GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คำถามโลกแตก เกี่ยวกับการ์ตูน

LLอUหื่u.

• Full Member
หรอ ในทางวิชาการ  ละคร ได้อะไร ดาราก็ได้เงินไง เงินได้จากเรตติ้ง เรตติ้งได้จากคนดู คนดูก็พวกเราไง

PETDO   FAIL   DRAMA   

naygue

• Jr. Member
  • **
การ์ตูนและละคร เสริมสร้างจินตนาการ สมองซีกขวาหนาเธอ  g#004

แต่ถ้าชีวิตวันๆมีแต่สิ่งบันเทิงจนเป็นเจ้าหญิงในนิยายนั่นก็เกินไป หลงจนลืมชีวิต g#023

สรุป

สนุก  g#019

...บางทีก็คิดถึงความสุขในอดีตที่ผ่านมา...

nao_kung.

• Full Member
  • Synyster foREVer.. คิดถึงพี่ท็อป <3.
สำหรับเราคิดว่า มันก็แล้วแต่ละนะว่าเราจะเลือกดูอะไร
อย่างละครไทยที่มันมีสาระ มันก็พอมีเยอะนะคะ เช่น สี่แผ่นดิน อยู่กับก๋ง

แต่การ์ตูนทีหลายๆเรื่องมีสาระมากกว่าละครก็เยอะแยะ
ที่จริงมันก็อยู่ที่เราแหละคะ ว่าจะเลือกดูอะไร

☜☠☞foREVer☜☠☞

♠ ◘ • † ReiTa † • ◘ ♠

• **
  • [ตามหาพี่ไออ์] ^^ เข้ามาดูทุกวันจ้า ^^
โปรดใช้สติและเหตุผลในการชม การ์ตูนหรือละครทุกชนิด แต่ในส่วนตัวโปรดปรานการ์ตูนมากกว่า  g#004

-EveryTime You Kissed Me...

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
โปรดใช้สติและเหตุผลในการชม การ์ตูนหรือละครทุกชนิด แต่ในส่วนตัวโปรดปรานการ์ตูนมากกว่า  g#004

โปรดปรานเกมมากกว่า g#004
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

กร็วก

• มนุษย์ดาวอังคาร
  • **
  • กร็วก!!!!.....มันเป็นใครวะ????!!!!....
ถึงเรปบน

ถามหน่อยว่าละครตบตีแย่งผัวแย่งเมียที่ฉายอยู่ทุกวันเนี่ยมีอะไรที่เป็นประโยชน์ในทางที่ดีมั่ง

กับเมะที่ดูว่ามันไร้สาระแต่ถ้าคุณดูแบบ Original อ่านซับ พอดูไปได้พอสมควรคุณก็ได้ภาษา อย่างน้อยมันก็มีประโยชน์มากกว่าละครน้ำเน่าแล้วส่วนนึง

นั้นคือปฏิกิริยาต่อต้านของคุณ ที่ไม่ต้องการละครไงครับ ผมไม่มีคำตอบที่ถูกต้องให้คุณได้หรอก

♫13ANK♫

• **
ถึงเรปบน

ถามหน่อยว่าละครตบตีแย่งผัวแย่งเมียที่ฉายอยู่ทุกวันเนี่ยมีอะไรที่เป็นประโยชน์ในทางที่ดีมั่ง

กับเมะที่ดูว่ามันไร้สาระแต่ถ้าคุณดูแบบ Original อ่านซับ พอดูไปได้พอสมควรคุณก็ได้ภาษา อย่างน้อยมันก็มีประโยชน์มากกว่าละครน้ำเน่าแล้วส่วนนึง

นั้นคือปฏิกิริยาต่อต้านของคุณ ที่ไม่ต้องการละครไงครับ ผมไม่มีคำตอบที่ถูกต้องให้คุณได้หรอก

