GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ต้องการความสมดุล สงครามชิงปราสาท

_T_T_T_

• Full Member
ไม่กล้าลงงั้นหรอ ?
อย่าปัญญาอ่อนหน่อยเลย ก็บอกไปแล้วว่าทำไม ?
อย่าแกล้งโง่คุณฟรัง ^^
เคยบอกเหตุผลไปแล้ว หรือต้องให้เตือนความจำ ?

อย่าพาดพิงมากถึงชื่อกิลเราน่ะ รู้นิสัยกันอยู่นะว่าเป็นยังไง
อย่าทำตัวให้มันดูน่าสมเพชเข้าใจนะ
+1 g#004

ASURA LOVE

• Jr. Member
  • **
ขอตอบเรื่องสงครามบ้าง ถ้าเซิฟสวรรค์ ตอนนี้ก็มีไม่กี่กิลที่ครองส่วนใหญ่เป็นพันธมิตรกัน
ต่างจากอีกฝั่ง ฟรี วุ้น กิลU กิลเอ้า ลักยิ้ม วัยมัน เค้าเลือกทีจะเข้ารวมกับฟรี+วุ้นตอนวอ ทำให้จำนวนกิลในการต่อสุ้ลดไปก็จิง
แต่คนกิลใหญ่ก็จะเพิ่มมากขึ้น แต่ผมว่าระบบทีพวกคุณวอแบบนี้มันไม่ได้ดีเรย เหมิือนกำลังลบกิลเล็กทิ้ง เพราะเอาคนมารวมไว้กิลตัวเองหมด
เหมือนทำลายกิลเล็กไปในตัว เพราะเดวสักพักกิลพวกนั้นก็จะหายไปจากเซิฟเพราะเจอกิลใหญ่ดูดไปหมด ต่างจากอีกฝั่ง โดนัท แคส ทาซาน
ทีมีกำลังคนเป็นของตัวเองไม่ว่าจะมากจะน้อย ก็สุ้ในแบบของกิลตัวเอง ไม่ใช่ไปเอากิลเล็กๆมายัดเข้ากิลใหญ่ของตัวเอง ทำลายระบบวอร์
กิลทีกำลังจะเกิดใหม่ไปในตัว
ถูกใจโพสนี้ครับ ผมก็คิดแบบนี้เช่นเดียวกัน และยังคงมีช่องโหว๋หลายๆเรื่องอยู่ เห็นได้ชัดๆเลยคือ การยึดบ้านเอากิลพันคนน้อยมายึดครองสมัยไว้ส่วนกิลหลักไว้รับมือคนที่เข้ามาตีบ้าน จะทำเสียทรัพยากรน้อยปัญหาก็น้อยตามมาก็สามารถครองได้เรื่อยๆจนกว่าจะครองได้ กิลเล็กหรือคนที่พึ่งสร้างกิลใหม่มีส่วนร่วมแค่เข้าไปเป็นเหยื่อให้เจ้าบ้านตีแค่นั้นแหละที่ทำได้ ระบบมันก็วนเวียนไปอยุ๋แบบนี้แหละ ถามว่าโอกาสตีบ้านแตกมีกี่เปอเซ็น คนที่วอกันอยู่เข้ารู้ดี

Slipknot

สวรรเยอะจัง 

พวกสวรรนี้  รวยอย่างเดียว  อยู่ไม่ได้นะ  โง่ด้วย  g#008 g#008 g#008

skyblood

• Newbie
  • *
อย่าอวดนะ อายหมา ลงมาตอนคนไม่พร้อม สิบวิหาย แล้วเดินหนีไมอะหนู

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
ยังไงผมขอบคุณสำหรับคำเสนอแนะนะครับ

(ความคิดเห็นส่วนตัวผมนะครับ ผมคิดว่าหากกิลเล็กไม่สามารถสู้กิลใหญ่ ได้ น่าจะหากิลใหญ่อยู่ หรือ รวมกิลเล็กกันและตีกิลใหญ่ นะครับ เพราะว่ากิลใหญ่กว่าจะใหญ่ ต้องใช้เวลาเหมือนกันครับ )

