GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เพลงที่ำไม่คิดyesterday once more

โพลล์

ชอบเพลงอังกฤษเพลงซื่อว่าyesterday once more ไหมงับ

ชอบมาก
4 (50%)
ชอบนิด
1 (12.5%)
ปานกลาง
1 (12.5%)
ไม่ค่อยชอบ
1 (12.5%)
ไม่ชอบ
1 (12.5%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 4

ปิดการโหวต: กันยายน 25, 2011, 21:34:43

life6

• Newbie
  • *
When i was young

I'd listened to the radio

Waitin' for my favorite songs

Waiting they played i'd sing along

It made me smile

Those were such happy times

And not so long ago

How i wondered where they'd gone

But they're back again

Just like a long lost friend

All the songs i loved so well

(*) every sha-la-la-la

Every wo-wo-wo

Still shines

Every shing-a-ling-a-ling

That they're starting to sing's

So fine

When they get to the part

Where he's breakin' her heart

It can really make me cry

Just like before

It's yesterday once more

Lookin' back on how it was

In years gone by

And the good times that i had

Makes today seem rather sad

So much has changed

It was songs of love that

I would sing to then

And i'd memorize each word

Those old melodies

Still sound so good to me

As they melt the years away

Repeat (*)

All my best memories

Come back clearly to me

Some can even make me cry

Just like before

It's yesterday once more

เพลงYesterday Once Moreภาษาไทยเอาไหมครับ

life6

• Newbie
  • *
เมื่อครั้งฉันยังเด็ก
ฉันได้ฟังเพลงจากวิทยุเสมอ
รอคอยฟังเพลงที่โปรดปราน
เมื่อใดที่เพลงนั่นดังขึ้นมา ฉันจะร้องเพลงคลอไปด้วย
มันทำให้ฉันยิ้มได้

นั่นเป็นเวลาที่แสนสุข
แล้วเมื่อไม่นานมานี้
ฉันสงสัยเหลือเกินว่าบทเพลงเหล่านั่นจางหายไปหนใด
แต่แล้วพวกมันได้กลับมาอีกครั้ง
เปรียบดั่งเพื่อนเก่าที่จากกันไปแสนนาน
บทเพลงเหล่านั่น

เสียง ชา ลา ลา
เสียง โว โว
ทุกเสียงเหล่านั่นยังคงกัลวาล
เสียงชิง อะลิง อะลิง
ซึ่งกำลังจะขับขาน
ทุกเสียงเหล่านั่นยังคงไพเราะยิ่งนัก

และบทเพลงบรรเลงนั่นมาถึงท่อนนั่น
ช่วงที่เขากำลังหักอกเธอคนนั่น(มีอีก26บรรทัดแบบสั่นๆแต่ผมเมื่อยละ g#002 g#002 g#002 g#002 g#043 g#043 g#043 g#043 g#041 g#041 g#041ขอโทดงับ g#017 g#017 g#017)

life6

• Newbie
  • *
โหวตกันหน่อยนะครับ (ผมเขียนเองกับมือ)

กร็วก

• มนุษย์ดาวอังคาร
  • Jr. Member
  • **
  • กร็วก!!!!.....มันเป็นใครวะ????!!!!....
     แต่งเนื้อเพลงภาษาอังกฤษเองด้วยหรอครับ  woon_shock

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
โหวตกันหน่อยนะครับ (ผมเขียนเองกับมือ)

เขียนเองนี่ หมายถึงแต่งเองรึป่าวคับ woon_555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

• **
ขี้เกียจรอคำตอบแระ ว่าเขียนเองนี่คือยังไง
จะใช่แต่งเอง หรือแค่พิมพ์ข้อความเอาเองทั้งหมดก็เถอะนะ

เอาเป็นว่าผมรู้ว่าเพลงนี้ต้นฉบับเป็นของ คาเพนเตอร์
ซึ่งเพลงนี้ผมก็ได้ฟังมาตั้งแต่เด็กๆ แล้ว
และได้มีการนำมาทำใหม่ในหลายๆเวอร์ชั่น
รวมทั้งยังเป็นเพลงประกอบซีรี่ย์เกาหลีเรื่องโปรดของผมด้วยอ่ะนะ
Sad love story (ลิขิตฟ้ากั้นรัก)
ก็ได้นำเพลงนี้มาร้องใหม่ โดยใช้เป็นเพลงในอัลบั้มของนางเอก
ซึ่งรับบทโดย คิม ฮี ซุน

นี่คือต้นฉบับ เสียงยังคลาสสิคไม่เปลี่ยนแปลง

และนี่คือฉากที่ปาร์ก เฮ อิน นางเอกของเรื่อง sad love story ร้องเพลงนี้ในคลับ
(โดยมี ลี กัง วู เพื่อนพระเอกนั่งตาเยิ้มเคลิ้มไปกับเสียงเพลง)

[/color][/size][/b]
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

• **
ผมชอบมากเพลงนี้ โหวตให้แล้วนะ woon_555

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
อืม ถ้ามีแต่เนื้อเพลงแล้วไม่มีคนร้องมันจะเพราะได้ไง ถ้าไม่มีคนร้องจะชอบดีมั้ยน้ออออ woon_555
ปล.ล้อเล่นครับ ฟังแล้วก็เพราะดี #038
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

-ChiVas-

• เบื่อมากมาย~
  • **
  • ชาปกากๆ...
เอ่อ เพราะดีจังเลย  g#008

ทั้งดั้งเดิม และ อีกฉบับ ขอบคุณพี่อิฐที่ขุดมาให้ฟัง  woon_555

ถึงแม้การอยู่คนเดียวจะน่าเศร้า แต่ก็ยังมีสิ่งที่เคียงข้าง แม้มันจะโต้ตอบเราไม่ได้ก็ตามที

• **
เอ่อ เพราะดีจังเลย  g#008

ทั้งดั้งเดิม และ อีกฉบับ ขอบคุณพี่อิฐที่ขุดมาให้ฟัง  woon_555

จะดูซีรี่ย์ด้วยมั้ย เดี๋ยวส่งลิงค์ให้ g#009

-ChiVas-

• เบื่อมากมาย~
  • **
  • ชาปกากๆ...
อย่าเลยพี่ ไม่มีเวลาแว้ววว g#018

ถึงแม้การอยู่คนเดียวจะน่าเศร้า แต่ก็ยังมีสิ่งที่เคียงข้าง แม้มันจะโต้ตอบเราไม่ได้ก็ตามที