GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มาคุยกันเรื่อง ProjectONE สมัยแรกถึงอสุราปัจจุบัน

อะไรวะ

• Jr. Member
  • **
มาเล่นตอนยาเเชร์ขายโซน 19 หรือ29 นี้เเหละ เส้น กล่องละ 5 6 เอมมั่ง ผอบ ก็ หมานี้เเหละ โหดสุดละ  มีผอบหมาอ้ะ เท่ สุดๆ เรยตอนนั้น   woon_5555 woon_5555  จำได้ เคยเก็บเงินซื้อมาตัว 1  เเล้วมันหิว หายไปเเล้ว  เสียใจมากน้ำ ตา ตก  woon_sad2 woon_sad2

ยาแชร์ขวดละ 19 บาท กับน้ำยาหายตัวขวดละ 3 บาท
ตุนไว้อย่างละเกือบ 50 อัน ซักพักเอายาแชร์ออกจากร้านค้า มายัดในโปรโมชั่นแทน
ส่วนน้ำยาหายตัว หายไปไหนไม่รู้ อยู่ๆ ก็หายไปเลย g#022

ถ้าเอาแชมาขาย ณ ตอนนี้ (สวรรค์) 40 M * 50 = 2000 M  รวยเละ  woon_shock woon_shock woon_shock (ถ้าเก็บไว้อะนะ  woon_555)

_Mosquito_

• **
ช่วงที่มีห่อของขวัญมาใหม่ๆ ใครเคยเอาลูกธนูมาห่อขายบ้าง ซื้อ ที่ NPC 1 บิลล่า แล้วเอามาห่อขาย จีเลยปรับราคาค่าห่อเพิ่ม  woon_5555 woon_5555

Asura Inw

• **
สมัยเริ่มแรกนะ

1. มีอาชีพอยู่ 4 อาชีพคือ คาเดท ไฟเตอร์ เรนเจอร์ แคสเตอร์
2. มี มอนเตอร์ วิ่งพลานในเมืองไซร์ และมีเมืองแค่ 3 เมือง คือ ไซร์ เรด และวู้ด
3. เควสหาเงินในสมันเริ่มแรก แล่เนื้อปลาขายให้เซเรน ตรงท่าน้ำเมืองไซร์
4. มีกิล อยู่ 3 กิล คือ   4จตุรเทพ( หลังๆเปลี่ยนเป็นมารระเบิดธง)โอพลู (หลังเปลี่ยนเป็น อีโว)   และ 7 เทพโจรสลัด(ซึ่งปัจจุบัน เปลี่ยนหัวกิลไปหายคน และหายสาปสูญ)
5.ไม่มี ไอเทมเด็กเส้นขั้นเทพ(เหตุที่มีไอเทมนี้ก็เพราะทีมงาน เคยมีเด็กเส้น ก็เลยทำออกมาเพื่อแก้หน้าเรื่องเด็กเส้น)
6.ไม่มียา*200 *300 
7.เวลที่เข้วี จนเวล 99  และเข้าเข้วี ต้องมีบัพวีไอพี  หรือเสียเงินโซล

เท่าที่จำได้ก็แค่นี้ละ
 g#033 g#033 g#033 g#033 g#033

Sima-Yi

• Full Member
ผมมาตอนในช่วง เผ่าอสุรามาได้ 6 เดือนทีแล้วเล่นมันตั่งแต่ปีใหม่ของปี 2556

