GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใครว่า สกิลผอบ เปลี่ยนไปบ้างหลังๆมานี้

<-•คนมีปัญหา•->

• Jr. Member
  • **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...

ผมจำได้ว่าสกิลพัฒนาแกร่ง ของผอบสายกำลังนั้น จะเพิ่ม ป้องกันกายภาพ10 ต่อระดับคู่หู และ เพิ่มป้องกันเวทอีก10 ต่อระดับคู่หู นะครับ
เพราะมผมจะคอยไปเวลตัวนี้ประจำ ผมไม่ทราบเหมือนกันว่า สกิลติดตัวคู่หูนี้ เปลี่ยนตั้งแต่ตอนไหน...ไม่ทราบว่า ใครเป็นบ้าง แต่ยืนยันว่า มันเพิ่มอย่างที่ผมได้บอกจริงๆ

• **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...
เอ่อ...คืองี้ เสียดาย ไม่ได้ถ่ายรูปแบบเดิมมาให้ดูนะครับ ซึ่งนับย้อนหลังไปจาก ณ ตอนนี้ เวลานี้ยังไม่ถึง 1เดือน(อย่างมากก็ไม่น่าเกินเดือนครึ่ง)เลยนะครับ สกิลผอบ "พัฒนาแกร่ง" จะเพิ่มป้องกันกายภาพ+ต้านเวท 10 ต่อระดับคู่หู ซึ่ง ผมก็ใช้งานผอบของผม เป็นปกติ อยู่บ่อยๆ แทบจะทุกวัน เพราะไปเวลที่ลับแล แต่ตอนนี้ วันนี้ ผมก็มาเช็คสกิล ดู
คำอธิบาย มัน เปลี่ยนไป เป็น เพิ่มโจมตี 10 ต่อระดับคู่หู และเพิ่ม ป้องกัน 5 ต่อระดับคู่หู....เพราะปกติ ไปเวลลับแล มอน ตีผอบ แทบไม่เข้า(วุ้นดอกไม้ กับกินรี)  แก้ง ตลอด
ยิ่งม่อนวิหารไฟ พวกวุ้นไฟ อสูร ก็ตีแก้ง...เลยลองไปเดินดูวิหารไฟ เลยแปลกใจ ไม ผอบโดนอสูรน้อยตีเกือบตาย ซึ่งผอบเวล64 ถ้าตามคำอธิบายเดิมนั้น จะต้องมี ป้องกันกายภาพ 640 ต้านเวทอีก640.....มาวันนี้เลยแปลกใจ....เลยอยากถามเพื่อนๆ คนไหนที่เป็นมั่ง หรือว่าปกติ กับสกิล"พัฒนาความแกร่ง"

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • **
เอ่อ...คืองี้ เสียดาย ไม่ได้ถ่ายรูปแบบเดิมมาให้ดูนะครับ ซึ่งนับย้อนหลังไปจาก ณ ตอนนี้ เวลานี้ยังไม่ถึง 1เดือน(อย่างมากก็ไม่น่าเกินเดือนครึ่ง)เลยนะครับ สกิลผอบ "พัฒนาแกร่ง" จะเพิ่มป้องกันกายภาพ+ต้านเวท 10 ต่อระดับคู่หู ซึ่ง ผมก็ใช้งานผอบของผม เป็นปกติ อยู่บ่อยๆ แทบจะทุกวัน เพราะไปเวลที่ลับแล แต่ตอนนี้ วันนี้ ผมก็มาเช็คสกิล ดู
คำอธิบาย มัน เปลี่ยนไป เป็น เพิ่มโจมตี 10 ต่อระดับคู่หู และเพิ่ม ป้องกัน 5 ต่อระดับคู่หู....เพราะปกติ ไปเวลลับแล มอน ตีผอบ แทบไม่เข้า(วุ้นดอกไม้ กับกินรี)  แก้ง ตลอด
ยิ่งม่อนวิหารไฟ พวกวุ้นไฟ อสูร ก็ตีแก้ง...เลยลองไปเดินดูวิหารไฟ เลยแปลกใจ ไม ผอบโดนอสูรน้อยตีเกือบตาย ซึ่งผอบเวล64 ถ้าตามคำอธิบายเดิมนั้น จะต้องมี ป้องกันกายภาพ 640 ต้านเวทอีก640.....มาวันนี้เลยแปลกใจ....เลยอยากถามเพื่อนๆ คนไหนที่เป็นมั่ง หรือว่าปกติ กับสกิล"พัฒนาความแกร่ง"

