GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ชี้แจงบั๊กการปิด PK สำหรับผู้เล่นที่เคยเปิด PK ที่ยังไม่ได้รับการแก้ไข

-SeniiZ-

• Jr. Member
  • **
แล้วขอบอกไว้ข้อนึงนะ คุณคนขี้งอแง ไอการรีบแจ้นเอาตัวไปเปิดพีเค อ่ะ ไม่ได้ทำให้ตัวเองดูดีขึ้นนะครับ สำหรับคนที่รบกันอยุ่ทุกวันอ่ะครับเค้ารู้ดีทั้งนั้น ไม่ทันละครับช้าไป จะได้โพสได้สบายๆหรอ อิอิ คริๆ ส่วนแนวทางแก้ไข ก็ ตามแต่จะว่ากันไปครับ ไม่มีอะไรน่ากลัวสำหรับPK พวกผมสนุกทุกคนไม่เครียดไม่ซีเรียส ไม่มายด์  g#031

ประทานโทษนะคะ ก็ไม่รู้ว่า ว่าใครเหมือนกัน แต่ถ้าหมายถึงตัวละครของ directorr หรือตัวของดิชั้นด้วย ไม่เคยทำบัคพีเคซักตัวอ่ะคะ ^^" ให้จีเอ็มตรวจสอบแล้วถ้าเจอแบนถาวรเลยก็ได้นะ ฮ่าๆ
อ้อแล้วอย่าอ้างว่า "ก็พวกตัวพระอะ" พอดีตั้งแต่ยังไม่จุไม่เคยเปิดอยู่แล้วอะคะ จะด่าใครเอาหลักฐานมาลงด้วยให้ดูก็ได้นะคะ เดี๋ยวหน้าแตก  woon_shock woon_shock woon_shock

ถรั่วซ์

• **
  • ไฮพรีสร้อยหูคร่า
ว่ากิลมารปิด PK งั้นหรอ ...

ตาบอดหรือเปล่า  PK ขึ้นเต็มหัว หรือว่าอ่านไม่ออกว่ามันเขียนว่า PK
ไม่มีแม้แต่ความว่างเปล่า..

hipho

• Newbie
  • *
แล้วขอบอกไว้ข้อนึงนะ คุณคนขี้งอแง ไอการรีบแจ้นเอาตัวไปเปิดพีเค อ่ะ ไม่ได้ทำให้ตัวเองดูดีขึ้นนะครับ สำหรับคนที่รบกันอยุ่ทุกวันอ่ะครับเค้ารู้ดีทั้งนั้น ไม่ทันละครับช้าไป จะได้โพสได้สบายๆหรอ อิอิ คริๆ ส่วนแนวทางแก้ไข ก็ ตามแต่จะว่ากันไปครับ ไม่มีอะไรน่ากลัวสำหรับPK พวกผมสนุกทุกคนไม่เครียดไม่ซีเรียส ไม่มายด์  g#031

เอาไว้มึงโดนเองบ้าง ถ้าพวกกุปิดpkทั้งกิลบ้างนะมึง
ละไอ่ที่ว่าเอาตัวไปเปิดพีเคนิ ตัวไหนวะ
หรือมึงกล่าวหาเขา
ถ้ากุเป็นคนนอกมาอ่าน กุก้เชื่อละ ว่าเขาเอาตัวไปเปิดพีเคจริง

ถรั่วซ์

• **

ประทานโทษนะคะ ก็ไม่รู้ว่า ว่าใครเหมือนกัน แต่ถ้าหมายถึงตัวละครของ directorr หรือตัวของดิชั้นด้วย ไม่เคยทำบัคพีเคซักตัวอ่ะคะ ^^" ให้จีเอ็มตรวจสอบแล้วถ้าเจอแบนถาวรเลยก็ได้นะ ฮ่าๆ
อ้อแล้วอย่าอ้างว่า "ก็พวกตัวพระอะ" พอดีตั้งแต่ยังไม่จุไม่เคยเปิดอยู่แล้วอะคะ จะด่าใครเอาหลักฐานมาลงด้วยให้ดูก็ได้นะคะ เดี๋ยวหน้าแตก  woon_shock woon_shock woon_shock

