GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทำไมสร้างตัวละครใน เซิร์ฟเวอร์ วุ้นนรก ไม่ได้อะ?

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
ดังหัวข้อ

โซลก็มีถึง 8,000 นะแต่สร้างไม่ได้
พอตั้งชื่อตัวละครเลือกทรงผมสีผมเสร้จกดตกลงชื่อตัวละครมันก้หายไป
ลองไส่ไหม่ทำไรไหม่แบบเดิมก็ไม่ได้
ลองกด ยกเลิก ดุก็ไม่เจอตัวละครในช่องเลือกตัวละครเลยสักตัว
มันเป้นเพราะสาเหตุไดผู้รู้ช่วยบอกที
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
ขอบคุณ

เด็กน้อย

• Newbie
  • *
ใช่ ผมกะเป็นของผมมันของมาว่าโซลไม่พอ8000 แล้วที่ตูเติมไป200หละมันอะไร woon_angry woon_angry

สร้างได้แระ แต่ไหงสร้างได้แต่เผ่าอสุราแฮะ G#007 G#007

ใช่ ผมกะเป็นของผมมันของมาว่าโซลไม่พอ8000 แล้วที่ตูเติมไป200หละมันอะไร woon_angry woon_angry

g#017 g#017   เป้นเหมือนกันเยย

Baiτoeч∞

• Full Member
  • =3=
 woon_555 พอดีว่านรกตอนนี้เป็นเผ่าอสุราอะ คุณได้เลือกเผ่าอสุราหรือเปล่า  g#015

เด็กน้อย

• Newbie
  • *
woon_555 พอดีว่านรกตอนนี้เป็นเผ่าอสุราอะ คุณได้เลือกเผ่าอสุราหรือเปล่า  g#015

กดเลือกละคับ สร้างแล้วด้วย พอกดเข้าเล่นมันบอกโซลไม่ถึง8000โซลอ่ะ woon_huh woon_shock

Baiτoeч∞

• Full Member
  • =3=
เทออาจจะใช่เงินในนั้น เหลือไม่ถึง 8000 โซล ละเราก็เคย  g#009

เด็กน้อย

• Newbie
  • *
เทออาจจะใช่เงินในนั้น เหลือไม่ถึง 8000 โซล ละเราก็เคย  g#009

ผมเติมไป200บาทยังไม่ได้ใช้เลย ไอดีใหม่ woon_cry woon_cry

โซล ไอดีที่ไช้เล่น นรกเค้าในเซิร์ฟหลักมี 9,708 นะเออ แต่พอสร้างตัวละครในเซิร์ฟนรกในไอดีที่มีเงินโซล 9.708 แล้วแต่ไหงมีโซลอยู่ในเซิร์ฟนรกหแค่ 6,600 เองอะ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
กระทู้ในนรกปักหมุดก็มีบอกนะ ว่าทดสอบแต่เผ่าอสุราสร้างเผ่ามนุษย์ไม่ได้ เคยคิดจะอ่านก่อนเล่นบ้างมั้ย

เด็กน้อย

• Newbie
  • *
กระทู้ในนรกปักหมุดก็มีบอกนะ ว่าทดสอบแต่เผ่าอสุราสร้างเผ่ามนุษย์ไม่ได้ เคยคิดจะอ่านก่อนเล่นบ้างมั้ย

ก้อสร้างเผ่าอสุรานั่นแหละคับแต่พอเข้าไปมันบอกโซลไม่ถึง8000 แต่ผมเติมไป200บาทแล้ว

ก้อสร้างเผ่าอสุรานั่นแหละคับแต่พอเข้าไปมันบอกโซลไม่ถึง8000 แต่ผมเติมไป200บาทแล้ว

เป็นเหมือนกันรุย (ไม่เคยคิดอ่านขอรับ)
 woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

เป็นเหมือนกันรุย (ไม่เคยคิดอ่านขอรับ)
 woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes

มันก็มีคับพวกเติมแล้วมันไม่เข้านรก จะเข้าอีกทีก็รีหน้า ไม่ก็รีนู้นไปอีก
เค้าก็ยังไม่พบสาเหตุ (ที่มาบอกนี่หมายถึงหัวข้อกระทู้ครับ อ่านให้เข้าใจด้วย ยังไม่ได้หมายถึง เรื่องโซลเลยนะตอนแรกน่ะ)

มันก็มีคับพวกเติมแล้วมันไม่เข้านรก จะเข้าอีกทีก็รีหน้า ไม่ก็รีนู้นไปอีก
เค้าก็ยังไม่พบสาเหตุ (ที่มาบอกนี่หมายถึงหัวข้อกระทู้ครับ อ่านให้เข้าใจด้วย ยังไม่ได้หมายถึง เรื่องโซลเลยนะตอนแรกน่ะ)

เท่ากับว่าต้องรอรีเซิร์ฟครั้งหน้าไช่ไหม?
(คงอีกนานรุยน่ะสินี่ g#043 g#043)

Buzaba`

• แด๊นนนนน