!!!....

Buzaba`

• แด๊นนนนน

CO"