GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : รายการอัพเดตประจำวันที่ 29 พฤษภาคม 2556

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง
ตามที่ท่านทามะประกาศนะครับ

24 เมษายน 2556 จะลงตามนี้ก่อนนะครับ
3. Boss world ฉีกแนวการล่าบอสแบบเดิมๆ ต้องยกกันมาทั้งเซิร์ฟเวอร์ถึงจะเอาอยู่!!!
4. ระบบพาหนะสัตว์ขี่ ที่จะเสริมความสวยน่ารัก น่าเกรงขาม ให้แก่ตัวละครของผู้เล่น

ต่อจากนั้น xx พฤษภาคม 2556 จะลงอันนี้ครับ
1. ระบบ 1 vs 1, 3 vs 3 เพิ่มระบบนับแต้มรายเดือน  เก็บแต้มสะสมเพื่อแลกรับของรางวัลอีกมากมาย
7. ระบบจัดแข่ง deathmatch tournament

และคาดว่าจะลง
2. ระบบ daily event เตรียมพบกับกิจกรรมประจำวันที่จะมีมาให้ผู้เล่นได้ทำทุกวันอย่างไม่ขาดสาย พร้อมของรางวัลอีกมากมาย
ด้วย

บอกจะลงในเดือน พฤษภาคม ยังทําตามที่พูดไว้ไม่ได้ เเบบนี้จะหาความน่าเชื่อถือจากพวกคุณได้ที่ไหนครับ
ตอบอันนี้ด้วยครับ จีทามะ

คำพูดเพื่อต่ออายุขัย ของทีมงาน ที่คิดว่าผู้เล่นโง่อ่านแล้วมีกำลังใจเล่นต่อ พออัพเดทมาก้คิดว่าผู้เล่นลืมแล้ว มั้ง

ทางทีมงานจะรีบเร่งพัตนาต่อไปครับ เราสัญญาเราจะรักษาคำพูด
คําสัญญาของพวกคุณในครั้งนี้จะเชื่อได้เเค่ไหนครับ ในเมื่อที่ผ่านๆมาน้อยครั้งที่คุณจะทําได้ตามที่สัญญาไว้  woon_huh woon_huh

1/100 ที่ทำตามสัญญา

555

• Jr. Member
  • **
  • โลกคือหนังสือเล่มใหญ่เล่มหนึ่ง ผู้ที่ไม่ออกจากบ้าน ย่อมอ่านหน้าเดียวเท่านั้น
ตามที่ท่านทามะประกาศนะครับ

24 เมษายน 2556 จะลงตามนี้ก่อนนะครับ
3. Boss world ฉีกแนวการล่าบอสแบบเดิมๆ ต้องยกกันมาทั้งเซิร์ฟเวอร์ถึงจะเอาอยู่!!!
4. ระบบพาหนะสัตว์ขี่ ที่จะเสริมความสวยน่ารัก น่าเกรงขาม ให้แก่ตัวละครของผู้เล่น

ต่อจากนั้น xx พฤษภาคม 2556 จะลงอันนี้ครับ
1. ระบบ 1 vs 1, 3 vs 3 เพิ่มระบบนับแต้มรายเดือน  เก็บแต้มสะสมเพื่อแลกรับของรางวัลอีกมากมาย
7. ระบบจัดแข่ง deathmatch tournament

และคาดว่าจะลง
2. ระบบ daily event เตรียมพบกับกิจกรรมประจำวันที่จะมีมาให้ผู้เล่นได้ทำทุกวันอย่างไม่ขาดสาย พร้อมของรางวัลอีกมากมาย
ด้วย

บอกจะลงในเดือน พฤษภาคม ยังทําตามที่พูดไว้ไม่ได้ เเบบนี้จะหาความน่าเชื่อถือจากพวกคุณได้ที่ไหนครับ
ตอบอันนี้ด้วยครับ จีทามะ

คำพูดเพื่อต่ออายุขัย ของทีมงาน ที่คิดว่าผู้เล่นโง่อ่านแล้วมีกำลังใจเล่นต่อ พออัพเดทมาก้คิดว่าผู้เล่นลืมแล้ว มั้ง

ทางทีมงานจะรีบเร่งพัตนาต่อไปครับ เราสัญญาเราจะรักษาคำพูด
สู้ๆครับ g#031

coalapanda

• Administrator
1-1,3-3 จะมาวันที่ 5 มิถุนายน 2556 นี้เลยครับ พร้อมการจัดแข่งด้วย  จะเป็นอย่างไรรอดูกัน