tar007000

• Newbie
  • *
ผมน่าจะเล่นมาประมาน 6-7 ปีได้ละ สมัยโปเจควันบุกเบิกเลยหละ น้องผมชวนเล่นเห็นมันประกาศในเว็ป ตอนแรกนะผมเล่นอยู่ อาชีพเดี่ยว เบลดคับ สมัยก่อนมียาแช ขายผมก็เอาตังในกระปุกๆไปเติมซื้อมาได้มา1 ขวดเบลดผมเวล41 พึ่งเปลี่ยนได้สดๆ สมัยก่อนคนเล่นเยอะมากครับ แมบโกเลมโครนก่อนแมบวีเข้อะ ผมได้กดแชไป 1 ขวด สมัยก่อนผมก้ไม่รู้ไรหรอก กับแมบโกเลมโครน หลังจากยาแชหมดผมได้มาเวล72 สมัยก่อนภูมิใจมาก55555 ผมไม่เคยเข้าวีเข้เพราะมันเสียตัง ปัจจุบันเบลดตัวนั้นของผมก้ยังอยู่ เวล72เท่าเดิม -- และสมัยก่อนไม่มีแมบโขนครับ เวล99ปุ้ป กดจุได้เลย แบบเดินเข้าไปที่แมบจุได้เลยอะ เดินวงแมบรอบวิหารแล้วเมื่อเข้าแมบวิหารจตุกรอะ ก้อเปนแมบจุติละคับ สมัยก่อนสบายมาก กดแชวีเข้แปปเดียวจุคับ 555555 แต่ดูสมัยนี้สิ--
เรื่องผอบครับมีผอบ หมากะวุ้น ผอบหมาสมัยก่อนใครมีนี่แบบเทพสุดๆ มันมีสกิล กรงเล้บอะไรไม่รู้เท่มาก ปลื้มม55555 ผมก้ได้ทำเควสนั้นอยู่หลายเดือนกว่าจะได้เล้บในตำนาน และเข้าไปหาในป่าอะ สนุกมากกๆๆ5544 คิดถึงโปรเจควันมากๆๆ อยากกลับไปเล่นอีกก 5555ปัจจุบันผมเล่นอยู่เซิฟสวรรค์ครับ จุ6ไป สามตัวละแต่ก้ยังไม่ได้กำไล 555555น่าเศร้าา  woon_cry woon_cry

tar007000

• Newbie
  • *

ของดรอป สมัยก่อนที่ดรอปจากมินิอะคับ ดรอปยากมากและก้แพงมากด้วย ราคาแพงโขเลย 5555 เล่นเทรสมัยก่อนล่าแค่มินิกะรวย ของของเซตอะอะ ราคาเปนร้อยเอม -- ถุงนักฆ่าเงี้ย ถุงมือเหี่ยวเงี้ย อย่าว่าแต่กำไลเลยคับ 555555 อยากจะเล่าอีกสมัยก่อนตอนเหรียนซีสามมาใหม่ๆอะเหรียนห้องขังแพงสุดครับ ผมเล่นเบลดตอนนั้นอะอยากได้มากกก ราคาอยู่ที่ประมาน60เอมมั้ง  วิหารแสง 60เอมได้ โหย ดรอปก้ยาก สมัยนั้นใครมีซีสามเท่สุดๆ555555 แต่ก้สนุกมากครับ ผมเล่นเยอะมากๆด้วย5555555

Poom Paoloz Pattaradol

• **
1.เซิฟใต้กำลังมาใหม่แจกตังโซลเยอะหน้าดู น่าจะประมาณ1แสนโซล
2.ค่ากรรมยังไม่มีคนตายขี้แตกกันเป็นแถว เพราะโดนฆ่า
3.ห่อของขวัญน่าจะมาตอนปีใหม่ ไอ้เราก็นึกว่าหลังปีใหม่จะเอาออก ยาวเลยทีนี้
4.ให้ผอบพิม/pet chat  คำพูด แบบว่าฟลัดได้ยาวเลย
5.มีวุ้นตัวหนึ่งชื่อว่า ชี้หนูทำไมชี้ที่ป้ายนู้น
6.แมพพลลาดตะเวนมีทางไปฟอด
7.ของยศเทพ เป็นอะไรที่ไม่เคยเห็นเลยในสมัยนั้น ปัจจุบัน เกลื่อนเลย
8.สำหรับเซิฟใต้ ชิวๆครองเรด มารครองเดธ อีโวครองฟอด หลังๆมากิวใหญ่ๆเพิ่มมาเยอะเลย
9.อันนี้ส่วนตัวนะคับวิคนนี้เกรียนตลอด(วิกหัวฟูลายดวงดาว กากแค้น)

Give_Me

woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
บอกได้เลย ยอมเสียสละเวลาทั้งวันมานั่งเล่นโปรเจควัน แต่อสุรานะน่ะะะ เกมทั่้วๆไปอะ

