GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เล่นอย่างเซียน BERSERKER FOR BATTLE

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
วันนี้มีสายที่เหมาะแก่การเกรียนเซิฟ PK ที่กำลังจะปรับมาเสนอ

ระเบิด+ยืนหยัด

เสรีมกล้ามเนื้อ 10 เกราะเนื้อ 0 บ้าเลือด 3 ยืนหยัด 5

คลุ้มคลั่ง 5 ชำนาญคลั่ง 5 ระเบิดคลั่ง 1 กระหายเลือด 5 แผลเก่า 5

แนะนำใส่ของออฟเลือดให้หมดเพื่อเหมาะแก่การเปลี่ยนสีชุดด้วยครับ

เมื่อก่อนผมก็ลองเล่นสายนี้ดูแล้วเหมือนกัน
เป็นอะไรที่แปลกและโดนใจผมมากเลยนะ
เพราะส่วนใหญ่คนจะเล่นสายใดสายหนึ่ง
แต่ผมมันประหลาดหน่อยๆ เล่นอะไรที่ชาวบ้านไม่ค่อยเล่นกัน
เล่นสายนี้แล้วไปชนบอส มันส์ดี เลือดจะหมดกดยืนแล้วระเบิด
 woon_5555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
 woon_sunny woon_sunny woon_sunny

และเหมาะสำหรับเกรียน ณ PK ด้วยขณะนี้เพราะไม่นานมีการปรับชัว

สายนี้ไม่ต้องพึ่งพระมากซักเท่าไร

_RaNatMay_

• Jr. Member
  • **
วันนี้มีสายที่เหมาะแก่การเกรียนเซิฟ PK ที่กำลังจะปรับมาเสนอ

ระเบิด+ยืนหยัด

เสรีมกล้ามเนื้อ 10 เกราะเนื้อ 0 บ้าเลือด 3 ยืนหยัด 5

คลุ้มคลั่ง 5 ชำนาญคลั่ง 5 ระเบิดคลั่ง 1 กระหายเลือด 5 แผลเก่า 5

แนะนำใส่ของออฟเลือดให้หมดเพื่อเหมาะแก่การเปลี่ยนสีชุดด้วยครับ

นิครับตารางสกิวเบอระเบิด + ยืนหยัด

เล่นสายนิต้องสลับเกราะให้ไวน่ะ

g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

Rest In Peace

สายนี้ไม่ต้องใส่เกราะหายนะได้มั้ยครับ เพราะถ้าใส่ หายนะระเบิด เปลี่ยนเกราะแล้วต้องเสียเวลาปลดคลุ้มคลั่งรึเปล่า  woon_huh

ตัวละครลับ

ถ้าไม่ใส่เกราะหายนะเวลาเลือดใกล้หมดต้องเปิดสกิลก่อนทำให้เสียเวลาและเราอาจจะตายก่อนจึงควรมีเกราะหายนะไว้สลับและเมื่อระเบิดหมดเราก็ใส่เกราะทองคำแล้วกดปิดสกิล

ปิศาจ

สาย ระเบิด + ยืนหยัด ลองมาแล้ว แบทใช้ได้ดีเลยหละ แต่ตอนเวลนี้สิ  ยากพอดูเลย  แม่นกับความแรงของขวานไม่พอ เพราะต้องเสียเหรียญไปเยอะเจอพวกสายหลบนี้ตีวุ้นน้ำแข็งบางทีหมดยืนหยัด มันยังไม่ตายเลยก็ยังมี

