GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ข้อเท็จจริงของเเอสสำหรับPK(เเอสกากมาก)

Opur

• Jr. Member
  • **
มีแค่พระกับแอส ที่ ใส่ได้ 2 เซตพร้อมกัน

แอสใส่ เซตฉมัง+เซตนักฆ่า: เซตฉมังออฟ เสเลือด  ส่วนเซตนักฆ่าออฟคลั่ง woon_shock

พระใส่ เซตฉมัง+เซตเป่ายิงฉุบ: เซตฉมังออฟแกร่งแค่เสนาก็แจ่ม  ส่วนเซตยิงฉุบ ค้อนออฟคลั่ง  โล่ก็ป้องกัน  โหดฉิบหายเพราะพระมีฟู+บัพ กำลัง หลบ แม่น อาภรณ์ และศาสตรา woon_shock woon_shock

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
แอสพัน10ใช่ว่าจะใช้กับแอส เจอกับเบลด เบลดพุ่งมา ติดพันถอยแล้วพุ่งแล้วรัว ตู้มมมม

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Full Member
  • Maybe
บอกตามตรง จขกทหน้าด้านแค่ไหน ก็ไม่ดาม่าหรอก กากเอง

ต้องเล่นอย่างฉลาด แล้วสกิลพรางอะ เขาไม่ได้ใช้ไปลอบค่า เขาใช้เอาดาเมจเพิ่มเติม
แรร95ไม่ใส่แล้วไง คนไม่ใส่โหดก็ใส่ก็มี
ยิงเจอพวกนักเวท เราพุ่งแทงทีเดียวก็ตายแล้วคับ

Poom Paoloz Pattaradol

• **
อยากจะบอกว่าแอสไม่ได้กากหรอกนะ ถ้าคุณเล่นเป็นแล้วของพร้อม
c3ใช้ได้ทุกอันนะครับ แต่เห็นประโยชน์ไม่มากก็น้อย ขึ้นอยุ่กับเราจะใช้กับใคร
พันทมิตรแห่งเงา
ระดับไหนก็ช่างเมื่อโดนตีแล้วจะพรางแถมถอยหลังให้ไปตั้งหลักอีกต่างหาก
แล้วถ้าคุณอัพสกิว แทงข้างหลัง อีกแล้วตีอีกฝ่ายจะทำให้คริแรงตีแรงอีกด้วยสกิวนี้ใช้ประโยชน์ได้มาก
ที่สุดใน3สกิวเลยก็ว่าได้
ร่างกายพิษ
อันนี่ถือว่าเป็นบัพสำคัญของแอสได้เลยนะ เมื่อบัพใส่ตัวเองจะ+ป้องกันเวทย์ด้วย อย่างน้อยก็กันตายจากสาย
เวทย์ได้สัก1-2วิละกัน พอมีเวลาทำอะไรได้ แถมพิษระดับ9-10ก็แรงใช่ย่อยโดนพิษเข้าไปทีก็เกือบตายแล้ว
พิษยังสามารถสุ่มความสามารถพิเศษได้อีกด้วยนะ ที่ผมเห็นบ่อยสุดๆคือเดินอืดเมื่อโดนพิษของตัวผมเข้าไป
ทำลายเวทย์
หลายคนอาจมองข้ามแต่สกิวนี้ดีมาากกเลยนะลองคิดดูสิ มีที่ไหนบ้างโดนตีแล้วเวทย์ลดถ้าสมมุติคุณเล่นสู้กับสายกายภาพ
เช่นเบอ อาชีพนี้แหละ เลือดเยอะ ตายยาก แต่mpน้อย แอสอย่างเรามีสกิวนี้อยุ่ยิ่งตียิ่งลด MP หมด เบอก็ไร้ประโยชน์แล้วคับ
สกิวก็ใช้ไม่ได้ แถมนานกว่าใบ้อีกกว่าจะรอMPฟื้นก็นานพอควร

แอสไม่ได้กากอย่างที่คุณว่าหรอกนะครับถ้าคุณมีสเต็ปแล้วก็งบพอที่จะใช้เล่นอาชีพแอส :))

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ไม่ว่าเซิฟไหนผมก็ไม่เดือดร้อนอ่ะ
เพราะผมเล่นแอสสายแชท (แชทเลเวล 99 แล้วด้วย)
 g#037
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

๚Besttinowikl๚

• กลับมาแว้ว
ไม่ว่าเซิฟไหนผมก็ไม่เดือดร้อนอ่ะ
เพราะผมเล่นแอสสายแชท (แชทเลเวล 99 แล้วด้วย)
 g#037

g#015 g#015

FUNG1

• Full Member
พาราผม จุหก ซีสามสิบหมดยังชนะแอสพันสิบยากเลย บินไปติดพัน มีวิธีเดียวชนะง่ายๆ ทำผนึกดูดแรงๆ ไม่งั้นแอสกดยาไม่ตายสักที

_fOursSquare.