niponpada

• Newbie
  • *
1.เซิฟใต้กำลังมาใหม่แจกตังโซลเยอะหน้าดู น่าจะประมาณ1แสนโซล
2.ค่ากรรมยังไม่มีคนตายขี้แตกกันเป็นแถว เพราะโดนฆ่า
3.ห่อของขวัญน่าจะมาตอนปีใหม่ ไอ้เราก็นึกว่าหลังปีใหม่จะเอาออก ยาวเลยทีนี้
4.ให้ผอบพิม/pet chat  คำพูด แบบว่าฟลัดได้ยาวเลย
5.มีวุ้นตัวหนึ่งชื่อว่า ชี้หนูทำไมชี้ที่ป้ายนู้น
6.แมพพลลาดตะเวนมีทางไปฟอด
7.ของยศเทพ เป็นอะไรที่ไม่เคยเห็นเลยในสมัยนั้น ปัจจุบัน เกลื่อนเลย
8.สำหรับเซิฟใต้ ชิวๆครองเรด มารครองเดธ อีโวครองฟอด หลังๆมากิวใหญ่ๆเพิ่มมาเยอะเลย
9.อันนี้ส่วนตัวนะคับวิคนนี้เกรียนตลอด(วิกหัวฟูลายดวงดาว กากแค้น
Give_Me

woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1

ปัจจุบัน ไปดูคะแนนฆ่า นอกแบทสิ ยังคงที่ 1
แต่ Give_me หายไปแล้วอ่ะ อยากให้กลับมาจะได้ แก้แค้น อิอิ แต่ก่อนสู่เขาไม่ได้เลย พลังน้ำแข็ง 10 k อะ โหดมาก (ผมยังง ทำได้ไง แต่ก่อนไม่มีผอบ ไม่มีแร แต่พลังน้ำแข็ง 10k ทำไง ว่ะ - -

Directorr

4. มีกิล อยู่ 3 กิล คือ  4จตุรเทพ( หลังๆเปลี่ยนเป็นมารระเบิดธง)โอพลู (หลังเปลี่ยนเป็น อีโว)   และ 7 เทพโจรสลัด(ซึ่งปัจจุบัน เปลี่ยนหัวกิลไปหายคน และหายสาปสูญ)

มั่วมากครับ มารก็มารสิ หัวกิลมาร คนแรก DekThaiMiaZa   แล้วพอมีคดีมาก็โดนแบน จึงต้องตั้งกิลใหม่ โดยมี Tovia เป็นหัว  รุ่นสองก็เป็น x-xit  รุ่นสามก็เป็นผม

ไม่เกี่ยวอะไรกับ 4จตุเลย

4จตุ ก็ 4จตุ ตอนนั้น คนทะยอยเลิกเล่นกันไปหมด กิลเลยร้าง  หัวกิล 4จตุ ในช่วงหลัง(ช่วงก่อนนั้นไม่พูดถึงแล้วกัน) คือ ตาเบิด m-play-boy  เป็นพาลาดิน   เอามาเกี่ยวกันได้ไงครับ

แล้วทำไมสมัยนั้น ไม่มีล่าข้าม ? กิลป๋าเทพ เจ๊ดา  ที่ตอนหลังกลายเป็น Legend of Phoenix
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

-.Virgo_Shaka.-

• **
  • "คนรัก...สันโดษ"
เมื่อก่อน ยาแชร์ มีขายในร้าน ซื้อยาแชร์มานั่งดูดที่เสือ 555 โคตรเปลือง

สมัยก่อน คนดีๆมีน้ำใจเยอะ พอเวลแปดสิบ ต้องผลัดกันเล่นวิ ดูดกันมันส์ที่โขน

เมื่อก่อนผมเล่นสวรรค์ กิลทรายฟอร์เมอร์ ตอนนี้ไม่ได้เล่นที่นั้นแล้ว ไม่รุ้กิลด์นี้ยังมีคนออนยุป่าว แต่กิลด์ยังอยู่นะเคยเข้าไปแอบส่อง woon_love woon_love woon_love
ทรานฟอร์เมอร์ครับ ผมก็อยู่กิลนี้ เมื่อประมาณ3-4ปีมาแล้ว ตอนนี้กิลยังอยู่ แต่ไม่มีคนออนไลร์เลยสักคน woon_bye woon_bye woon_bye

-.Virgo_Shaka.-

• **
  • "คนรัก...สันโดษ"
ก้เท่าที่จำได้  ใบประกันใบละ 100 โซล  +25  200 โซล เเมพไลเเคน เป็นวงกลม ตรงกลาง มี กูล 1 ตัว  woon_5555
สมัยไหนเนี้ย ผมมาทันตอนผอบยังเป็น วุ้น กบ หมา ซูลัน ใครมีซูลันโคตรรวย เส้น5M ยารีสกิล3MเหรียญC3 50m+  woon_sunny woon_sunny