GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 6 กรกฎาคม 2554

บุคคลทั่วไป · 105 · 35286

อุ้ย

• Jr. Member
  • **

VairunThai

• Newbie
  • *
ผู้เล่นใหม่ส่วนมากก็มาจากผู้เล่นเก่าแนะนำมาเล่นมะใช่หรอครับ

แล้วถ้ายังปรับปรุงอะไรโดยไม่แจ้งล่วงหน้าแบบนี้ผู้เล่นเก่าทยอยเลิก

แล้วใครจะคอยชวนผู้เล่นใหม่มาเล่นเกม ....ผมคนนึงแหละที่มาเล่นตามเพื่อน

เมื่อก่อนก่อนจะมีการอัพแพท จะมีรายการอัพแพทมาบอกก่อนล่วงหน้า

แต่เดี๋ยวนี้อัพแพทก่อนค่อยมาแจง ว่าจะอัพอะไรลงแพทนี้.........

หรือว่าลืมสโลแกรน ตอนที่เกมมันยัง มีผู้เล่นน้อยครับ ................

เกมส์คนไทย สั่งได้อย่างใจ...............แต่ประโยคนี้ผมก็ไม่เห็นทีมงานพูดถึงมานานแหละ

หรือว่าใช้โปรโมทเกมตามเวป.........เพื่อเรียกลูกค้าครับ หรือ สโลแกรนมันตกยุค woon_555

แล้วอีกอย่างครับช่องอะไรเอาลงมาเยอะแยะเลยรกมากแบบเก่านะดีแล้วไงผู้เล่นใหม่ก็อ่านภาษาไทยออกครับ

อุ้ย

• **

ที่สำคัญที่สุดคือ การเพิ่มของผู้เล่นใหม่ที่จะเข้ามาเล่นในเกมของเรานั้นเป็นการยืดอายุของตัวเกมอยู่ยาวนานไปครับ

ฟังดูแหม่งๆนะ มีใครคิดเหมือนผมมั๊ยว่า เขาชักจะเริ่มรู้แล้วว่า เกมนี้มันใกล้หมดอายุขัยเข้ามาเต็มทีแล้ว
ประเด็นนี้ผมแค่ชี้ให้เห็นครับ ว่าความเป็นจริงไม่มีเกมออนไลน์เกมไหนไม่สามารถอยู่ได้ด้วยจำนวนจำกัดและคนเท่าเดิม โดยที่ไม่หาคนเล่นเพิ่มครับ

การเพิ่มคนมาเล่นกับเพื่อนๆ เล่นอยู่ปัจจุบัน ก็ถือว่าเป็นหนึ่งงาน เหมือนการพัฒนาระบบใหม่ๆ ครับ (ตามที่ผมอธิบายไปแล้วข้างต้น)

เพื่อนๆ จะคิดยังไง ก็แล้วแต่ครับ ถ้าผู้เล่นยังคงสนับสนุนเกมของเราอยู่ ทีมงานก็ยังพัฒนาเกมต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2011, 14:27:51 โดย จีเอ็มครูอุ้ย »

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ผมกลัวแต่โปรโมทให้คนเล่นหน้าใหม่ๆมา พอเค้ามาเล่นแล้วอยู่ไม่นานละสิครับ ใหม่มาไม่นาน เก่าขายตัวทะยอยออก ปัญหาที่ผู้เล่นไม่ผูกพันกับเกมส์นี้เกิดจากอะไรผมว่าทางเกมส์รู้ดีที่สุด เพราะผู้เล่นก็ดราม่ากันเสมอๆกับปัญหาต่างๆนาๆ ถ้าคนใหม่มาเล่นแล้วพูดเหมือนคนเก่ามันก็มีจากลากันไป  มันไม่ได้มีเกมส์นี้เกมส์เดียวที่ให้เล่น  การพัฒนาเกมส์ให้คนอื่นเล่นก็ต้องเข้าใจความรุ็สึกของคนเล่นด้วย บางอย่างทีมงานทำมาให้ตรงตามความตั้งใจแต่ก็มีการมาปรับเปลี่ยนทีหลังกันอยู่บ่อยเหตุเพราะผู้เล่นไม่ยอมรับ นั่นคือตามใจผู้เล่น หาใช่ว่าผู้เล่นต้องมาตามใจคนทำ เพราะผู้เล่นไม่ได้ถูกบังคับให้มาเล่น หากแต่ผู้ทำเกมส์จะทำอย่างไรให้ผู้เล่นเข้ามาเล่นแล้วสนุก อยู่กันนานๆ ชื่นชมให้กำลังใจการทำงานกันต่อไป

