GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

olenaja1

• Newbie
  • *
ม่ายเกี่ยวหรอกว่าจีเอ็มจะเกรียนไม่ได้ เพื่อนก็ช่วยเพื่อนสิ   ใช่ป่ะไอซ์ ฮ่าๆๆ

SlasheR_

• Jr. Member
  • **
ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่มา รบกวนจีเอ็มทีมงานล็อคกระทู้เลยครับ มันจะได้ไม่ยาว

credit by จีเอ็มเปเป้

-lบื่OlกรีEu-

• Jr. Member
  • **

crowry

• เด็กเรียน,, >,.<
  • Full Member
  • แฟน.. จบกันไปก็มีแต่ “อดีต” เรียน.. จบกันไปก็มีแต่ “อนาคต”
จะมารอดูดราม่า อดเลย ชิ๊ส์
'ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา…
จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว
ท่าที่บิน ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร
แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ"
^_____________^

แค่บอกว่าอยากให้สำนึกนี้หรอคนที่จะมีความสามารถเป็นจีอาสา แค่นี้ก็ใช้อารมส่วนตัวมาตัดสินคนเป็นคนใจกว้างบ้างน่าจะถามเหตุผลหน่อยว่าใครเกียนก่อนรู้ว่าเซิฟพีเคถ้าคุนจะให้เขายอมรับความสามารถของคุนก็น่าจะทำได้ดีกว่านี้และว่าคนอื่นหัดดูเงาหัวตัวเองด้วยนะว่าคนอื่น  รึดีแต่11รดในเกม...หุหุ

FUNG1

PKช่างวุ่ยวายมาดาวดึงดีกว่าครับขนาดล่าบอสล่ามินิยังมีการต่อคิวเล้ย woon_5555
เจอดาวดึงป่าวคับ ให้ลุม

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥
สั้นๆ และๆ ง่าย ๆ เซิฟ PK มันตีกันได้ และที่จีเอ็มได้แจ้งมา อยู่ในช่วง ว่าที่ GM อาสา
เค้าก็ยัง สามารถ ทำอะไรที่ผู้เล่นคนอื่นๆทำได้ เราเห็นว่า ไม่ผิดนะคะ  g#024 (เรื่องผลโหวต คะแนน ก็ รักใคร ชอบใคร ก็โหวตคนนั้นหล่ะค่ะ ดราม่าเยอะจังโน๊ะ  g#022)

มารศาสตรา

ถ้าเป็นเซิฟ พีเค จะไปว่า เขาเกรียนไม่ได้หรอก ก็เซิฟนี้ตีกันได้ฆ่ากันได้ ถ้าเขาใบ้หรือส่งคุก หลังจากตีไปแล้ว อันนี้สิเกรียนจริง

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ผิดไหม ไม่ผิด เพราะไม่ได้ ใช้ ความสามารถ ของ จิเอม อาสา ทำผิดไร เเค่ ตี คนเเต่ ถ้าอยากให้เป็นที่รักก็ไม่ตี เเต่ไม่ผิด จบ  g#009

ถูกครับ เดินตามเกม เล่นตามกฎ มันก็ไม่ผิดหรอกครับ
กรณีนี้ผมว่าเป็นจีอาสาหรือไม่ มันไม่เกี่ยวหรอก
แล้วก็ไม่รู้สึกว่าไม่เหมาะสมด้วยนะ เพราะเค้าเล่นอยู่ภายใต้กฎของเกมและเซิฟเวอร์

แบบนี้เขาเรียกกันว่าถูกกฎ แต่ผิดใจ ไงครับ  woon_angry
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
ไม่ผิดคับเพราะมันฆ่ากันเป็นเรื่องธรรม เป็นจีเอ็มไม่ได้ถือศีลนะครับ  แต่ถ้าจะหาข้อผิดก็ผิดตรงท้าทายประมาณเอาลงบอร์ดแต่ไม่กลัว ก็จิงก็เขาไม่ผิด เอ๊ยยังไง

ไปดีกว่า

airriaja

• Newbie
  • *
  • i think am ugly and nobody want to love me '
เป็นจีเอ็มเกรียนไม่ได้หรอ - - เกมส์นะเกมส์ ! ฆ่าได้หมดแหละ
อย่าคิดแต่ว่าจีเอ็มต้องเรียบร้อย เป้่ะ ตลอดไป ! ต้องมองหลาย ๆ มุมค่ะ
ในวันที่ฉันไม่เหลือใครจะเป็นเช่นไร.
เมื่อนั้นจะรู้ว่ามันจะจบลงตรงไหน ?
ฉันขอทำวันนี้ให้ดีที่สุด !