แต่สายขวานเล็กที่คุณแนะนำ น่าสนใจมาก  อยากทราบว่าเบอร์ขวานเล็ก  ระหว่าง

-  ใส่เซตพื้นฐาน  แล้วอัพ AGI นิดหน่อยเพื่อให้ต่อเนื่อง 216  (ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะดีไหม  เห็นคนว่าใช้คำรามจะดีกว่า ไม่เคยลองซะด้วยสิ)
-  ใส่เซตทองคำ (คิดว่าจะลองยืนหยัด แล้วของตีจิตใจกับรอบครอบหมด  แล้วปาขวานใส่วิ  อยากรู้ว่าวิ กับเราใครจะตายก่อน  ของผมสายกายาไม่แน่ใจว่าวิจะเปิดเกราะได้ไหม)
-  ใส่ของผสมๆ

อันไหนจะดีกว่ากันครับ  พอดีไปลองเล่นเบอ ขวานเล็กในนรกมา  เวลสนุกดีคนเดียวเวลได้สบายเลยกินแค่ปังแพค  แต่ยังเลือกของที่จะใส่ไม่ได้สักทีช่วยแนะนำหน่อยครับ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

ตัวละครลับ

เรื่องเซตพื้นฐานนี่ยังไม่เคยลองเพราะยังไม่ได้จุ แต่ผมมองว่าเบอเค้าทำมาพร้อมคลาส ๓ ที่จะทำให้ต่อเนื่องสูงสุดนะ ถ้ามีปัญหากับการเวลผมว่าสายดาบก็เหมาะนะครับแล้วกดสลับโล่เอาดีกว่า  ส่วนในเรื่องของเซตทองคำเซิฟ   pk    ราคาสูงมากจึงลองแต่ถุงมือนักรบทองคำอย่างเดียวซึ่งผลออกมาน่าผิดหวัง แต่การสู้กับวิควรเป็นสายดาบเพราะถ้าวิโกยหนีตอนเราคำรามก็รอดแล้วเพราะหลังคำรามขวานถ้าไม่โป๊ะสับไม่ตายหรอกแต่สายดาบยังมีฟาดดาบและหลั่งเลือดที่ให้พลังโจมตีที่แรงและยังสามารถหวังผลได้ดีอีกด้วย

ปล. เบอเป็นสายกายภาพถ้าคิดไปลงแบทสู้กับสายเวทคงไมไหวแต่ถ้านอกเมืองสบายเลยครับไม่จำเป็นต้องใส่เซตใส่ตามไอเทมที่ผมแนะนำไว้ก็เก่งแล้ว

I3lade.O.T.O.P.

• **
  • ผู้ชายอบอุ่น
สายนี้ กำลังจะมาแรง สำหรับเซฟpK มาแทนเบอระเบิด24ชม.
พระฟูหมู่ไปอัพฟูให้เต็ม5กันไว้เยอะๆซะนะครับ จะได้ตีกันอีก
 คนเปิด PKตายแล้วจะมีคนกล้าไปชุบไหมแค่นั้นล่ะ เดียวติดบัพเปิดพีเคไปด้วยซวยดิงานนี้ มหาพรลูกเดียว 5555+

ตัวละครลับ

การรีสกิลของเบอ ที่เซิฟPKหลังจากปรับแนะนำ
สายนี้ กำลังจะมาแรง สำหรับเซฟpK มาแทนเบอระเบิด24ชม.
พระฟูหมู่ไปอัพฟูให้เต็ม5กันไว้เยอะๆซะนะครับ จะได้ตีกันอีก
 คนเปิด PKตายแล้วจะมีคนกล้าไปชุบไหมแค่นั้นล่ะ เดียวติดบัพเปิดพีเคไปด้วยซวยดิงานนี้ มหาพรลูกเดียว 5555+

เบอสายระเบิด+ยืน ควรเล่นสายดาบนะครับ เพราะหวังผลจากการโจมตีหลังคำรามได้เยอะเลยทีเดียวถึงไม่โป๊ะก็เหอะ

_RaNatMay_

• **
การรีสกิลของเบอ ที่เซิฟPKหลังจากปรับแนะนำ

เบอสายระเบิด+ยืน ควรเล่นสายดาบนะครับ เพราะหวังผลจากการโจมตีหลังคำรามได้เยอะเลยทีเดียวถึงไม่โป๊ะก็เหอะ