ส่วน deathmatch นั้น กำลังทำการปรับปรุงแก้ไขเรื่องกฎเรื่องแข่งอยู่ครับ และจะตามมาในภายหลังครับ

3eCausez

1-1,3-3 จะมาวันที่ 5 มิถุนายน 2556 นี้เลยครับ พร้อมการจัดแข่งด้วย  จะเป็นอย่างไรรอดูกัน

ส่วน deathmatch นั้น กำลังทำการปรับปรุงแก้ไขเรื่องกฎเรื่องแข่งอยู่ครับ และจะตามมาในภายหลังครับ
ขอบคุณมากครับ

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• SCG
อันนี้ลองเสนอเล่นๆนะ เพราะผมเล่นเกมส์มาเยอะ เจอระบบแปลกๆมาเยอะ
จริงๆอยากเสนอให้มีการวอร์เซิร์ฟ แบบให้มีทีมแค่สองสีอ่ะครับ (การสุ่มสี ระบบจะกำหนดสลับสีไปเรื่อยๆ จึงไม่มีปัญหาเรื่องจำนวน)
คืออย่างแรกเลยคือ NPC จะสุ่มเราไปสีต่างๆแบบสลับสีไปเรื่อยๆ  ลดการเห็นแก่ตัว เห็นแก่กิลล์ไปได้เยอะ
ระบบคือการชิงธงเป็นเป้าหมายหลัก  เมื่อธงสีตั้งรับแตก  ฝั่งสีบุกก็จะชนะไปเลยครับ ถ้าหมดเวลายังธงไม่แตก ฝ่ายรับก็จะชนะแบบชิลเช่นกัน
ระบบรางวัลจะมีทั้งสองฝ่าย  คือฝ่ายแพ้จะได้เหรียญกิจกรรม  ฝ่ายชนะก็คงแล้วแต่พิจารณาเอา
แต่มีรางวัลพิเศษเพิ่มมาคือ คิลเลอร์มาสเตอร์(ฆ่าอีกฝ่ายมากสุด)  กับ Victory Hero(คนตีธงแตก) God of protection.(เทพแห่งการป้องกัน) อะไรประมาณนี้
ระบบนี้ผมเคยเห็นเกมส์ๆนึงครับ ทำระบบนี้แล้วได้รับผลตอบรับดีมากๆเลย 
หลายคงคงมีความซาดิส์มเล็กๆอยู่ในใจ เช่นอยากฆ่าเพื่อน หัวกิลล์ รองกิลล์ แต่ไม่มีโอกาส อะไรประมาณนี้  ระบบนี้จะทำให้ท่านสมหวังได้ครับ
เดือนนึงจัดทีก็ไม่เสียหลายนะ  ระบบนี้

ปล.อีกอย่างเป็นการฝึกวอร์ให้กับกิลล์เล็กๆด้วย
ลดความเหลื่อมล้ำได้ดีเหมือนกัน

ปล2.ระบบนี้ผมว่าคนเล่นน่าจะเยอะกว่าบอสเวิลด้วยนะ เพราะเป็นระบบวอร์แบบสนุกๆกันทั้งเซิร์ฟ
กิลล์เดียวกันยังอยู่คนละฝั่ง  ท้าทายไปอีกแบบ 

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • กำลังปรับปรุง

ขอบคุณมากครับ

ผมก้ขอบคุณครับ ที่ผลัดไปแค่สัปดาห์เดียว  woon_555

555

• Jr. Member
  • **
  • โลกคือหนังสือเล่มใหญ่เล่มหนึ่ง ผู้ที่ไม่ออกจากบ้าน ย่อมอ่านหน้าเดียวเท่านั้น
จีคับถ้ายิ่งค่าคนในแบทแล้วมีคะแนนมากเท่าไหร่มีสิทธิได้ของรางวัลหรอคับเห็นมันมีในแบทเซิฟใต้อ่ะมันข้าไม่เลือกเลยทำไงดีพอบอกพอมันไม่หยุด g#017

แอมแปร์ ♫♪ ~

• Newbie
  • *
  • แอมแปร์ แม็กซิม

Vyse..z

เอามั้งไงอิอิ

• Newbie
  • *
ผมว่าไม่ น่าจะเอารีอาชีพออกนะครับ เพราะ 1ไอดี รีได้ 2 ครั้ง ใช้ไหมเอย  g#033 g#033 g#033

~๐ Ryan ๐~