เป็นจีเอ็มเกรียนไม่ได้หรอ - - เกมส์นะเกมส์ ! ฆ่าได้หมดแหละ
อย่าคิดแต่ว่าจีเอ็มต้องเรียบร้อย เป้่ะ ตลอดไป ! ต้องมองหลาย ๆ มุมค่ะ

เฮ้ย โดนอะั  woon_shock

---------IcezeicE

แค่บอกว่าอยากให้สำนึกนี้หรอคนที่จะมีความสามารถเป็นจีอาสา แค่นี้ก็ใช้อารมส่วนตัวมาตัดสินคนเป็นคนใจกว้างบ้างน่าจะถามเหตุผลหน่อยว่าใครเกียนก่อนรู้ว่าเซิฟพีเคถ้าคุนจะให้เขายอมรับความสามารถของคุนก็น่าจะทำได้ดีกว่านี้และว่าคนอื่นหัดดูเงาหัวตัวเองด้วยนะว่าคนอื่น  รึดีแต่11รดในเกม...หุหุ

แค่นี้ก็ใช้อารมส่วนตัวมาตัดสินคน  ---- ไอซ์ส่งคุณลงคุก ใบ้ หรอค่ะ  ไอซ์ทำอะไรผิดหรอค่ะ ไอซ์ก็ผู้เล่นธรรมดาคนนึง แล้วทำไมจะเกรียนไม่ได้

แล้วจำเป็นด้วยหรอ ต้องใช้อารมณ์ ในการตัดสินคน คุณรู้จักไอซ์ดีขนาดนั้นเลยหรอ แล้วถ้าไอซ์จะใช้อารมณ์ตันสิน แล้วมันจะผิดใหม ในเมือไอซ์ไม่ได้แหกกฏ ของอาสา

ถ้าอาสา จะเกรียนไม่ได้ เนี้ย วันๆ จะให้อาสาทำอะไรบ้างค่ะ  อาสาก็ผู้เล่น ธรรมดาคนนึง นะค่ะ ไม่ใช่พนักงานในบริษัท

มีหน้าที่จัดกิจกรรม แก้ไข ถามตอบปัญหา

าเซิฟพีเคถ้าคุนจะให้เขายอมรับความสามารถของคุนก็น่าจะทำได้ดีกว่านี้และว่าคนอื่นหัดดูเงาหัวตัวเองด้วยนะว่าคนอื่น  รึดีแต่11รดในเกม...หุหุ----------------

---------------------คุณลองอ่านโพสของหลายๆคนที่โพสมานะค่ะ ถ้ายังเข้าข้างตัวอีกอีกละก็ เชิญกินอะไรก็ตามที่ไม่ใช่ ของที่ มนุษย์ เค้ากินกันอ่ะค่ะ

อย่ากินหญ้านะค่ะ เดวจะฉลาดกิน

รึดีแต่11รดในเกม---------- เกมนี้ห้าม llรด หรอค่ะ ช่วยอ้างอิง กฏ ข้อนี้มาทิ่มลูกกะตา ใหที ถ้าไอซ์เป็นอย่างทีคุณว่า

แล้วไอซ์ ไปทำอะไร ให้หนักหัว กบาล ญาติบรรพบุรุษโหติกา คุณ หรอค่ะ  การกระทำ มันฟ้องนิสัยส่วนตัวของไอซ์เองค่ะ

คุณไม่มีส่วนได้ ส่วนเสีย ส่วนเพื่อนๆ ในเกมนั้นจะคิดยังไง ไอซ์ไม่ได้สนใจนะค่ะ ถ้าดีมาไอซ์ก็ดีตอบ

คุณไม่รู้อะไร ในเรื่องส่วนตัว อย่าพล่าม มากเลยค่ะ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนเรื่องเกรียนนะค่ะ ไอซ์เกรียนตั้งแต่ก่อนจะเป็นอาสาแล้วค่ะ ไอซ์ชอบ PK เพราะชอบเกรียน ชอบระบบPK

แต่มันจะมี บางส่วนเท่านั้นะค่ะ ที่ กระแดะ อุ้ย! ที่ เสือก  เอ้ย!!  ที่...เข้ามาเล่นในเซิร์ PK แล้วท่าทางจะยอมรับ

ความเป็นจริงของเซิร์ฟ ไม่ได้ 

ที่เอารูปมาให้ดูไม่ได้จะอวด หรืออะไรหรอกนะค่ะ จะบอกแค่ว่าไอซ์เกรียนมาตั้งนานก่อนจะเป็นอาสาอีก