ใช่ครับผมก็มี แบบนี้เลยไม่ได้ถ่ายรูปไว้ประมาณเดือนที่แล้วยังเป็น เพิ่มป้องกันเวท/กายภาพ 10 ต่อระดับ 1คู่หูอยู่เลย
แล้วทำไมมาปรับเป็บแบบนี้ เสียดายไม่หลักฐานยืนยัน
ประเดนมันไม่ได้อยู่ที่ปรับหรือไม่ปรับประเดนมันอยู่ที่ว่า แอบปรับโดยไม่ได้แจ้งผู้เล่นเลย ทำไมไม่แจ้งผู้เล่นมั่งละครับถึงมันจะเล็กๆน้อยๆ
และไม่รู้ว่าแอบปรับอะไรไปบ้างที่ผู้เล่นอย่างเราไม่รู้
ทำอะไรอยู่ท่านก็รู้อยู่แก่ใจ ถึงไม่มีใครรู้ท่านเองนั่นเองที่รู้ แต่ประเดนนี้ผมรู้ครับเพราะผมมีแบบนี้เหมือนกัน
ใครจะเข้าข้างทีมงานยังไงก็ช่างแต่ที่รู้ๆผมรู้ว่าทีมงานปรับและทีมงานก็รู้ว่าตัวเองปรับ
มันแสดงให้เห็นความจริงใจที่มีต่อผู้ใช้บริการอบ่างพวกเราได้ชัดเจนมาก
ปล. และไม่รู้ว่าบัคที่เกิดกับเอฟเฟคแสงจุ จะเกิดจากการแอบปรับอะไรของทีมงานหรือเปล่าเพราะอยู่ดีๆมันไม่น่าเกิดบัค
ถ้าไม่มีการปรับอะไร
สุดท้ายถ้าพวกท่านยังเป็นแบบนี้อยู่ ผมบอกได้เลยว่ามีแต่จะรอวันที่อสุราจะปิดตัวลง

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • **
จีเค้าปรับยกเครื่องเลยอะคับ ผอบอะ
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=12638.0

g#031 g#031

เดือนที่แล้วผมกดดู มันเพิ่มป้องกันกายภาพ/ป้องกันเวท 10 ต่อระดับ1คู่หู
แต่มาดูเมื่อวานมันเป็นตามรูป เข้าใจใหม่ด้วย
อัพเดทผอบครั้งใหญ่มันเดือนที่แล้วหรอครับท่าน

ตัวปัญหา

• **

• **
ไม่ได้ออกมาเรียกร้องไรหรอกครับ...ก็แค่อยากให้ผู้เล่นคนอิ่นๆรู้ว่า (รู้เพิ่มอีกเรื่องนึง คือเรื่องการปรับสกิล ของผอบสายนี้) มีการทำแบบ ไม่โปร่งใส มีลับลมคมในจริงๆ และขอยืนยัน ว่าเรื่องที่ผมแจ้ง(ตามกระทู้)นั้นเป็นเรื่องจริงครับ

...แค่ทุกวันนี้เล่นไปเล่นมาก็เริ่มเบื่อแล้ว ดันมาเจอการกระทำทีทุเรศเเช่นนี้อีก หมดกัน อสุรา....
ปล.ทีมงานไม่ต้องมาตอบก็ได้ไม่อยากฟังเหตุผล...ขอแค่ผู้เล่นคนอื่นๆเข้ามาอ่านเข้ามาเจอและรับรู้ไว้ก็เพียงพอแล้ว....

