GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เจาะลึกเบลดมาสเตอร์ 3 ดาบขั้นเทพ (For Battle) by InW_Sura

โพลล์

บทความนี้มีประโยชน์กับผู้เล่นท่านอื่นบ้างหรือไม่

มีประโยชน์มาก
446 (87.5%)
ไม่มีประโชยน์
25 (4.9%)
ไม่แสดงความคิดเห็น
39 (7.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 510

InW_Sura

• Jr. Member
  • **
  • ที่ที่เรารักกัน 2011
รบกวนถามเจ้าของกระทู้หรือผู้รู้ทีครับว่า สกิลปลดอาวุธของเบอ ถูก บล๊อค ได้ด้วยดาบป้องกันหรือสวนกลับไหม  g#025

ผมไม่แน่ใจนะครับ เท่าที่โดนมา จะถูกปลดได้สบายๆ เลย
แต่บางทีถือดาบใหญ่ไว้ ก็ปลดได้ แต่คนปลอดเป็นอัมพาตด้วยครับ เลยไม่รุ้ว่าป้องกันได้ไหม

dearzabzaa

• **
42% เยอะจริงวุ้ย

ถ้าสายดาบใหญ่โดยตรง น่าจะเกิน 50% นะครับ
ใส่อะไรถึงเยอะขนาดนั้นครับ ของผมได้แค่ 30.9 เอง ดาบใหญ่โดยตรงนะเนี่ย ช่วยตอบทีครับ

InW_Sura

• **

ถ้าสายดาบใหญ่โดยตรง น่าจะเกิน 50% นะครับ
ใส่อะไรถึงเยอะขนาดนั้นครับ ของผมได้แค่ 30.9 เอง ดาบใหญ่โดยตรงนะเนี่ย ช่วยตอบทีครับ

ได้ 30.9
หาดาบใหญ่มารสายฟ้าใส่ ได้อีก 15
คลุมปีกมังกร ได้อีก 5 (ใส่อยู่แล้วหรือป่าว)
รวมแล้ว  50.9

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
เมื่อ น้องเอ เผชิญหน้ากับทหาร เมื่อน้องเอ พิโรธแล้ว ยังไม่นอน น้องเอ จะตวัดดาบ ถ้าไม่นอนอีกก็ฟาดรัว =-="

dearzabzaa

• **

ได้ 30.9
หาดาบใหญ่มารสายฟ้าใส่ ได้อีก 15
คลุมปีกมังกร ได้อีก 5 (ใส่อยู่แล้วหรือป่าว)
รวมแล้ว  50.9
ขอบคุณมากครับ

๚Besttinowikl๚

• กลับมาแว้ว
ถ้าเจอวิ พระ มาพร้อมกัน เบลดจะทำยังไงครับ -..-*
ถ้าเขาเทพจริงค่าแปปเดียวกะตายคับ เริ่มจาก ค่าวิก่อน ตามคอโบ3ดาบที่กล่าวไปแล้ว
แล้วก็มาค่าพระต่อ พระนี่ไม่ใช่เรื่องใหญ่คับแค่ตีรัวๆ พระก็ตายแล้ว ถ้ามันฟูก็กดพิโรธแล้วฟาดดาบๆๆเลย

Crossζy

• Full Member
นี้มันหัวกิลสวรรค์ผมนี่น่าไม่ได้ออนนานโดนเตะยังหว่า g#043

♥ น้องเอ :)'

ถ้าเจอวิ พระ มาพร้อมกัน เบลดจะทำยังไงครับ -..-*
ถ้าเขาเทพจริงค่าแปปเดียวกะตายคับ เริ่มจาก ค่าวิก่อน ตามคอโบ3ดาบที่กล่าวไปแล้ว
แล้วก็มาค่าพระต่อ พระนี่ไม่ใช่เรื่องใหญ่คับแค่ตีรัวๆ พระก็ตายแล้ว ถ้ามันฟูก็กดพิโรธแล้วฟาดดาบๆๆเลย

ก็ถ้าวิกับพระมาพร้อมกันแล้ว มันอยุข้าง ๆ กันห่างกันไม่กี่ช่องก็ พุ่งไปตวัดดาบรุยสิครับ - -*
ถ้ายังมิตายก็พิโรธแล้ว ฟาดรัว 0...0

เบลด จุ 6 คนนี่เทพมากนะครับ 0..0
เบลด จขกท. อ่า..