ขอแสดงความคิดเห็นด้วยคน
ความคิดเห็นของผมน่ะเบอระเบิด + ยืนไม่ควรเล่นสายดาบน่ะครับคือ
1. เบอสายดาบเวลาระเบิดจะฟาดดาบไม่ได้
2. สกิวที่ใช้โจมตีมีอยู่ 2 สกิว ฟาดดาบกับแผลเก่า
3. โอกาศติดโป๊ะก็น้อย
4. ดาบพลังโจมตีต่ำสุดกะสูงสุดก็น้อยกว่าขวาน
ปล. พอดีผมก็เล่นเบอแล้วอีกอย่างมันอยู่คนชอบด้วยว่าจะเล่นขวานรึดาบ ^.^ หุหุ

g#004 g#004 g#004 g#004 g#004

ตัวละครลับ

ขอแสดงความคิดเห็นด้วยคน
ความคิดเห็นของผมน่ะเบอระเบิด + ยืนไม่ควรเล่นสายดาบน่ะครับคือ
1. เบอสายดาบเวลาระเบิดจะฟาดดาบไม่ได้
2. สกิวที่ใช้โจมตีมีอยู่ 2 สกิว ฟาดดาบกับแผลเก่า
3. โอกาศติดโป๊ะก็น้อย
4. ดาบพลังโจมตีต่ำสุดกะสูงสุดก็น้อยกว่าขวาน
ปล. พอดีผมก็เล่นเบอแล้วอีกอย่างมันอยู่คนชอบด้วยว่าจะเล่นขวานรึดาบ ^.^ หุหุ

g#004 g#004 g#004 g#004 g#004

ลืมๆไปว่าระเบิดแล้ว ฟาดดาบไม่ได้

การเล่นอีกแนวก็น่าเหมาะ

คือ แบบด้านบนแหละแต่ตอนระเบิดกดใช้ขวานก่อน

ก็อย่างที่บอกว่า สายาบเน้นแม่นและพลังโจมตี

ส่วนสายขวานเน้นโป๊ะ

Rest In Peace

เพิ่งสัตเกตว่า ใส่ขวานเหล็กเพชร ลดต่อเนื่องน้อยกว่าขวานอื่น  g#001

ตัวละครลับ

เพิ่งสัตเกตว่า ใส่ขวานเหล็กเพชร ลดต่อเนื่องน้อยกว่าขวานอื่น  g#001

ถ้าจำไม่ผิดขวานใหญ่จะลดต่อเนื่อง นะ

ตัวละครลับ

คิดหนักเลยกับการปรับต่างๆที่เกิดขึ้น

หลังจากวันนี้ต้องหาแรร์ใส่เท่านั้นถึงจะอยู่รอด

เมื่อมีการปรับสมบูรณ์เดี๋ยวผมจะมาแนะนำวิธีการเล่นอีกครั้ง

ตอนนี้อยากที่จะจุก็เล่นคาเดทกันไปก่อนเนอะ

woon_shock  woon_shock woon_shock

ตัวละครลับ

ขอขอบคุณทุกคนที่เข้ามาดูกระทู้ของผม

ตอนแรกก่อนจะทำกระทู้ยังคิดในใจว่าจะมีคนเข้ามาดูไหมหว่า

แต่ตอนนี้มีคนเข้ามาดูกว่า 1200 วิว แล้ว

และตอนนนี้ทางทีมงานได้มีการเปลี่ยนแปลงระบบ PK ต่างๆ

จึงทำให้เซิฟ PK มีผลกระทบเป็นอย่างมาก

รออีกอึกใจเดียวผมจะมาเสนอแนวทางการเล่นเบออีกครั้ง

ตอนนี้ขอไปสอบก่อนนะครับ

"ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคืออาวุธและพลังของข้าเท่านั้น"