GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

<อภิปราย>การปรับสมดุลทักษะ เพื่อให้การ PK และ PVP ออกมาในทิศทางที่เหมาะสม

peraput12345

• Jr. Member
  • **
ที่ 1 เดือน 10 นั้น  เพราะพวกคุณ ใช้โปรแกรมช่วย อะครับ ผมพูดถึง ฝึกแบบชาวบ้านทั่วไป อะครับ

Red Division

• **
  • Car Music
ถามนิดนึง  ถ้าเปิดพีเคบัพให้ปิดพีเค คนบัพที่เปิดพีเคจะปิดพีเคตามคนถูกบัพปะ #038 #038 #038

.PrivaCy.

• Newbie
  • *
  • Nobody's Perfect ไม่มีใครสมบูรณ์แบบ
woon_love ปรับยกเครื่อง ถึงพริกถึงขิง จริง ๆ งานนี้ชาบเมพ แต่ก็นะพระก็เอามาบัพไม่ได้ กายอ้อมpkเปิดแงมแงม woon_love
ดเกรียนชั่วคราว*-*
  g#040 g#040 woon_5555 woon_5555 g#040 g#040

Nobody's Perfect ไม่มีใครสมบูรณ์แบบ

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
แล้วระเบิดของเบอ ละครับ

ผมก็ฝึกนานอยู่นะครับ

มาสลายง่ายๆแบบนี้เลยหรอ

คุณไม่คิดมั่งละ

ทีปรับเบอคุณไม่เคยแย้ง

พอโดนกับตัวเองทำบ่น

.PrivaCy.

• Newbie
  • *
  • Nobody's Perfect ไม่มีใครสมบูรณ์แบบ
 woon_5555 woon_5555สโลแกรนของเซิฟpkแบบใหม่ ผู้ที่พึ่งพาตัวเองได้นั้น ถึงจะอยู่รอด  woon_5555 woon_5555

Nobody's Perfect ไม่มีใครสมบูรณ์แบบ

Kadilag

• Newbie
  • *
ก็ดีนะครับที่ เบอไม่โดนสลายระเบิดคลั่งอาชีพเดียว มีอาชีพที่โดนด้วยทั้ง พาลา เบรด (<< พวกนี้รู้สึกเหมือนจะโดนลูกหลง)
ประเด็นที่น่าคิดคือ สกิล c3 ระเบิดคลั่ง เกราะ ดาบธาตุ ถ้าระดับ 10 แต่โดนจิตศร เพียงระดับ 1 (กดยิกๆอยู่แนวหลัง)แล้วสลายบัพได้เนี่ย
ผมว่าไม่ค่อยยุติธรรมกับคนที่ฝึกระดับสูงมาเลย น่าจะให้จิตศรระดับเดียวกับ c3 อื่นๆ สามารถสลายได้ เช่น จิตศร 10 ถึงจะสลายระเบิด 10 ได้

ผมสงสัยอย่างหนึ่ง แล้ว c3 ที่เป็นบัพติดตัวของอาชีพอื่นๆทำไมไม่สลายด้วยครับ ในเมื่อบัพ c3 ของสามอาชีพข้างต้นก็โดนสลายได้
จะไล่ให้ครับ แอส-พันเงา,ร่างพิษ พระ-แสงปีศาจ วอลอค- เกราะสะท้อน
จากข้างต้นคนอื่นๆอาจจะไม่ถูกใจ หาว่าผมหาเรื่อง พาลให้ทีมงานปรับ แต่อยากจะบอกว่าถ้าคุณเล่นอาชีพที่เจอการปรับลักษณะนี้
ถ้าเป็นคุณจะรู้สึกอย่างไร ?

และสุดท้ายผมไม่ทราบว่าการปรับสมดุลสกิลครั้งนี้เป็นการปรับตามที่ตั้งใจไว้แต่ต้นหรือเปล่า เพราะก่อนหน้านั้นทีมงานบอกว่าจะมีการปรับสมดุล
หรือเป็นการปรับครั้งสุดท้าย? แต่ตามความรู้สึกผมคงจะไม่ใช่มั้ง เพราะยังมีอาชีพหนึ่งเก่งมากๆในเกมนี้ ที่สามารถกดโกยแล้วพลังโจมตียังไม่ลด
อีกทั้งกันได้ทั้งสายกายภาพและสายเวท มันเหมาะสมมากเลยไหมครับอาชีพนี้? หรือคุณว่าไง?

ทุกคนพิจารณาอย่างไรก็แล้วแต่นะครับเพราะหัวข้อนี้เป็นการอภิปราย

Hamster

• **
ก็ดีนะครับที่ เบอไม่โดนสลายระเบิดคลั่งอาชีพเดียว มีอาชีพที่โดนด้วยทั้ง พาลา เบรด (<< พวกนี้รู้สึกเหมือนจะโดนลูกหลง)
ประเด็นที่น่าคิดคือ สกิล c3 ระเบิดคลั่ง เกราะ ดาบธาตุ ถ้าระดับ 10 แต่โดนจิตศร เพียงระดับ 1 (กดยิกๆอยู่แนวหลัง)แล้วสลายบัพได้เนี่ย
ผมว่าไม่ค่อยยุติธรรมกับคนที่ฝึกระดับสูงมาเลย น่าจะให้จิตศรระดับเดียวกับ c3 อื่นๆ สามารถสลายได้ เช่น จิตศร 10 ถึงจะสลายระเบิด 10 ได้