• Newbie
  • *
จิงอยู่ข้อนึงนะ ของแพงมากก woon_shock
มีทุกอย่าง ยกเว้น "อนาคต"

MaLaGo

• Newbie
  • *
เราหมายถึงของเทพเท่ากันคิดดูโป๊ะไม่นับพันลองเอาเบอกดเนตรไม่ก็สายโป๊ะ
เซนที่มียิงกราด เทรโหดๆ เเอสพุ่งโป๊ะ มาตีเเอสพัน10ดูเเล้วจะรุเองนะ
ปล.ใครเอาเเอสพันดับ10ไม่ใส่เเร95ไม่ลงนั่นละกากเว่อ
พันมันไม่หลบโป๊ะอ่านะ เเอสต้องเปิดก่อนถึงชนะเหรอ

''

• Newbie
  • *
เทรมันเทพอยู่แล้วครับ ผมเล่นเบอนะเปิดเนตรสับแอสยังไม่โดนเลย ตีไปมันก็เด่งๆๆๆไปข้างหลัง
แล้วก็ตีผมตายตลอด
ปล.ผมเล่นหน้าเมืองนะ

มากกว่าคำถาม

• **
เราหมายถึงของเทพเท่ากันคิดดูโป๊ะไม่นับพันลองเอาเบอกดเนตรไม่ก็สายโป๊ะ
เซนที่มียิงกราด เทรโหดๆ เเอสพุ่งโป๊ะ มาตีเเอสพัน10ดูเเล้วจะรุเองนะ
ปล.ใครเอาเเอสพันดับ10ไม่ใส่เเร95ไม่ลงนั่นละกากเว่อ
พันมันไม่หลบโป๊ะอ่านะ เเอสต้องเปิดก่อนถึงชนะเหรอ

อัตราโป๊ะเช๊ะ มันนำมาหักล้างกันครับ

ถ้าพูดถึงความแม่นยำชาร์ปแม่น1000+ ยังยิงแอสพลาดเลยคับ

ใครเอาเเอสพันดับ10ไม่ใส่เเร95ไม่ลงนั่นละกากเว่อ

อยากรู้เหมือนกันอะ ถ้า1-1กับแอสพันเงา10 ที่เอาแอสลง(ไม่นับสายเวท/ของยศเท่ากัน) จะมีกี่อาชีพ

ปล. ผมก็ไม่ได้รู้อะไรมากหรอก แต่ผมก็เล่นแอสที่ไม่มีแรร์95เหมือนกัน อยากถามคุณจริงๆ เล่นแอสได้กี่วัน เคยศึกษาอะไรของอาชีพนี้ไหม

Opur

• **
เทรมันเทพอยู่แล้วครับ ผมเล่นเบอนะเปิดเนตรสับแอสยังไม่โดนเลย ตีไปมันก็เด่งๆๆๆไปข้างหลัง
แล้วก็ตีผมตายตลอด
ปล.ผมเล่นหน้าเมืองนะ
ลองเล่นขวานเทคนิกสิ ตัดความไวอะ  ลดหลบหลีก 80% แอสก็แอสเหอะ
บอกแล้วว่ามันมีวิธีแก้อยู่แล้วแต่จะเล่นอย่างฉลาด
 woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

DarkEagle

• DarkEagle

แอสสู้กับเบอต้องสายหลบหน่อยก็ดีครับ ไม่ต้องมีแรร์ 95 ก็ได้ อาศัยติดพันเอา ถ้าหมอกเบอก่อนได้ยิ่งดี เบอระเบิดถ้าติดง่อยหายก็หนีก่อนครับ ปลดอาวุธก็วิ่ง  เบอเจอแอสหลบเยอะก็ร้องน๊ะ มีดพิษด้วยยิ่งดี เลือดมันเยอะดีมีโอกาสติดพิษได้  ถ้าพวกเลือดน้อยๆแทบไม่มีผลมีดอันนี้ ตายก่อนติด แต่ถ้าเบอโป๊ะแอสสักดอกก็ถึงตายถ้าเลือดน้อย เพราะขนาดเทรตะโกนใส่เบอสายโป๊ะ บางทียังเจอเบอโป๊ะเลยครับ 555+  แต่แอสเป็นต่อครับ

กับเทรอย่าเอาไปเปรียบเลยครับ ถ้าเอาในแง่เต็มชุดทั้งคู่  แอสเสียเปรียบตรงติดหยุดครับ  เทรหยุด 20 วิ แอสพรางไม่เห็นได้ 2 วิ แล้วใน 20 วิ เทรโหดๆที่คุณว่าขอแค่โป๊ะโดนสักทีสองทีก็ดับแล้ว มันเป็นการวัดดวง แล้วแอสก็คงไม่ติดพัน 10 ครั้งรวดใน 20 วิแน่ เพราะถ้ารอบไหนไม่ติดพันมันก็โป๊ะ ถึงไม่โป๊ะใน 3 ดอกของหน้าไม้ก็ได้ตาเมจพอสมควร  แต่ส่วนมากที่ผมเจอจะโป๊ะอย่างน้อยๆ 1 ดอกไปยันเต็ม 3 ดอก แอสผมอัตราโป๊ะ 54% มันก็โป๊ะ เพราะทั้งคู่มาจากสายเดียวกันที่มีโป๊ะเช๊ะขณะโจมตีเหมือนกันทั้งคู่ 25% ไม่ได้หักล้างกัน  ขนาดเบอเลือดสองสามหมื่นเทรยังยิงไม่กี่ทีดับ แล้วแอสจะเหลืออะไรครับ  ก๊อปเลือดมาจะพอไหวป่าวก็ไม่รู้ ไม่เคยก๊อป บอกไม่ได้ 555+