GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : ปิดระบบกิจกรรมวันพ่อ เพื่อปรับปรุงแก้ไขบัค

บุคคลทั่วไป · 40 · 10336

stopgameindy

• บุคคลทั่วไป
เนื่องจากตอนนี้ทางทีมงานตรวจสอบพบบัคจากกิจกรรมวันพ่อ 2 อย่าง นั้นคือ
1. อัตราดร็อปของไอเทมกิจกรรมในแผนที่ปกติ, ในดันเจี้ยนกิจกรรม และไอเทมที่ได้จากพลุไม่ถูกต้องตามที่กำหนดเอาไว้
2. ดันเจี้ยนวันพ่อเปิดอัตโนมัติ โดยที่ไม่ต้องบริจาคไอเทมให้ครบตามเงื่อนไข

โดยปัญหาบัคจากข้อ 1  อาจจะทำให้ระบบการคำนวนค่าต่างๆ ของตัวเกมเกิดความผิดพลาด แล้วส่งผลให้ตัวเกมรวนและอาจจะทำให้เกิดเซิร์ฟเวอร์ล่มกันแบบรัวๆ ได้

ด้วยเหตุที่แจ้งไว้ด้านบนทางทีมงานจึงมีความจำเป็นที่จะต้องปิด "ระบบกิจกรรมวันพ่อ" เพื่อทำแก้ไขให้แล้วเสร็จเสียก่อน และเมื่อเสร็จแล้วจะเปิดให้สนุกสนานกับกิจกรรมอีกครั้ง โดยจะเริ่มปิดกิจกรรมตั้งแต่เวลา 21.00 น. ถึงเวลา 14.00 น. ของวันที่ 6 ธันวาคม 2555 จึงขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

หมายเหตุ : ผู้เล่นจะยังสามารถเล่นเกมเกมได้ตามปกติ เพียงแค่จะทำกิจกรรมวันพ่อไม่ได้ชั่วคราวครับ

เพิ่มเติม สำหรับใครที่มีพลุถวานพระพร ปี 2555 อยู่ในตัวถ้าผ่านเวลา 21.00 น. แล้วอย่าพึ่งกดใช้ไอเทมเด็ดขาดนะครับ
เพราะบางทีอาจจะเกิดบัคไม่ได้รับไอเทมจากพลุ จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2012, 20:44:09 โดย จีเอ็มกระต๊อบน้อย »

AlenNa

• Jr. Member
  • **
  • -คนที่คุณก็รู้ว่าใคร-

samunpai1

• Full Member
จะแอบปรับลดอัตราจุดพลุได้คูณ 3 กับใบประกันซะมากกว่าละมั้ง เพราะเล่เกมสืทั้งวันวันนี้เห็นคูณ 3 กับใบประกันออกรัวยิบๆๆๆๆๆซะเหลือเกิน ประมาณ 5 วิ คูณ 3 5 วิ ประกัน สลับกันรัวๆ กลัวขายคูณ 3 กับประกันโซลไม่ได้อะดิ  woon_555 woon_555 woon_555

samunpai1

แต่ไม่ทันแระ ตอนนี้คูณ 3 กับใบประกันล้นเซอร์ฟแล้วละมั้ง  g#037 g#037 g#037

XXRunJungXX

• ลีซอน่ารัก
  • **
  • อิสระทำให้จุดหมายชีวิตไม่ไกลเกินไปถึง
แร้วของที่จุดได้แร้วจะหายมั้ยค่ะ

คนอุตส่าห์จุดทั้งวัน ไม่น่าเอาคืนนะค่ะ อิอิ

.... Love & Miss U.. Every Breath ....

samunpai1

พอหลัง 3 ทุ่มสังเกตุได้ชัดเลยว่าคูณ 3 รัวๆหายไป ส่วนใหญ่จะได้ใบประกันสลับกับหมวกวันพ่อแทน แอบปรับลดอัตราได้ *3 แล้วซินะ รู้ทัน  woon_5555 woon_5555 woon_5555

แร้วของที่จุดได้แร้วจะหายมั้ยค่ะ

คนอุตส่าห์จุดทั้งวัน ไม่น่าเอาคืนนะค่ะ อิอิ

ไอเทมที่ได้จากพลูที่จุดไปแล้วจะไม่หายนะครับ ไอเทมจะยังอยู่เหมือนเดิมทุกประการ แก้แค่เพียงระบบเท่านั้น

XXRunJungXX

• ลีซอน่ารัก
  • **
  • อิสระทำให้จุดหมายชีวิตไม่ไกลเกินไปถึง
น่ารักที่สุดเรยค่ะ กระต๊อบ เสียงกะน่ารักด้วย อิอิ

.... Love & Miss U.. Every Breath ....