GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จะปิดทำไมบ่อยๆวะ

g

• Newbie
  • *
ไม่เข้าใจอะนรกปิดมัน แม้งทุกเย็น อารมเสียทุกวัน ปิดอยู่นั้นแหละ
ก็รู้ว่าอาจมีบัคก็ต้องปิดเซิฟแก้ แต่แก้ตอนเช้าๆไม่ได้หรอ ตอนเช้าเรียนไม่ได้เล่นอยู่แก้ให้เต็มที่เลย
แต่ตอนเย็นกลับมาทีปิดตลอดอะ ปิดมันทุกวัน
แล้วถ้าบอกเซิฟหลักมี หรืออย่างอื่น ขอบอก ว่าไม่ได้เล่นเซิฟหลัก

# ปี๊ดด. !

• Jr. Member
  • **
  • เจียมตัว ดิ สัสเอ้ย !
ก็ไปเล่นสิครับ

แล้วอีกอย่างมัน เห็นแก่ตัวมากไปรึป่าว ให้เขาปิดตอนเช้า
คนที่เขาไม่ทำงาน ก็มีนะครับคุณ

อีกอย่าง นรกเขามีกฏของเขาแล้ว ว่าจะ รี หรือจะปิด
 ไม่เตือน จะ ปิด ก้ ปิด เลย

อย่าโวยวายนะเออ  g#024 g#024

ก็แค่เวลา~

• Newbie
  • *
รำคาญก้ไปเล่นเซิฟเวอร์หลักเลยครับ นี่มันเซิฟทดสอบจะมาโวยวายทำไมครับ ถ้ารมเสียอย่างงี้ไปเล่นเซิฟหลักให้สบายใจเลยครั

เซิฟนรกเค้าไม่มีกำหนดปิดเปิดหรอกครับ เคยอ่านกฏของเซิฟบ้างรึยังครับ

ping2540

• Newbie
  • *
อย่าบ่นๆเค้าบอกว่าจะปิดไม่ต้องแจ้งเตือน woon_5555 woon_sunny

tai55

• Newbie
  • *

`the soldier.

• Full Member
แต่บางที ผมก็กลับมาจากมหาลัย กลับมาเล่นยังไม่ถึงชม.เลยก็ปิดอีกแล้ว แล้วปิดทีก็ทั้งคืน เล่นได้แค่แปปเดียวเอง

birdyoyoyo

• Newbie
  • *
บ้นนักก็ไม่ต้องเล่นเลยไปรำคาน
บ้นอยู่นั้นแหละ

winnie_aek

• Newbie
  • *
ออนไม่ได้อ่ะเซิฟเวอร์ตัดคุณออกจากระบบ

OrChidS

ขอตอบในฐานะผู้เล่นเก่าและแก่
กฎนรก คือ จะรี จะปิด ก็แล้วแต่ ไม่จำเป็นต้องบอกล่วงหน้า
แต่ขอถามอย่างหนึ่งครับ
แล้วคนที่เล่นนรก อุตส่าห์ยอมเติมเพื่อให้มีเงินโซล
ซึ่งในตอนนี้กำหนดไว้ 8,000 โซล สามารถเข้ามาทดสอบได้
แต่ก็ไม่สามารถเข้าทดสอบได้  เพรราเซิร์ฟ ตามเหตุผลข้างต้น
แล้วผู้เล่นจะสามารถทดสอบอะไรได้
พอตั้งกระทู้ถามว่า นรกทดสอบอะไร
จะมีทั้งทีมงานและผู้เล่นมาให้คำตอบว่า
ให้อ่านกฏแล้วจะเข้าใจ
ทำให้ผมเอง (ซึ่งเล่นมาหลายปี เติมไปไม่ถึงแสน(บาท) แค่เกือบๆ )
กลับมาตั้งคำถามว่า แล้วเราจะทดสอบอะไรได้ครับ
จริงอยู่ ตัวหลัก มีอยู่ทุกเซิร์ฟ แต่ก็อยากจะทดสอบอยู่
สุดท้ายยังมีคำถามคาใจ
"เปิดเพื่อทดสอบอะไรครับ สกิล อาชีพ คู่หู อาวุธ
หรือเพื่อ ผลตอบแทน"

# ปี๊ดด. !

• Jr. Member
  • **
  • เจียมตัว ดิ สัสเอ้ย !
กฎนรก คือ จะรี จะปิด ก็แล้วแต่ ไม่จำเป็นต้องบอกล่วงหน้า
แล้วคนที่เล่นนรก อุตส่าห์ยอมเติมเพื่อให้มีเงินโซล
ซึ่งในตอนนี้กำหนดไว้ 8,000 โซล สามารถเข้ามาทดสอบได้
แต่ก็ไม่สามารถเข้าทดสอบได้  เพรราเซิร์ฟ ตามเหตุผลข้างต้น
แล้วผู้เล่นจะสามารถทดสอบอะไรได้
พอตั้งกระทู้ถามว่า นรกทดสอบอะไร
จะมีทั้งทีมงานและผู้เล่นมาให้คำตอบว่า
ทำให้ผมเอง (ซึ่งเล่นมาหลายปี เติมไปไม่ถึงแสน(บาท) แค่เกือบๆ )
กลับมาตั้งคำถามว่า แล้วเราจะทดสอบอะไรได้ครับ
จริงอยู่ ตัวหลัก มีอยู่ทุกเซิร์ฟ แต่ก็อยากจะทดสอบอยู่
"เปิดเพื่อทดสอบอะไรครับ สกิล อาชีพ คู่หู อาวุธ

ทดสอบทุกอย่างในเกมส์ครับ ถ้าเจอบัค
ก็เอามาีรายงาน ครับผม g#012 g#012

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

ทดสอบสิ่งที่ทีมงานสั่ง หรือ ต้องการความช่วยเหลือในขณะนั้นๆ  woon_o_o