GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การหาเงิน ไหนๆก็เป็นเกมตีมอนแล้ว

Fluk63110

• Newbie
  • *
โดยปกติอาชีพที่ดรอปเงินได้มีแค่ เทร ซึ่งต้องเรียนสกิล ล่าค่าหัว เพื่อสุ่มดรอปเงิน แต่ ไหนๆเกมนี้ก็เป็นเกมตีมอนอยู่แล้วทำไมไม่ปรับไห้ทุกอาชีพสุ่มเงินได้ไปเลยละครับ ก็จริงที่พี่เทรอาจจะตกงาน แต่ก็จะได้ หาเงินกันในเชิฟนี้ที่เท่าเทียมปรับไห้เทรเปนสายยิงดาเมจเพิ่มกะได้(ปกติ2หัว3หัวก็ไม่ใช่เล่นๆ) เด็กที่เล่นใหม่ๆก็จะได้พอมีเงินประทังซีวิตเพราะแค่ขยะทีขายผมว่าเด็กท้อเลิกก่อนงะ 5555

สรุป อยากให้มีปรับดรอปเงิน ด้วยทุกอาชีพไม่ตองเยอะก็ได้ตัว2-3บาทกะยังดีเพื่อเด็กๆมาเล่นตีมอนชัก100kตัวจะได้ชัก300kบิลไปชื้ออาวุธใช้ woon_love woon_love
#แค่เสนอเฉยๆอย่าด่ากันเด้อ woon_cry

ที่ผมเล่นเกม RPG มา ผมเจอเกมนี้เกมแรกที่ ไม่ดรอป เงิน !!  g#035 g#035
.

Nidhoggr

• Jr. Member
  • **
  • วันวานกำลังกลับมา
ที่ผมเล่นเกม RPG มา ผมเจอเกมนี้เกมแรกที่ ไม่ดรอป เงิน !!  g#035 g#035

สงสัยเล่นมาไม่กี่เกม  woon_sunny woon_sunny

ผมไม่ผิด

• Newbie
  • *
RPG ส่วนใหญ่จะหตังโดยตีมอนแล้วดรอปตังและเศษขยะก้หายาก แต่เกมนี้หาง่ายเลยไม่ดรอปตังให้งับ
 woon_sunny woon_sunny

Techies

• Full Member
  • Don't run! We're your friend! ♥

--SoDaZa--

• **
ถ้าจะให้ดรอปเงินกันทุกอาชีพ
เทรคงต้องปรับสกิลยกแผง เพื่อให้มันเหมาะกับเกม
ซึ่งคงเป็นไปไม่ได้

aoodragon

• **
ผมว่ามันต่างกันแค่รูปแบบนะระหว่างดรอปเงิน100+ของขยะ100กับดรอปเงิน0+ของขยะ200ต่างกันแค่ต้องเอาขยะไปขายเป็นเงินก่อนหรืออีกหลายเกม
ก็มีการเอาของขยะไปแปรรูปใช้หรือขายได้ อาชีพเทรดรอปเศษเงินจากมอนก็จริงแต่ดรอปไม่มากนะขยะจากตัวมอนยังราคาแพงกว่าเลย
เรื่องสกิลหาเงินหาของนี่เป็นจุดเด่นของเทรในเกมนี้อยู่ ถ้าจะให้ปรับผมว่าไปปรับสกิลต่อสู้เทรให้ด้อยลงดีกว่าเพราะสกิลต่อสู้เทรน้อยแต่
ความสามารถนี่ถือว่าสูงมากถ้าเทียบกับของอาชีพสายต่อสู้โดยตรง

