GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

พูดคุยประเด็นเรื่องของการรวมเซิร์ฟเวอร์ วุ้นสวรรค์ และ วุ้นดาวดึง

jpab

• Newbie
  • *
          ข้อนี้เสนอไป เพราะเอื้อให้กลับผู้เล่นใหม่ เล่นแรกๆจะได้หาเงินง่ายๆเพื่อสร้างฐานะตัวเองคับ(จะปรับขึ้นกี่บิลล่าก็ขึ้นอยู่กันทีมงาน ไม่ใช่ผมนะ)

กปติการหาเงินของผู้เล่นใหม่ ผมว่ายังไงก็ต้องเคยไปตีที่ถ้ำใต้น้ำ หาเกลือมาขายอยู่แล้วครับ แล้วยิ่งระดับเลเวลของผู้เล่นใหม่คงไม่ต้องพูดถึงที่จะไปหาขยะจากมอนตัวอื่นท่ามันจะขายแพงได้มากกว่าเกลือ อะนะ

-ู่^>

• Jr. Member
  • **
  • 2l~^ุ่~l3

wiperace

• Jr. Member
  • **
อ่าว ได้เวลาตอบมั่ง จากการอ่านมานาน   การรวมเซิฟผมว่าก้ดีนะคับ  รวมๆไป คนเยอะขึ้น อีกอย่าง คนในเซิฟดาวดึงส์ ที่เค้าบอกว่า รวมกับสวรรค์แล้วดาวดึงส์จะกาก ผมว่าไม่ควรเอามาเปนประเด็นนะ ทุกวันของที่ขายก้+11 ขึ้นไปกันหมดอยุ่แล้ว ไอคนที่เกรียนๆ ก้+16กันทั้งตัว มันไม่ยากหรอกคับถ้าคุณคิดจะเกรียนจิง ของผม+13 ผมยังเกรียนได้เลย ไม่ต้องถามว่าตัวชื่ออะไร บอกเลยละกัน (นอกเรื่องอีกแล้ว 55) PitBull  ละที่บอกว่าเดะนี้บัพบ้านมีความหมายมากเลยในทุกวันนี้ คุณบัพบ้านมาทำอะไรกัน ผมเหนบัพบ้านมาก้ไล่ฆ่าคน เกรียนแบท โอเค เปนความคิดส่วนตัวของผม อย่าเพิ่งดราม่า ไม่พอใจ และร้อนตัวนะคับ ข้อเสียที่มันจะเกิด 1แลค 2ของราคาต่างกัน(ทะเลาะกันกระจาย) 3บ้านไม่พอแน่นอน 555  และ 4ที่เวลอ่ะคับ ท่าทางสวรรค์คนก้ไม่น้อย ถ้าเราเข้าไปด้วย สงสัยจะเกิดมหกรรมการรวมตัวนักเวลประจำชาติแน่นอน- -* ไอข้อดีก้มี ข้อเสียก้มี ก้อยุ่ที่แต่ละคนแล้วคับว่าต้องการแบบไหน (หนักไปที่จีเอ็ม) << ควรพิจรณาเอานะคับว่าผลที่เกิดตามมาจะมีอะไรบ้าง ส่วนตัวผม รวมก้ดีคับ เบื่ออริหน้าเดิมๆแล้ว 5555 :) woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny
อริหายหมดแล้วแฮะไม่รู้หายไปไหนกันหมด งง จัง
จากก Hear the WinD

ภู

• Newbie
  • *
ควรรวมครับ เล่นอยู่ดาวดึง คนน้อยลงมาก หาซื้อของในตลาดลำบาก

คนรู้จักเลิกเล่นไปทีละคนๆ มันน่าเบื่อนะ ไม่นานเซิฟคงร้าง

***รวมเซิฟแก้ปัญาตรงนี้ก่อน

ปัญหาจุดอื่นค่อยแก้ทีหลัง

qwerty007888

• Newbie
  • *
เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัวกันสินะ รวมก็ไช่ว่าจะไม่ดีตรงไหน เพราะ ดาวดึงคนเล่นก็น้อย ที่พวกคุณไม่อยากไห้รวมเพราะกลัวแรร์ราคาตกหรอ คุณไม่เห็นใจคนเล่นดาวดึงมั้งละครับ เค้าเดือดร้อน พวกคุณทำไมเห็นแก่ตัวกันจัง