อย่าถึงขั้นแบนเลยนะ  เวทนาเขาอ่ะ . . .  g#023

Directorr

• Full Member

อ้างอิงจากกระทู้นี้นะครับ : http://forum.asura.in.th/index.php?topic=5693.0

วันพุธที่ 12 ตค  จีเอมได้แจ้งว่าจะมีการแก้ไข ในแพทวันนั้น

อ้างถึง
รายการปรับปรุงแก้ไขข้อผิดพลาด
1. แก้ข้อผิดพลาดที่ผู้เล่นที่พึ่งจุติ(เลเวล 1) สามารถแชร์ EXP กับผู้เล่นเลเวล 99
2. แก้ข้อผิดพลาดของไอเทม ดาบนางแอ่นเหิน ที่ไม่เพิ่มความแม่น
3. แก้ไขข้อผิดพลาดที่มอนเตอร์ไม่โจมตีใส่ผู้ใช้ทักษะ พลังเยือกแข็ง ทักษะศาสตาเทพฝ่าเวหา
4. แก้ไขข้อผิดพลาดของการใช้ยาหนูไม่อยากสู้ ที่ส่งผลให้สามารถปิด PK ได้ถาวร และแก้ไขให้ผู้เล่นปิด PK ด้วยข้อผิดพลาด กลับมาเปิด PK ดังเดิม
5. แก้ไขข้อผิดพลาดของระบบที่ไม่สามารถลบบัฟ ผนึกต่างๆ ของพาลาดิน ระหว่างการส่งเข้าห้องแข่งขัน ABT

แล้วนี่คือรูปของวันพุธที่ 12 ตุลาคม หลังวอ ครับ จะเห็นได้ว่าผมมีบัฟ PK อยู่โดยที่เท้าผมไม่ดำ

ถามว่าทำไมผมถึงถ่ายรูปมา   ?  ผมเป็นคนชอบพิมผิดครับ แล้วเวลากด Backspace  มันจะอยู่ใกล้ๆปุ่ม PrintScreen น่ะครับ เวลาจะลบมันไปกดถ่ายรูปบ่อย

ผมรีบแจ้นเอาตัวไปเปิดพีเค ตรงไหนหรอครับ ?

ในเมื่อผมแฟร์พอ ผมเปิดตลอด อยู่แล้วไม่เคยปิด ผมไม่ใช่คุณนะครับ

แล้วไอที่ว่ารบกันทุกวัน เขารู้ดี รู้อะไรหรอครับ ?  คุณจอมโกหก
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

_RaNatMay_

• **
ไปตั้งกะทู้กัดกันเหอะครับ g#014 g#014 g#014

คุณก็ดูเอาสิ ครับ กิลผมเป็นคนเริ่มก่อน รึป่าว

ต้ม มา ม่า รอ ล่ะ 55+

g#008 g#008 g#008 g#008 g#008

InW-LorD

• Newbie
  • *
ก่อนจะว่าใครหรือจะใส่รายใคร ลองมองย้อนถึงตัวเราเองก่อนจะดีกว่านะ ไม่งั้นมันจะ ...........  g#017

1234 ♪

• Newbie
  • *
  • อย่ามาสะเออะ เสนียด .)

sun_1

• Newbie
  • *
อืม=  =
ไม่ไช่ไร นะ
เทร ลุงอ้วน ที่เคยเปิด PK  ก้ปิด
 วอ Byakiya   ไช่รึป่าวไม่รู้ ถ้าผิดก้ ขออภัย อิอิ   นี้ ก้ เปิดPK    แต่ดันไปปิด*.*
 นี้ หรอ ที่  ไม่ไช่บัค 55++  ไอวอนี้  ก้ไม่ได้เวล เอง  = =
เอาตัว ของพี่มาเล่นถ้าจำไม่ผิด น่าจาจุ 5  มั้ง แล้วตัวเอง มาจุ
6   เหอ ๆ ๆ
ปาก ๆ  แมว ๆ แบบนี้  ย่าลืมไปงานเกม นะ = = จา จับ ยัด ถังขยะ -.-  g#005 g#005 g#005 g#005

ถรั่วซ์

• **
หน้าแหก

g#023  g#023  g#023

แหกยันหลานอ่ะ  อุ๊ปส์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2011, 20:09:22 โดย ♥ Aloce~ »