ผมเคยบอกแล้วเหมือนกับการขายของ ไม่ว่าแพงแค่ไหน หากผมพึงพอใจในบริการ เท่าไหร่ผมก็ซื้อ แต่หากบริการไม่ประทับใจ ลดครึ่งราคาผมก็ไม่แล  รับรองว่าหากผู้เล่นรู้สึกพอใจ โปรโมชั่นต่างๆขายดิบขายดีไม่ต้องมากระพริบร้านให้ปวดตา เพราะเขาเติมเงินไปเล่นแล้วหนุกหนานก็ยังคงซื้อหาอยู่เรื่อยๆ  ไอเทมทุกตัวที่เป็นเงินโซลมาขายจะไม่มีดราม่าว่าทีมงานหิวเงิน เพราะเมื่อผู้เล่นรู้สึกว่าแนวทางเกมส์มันดีเค้าจะรู้สึกดีๆกับเกมส์และทีมงาน จะเข้าใจโดยไม่ขัดแย้งว่าทีมงานก็ต้องใช้เงิน ต้องทำรายได้และเค้ายินดีจะควักจ่าย และจะได้คำชื่นชมให้กำลังใจมากกว่าปัจจุบันแน่นอน

GiiFt_Piink

• Newbie
  • *
  • XมวE !!ล้ว ทำYม,,?
ทำไมแพท706 โหลดไม่ได้คะ

หรือต้องลงเกมใหม่
มันขึ้นว่าอะไรเอ่ยครับ

ลองลงเกมส์ใหม่แล้วมันก็ยังขึ้นแบบนี้อ่ะคะ
ช่วยดูให้หน่อยนะคะ
♥ Love U For ever ♥

VairunThai

• Newbie
  • *

LnwKiller

• Newbie
  • *
มันขึ้นว่า "การแพทซ์เกิดข้อผิดพลาด(ไม่สามารถแก้ไขไฟล์ได้,เนื่องจากค่าCRCของไฟล์ไม่ถูกต้อง)"  woon_cry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2011, 14:51:22 โดย LnwKiller »

อุ้ย

• **

ลองลงเกมส์ใหม่แล้วมันก็ยังขึ้นแบบนี้อ่ะคะ
วิธีแก้ไขเบื้องต้นลองเข้าไปในโฟนเดอร์เกมasura แล้วลองหาไฟล์ 709.giz ลบทิ้งครับ แล้วโหลดแพทเกมตามปกติครับ
แต่ถ้าไม่มีคงต้องลงใหม่จริงครับ  g#002 g#002

อุ้ย

• **
มันขึ้นว่า "การแพทซ์เกิดข้อผิดพลาด(ไม่สามารถแก้ไขไฟล์ได้,เนื่องจากค่าCRCของไฟล์ไม่ถูกต้อง)"  woon_cry
ส่วนกรณี้ต้องลบแล้วติดตั้งตัวเกมใหม่ครับ  g#027 g#027

zZz_A_zZz

• Newbie
  • *
 woon_huh    ผมอัพเดทแพท์ได้ตามปกติ จนขณะนี้เวลาที่ผมจะออน คือ 14.30 ผมคลิ๊กที่ไอคอนเกมส์ มันโหลดหน้าด่างล็อกอิน พอผมกดมันขี้นตามนี้อ่ะคับ   ( แปลไม่ออกอ่ะคับ ก็อปหน้าคอมไม่เป็น  )     

