GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ โทษแบนไอดีถาวรสำหรับผู้ที่ทำการซื้อขายไอเทมโค๊ด

บุคคลทั่วไป · 63 · 24343

อาจารย์ ยุ่น

• Jr. Member
  • **
สรุปว่าไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องเงินๆ ทองๆ ของบริษัทแต่อย่างใด เป็นการเข้าใจผิดไปเองนะครับ  woon_shock

-crucify-

• Full Member
  • หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
โค้ดไม่ถึงชม.ก็หมดแล้วมั้ง อยากได้มั่งก็ไม่ได้เหอะ

ก็อย่างนี้แหละน้า คนเห็นแก่ตัวมันก็มีออกถมไป ดีที่ว่าไมได้หวังอะไรมาก ก็ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร

ถ้าปั้มออกมาขายก็ทางที่ดีถ้าอยากจะให้คนปั้มมันรู้สึกบ้าง ก็อย่าไปซื้อของของมันสิ มันจะได้รู้ว่า วันหลังถ้ามันปั้มก็ไม่มีใครซื้อ ปั้มไปก็ไร้ประโยชน์ ใช้3วันแล้วโยนทิ้ง อีกอย่างนะ ทีมงานก็กำหนดเลย ไม่เติมภายใน24ชม. ที่ได้โค้ด โค้ดยกเลิก แล้วก็แจกเป็นโค้ดใมห่ พวกที่ปั้มจะได้ยังเอาไปขายไมได้

ถ้ามันปั้มใส่คาเดทเอาเติมไอดีคาเดท มันก็ต้องเสียเวลาไปนั่งเวลคาเดทอีก จนเวลที่มันคุ้มพอที่จะใช้ ให้เดลไม่ได้ห่อไม่ได้ ทำไรไม่ได้นอกจากฝากคลั่ง น่าจะพอช่วยได้

แต่ทุกคนก็ต้องช่วยกันไม่ซื้อมันไม่อุดหนุนมันด้วยอะนะ

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

อิอิอิอิ.......

• Newbie
  • *
เซฟอวตารกอลงได้ใช่ มะ ผม ไปแจ้ง ล่ะ ถ้าไม่ได้ต้องขออภัยด้วย นะครับ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ต่อไปครั้งหน้าแจก ยาเพิ่มกล้ามเนื้อขาเช่า 1 วัน  เงื่อนไขการได้รับคือ ต้องมาที่ดีบัส นำบัตรประชาชน ใบเกิด ทะเบียนบ้าน หากมีผู้ปกครองต้องพามาด้วย ถ้ามีเมียก็ต้องเอาเมียมาด้วย  และทำข้อสอบตอบคำถามความรู้ในเกมส์ 10 ข้อ  ต่ำกว่า 6 คะแนน สอบตก อดได้  g#009 g#009

สาวกต่อมลูกหมาก

• **
ขายเงินเอ็ม ไอเท็ม แบน 7 วัน

พอเกี่ยวกับเงินๆ ทองๆ ของบริษัท

แมร่ งแบนถาวร

เจริญลงๆ ....

กฏนี้เกิดขึ้นมาเพราะว่า มีผู้เล่นบางท่าน ได้ทำการกักตุน code รางวัลฟรีที่ทำการแจกผ่านทาง CGN แล้วนำ code เหล่านั้นออกมาขายครับซึ่งทางทีมงานเห็นพ้องกันว่าควรจะมีบทลงโทษเอาไว้เพื่อ ให้ผู้เล่นที่คิดกักตุน code ไว้เพื่อขายนั้นเกรงกลัว ซึ่งกฏที่ออกมานี้ออกมาเผื่อไว้ในอนาคตข้างหน้า อาจมีการแจก code ฟรี เช่นนี้อีกครับ 

และ หากทีมงานต้องการที่ห่วงเรื่องเงิน ๆ ทอง ๆ มากจริง ๆ แบบที่ท่าน Dr. ว่า ทีมงานจะออกกฏมาทำไมครับ ในเมื่อยังไงๆ หากเขาซื้อขาย code กันมันก็ยังอยู่ในเกมอยู่ดี ยังอยู่ใน อสุรา/อวตาร อยู่ไม่ได้ไปไหน  แต่ที่ออกกฏนี้มาเพราะทีมงานอยากให้ของที่แจกฟรีนั้น ได้กระจ่ายลงสู่เซิร์ฟเวอร์ให้เพื่อนๆได้มีโอกาศสัมผัส ไอเทมที่หาไม่ได้ง่ายๆ บ้างเท่านั้นเองครับผม