จีเค้าปรับยกเครื่องเลยอะคับ ผอบอะ
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=12638.0

g#031 g#031
คือลิงค์ที่ให้ท่านให้มานั้น มันเป็นรายละเอียด ของการปรับแพทช์ครั้งใหญ่เมื่อครั้งกระโน้นนนนนนนน แล้วนะเออ...
แต่ปัญหาที่ผมเจอมานั้น มันเพิ่งเกิดนี่เอง....

ตัวปัญหา

• **
ตอนนี้ทางทีงงานกำลัลคิดคำตอแหลอยู่ เฮ้ย คำแก้ตัว เฮ้ย
คำอธิบายดิ รอก่อนนะ

Mafia-ก๊อง!!!

• **
  • เกย์พลังโจมตี
ผมเคยดูสกิลนี้หลังปรับผอบ มันก็เป็นอย่างนี้มาตั้งแต่ปรับแล้วนะครับ  g#015
จำผิดเองรึเปล่า  g#025
ตรงนี้ คุณลงโทษ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=20207.0
แต่ที่นี่ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=20396.0
คุณบอก "ทางทีมงานจะไม่ลงโทษในบอร์ด "คุยจริงบ้าง เล่นบ้าง อะไรบ้าง" ครับ"
จำคำตัวเองไว้ดีๆ อย่ามากลับคำทีหลังนะ "ค้างคาวไฟ"

• **
ผมเคยดูสกิลนี้หลังปรับผอบ มันก็เป็นอย่างนี้มาตั้งแต่ปรับแล้วนะครับ  g#015
จำไม่ผิดหรอกครับ...ผอบผมตัวนี้ ก่อนหน้านี้ ผมลองไปเวลลับแล จะมีพวก กินรี+วุ้นดอกไม้ ตีไม่เข้า แก้งๆตลอด ส่วนชนเผ่าลับแล รุม2ตัวถึงแม้จะตีเข้า แต่ผอบผมก็ฟุเลือดทัน
ยืนชนได้สบาย เลือดไม่มีลด (มีสกิลสดชื่นช่วยฟุ) ยิ่งในแมพวิหารเพลิง อสูรน้อย ลากทั้งแมพ ย้ำ ทั้งแมพ ตีไม่เข้า......แต่ผมพลาดตรงที่ไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดูนี่ล่ะ (ก็ไม่นึกว่าจะถูกปรับนี่นา)
g#014

ตัวปัญหา

• **

จำไม่ผิดแน่ครับเพราะผมกับคนโพสเป็นเพื่อนกันทำงานที่เดียวกัน
ตอนมันลากมันยังเรียกผมไปดูเลย
และยังพูดกันเลยว่าถ้าเวล99 ป้องกันกายภาพกับต้านเวท 990+แน่นอน
เสียดายอย่างที่เพื่อนผมบอกว่าไม่ได้เซฟรูปไว้
ถ้าท่านบอกว่าท่านเห็นแบบนี้ตั้งแต่แรก แล้วทำไมพวกผมเห็นเป็นแบบนั้น
ปล. 4 ตาคงดูไม่ผิดนะครับ

MarCus_KP

• Full Member
ในวิกิเองก็เป็นแบบนั้น ตั้งแต่ปรับผอบครั้งใหญ่แล้วนี่ครับ  g#015

ตัวปัญหา

• **
ในวิกิเองก็เป็นแบบนั้น ตั้งแต่ปรับผอบครั้งใหญ่แล้วนี่ครับ  g#015

ถ้าเป็นแบบนั้นทำไมไม่แจ้งละครับว่าเกิดข้อผิดพลาดของสกิลผอบคู่หูแล้วจึงปรับ
นี่แอบปรับเอาดื้อๆประเดนมันตรงนี้ครับ
แอบปรับโดยไม่บอกผู้เล่นไม่รู้อะไรบ้างที่แอบปรับแบบนี้
แสดงให้เห็นความจริงใจของทีมงานโดยตรงเลย