GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

พลิกโฉมการงานรูปแบบใหม่!!!

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
พลิกโฉมการงานรูปแบบใหม่!!!

การเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ของระบบการงาน ที่จะทำให้เพื่อนๆ ได้รับผลประโยชน์
ความสะดวกสบาย มากกว่าเดิม รายละเอียดเป็นอย่างไรติดตามด้านในได้เลย

เพื่อนๆ เคยประสบปัญหาเหล่านี้บ้างมั้ย  อยากทำการงานไว้หลายๆ อย่าง แต่ระบบจำกัดให้รับได้ อย่าง ก็อยากทำอย่างอื่นด้วยอ่ะ ทำไงดีๆ ยกเลิกการงานสักอันนึง อ๊ากกกก!!! กว่าจะอัพได้ระดับนี้มันยากนะคร้าบบบบ!!! เสียดายอ่ะ TT^TT  หรือสร้างตัวใหม่มาเลย เก็บการงานนานไปหน่อย ลืมไอดีหลักว๊ากกกก TT^TT แต่นับแต่นี้ไป ปัญหาเหล่านี้จะหมดไป

1. ปรับระบบการงานขั้นหาวัตถุดิบให้เป็น auto ไม่ต้องมานั่งคลิกๆๆๆๆ  หรือใช้ยาหนูขี้เกียจกดเมาส์อีกแล้ว ปล่อยเก็บสบายๆ ได้ทั้งวัน หุหุ

2. เพิ่มโซนสำหรับหาการงานโดยเฉพาะ ถ้าหากมาหาบริเวณนี้ไม่เกิน ช่อง จะได้รับวัตถุดิบ 100% 
แต่ถ้ายืนห่างเกิน
2 x 2 ช่อง จะมีโอกาสได้รับวัตถุดิบ 50%

3. สำหรับก้อนหินเพื่อนๆ กำลังสงสัยอยู่ใช่ไหมว่านำไปทำอะไรได้ ในแพทช์นี้ได้มีการเพิ่มการสร้างอิฐในการงานวิศวกรระดับ 5 โดยใช้ก้อนหินเป็นวัตถุดิบ มีโอกาสสำเร็จ 75%

4. ปรับราคาขาย ของวัตถุดิบ ดังนี้

• ระดับ 1 ขาย 2บิลล่า

• ระดับ 2 ขาย 3บิลล่า

• ระดับ 3 ขาย 5บิลล่า

• ระดับ 4 ขาย 10บิลล่า

• ระดับ 5 ขาย 20บิลล่า

5. ปลดล็อคขีดจำกัดตัวละครให้รับการงานได้ทั้งหมด อย่างนี้ตัวละครเดียวก็สามารถสร้างได้ทุกอย่าง

เป็นอย่างไรกันบ้างครับกับการปรับเปลี่ยนระบบการงานครั้งใหม่ ถูกใจกันละสิ ไม่ต้องสร้างตัวใหม่ หรือลบการงานเดิมแล้ว งานนี้ได้หาวัตถุดิบกันทั้งวันทั้งคืนแน่ ^^

Source: พลิกโฉมการงานรูปแบบใหม่!!!

yoonsic

• Newbie
  • *
รับได้หลายการงานดีแล้วครับแต่ขอแบบกดได้ไหมครับได้วัตถุดิบดีกว่ากันกลายเท่า

Bella Berry

• **
  • เบอรี่สายพันธุ์ใหม่ สกัดเข้มข้น!!
มันไม่ต้องกดก็ดีอยู่นะคะ แต่เวลาหาวัตถุดิบเนี่ย ชั่วโมงนึงได้น้อยมากอะ(ต่อ 1ตัว) มันไม่ทันใจวัยรุ่น ออน10จอเอามาหาของ ก็แลคมากๆ การงานแบบใหม่ไม่ใช่ว่าไม่ดี แต่มันก็ก็ไม่ได้ดีต่างจากเดิมเท่าไหร่ ถ้าแบบเดิมกดสกิลทีละครั้ง แต่เร็วๆ ประหยัดเวลากว่าอีกงะ  g#002
Asura Online Never Ending ใช้ผิดแกรมมา ที่ถูกต้องคือ Asura Online Never Be Ending หรือไม่ก็ใช้คำว่า Asura Online Never End นะจ๊ะ

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
งงอยู่อย่างเดียว คือไม่เข้าใจว่าจะทำต้นไม้ให้คนไปยืนออกันให้มันแลคเล่นทำไม แทนที่จะให้หาไ้ด้ 100% ไปเลย  woon_huh

หรือต่อไปจะมียา "หนูอยากปลูกต้นไม้ส่วนตัว" ขายหว่า  woon_555

Tr3aSur3_of_d3ad

• **
  • DEATH
ช่วย เพิ่มให้มันได้หลายชิ้น ขึ้น หรือไม่ก้อให้มันร่าย เร็วขึ้นได้ ไหม  ท่าคิดจะช่วยเหลือ ผู้เล่นแล้ว ก็น่าจะช่วยให้ถึงที่สุด นะ ขอบคุณ

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ยังไงคับการงานขุดแร่ระดับ1จะขุดยังไงไห้ได้ก้อนถ่านหินคราบดูด้วยนะคราบ

zOkOa

• Newbie
  • *
หุๆในที่สุดก็ได้ใช้ก้อนหินซะที เก็บไว้เป็นแสนก้อนเลยเกือบ30ตัวก้อนหินหุๆขายอิฐรวย นึกว่าจะไม่มีประโยชน์

KOWFANg. M$

• Full Member
  • ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ก้อนหินสมัยโปรเจ็ควันสามารถเอามาใช้ทำการงานวิศวกรได้มั้ยครับเนี่ย woon_5555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ว้าว...คนเทพ...

• Newbie
  • *
เยอะดีครับ

เเต่เวลาเราไปตัดไม้ หาสมุนไพร ชาวสวน

ทำไมต้องได้ก้อนหินด้วย

อย่างงี้ มันก็ได้ของน้อยลงสิครับ

มีเเต่ก้อนหิน

เซง

น่าก้อนหินจะได้กับขุดเเร่ กะ ขุดหินอัยมณีนะครับ

ช่วยรับพิจารณาทีครับ

woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

Jay_Freedom

• **
  • พูดไม่ค่อยเก่ง ... แต่รักหมดใจ
    • http://www.facebook.com/jay.freedom3