ลุงอ้วน

• Full Member
ใครทำอะไรรู้อยุ่แก่ใจตัวเองครับไม่ต้องมะโพทะนา ว่าใครทำไรไม่ทำ เห็นกันอยู่ทุกวัน
ส่วนเรื่องทางแก้ไข ผมเคยแจ้งไปตั้งแต่ตอนปรับพีเคแล้วว่า ให้ผู้เล่นเป็นคนเลือกเอง ว่าเปิดหรือปิดพีเค จะดีกว่า ส่วนคนที่เดือดร้อนก็คือพวกที่ปิดPK เวลมาตั้งแต่แรกแต่ลองถามย้อนไปนิดนึงนะครับว่าตอนที่คุณเลือกจะปิดพีเค คุณเป็นคนเลือกเองที่จะเวลลำบาก เพราะฉะนั้น ส่วนที่เป็นผลพลอยได้ของพวกที่เปิดพีเคแล้วจะปิดก็ไม่ได้เกี่ยว กับส่วนของพวกที่ปิดอยุ่แล้ว เพราะถ้าไม่มีสกิลนู๋อยากสด ก็จะไม่มีเรื่องแบบนี้ไม่มีเรื่อง คนปิดพีเค เปิดพีเค ให้มาถกเถียงกัน แล้วก็ให้มันเด่นชัดเลย เปิดพีเค ได้บัฟ PKแท้(เพิ่มEXP , ดรอบ บลาๆๆๆ) ส่วนปิดพีเคได้บัฟPKเทียม(นู๋อยากสด) อารายแบบนี้ ส่วนคนจะปิด จะเปิดพีเคก็ไม่มีผลได้ผลเสีย กับ ตัวเซิฟอยุ่แล้ว อยุ่ที่ความคิดรายบุคคลเองว่าปิดพีเคเวลมาตั้งนานทนเวลมา เพื่ออะไร? คำตอบจะเป็นตัวชี้แนวทางของคุณ ถ้าคุณทำมาถูกทางแล้ว ถึงใครจะปิดจะเปิดยังงัยก็ไม่มีผลกัน ตัวคุณเองกะพอแล้ว
                                                                              เพราะฉะนั้น เปิดNPCเปิดปิดพีเคไปเลย ให้ทุกคนได้ตัดสินใจกันเองใครที่ไม่ได้เข้าเกมหรือออนก็ไปรวมอยุ่ในที่นั้น ออนเข้ามาก็เลือกว่าเปิดหรือปิด จะแก้ก็เอาทีเดียวไปเลย

หรือไม่ก็แบบกระทู้ก่อนๆ เปิดPK ทุกคนไปเลยถ้าเปิดหมด ก็มาหาวิธีแนวทางการแก้ไขพระซักที พระมีความเสี่ยงแต่เป็นความเสี่ยงที่มีแต่ตายกับตาย เพราะฉะนั้นถ้าเปิดพีเคหมดก็ต้องแก้ไขหรือปรับความสามารถกันยกใหญ่ยกชุด เพราะการต้อสู้ที่PKจะทำยังไงให้ทุกคนต่อสู้ด้วยคำว่าเท่าเทียมกัน หรือว่าจะต้องให้เหลือแต่ อาชีพ เบอระเบิด เข้าเมืองไปกาย กับ เทรหยุดเวลาระดับ10เข้าเมืองไปกาย แค่2 อาชีพเท่านั้นในเซิฟใต้พิภพ คนบางคนเค้าเล่นอาชีพพวกนี้เป็นหลักเค้าไม่เดือดร้อนอยู่ละครับ ลองคิดถึง คนเล่นอาชีพอื่น โดยเฉพาะพระบ้างครับ ลองคิดถึงเรื่องที่จะตามมาด้วยนะครับสุดท้ายก็ยังยืนยันว่า ควรมีNPC เปิดปิดพีเคมาให้ทุกคนเลือกเป็นทางเลือกดีที่สุด

Red Division

• **
  • Car Music

sun_1

• Newbie
  • *
ลุง อ้วน งับ
ถ้าจำไม่ผิด  จีเอ็มบอก  ว่า  เปิดPK หรือปิด  ก้  ได้EXP เท่นกันนะงับ = ="

ถรั่วซ์

• **
เปิดPKยกเซิฟไปเลยค่ะ ดูแล้วจริงใจดี ไม่ตอแหลด้วย จะได้จบๆ