ผมสงสัยอย่างหนึ่ง แล้ว c3 ที่เป็นบัพติดตัวของอาชีพอื่นๆทำไมไม่สลายด้วยครับ ในเมื่อบัพ c3 ของสามอาชีพข้างต้นก็โดนสลายได้
จะไล่ให้ครับ แอส-พันเงา,ร่างพิษ พระ-แสงปีศาจ วอลอค- เกราะสะท้อน
จากข้างต้นคนอื่นๆอาจจะไม่ถูกใจ หาว่าผมหาเรื่อง พาลให้ทีมงานปรับ แต่อยากจะบอกว่าถ้าคุณเล่นอาชีพที่เจอการปรับลักษณะนี้

และสุดท้ายผมไม่ทราบว่าการปรับสมดุลสกิลครั้งนี้เป็นการปรับตามที่ตั้งใจไว้แต่ต้นหรือเปล่า เพราะก่อนหน้านั้นทีมงานบอกว่าจะมีการปรับสมดุล
หรือเป็นการปรับครั้งสุดท้าย? แต่ตามความรู้สึกผมคงจะไม่ใช่มั้ง เพราะยังมีอาชีพหนึ่งเก่งมากๆในเกมนี้ ที่สามารถกดโกยแล้วพลังโจมตียังไม่ลด
อีกทั้งกันได้ทั้งสายกายภาพและสายเวท มันเหมาะสมมากเลยไหมครับอาชีพนี้? หรือคุณว่าไง?

ทุกคนพิจารณาอย่างไรก็แล้วแต่นะครับเพราะหัวข้อนี้เป็นการอภิปราย

ตามนี้ครับ เห็นด้วย  woon_o_o

_-§↑ⓁverBron-Achilles-_

• **
  • "ปากดี" แต่ไม่เคย "ดีแต่ปาก"
c3 ชาปก็สลาย c3 ทุกชนิดไปเลยสิ
c3 สลาย c3 ไม่เห็นต้องบางสกิล เดียวมันก็ไม่เท่าเทียมอีก -
10 ขวบครับ อยู่ป.6

-ZEST-

• Newbie
  • *
อ้างถึง
2. ปรับปรุงให้ทักษะ "จิตแห่งศร" ให้สามารถสลายบัฟสกิลดังนี้ 
  2.1 บัฟคลั่งเต็มที่ ที่ได้จากทักษะ ระเบิดคลั่ง ของเบอร์เซอร์เกอร์

ชาปเกลื่อนเมือง  g#034

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา
ปรับครั้งนี้ ถูกใจผู้เล่นหลายคน และ ตรงจุดจริงๆ ครับ แต่บางสายอาชีพก็ได้รับผลกระทบน้ำตาเล็ดไป ตามๆ กัน

ผมก็เป็น1 ในนั้นที่ได้รับความเจ็บปวดจากการปรั้บครั้งนี้ แต่ยังไงก็ขอสู้ต่อไปครับ ไม่ถอดใจ  #038 #038 #038

Hamster

• **
ทหาร จะกลายเป็นชาป กันหมดไหมนี่  g#022 g#022

ผมก็ปวดหัวแทน  g#046 คิดยากเหมือนกันครับ จะปรับให้ตรงใจผู้เล่น

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ

ก็ใช่ตามข้างบนนะ

เพราะคลาส 3 ฝึกก็ยากจะมีการสลายง่ายๆได้อย่างไร

ควรมีการลดระดับ

คือ จากอมตะ 30 วิเหลือ 20 วิ เมื่อโดนจำนวนลูกที่ยิงมา คือลดลงเรื่อยๆอะครับ

จะให้สลายเพียงโดนยิงเพียง1ลูกหรอ

มันง่ายไปไหม

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา
2. ปรับปรุงให้ทักษะ "จิตแห่งศร" ให้สามารถสลายบัฟสกิลดังนี้ 
  2.1 บัฟคลั่งเต็มที่ ที่ได้จากทักษะ ระเบิดคลั่ง ของเบอร์เซอร์เกอร์
  2.2 บัฟเกราะคุ้มกาย ที่ได้จากทักษะ เรียกเกราะคุ้มกาย ของพาลาดิน
  2.3 บัฟผนึกความกลัว ผนึกความเสียหาย ผนึกพลังเวท และผนึกความคลั่ง ที่จากทักษะ เวทผนึกของพาลาดิน
  2.4 บัฟอาบด้วยดาบธาตุไฟ  คลุมด้วยดาบธาตุดิน ป้องกันด้วยดาบธาตุลม ที่ได้จาก เวทแห่งดาบธาตุของเบลดมาสเตอร์

ผมว่าควรจะเพิ่มเงื่อนไข ด้วยนะครับ เช่นชาปกำลังกดศรจิตอยู่ แล้วตายศรจิต จะไม่แสดงผล และ ควรมีระยะโจมตี ด้วยนะครับ แบบว่าถ้าออกจากระยะ ?? ช่อง

ศรจิตจะตามไปไม่ถึง ไม่อย่างงั้นชาป ศรจิตมันจะ ติดตามไปจนสุดขอบฟ้าแบบนี้ก็ไม่ไหวนะครับ เพราะจะไม่มีทางหลีกเลี่ยงการสูญเสียบัพได้เลย

ที่ทำแบบนี้เพราะให้ชาปต้องการบังคับใช้สกิล ทำลายเป้าหมายเพื่อ ให้ศรจิต ติดดีเล 1 นาที บ้างไม่ใช่สลายได้ตลอด มันก็ออกจะเกินไป ครับแบบนี้

.P a t c h a :)

เห็นแบบนี้แล้วสงสาร จีเอม
จะปรับอะไรก็ไม่เคยตรงใจผู้เล่น
พอโน้นกะไม่เอา ปรับนี้กะไม่พอใจ เฮ้อ...
 g#015 g#015 g#015

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019