ASURA LOVE

• **
เดี๋ยวนี้มันทำแบบเดิมไม่ได้ไงครับ คนเล่นน้อย คนเล่นใหม่กิลไหนมีบ้านเขาก้อวิ่งเข้าหมดครับ  g#031 g#031 g#031

9169

• **
คิดคล้ายวอลุ่ม ผมก็กิลเล็กไม่เห็นจะเดือดร้อนเรื่องไม่มีบ้านเลย อยากจะบวกของ อยากจะลงดันเวลก็ขอกิลมีบ้านรับเข้า เฉพาะกิจ เขาก็รับเข้านะ. เช่นทาซาน หรือแคส นี่ละทำให้กิลเล็กๆของผมยังอยู่ได้ แต่ต่างจากสมัยก่อนนะกิลใหญ่บางกิลที่เคยแข็งแกร่ง. กิลเล็กๆของผมจะขอไปบวกของไม่เคยจะรับเลย ปิดกันตลอด นี่ละเป็นสาเหตุทำให้กิลที่มีน้ำใจมีพันธมิตรเยอะและแข็งแกร่งขึ้นทุกวัน เป็นความคิดส่วนตัวนะของคนกิลเล็กๆ  woon_bye

OMG_inw

• **
ได้ข่าวว่าฟรังสันดานหมาแฮคของคนอีกละเหรอ เหี้ยจิงๆนะมึง สมเพชพ่อแม่โคตรเหง้ามันจริงๆ

Bio

• Newbie
  • *
ไม่มีปัญญาทำเกมวอ ก้ออย่าวอเลยคับง่ายดี มาอ้างไม่สมดุล เหตุผลฟังไม่ขึ้นนะครับ  ดูนิสัยตัวเองด้วยนะคับว่ากิลเล็กๆอยากพันกับกิลคุณป่าว ไม่ไช่มัวเเต่อ้างโน่นอ้างนี่   woon_555 woon_555

Everlasting love

• **
ยังไงผมขอบคุณสำหรับคำเสนอแนะนะครับ

(ความคิดเห็นส่วนตัวผมนะครับ ผมคิดว่าหากกิลเล็กไม่สามารถสู้กิลใหญ่ ได้ น่าจะหากิลใหญ่อยู่ หรือ รวมกิลเล็กกันและตีกิลใหญ่ นะครับ เพราะว่ากิลใหญ่กว่าจะใหญ่ ต้องใช้เวลาเหมือนกันครับ )

ความคิดส่วนตัวของทีมงานไม่ควรจะนำมาพิจรณาโอนเอียงไปทางกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง ผมว่ากิลเล็กๆบางกิลก็อริกิลใหญ่การที่จะรับเข้ามาก็จะต้องมีปัญหา การที่จะรวมกิลเล็กๆมาตีกับกิลใหญ่ๆง่ายมากกพูดนะง่ายมาก ทุกวันนี้แทบจะงมหาไม่เจออยู่เเล้วกิลเล็กๆใหม่ใสซื่อแต่ละกิลบ้างก็อริบ้างก็พันจะรวมกันพูดเหมือนกะจะเอามดล้มช้างทั้งๆที่มดยังกัดกันอยู่เลย เเล้วเพราะว่ากิลใหญ่ๆกว่าจะใหญ่ต้องใช้เวลาเหมือนกันนะครับ ความคิดของผมเหมือนกับเป็นการเอื้อผลประโยชน์จากเกมส์ไปตรงผู้เล่นกลุ่มๆหนึ่งแหนะนะเเล้วถ้าคิดว่ากิลใหญ่กว่าจะใหญ่