Cannot open (./localzh/title0.dat) at ./resource_manager.cpp:126
    คุณสามารถรายงานข้อผิดผลาดได้โดย
    ส่งไฟล์ minidump_? ? ? ? ? ? ?.dmp
    พร้อมทั้งบอกรายละเอียดของอาการ
    มาที่ pj 1bug@gameindy.com  ( กรูณาซิปข้อมูลก่อนส่งด้วย )

ตามนี้อ่ะัคับ คือผมค่อนข้างโง่ เล่นๆ กดๆ เป็นแค่นั้นอ่ะคับ ทำไรกับระบบ / แก้ไขอ่ะไรมะเป็นเลย   ถ้าไงรบกวนช่วยตอบผมด้วยนะคับ ขอบคุณครับ  g#001  g#001

IiI_Dek_D_IiI

• Newbie
  • *
  • เดี๋ยวก็ ขย้ำซะหรอก

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ

ให้ทำยังไงหว่า woon_huh

"ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคืออาวุธและพลังของข้าเท่านั้น"

อุ้ย

• **
woon_huh    ผมอัพเดทแพท์ได้ตามปกติ จนขณะนี้เวลาที่ผมจะออน คือ 14.30 ผมคลิ๊กที่ไอคอนเกมส์ มันโหลดหน้าด่างล็อกอิน พอผมกดมันขี้นตามนี้อ่ะคับ   ( แปลไม่ออกอ่ะคับ ก็อปหน้าคอมไม่เป็น  )     

Cannot open (./localzh/title0.dat) at ./resource_manager.cpp:126
    คุณสามารถรายงานข้อผิดผลาดได้โดย
    ส่งไฟล์ minidump_? ? ? ? ? ? ?.dmp
    พร้อมทั้งบอกรายละเอียดของอาการ
    มาที่ pj 1bug@gameindy.com  ( กรูณาซิปข้อมูลก่อนส่งด้วย )

ตามนี้อ่ะัคับ คือผมค่อนข้างโง่ เล่นๆ กดๆ เป็นแค่นั้นอ่ะคับ ทำไรกับระบบ / แก้ไขอ่ะไรมะเป็นเลย   ถ้าไงรบกวนช่วยตอบผมด้วยนะคับ ขอบคุณครับ  g#001  g#001
อาการนี้น่าจะเกิดจากผู้เล่นเข้าเกมโดยที่โหลดแพท หรือข้อมูลในเกมไม่ครบครับ
อยากทราบว่าแพทปัจจุบันเป็นแพทหมายเลขเท่าไหร่ครับ

zZz_A_zZz

• Newbie
  • *

แล้วยังไงต่ออ่ะคับ รอจนเจ้าของร้านเกมส์เค้าบ่นแล้วอ่ะัั แบบว่าจนอ่ะั .........   g#046 รบกวนด้วยนะคร้าบบบบบ  g#002  g#002  g#002

zZz_A_zZz

• Newbie
  • *
 g#046

อาการนี้น่าจะเกิดจากผู้เล่นเข้าเกมโดยที่โหลดแพท หรือข้อมูลในเกมไม่ครบครับ
อยากทราบว่าแพทปัจจุบันเป็นแพทหมายเลขเท่าไหร่ครับ
  คือผมเปิดเกมส์ไม่ได้เลยอ่ะัคับ แล้วดูที่ตรงไหนอ่ะคับ เพราะว่ามันไม่มีการโหลดแพท์แล้วอ่ะคับ  g#046

IiI_Dek_D_IiI

• Newbie
  • *
  • เดี๋ยวก็ ขย้ำซะหรอก

วิธีแก้ไขเบื้องต้นลองเข้าไปในโฟนเดอร์เกมasura แล้วลองหาไฟล์ 709.giz ลบทิ้งครับ แล้วโหลดแพทเกมตามปกติครับ
แต่ถ้าไม่มีคงต้องลงใหม่จริงครับ  g#002 g#002

ผมเข้าไปในโฟนเดอร์เกมasura แต่หาไม่เจอครับ
แล้วโฟรเดอร์ที่เก็บไฟล์709.gizมันจะอยู่ตรงไหนหรอครับ
 woon_huh woon_huh

"ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคืออาวุธและพลังของข้าเท่านั้น"