Vi vi

• Full Member
  • เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัวกันสินะ รวมก็ไช่ว่าจะไม่ดีตรงไหน เพราะ ดาวดึงคนเล่นก็น้อย ที่พวกคุณไม่อยากไห้รวมเพราะกลัวแรร์ราคาตกหรอ คุณไม่เห็นใจคนเล่นดาวดึงมั้งละครับ เค้าเดือดร้อน พวกคุณทำไมเห็นแก่ตัวกันจัง

มีประเด็นคับ  g#017

Vi vi

ข้อนี้เสนอไป เพราะเอื้อให้กลับผู้เล่นใหม่ เล่นแรกๆจะได้หาเงินง่ายๆเพื่อสร้างฐานะตัวเองคับ(จะปรับขึ้นกี่บิลล่าก็ขึ้นอยู่กันทีมงาน ไม่ใช่ผมนะ)

กปติการหาเงินของผู้เล่นใหม่ ผมว่ายังไงก็ต้องเคยไปตีที่ถ้ำใต้น้ำ หาเกลือมาขายอยู่แล้วครับ แล้วยิ่งระดับเลเวลของผู้เล่นใหม่คงไม่ต้องพูดถึงที่จะไปหาขยะจากมอนตัวอื่นท่ามันจะขายแพงได้มากกว่าเกลือ อะนะ

ที่ผมเสนอเรื่องเพิ่มราคาขยะไปนั้น เพราะผู้เล่นใหม่ออนมาสิบยี้สิบตัวขึ้น ถ้ำที่ไปเก็บเกลือกัน มันจะถล่มเอาคับ แค่ 3 คนก็แย่งกันขนาดไหนแล้ว g#014

อย่างน้อยมีขยะอย่างอื่นติดกระเป๋าไปโยนบ้าง ก็ได้เพิ่มขึ้นไปอีกคับ

ปล. แค่เสนอทีมงานคับ ได้หรือไม่ได้ ผมไม่ซีเรียสคับ เสนอให้ผู้เล่นใหม่ดู แค่นั้นเอง  g#017

Vi vi

ทำชาแนลขึ้นมาเหอะ แบบแผนที่ยกก๊วนไรเนียลดปัญหา หาของและฝึกc3

ช่วยเรื่องเกมส์กระตุกได้เป็นอย่างดี เกมส์ค่ายอื่นๆ ก็ทำกันอยู่คับ เห็นด้วยนะ +1

Vi vi

SNPROJECT

• Newbie
  • *
  • need not to know
ถ้ารวมเซิฟ จะรวมตอนไหนค่ะ อีกนานไหม????? woon_huh
ถ้าให้เดาผมว่าน่าจะก่อนเดือนตุลาคม เพราะเดี่ยวจะมีการจัด ABT (ถ้ารวมจริงๆนะ)

jpab

• Newbie
  • *

ที่ผมเสนอเรื่องเพิ่มราคาขยะไปนั้น เพราะผู้เล่นใหม่ออนมาสิบยี้สิบตัวขึ้น ถ้ำที่ไปเก็บเกลือกัน มันจะถล่มเอาคับ แค่ 3 คนก็แย่งกันขนาดไหนแล้ว g#014

อย่างน้อยมีขยะอย่างอื่นติดกระเป๋าไปโยนบ้าง ก็ได้เพิ่มขึ้นไปอีกคับ

ปล. แค่เสนอทีมงานคับ ได้หรือไม่ได้ ผมไม่ซีเรียสคับ เสนอให้ผู้เล่นใหม่ดู แค่นั้นเอง  g#017

ก็อาจจะเพิ่มแม็พมีปลาดาวเพิ่มขึ่น อะไรแบบนี้ไม่ได้รึ ??? woon_huh

Vi vi

ก็อาจจะเพิ่มแม็พมีปลาดาวเพิ่มขึ่น อะไรแบบนี้ไม่ได้รึ ??? woon_huh

คุณก็เสนอจีไปสิคับ เรื่องเพิ่มราคาขยะผมเสนอแล้วนิ  g#014