กรรีนี้ผมว่าคุณเมลองทำใจเป็นกลางแล้วมองใหม่นะครับ เพราะพวกที่มันเอามาขาย
มันปั้มเมลเพื่อไปเอาโคทมามากักตุนขาย ทั้งๆ ที่ของนั้นเขาแจกฟรีนะครับ
จุดประสงค์เพื่อแจกฟรีให้กับทุกคน ถึงขนาดบังคับให้ 1 เมล ขอได้แค่  1 โคท
ก็ยังมีพวกหน้าด้านปั้มเมลเพื่อกักตุนของ ขนาดทีมงานเพิ่มจำนอนของให้ คนที่อยากได้ก็ยังไม่ได้
ของฟรีนั้นส่วนมากไปตกอยู่กับคนเห็นแก่ตัว นี่ขนาดบังคับเติมได้ไอดีละครั้ง
มันยังตุนโคทกันได้ แล้วพอมันขายไม่หมด โคทพวกนั้นก็สูฐเปล่า ทิ้งไป
แบบนี้คุณเมเห็นดีเห็นงามกับคนพวกนั้นหรือไงครับ
ปล. อันนี้ไม่เกี่ยวกับเงินของบริษัทเลย เป็นของแจกฟรี ย้ำแจกฟรีนะครับ

ตอบทั้งสองคนพร้อมกันเลยแล้วกันนะ ผมอาจจะสื่อผิดเรื่องเงินบริษัท สิ่งที่ผมเห็นจากการประกาศในครั้งนี้คือ ทีมงานไม่มีความจริงใจในการทำให้สังคมเกมส์นั้นดี  เพราะการขายเงินเอ็ม ไอเท็มเงินจริง นั้นเป็นการบ่อนทำลายสังคม ซึ่งเกิดขึ้นมานานมาก และกลับยิ่งร้ายแรงขึ้นเรื่อยๆ จนถึงขนาดมีคนจุติ หรือจุ6 ออกมาขายเงินเอ็มและไอเทมเงินจริงเต็มตลาด มีให้เห็นทุกวัน  แต่ทีมงานไม่คิดท่่จะแก้ไข ทำได้เพียงแค่แบน 7 วัน ไอดี/บอร์ด  แต่พอแจกโค๊ด กลับแบนถาวร 

ผมจึงมองว่า ทำงาน ทำได้ แต่ไม่ทำ
ถือว่าไม่ีความจริงใจในการทำให้สังคมเกมส์ดีขึ้น
อย่างที่ปากพล่าม ทำเพียงสร้างภาพเท่านั้น

[/quote]

Double standard นั่นเองที่คุณ Dr กำลังสื่อ

g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

กูมาเคลีย

• ธนวินหีหมาอุดมไช

Jay_Freedom

• **
  • พูดไม่ค่อยเก่ง ... แต่รักหมดใจ
    • http://www.facebook.com/jay.freedom3

_-§↑ⓁverBron-Achilles-_

• **
  • "ปากดี" แต่ไม่เคย "ดีแต่ปาก"
บอร์ดอวตารก็ไม่ไปโพสกฎเอาไว้

แล้วเห็นเคยปักหมุดที่หัวข้อแจ้งทำผิดว่า
ไม่รับแจ้งเซิฟอวตาร มาตอนนี้
เขียนด้วยมือ ลบด้วยตีน

บอกตามตรง แจกของ 3 วัน แบนถาวร
ปัญญาอ่อนชิบหาย
10 ขวบครับ อยู่ป.6

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
ทีมงานคราบ แล้วถ้าเซฟภาพแล้วคนเซฟจะได้ไรเปล่าอ่าคราบ

ในส่วนนี้ต้องขออภัยครับ ที่อาจไม่มีรางวัลในเกมให้

คงได้แค่ "ความภูมิใจ" ที่เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้ code แจกฟรี นั้นกระจายตัวลงสู้เซิร์ฟเวอร์แบบที่ควรจะเป็นเท่านั้นครับผม

งั้นไม่ต้องแจ้งหรอก ทำดีไปก็เท่านั้น

แทนที่ทีมงานจะแจกโค้ดเพิ่มให้คนๆที่มาแจ้ง

ไม่เห็นอะไรยากเลย

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
จีคับ  แล้วถ้าขายรหัสเกมอื่นๆ เป็นเกมในเกมนะโดนติดคุกหรือแบนหรืออะไรอ่าคับ
หรือว่าได้อ่า เพราะผมลองไปขายที่บ้านไก่ตอนจีเอ็มกำลังจัดกิจอยุอ่า

กูมาเคลีย

• ธนวินหีหมาอุดมไช
ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2011, 22:39:36 โดย อยากมีบท. »
เสือก

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 g#009 g#009 g#009
           แบนถาวรคงทำได้ไม่นานหรอกคับผมว่า.....ขนาดรับแจ้งแฮกยังปิดรับตอนไหนยังไม่มีใครรู้เลย....
                ....คิดซะว่าเป็นความเคยชินของ(...)ละกันคับบบบ..0
                                          #038 #038 #038

.P a t c h a :)

#038 #038 #038

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019