ผมไม่ได้ต่อต้านแต่แค่ชี้ให้เห็นเพียงเท่านั้น ว่าปัจจุบันมันเป็นยังไงละครไทย

♥ น้องเอ :)'

ติด เคเบิลทีวี จิ.. มีการ์ตูนอารายให้ดูมากมาย..  g#001 g#001 g#001 g#001  g#019 g#019

psynis

• Newbie
  • *
นั่นดิ
อยากยกไลท์ให้กระทู้นี้จริงๆ- -
ดูละครน้ำเน่าหลังข่าวมันได้อะไรครับผมเห็นฉากซ้ำๆคือร้องกรี้ดแล้วตบกัน การ์ตูนมันยังสอนแง่คิดดีกว่าจมเลยครับ

อนึ่งไม่นับละครที่สอนแง่คิดหรือไม่มีภัยต่อสังคมนะครับ..

กร็วก

• มนุษย์ดาวอังคาร
  • **
  • กร็วก!!!!.....มันเป็นใครวะ????!!!!....
นั่นดิ
อยากยกไลท์ให้กระทู้นี้จริงๆ- -
ดูละครน้ำเน่าหลังข่าวมันได้อะไรครับผมเห็นฉากซ้ำๆคือร้องกรี้ดแล้วตบกัน การ์ตูนมันยังสอนแง่คิดดีกว่าจมเลยครับ

อนึ่งไม่นับละครที่สอนแง่คิดหรือไม่มีภัยต่อสังคมนะครับ..

ทำไมถึงไม่นับละครที่สอนแง่คิดหรือไม่มีภัยต่อสังคมหรอครับ woon_huh

๚Besttinowikl๚

• กลับมาแว้ว
ชอบดู อาเบะแมนจ้า(จาก ยาราราไนก้า ฟลีม)   ออกจะหื่น(ไม่นิด)  แต่ยั่วอารมณ์

ยารุตะ คุง~

• **
  • โลกใหม่
เหมือน อินะซึมะ ถึงดูผิวเพินเป็นการ์ตูนบอลเวอร์ๆแต่ที่จริงแล้วการ์ตูนเรื่องนี้สอนให้คนท้อลุกขึ้นมาสู้นะครับ เป็นการ์ตูนที่ดีเลยน้ะ

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ดูคลายเครียดเวลาเหงา ๆ ดูการ์ตูนไปนั่งจิบเบียร์เย็น ๆ ไปว้ายมีความสุขหายเหงา อิอิอิ

Killer_king

• Newbie
  • *
มันก็แค่ความบันเทิงละน๊า~ 

จิงๆ กาตูนไม่จำเป็นต้องสำหรับเด็กก็ได้   คนแต่งกาตูนก็โตๆ กันแล้วทั้งนั้น เรียนจบสูง  ออกแบบตัวละคร ชุด ฉาก เนื้อเรื่องทุกอย่าง
กว่าจะทำภาพขยับมากี่ช๊อต ต้องทำมากี่ภาพ..    กว่าจะได้สักตอนนึงก็ทำกันเป็นอาทิตอ่ะ  ถึงจะมีผู้ช่วย 10 คนก็เหอะ

ฉะนั้นการดูอะไรมันไม่เสียหายอะไรหรอก มันเป็นความบันเทิงส่วนกลุ่มผู้บริโภค    พวกติดละครมันจะมาว่าเรา ก็ทำไม่ถูกหรอก.. ก็บอกกลับไปดิ ทีคุนยังดูละครเลย   woon_5555

ผมโตจนทำงานแล้วยังดูกาตูนยุเลย   ผิดตรงไหนอ่ะ??     g#009 g#009 g#009

★ßëÑ★

• Newbie
  • *
  • ●ω●
    • Sweet'Z Mafia - Dek-d.com
ใครชอบไม่ชอบช่างแมร่ง แต่กรูชอบดูการ์ตูนโว้ยยยย \m/  g#031

❤KHR Banzai !