GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : รายการอัพเดตประจำวันที่ 26 มิถุนายน 2556

offza533

• Jr. Member
  • **
GMอย่า  งง  ตามที่เคยปรัมมาก่อนหน้านี้แล้วว่าการสะท้อนมีการทอนดาเมท ไม่ว่าจะเรื่องการหลบหลีก หรือการทอนจากการป้องกัน ตัวนี้เอาไปคิด  ด้วยนะคับ

สะท้อน100เปอร์ หรือ 200 เปอร์ก็ช่างมันสามารถทอนดามเมทได้  ตามที่เคยปรับมาก่อนหน้านี้  คิดๆๆๆๆคิดไม่ออกกินปลาเยอะๆๆนะคับ

เรื่องนี้ผมก็พูดไปหลายกระทู้แล้วครับ เรื่องก็เงียบเหมือนกับเกมตอนนี้เลย(เงียบยิ่งกว่าป่าช้าอีก)

IkammVEVO >3<

• IkammVEVO
  • Newbie
  • *
บั๊คศาสตราเทพโดดใส่วอใส่เซ็ตไสยเวทย์สะท้อนอะเมื่อไรจะแก้  woon_huh woon_huh woon_huh

สกิล c3 กระโดด พารา เป็น กายภาพ ครับ ซึ่งเซตไสยเวทได้กำหนดไว้แล้ว สะท้อนกายภาพครับ
แล้วอย่างสกิวที่ผสมกะพลังเวทล่ะครับ เช่นหอกกางเขน (สมมุติพาราลงint99เพื่อให้ลงหอกแรงขึ้น....รึป่าว)
คำถามคือ
1.สมมุตผลของหอกกางเขนที่ออกมา 10,000 ถ้าใส่เซตไสย จะสะท้อนกลับไป20,000 รึป่าว(ในส่วนนี้มีทั้งพลังกายภาพและเวท)
2.ถ้ามีเกาะสะท้อนระดับ10 แล้วโดนหอกกางเขน จะสะท้อนส่วนที่เป็นเวทมั้ย(ในกรณีไม่ใส่ตุ๊กตา)
3.ใส่ทั้งเซตไสย+c3ระดับ10 โดนลงหอก10,000 ดาเมจที่สะท้อน จะมีโอกาสมากกว่า 20,000 มั้ย>>>ดาเมจที่สะท้อนกลับจะแยกส่วนของกายภาพและเวทมั้ย
และขอรบกวน ตอบจากการทดสอบจริงไม่ใช่ตามหลักทฤษฎีนะคับ
ปล. ผมไม่รุ้ว่าc3 ดับ10จะสะท้อนกลับแรงกี่%

หากค่าการโจมตีรายละเอียดของสกิลเป็นกายภาพก็จะสะท้อนครับ
เอาให้เคลียเลยนะคับ คำอธิบายบอกว่า "พลังโจมตีมาจากพลังโจมตีกายภาพและพลังโจมตีเวท"
แต่....มันคงเข้าใจยากเกินไปสินะ

เข้าใจง่ายเลยครับ หากผู้เล่นเข้าใจยาก ผมจะอธิบายให้ครับ

เนื่องจากรายละเอียดสกิล บอกอยู๋แล้วว่า เอา กายภาพ และ พลังเวทย์ มารวมกัน ซึ่ง ดาเมจ 2 ดาเมจมารวมกันครับ แต่ดาเมจที่ออกไป จะเป็นกายภาพครับ

คือสรุป สะท้อนครับ เนื่องจากเป็นกายภาพแต่เพียงแค่เอาดาเมจพลังเวทมารวมเท่านั้นเอง จนดาเมจสุดท้ายเป็นดาเมจกายภาพครับ
แล้วทำไมไม่เอาพลังเวทย์ออกไปแทนกายภาพละครับ หรือปรับเพื่อใคร woon_huh woon_huh