GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากทราบการเล่นเบลดครับ

Devilchin

• Newbie
  • *
คอผมอยากจะทราบว่าควรอัพสเตตัสยังเรียนสกิลอะไรดีใส่ของอะไรย้างเซ็ตไหน้าง่ะครับบอกหน่อยนะครับ woon_love woon_love woon_love
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

คือก่อนอื่นต้องมีอาวุธนะครับ แล้วก็มีเกราะ มีสกิลครับ ถึงจะเล่นได้( ไม่มีก็เล่นได้ )

ล้อเล่นหนะครับ

จะเล่นสายไหนอะครับ ผมเล่นสายดาบคู่ ดาบเขี้ยวทมิฬ( เจ๋งๆ ก็ ดาบพิฆาต )  ออฟคลั่งครับ สเตตัสdex+lux

เรียกเกราะคุ้มกาย

• Jr. Member
  • **
แนวทางการอัพสกิลและสเตตัสเบลดดาบใหญ่

ไฟเตอร์

ชำนาญดาบ 10
ฟันดาบเร็ว 10
ความแข็งแกร่ง 10 หรือ ชำนาญอาวุธ (สำหรับผม ผมว่าความแข็งแกร่งดีกว่านะครับ)
ฟาดดาบ 10

เบลดมาสเตอร์

ชำนาญดาบ 10
เร่งจิตจู่โจม 5
ดาบพิโรธ 5
ตวัดดาบทำลายล้าง 5
ใช้ดาบป้องกัน 5
สมาธิในการต่อสู้ 5
ดาบผ่าอากาศ 5 หรือ เส้นทางจอมดาบ 5

สเตตัส agi 18 dex นำ ตามด้วย vit

แนวทางการอัพสกิลและสเตตัสเบลดดาบคู่ สายฟันสด

ไฟเตอร์

ชำนาญดาบ 10
ความแข็งแกร่ง 10
ชำนาญอาวุธ 10

ชำนาญดาบคู่ 5
เร่งกำลังจู่โจม 5
ดาบคู่ผ่ามิติ 5
ผ่าสามภิภพ 5
สมาธิในการต่อสู้ 5
ดาบผ่าอากาศ 5
เส้นทางจอมดาบ 5

สเตตัส  agi 18 dex นำตามด้วย luk (สายนี้ต้องรวยหน่อย) อีกสายหนึ่ง agi 18 dex นำตามด้วย str (สายนี้้เหมาะสำหรับคนเล่นใหม่)

แนวทางการอัพสกิลและสเตตัสเบลด 3 ดาบ (สายผสม)

ไฟเตอร์

ชำนาญดาบ 10
ฟาดดาบ10
ความแข็งแกร่ง 10

ชำนาญดาบใหญ่ 3
ชำนาญดาบคู่ 3
เร่งกำลังจู่โจม 3
ดาบคู่ผ่ามิติ 5
ผ่าสามภพ 5
เร่งจิตรจู่โจม 3
ดาบพิโรธ 5
ตวัดดาบทำลาย 5
สมาธิในการต่อสู้ 3

สเตตัสก็ agi 18 dex ตัน ที่เหลือ ลง str

สายนี้ถ้าเล่นได้ดี จะโหดมาก สามารถฆ่าได้ทุกอาชีพ

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

Rest In Peace

• Full Member
เป็นผมจะเอาชำนาญอาวุธออก ลง ฟาดดาบ ครับ  woon_sunny

เป็นผมจะเอาชำนาญอาวุธออก ลง ฟาดดาบ ครับ  woon_sunny

ก็ดีจ้า

ผมเคยเล่นดาบใหญ่ ผม เล่นฟาดดาบ แต่ไม่เล่น อัพ ฟันดาบเร็วกับagi18 ผมเลย str+dex  หนุกดี

• **

คุณไม่ได้ได้หัวข้อหรอครับ ผมบอกว่้า สายฟันสด  woon_huh woon_huh

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

• **
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=370.0

มีปัญหาการเล่นเบลดมาสเตอร์ โพส ไว้ครับ ว่างๆจามาตอบให้

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ถ้าสายฟันสดไม่ลงฟาดดาบ woon_o_o
อันนี้เบลดสายฟันสดนะ เน้นเวลแบบไม่เปลืองยา
ตอนไฟเตอร์
ชำนาญดาบ10
ฟันดาวเร็ว10
ชำนาญอาวุธ10
ความแข็งแกร่ง10
ตอนเป็นเบลด(ดาบคู่เท่านั้น ดาบใหญ่ฟันสดไม่ได้-*-)
ชำนาญดาบคู่10
เร่งกำลังจู่โจม5
ปัดดาบ5
สมาธิ5
เส้นทางจอมดาบ10
ดาบคู่ผ่ามิติ5/ผ่าสาม5 เลือกเอาแต่ไม่แนะนำให้ลงดาบผ่าอากาศเพราะมันเบาแม้จะหยุดการร่ายได้และไม่เหมาะด้วย เหมาะกับสายดาบใหญ่มากกว่า(ถ้าจำไม่ผิดดาบคู่ผ่ามิติถ้ามันผลักสำเร็จจะหยุดการร่ายด้วยมั้ง)
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

-:-Ph@mZa-:-

• Newbie
  • *
  • สถานะ : พักผ่อน
อย่าอัพคอมโบไม่ว่าจะลำบากขนาดไหน g#008
แล้วพอเป็นเบลด ลง dex ให้เต็มไม่ว่าจะลำบากขนาดไหน g#008
นอกนั้นก็ถามคนอื่นเกี่ยวกับสาย เน้นว่า dex สำคัญที่สุด g#035
เบลดขาด dex ก็เหมือนฆ่าตัวเอง เพราะสายนี้ G#007
ต้องเน้นตบพวกชอบหลบครับ g#004

It's time to revenge!!!!

Rest In Peace

คุณไม่ได้ได้หัวข้อหรอครับ ผมบอกว่้า สายฟันสด  woon_huh woon_huh

ลืมอ่านแฮะ ขอโทษๆ woon_hurt

• **

ลืมอ่านแฮะ ขอโทษๆ woon_hurt

woon_yes woon_yes woon_yes

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
อย่าอัพคอมโบไม่ว่าจะลำบากขนาดไหน g#008
แล้วพอเป็นเบลด ลง dex ให้เต็มไม่ว่าจะลำบากขนาดไหน g#008
นอกนั้นก็ถามคนอื่นเกี่ยวกับสาย เน้นว่า dex สำคัญที่สุด g#035
เบลดขาด dex ก็เหมือนฆ่าตัวเอง เพราะสายนี้ G#007
สายเดียวที่ขาดdexได้คือสายโป๊ะเทพ(luk-dex) ถ้าสายอื่นไม่อัพdexนำ คือฆ่าตัวตายอย่างที่ว่า g#035
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

• **
สายเดียวที่ขาดdexได้คือสายโป๊ะเทพ(luk-dex) ถ้าสายอื่นไม่อัพdexนำ คือฆ่าตัวตายอย่างที่ว่า g#035

- woon_555 woon_555 woon_555

Devilchin

• Newbie
  • *

oh_RaymonDD

สำหรับผม สายเเม่นก้อลง agi18 dex99 str 99 สายโป๊ะ lux99 agi 18 dex99 (มีผอบเชียโชค สามารถโป๊ะได้ถึง8kเลยทีเดียว)
ถ้าจุเยอะ ๆ ก้ออัฟ dex99 lux99 agi18 str 99 ไปเลยคับ  ของดี ผอบดี โป๊ะ หลัก10kคับ
 woon_5555 woon_5555