GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ผลกระทบที่เกิดขึ้นของแพทซ์ 720 นี้

บุคคลทั่วไป · 44 · 15203

nicky01

• บุคคลทั่วไป
จากการตรวจสอบของทางทีมงานได้พบปัญหาจากการอัพเดตแพทซ์ 720 ดังนี้

1.อัพเดตแพทซ์แล้วเกิดปัญหาภาพค้าง ไม่ว่าจะเป็น จอขาว หรือ ดำ ดังรูป

กรณีนี้ให้ผู้เล่น ทำการเข้าโฟลเดอร์เกมอสุราครับ และหาไฟล์ที่ชื่อว่า ASURA.DAT และทำการลบไฟล์ดังกล่าวครับ แล้วลองเข้าเกมโหลดแพทซ์ใหม่อีกครั้งครับ ซึ่งจะส่งผลให้คีย์ลัดหรือ ค่าต่างๆที่ตั้งไว้ในเกมนั้น หายไปครับ

2.คีย์ลัดหายไป สกิลที่ตั้งค่าไว้ในช่องคีย์ลัดได้หายไปครับ

3.เซิร์พเวอร์เหินหาว ผู้เล่นบางท่านนั้นค่าพลังโจมตีไม่แสดงผล ในส่วนนี้ทางทีมงานกำลังดำเนินการแก้ไขเช่นกันครับ

4.ระบบได้ตั้งค่าแสดงผลในตัวเลือก โดยตั้งค่าเป็น แสดงเฉพาะชื่อ และ ปิดภาพ NPC ในส่วนนี้ผู้เล่นสามารถเข้าไปแก้ไขในช่องตัวเลือกได้ด้วยตัวท่านเองครับ

*** ทางทีมงานได้อัพเดตแพทซ์ ใหม่อีกแพทซ์หนึ่งเพื่อแก้ไข การอัพเดตแพทซ์แล้ว Error ดังกล่าวแล้วครับ ในส่วนนี้อาจทำให้ ทักษะในช่องคีย์ลัดของเพื่อนที่ตั้งไว้ใหม่แล้วถูกล้างอีกครั้ง ต้องขออภัยในความไม่สะดวกกับเพื่อนๆด้วยครับ ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2011, 11:50:43 โดย จีเอ็มนิคกี้ »

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ภาษาต่างดาวด้วยงับ+ชื่อสมาคมที่ใช้อักษรพิเศษนั้นเปลี่ยนไป  g#040

nicky01

ทางทีมงานกำลังเร่งแก้ไขทุกปัญหาอยู่นะครับ เพื่อนๆที่พบข้อผิดพลาดอันใดแจ้งเข้ามาได้ จ้าา  woon_yes

nicky01

*** ทางทีมงานได้อัพเดตแพทซ์ ใหม่อีกแพทซ์หนึ่งเพื่อแก้ไข การอัพเดตแพทซ์แล้ว Error ดังกล่าวแล้วครับ ในส่วนนี้อาจทำให้ ทักษะในช่องคีย์ลัดของเพื่อนที่ตั้งไว้ใหม่แล้วถูกล้างอีกครั้ง ต้องขออภัยในความไม่สะดวกกับเพื่อนๆด้วยครับ ***

highter0

ภาษาต่างดาวด้วยงับ+ชื่อสมาคมที่ใช้อักษรพิเศษนั้นเปลี่ยนไป  g#040

ทางทีมงานได้รับทราบเรื่องและกำลังเร่งแก้ไขข้อมผิดพลาดที่เกิดขึ้นค่ะ
ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยค่ะ

Rest In Peace

• Full Member
ไม่ทันละ โหลดมาลงทับไปละครับ นึกว่าผมเป็นคนเดียว   g#035

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

ทางทีมงานได้รับทราบเรื่องและกำลังเร่งแก้ไขข้อมผิดพลาดที่เกิดขึ้นค่ะ
ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยค่ะ

ได้ไรมั้ยนิ  woon_555

simizaa

• Jr. Member
  • **
ดีแล้วนิคับ  ภาษาอ่ะ แต่คีย์ลัดหาย  T^T g#002 g#002
Different But Similar'

Jay_Freedom

• **
  • พูดไม่ค่อยเก่ง ... แต่รักหมดใจ
    • http://www.facebook.com/jay.freedom3

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
แค่จีเอ็มเขาอยากแจกหมวกแจ้งบัค เลยสร้างบัคมาให้แจ้งเล่น

ว่าแต่เพิ่มระยะเวลาคูณexp ไปถึงหกโมงเช้าทีสิ จะได้ตามเล่นหุๆ ยังไงต้องรอเลิกงานหกโมงเย็นไปเล่นอยู่ดี  woon_cry
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

tum2231

• Newbie
  • *
ตื่นแต่ตี5หวังว่าจะมาจองตี้เวลดันเกิดปัญหาพอแก้ได้ลงไปตี้เต็ม เซงงงงงงงงง g#020 g#020

•CHamp•

• **
  • SweetMine

nicky01

*** ภายในโฟลเดอร์นั้นจะมี ไฟล์ที่ชื่อ asura ตัวเดียวนะครับ ***

จะออนได้ไหมเนี้ย

ลองปิดไฟวอล และ แอนตี้ไวรัสก่อน โหลดแพทซ์นะครับ หากยัง โหลดไม่ผ่านรันเกมไม่ได้ คงรบกวนผู้เล่น โหลด แล้วลงเกมใหม่ ครับ  woon_yes