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
  • Full Member
ผมว่ามันต่างกันแค่รูปแบบนะระหว่างดรอปเงิน100+ของขยะ100กับดรอปเงิน0+ของขยะ200ต่างกันแค่ต้องเอาขยะไปขายเป็นเงินก่อนหรืออีกหลายเกม
ก็มีการเอาของขยะไปแปรรูปใช้หรือขายได้ อาชีพเทรดรอปเศษเงินจากมอนก็จริงแต่ดรอปไม่มากนะขยะจากตัวมอนยังราคาแพงกว่าเลย
เรื่องสกิลหาเงินหาของนี่เป็นจุดเด่นของเทรในเกมนี้อยู่ ถ้าจะให้ปรับผมว่าไปปรับสกิลต่อสู้เทรให้ด้อยลงดีกว่าเพราะสกิลต่อสู้เทรน้อยแต่
ความสามารถนี่ถือว่าสูงมากถ้าเทียบกับของอาชีพสายต่อสู้โดยตรง
เทรลงดันเบียมขาวครับ ดรอปเงิน ชั่วโมง1Mได้

aoodragon

• **
เทรลงดันเบียมขาวครับ ดรอปเงิน ชั่วโมง1Mได้
ของเซิฟวุ้นวันวานหรือเปล่าครับหรือว่าของเซิฟทดสอบวุ้นวันวาน ดีเบี่ยมขาวกับแฟชั่นนี่มันมีกำหนดจะเอาออกจากเซิฟวันวานนี่
ก็เห็นดีเบี่ยมแฟขายอยู่ในร้านแคชนะ แต่ถ้าทีมงานทำตัวแอบฉลาดแบบเอาดีเบี่ยมแฟไปขายหรือให้คาเดทเปิดผอบ50เก็บเวลตอนเปิดเซิฟจริงผมกับอีกหลายๆคนคงเลิกล่ะ

aobaob03

• Newbie
  • *
เซิฟวันวาน ไม่มีดันเบียม ทองคำขายจ้า เพราะมไ่มีระบบฟิวชั่น จึงไ ม่ต้องใช้เบียมทองคำขาว  woon_sunny

มาช่า เชื่อฉันเถอะ

• misowXD
  • **
    • Superlative Сasual Dating - Genuine Females
 woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_shock

รู้หมือไร่???

ในเกมนี้ก็มีวิธีหาเงินอยู่ไม่น้อยน้ะคะ นอกจากเควสนักล่าแล้ว ก็ยังมีเควสอีกมากมายที่ได้ค่าตอบแทนโอเคอยู่เยอะแยะ หรือเควสรับซื้อ
ที่เราๆรู้จักกันดีก็คง เควสรับซื้อเปลือกหอยจาก เจน ที่ชายหาดเมืองเรดคริฟ ก็ทำเงินได้ดีน้ะคะ

โตมาหน่อยก็คงเป็น ขายเล็บหมาป่าให้เด็ก ขายเขี้ยวต่างๆให้ทหาร ที่อยู่ เดทวอเล่

หรือจะไปฟอทก็มีงานรับซื้อกะโหลก แล้วก็สามารถรับเควส ของที่ระรึกจากมังกร ได้ที่ซาร่า

ซึ่งๆ จุดๆนี้เราเคยทำแบบขี้เกียจเลยก็ได้เงินเอยะพอสมควรค่ะ

woon_yes

woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_shock

รู้หมือไร่???

ในเกมนี้ก็มีวิธีหาเงินอยู่ไม่น้อยน้ะคะ นอกจากเควสนักล่าแล้ว ก็ยังมีเควสอีกมากมายที่ได้ค่าตอบแทนโอเคอยู่เยอะแยะ หรือเควสรับซื้อ
ที่เราๆรู้จักกันดีก็คง เควสรับซื้อเปลือกหอยจาก เจน ที่ชายหาดเมืองเรดคริฟ ก็ทำเงินได้ดีน้ะคะ

โตมาหน่อยก็คงเป็น ขายเล็บหมาป่าให้เด็ก ขายเขี้ยวต่างๆให้ทหาร ที่อยู่ เดทวอเล่

หรือจะไปฟอทก็มีงานรับซื้อกะโหลก แล้วก็สามารถรับเควส ของที่ระรึกจากมังกร ได้ที่ซาร่า

ซึ่งๆ จุดๆนี้เราเคยทำแบบขี้เกียจเลยก็ได้เงินเอยะพอสมควรค่ะ

woon_yes
เควสเล็บหมาป่าได้เงินไม่ค่อยคุ้มเลยครับเน้นหาเล็บหมาป่าในตำนานไปเเลกผอบดีกว่า g#010