GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามไว้เบื้อต้นก่อนครับ เรื่องแรร์เผ่าถ้ามีมา

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
คือตอนนี้ก็เก็บ ๆ ไอเท็มแรร์สำหรับสายเวทย์เผ่าไว้หลายชิ้น(หมายถึงแรร์วิ วอ พระ)  ซึ่งต่อไปเข้าใจว่าจะมีแรร์ของเผ่าซึ่งอยากจะทราบว่า

แรร์ของเผ่า พอมีมาแล้วจะยังให้เผ่าใส่แรร์ของมนุษย์ได้หรือป่าวหรือจะเป็นแบบเดิม ถ้าแบบเดิมอยากให้แรร์เผ่ามนุษย์ก็สามารถใส่ได้ด้วยครับ

แล้วก็ของแรร์บางอย่างน่ะครับ อยากให้พิจารณาหน่อย เช่นแรร์วิ คนทรงใส่ได้ แต่ก็ไม่จำเป็นต้องใส่ได้ทุกชิ้นก็ได้นี่ครับ ผมว่าบางชิ้นนี้ก็เหมาะให้นักพยากรใส่ได้เหมือนกันน่ะครับ ไปใส่แต่แรร์พระมันยังไง ส่วนผู้สื่อนี่น่าจะใส่ได้ทั้งแรร์พระ และแรร์วอน่ะครับ โดยเฉพาะชิ้นที่เพิ่มความสามารถด้านแสง และมืด

เอาแค่เบื้องต้นแบบนี้ก่อนครับ ว่าจะแยกแรร์มนุษย์กับเผ่าออกจากกันหรือเอาไปรวมกัน ความเห็นน่ะรวมกันก็ดีเผ่ามนุษย์จะได้มีแรร์ใหม่ ๆ มาลอง แต่จะแยกก็ดีจะได้เฉพาะตัวไปเลย ถ้าให้ดีสุด ๆ คือแยกเป็นบางชิ้นไปคละๆไปไม่ต้องว่ายึดติดไรมากว่าคนทรงต้องใส่แรร์วิ ผู้สื่อนักพยากร แรร์พระ คือให้ใส่ด้วยกันได้หมดแล้วแต่ความสามารถไอเท็มสนับสนุนกับอาชีพนั้นดีกว่า
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