Everlasting love

• **

ความคิดส่วนตัวของทีมงานไม่ควรจะนำมาพิจรณาโอนเอียงไปทางกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง ผมว่ากิลเล็กๆบางกิลก็อริกิลใหญ่การที่จะรับเข้ามาก็จะต้องมีปัญหา การที่จะรวมกิลเล็กๆมาตีกับกิลใหญ่ๆง่ายมากกพูดนะง่ายมาก ทุกวันนี้แทบจะงมหาไม่เจออยู่เเล้วกิลเล็กๆใหม่ใสซื่อแต่ละกิลบ้างก็อริบ้างก็พันจะรวมกันพูดเหมือนกะจะเอามดล้มช้างทั้งๆที่มดยังกัดกันอยู่เลย เเล้วเพราะว่ากิลใหญ่ๆกว่าจะใหญ่ต้องใช้เวลาเหมือนกันนะครับ ความคิดของผมเหมือนกับเป็นการเอื้อผลประโยชน์จากเกมส์ไปตรงผู้เล่นกลุ่มๆหนึ่งเเล้วถ้าคิดว่ากิลใหญ่กว่าจะใหญ่ต้องใช้เวลาแล้วมัวยึดอยู่กับอคติแบบนี้ต่อไปก็คงจะไม่มีผู้เล่นคงจะเหลือแต่เด็กเลี้ยงวอลุ่ม
       และผมก็จะอยากบอกว่า คุณเป็นทีมงานที่''ห่วย''ที่สุดเท่าที่ผมเจอมา ''วอลุ่ม''

พวกคุณเหมือนเด็กงอแงเลยครับ ขาดการพัฒนา เอาเวลาร้องๆในบอร์ดกิลตัวเองเล็กอะไรแบบนี้ไปพัฒนาตัวเองดีกว่าไหม กิลใหญ่กับกิลเล็กต่างกันยังไง คนหลักๆกิลใหญ่มีไม่ถึง10คน อยู่ที่ฝีมือ ความสามารถมากกว่า ไปพัฒนาเถอะครับ

บัญชีของคุณถูกระงับการใช้งาน

• อย่ามาไทย
พวกคุณเหมือนเด็กงอแงเลยครับ ขาดการพัฒนา เอาเวลาร้องๆในบอร์ดกิลตัวเองเล็กอะไรแบบนี้ไปพัฒนาตัวเองดีกว่าไหม กิลใหญ่กับกิลเล็กต่างกันยังไง คนหลักๆกิลใหญ่มีไม่ถึง10คน อยู่ที่ฝีมือ ความสามารถมากกว่า ไปพัฒนาเถอะครับ
  ว่าคนอื่นเขา กูเองยังไม่เห็นเลยว่าเมื่อไหร่มึงจะเป็นเด็กโตสักที เอาเวลาว่างไปเผาพลาญไขมันบ้างเหอะ เฝ้าแต่บอร์ดเสือกแต่เรื่องคนอื่น ระวังนะเสือกแต่เรื่องชาวบ้านไม่มีเวลาดูแลตัวเองจะเป็นโรคอ้วนตายนะครัช ผมเป็นห่วงไงถึงได้บอก มึงไม่เข้าใจความรู้สึกอีกมุมของคนอื่นหรอกไอพวกที่มีจุดยืนเล็กๆ เปอเซ็นที่มันจะใหญ่โตขึ้นมาโอกาสมันแท้บจะไม่มี รับฟังความเห็นคนที่เขาคิดต่างบ้างเหอะ ออกมาด่ากันตั้งแต่หน้าแรกจนหน้านี้ มึงละอายตัวเองบ้างเหอะ ไอพวกขวางโลก

เป็นแค่เกย์ตัวเล็กๆ
อย่ามโนว่าตัวเองเป็น โลก อ้าวผิดๆๆๆๆ

เป็นแค่"อสุรา" อย่ามโนว่าเป็น"โลก"
คนทุย เอ้ย คนไทย นี้แม่ง ชอบทำตัวไทยๆ มโนว่าประเทศของตัวเองเป็นศูนย์กลางจักรวาล  g#023

บัญชีของคุณถูกระงับการใช้งาน

• อย่ามาไทย
แถใหญ่เบย อีเกย์นี้แม่งอาการหนักนะเนี้ย  #038
อย่างว่า อีเกย์ขี้แพ้ โกงตั้งแต่เพศตัวเอง โดนแฉหน่อยก็ดิ้นพล่านนนนนยิ่งกว่ากุ้งเต้น  g#018

ไม่ร้องนะน้อง .. บอกไปคงเท่าน้านนนนน ... ร้องไปเตอะะะะะะ เราเข้าจายย เพศที่ยังไม่ได้รับการยอมรับ พยายามต่อปายยยยย  g#031