น้องเอ กากกว่าเขามากรุย TT
อันนี่ภาพ นานแย้ว..

!!!!

InW_Sura

• **
เคยรีไปเล่นสายตวัดดาบแล้ว พิโรธ/ตวัดดาบ เมื่อเปรียบเทียบกับผ่าสามภพ ผมเลือกผ่าสามภพนะ ผ่าสามภพ/พิโรธ ดีกว่ามากๆ

-:-Ph@mZa-:-

• Newbie
  • *
  • สถานะ : พักผ่อน
เออ?? woon_sunny
แล้วเบลดมี 4 สาย?? woon_bye
คู่ ใหญ่ คอมโบ 3ดาบ?? woon_555
อยากรู้ว่า 3ดาบเนี่ย?? woon_o_o
มีข้อด้อยตรงไหนบ้าง?? woon_shock

It's time to revenge!!!!

Crossζy

• Full Member
ไม่มีครับสมดุลสุด
พุ่งผ่าภิภพตอนมันติดมึนก็เปลี่ยนดาบแล้วพิโรด
แต่ถ้าโดนรุมก็อีกเรื่องนึง

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
เคยรีไปเล่นสายตวัดดาบแล้ว พิโรธ/ตวัดดาบ เมื่อเปรียบเทียบกับผ่าสามภพ ผมเลือกผ่าสามภพนะ ผ่าสามภพ/พิโรธ ดีกว่ามากๆ

1-1ก้อดีนะครบแต่ถ้าพุ่งไปพิโรดแร้วตวัด รอบๆข้างอาจจะโดนหมดรวมทั้งผอบ

woon_555

InW_Sura

• **
เออ?? woon_sunny
แล้วเบลดมี 4 สาย?? woon_bye
คู่ ใหญ่ คอมโบ 3ดาบ?? woon_555
อยากรู้ว่า 3ดาบเนี่ย?? woon_o_o
มีข้อด้อยตรงไหนบ้าง?? woon_shock

ข้อด้อยของสามดาบคือ
1.ค่าพลังโจมตีของทักษะจากดาบคู่ เบากว่า สายดาบคู่อย่างเดียว เช่น ผ่าสามภิภพ
2.ค่าพลังโจมตีของทักษะจากดาบใหญ่ เบากว่า สายดาบใหญ่อย่างเดียว เช่น มังกรพิโรธ
3.ไม่เหมาะกับการยืนดวลกันกับเบลด 1-1 เพราะ 3 ดาบเน้นการกดสกิล
4.หากไม่ชำนาญจะสัปสนกับการเปลี่ยนดาบไป-มา
5.ฆ่าคนอื่นไว้มาก ควรปิดซิปด้วย เนื่องจากคู่กรณีชอบให้พรที่เราไม่อยากได้ g#036 g#036

.หัวกล้วย'#

• **
  • จ้ะทิงจาาา !
ผมอยากรู้ว่า เวลาตวัดดาบเนี้ย
คู่ต่อสู้ เขาจะยืนเฉย ๆ ให้ตี
หรือจะเดินหนีไปตั้งหลักหว่า

ลองคิดดูดีๆนะ คงไม่ค่อยมีใคร
จะเดินกะที่ ให้ตวัด ละมั้ง

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
ก้อต้องดูอะคับว่าสายประชิดหรือสายยิงไกล ถ้าสายยิงไกล พิโรดยังไงก้อโดน

แต่ให้ดี พิโรดก่อนตวัดเพราะ ตวัด คู่ต่อสู้จะกระเด็นไป2ช่อง +ดาบใหญ่เดินช้าเสียเวลาเดินไปพิโรดจังหวะนั้นอาจจะโดนโจมตีกลับถึงขั้นตาย

g#031 g#031